ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กติดรถที่ไปซื้อตามคลับ ราคากลางๆอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
รถผมก็จะ 5 ปีแล้ว  อยากลองเปลี่ยนแมกราคาไม่แพงดูบ้าง
พอดีเห็นแม็กติดรถรุ่นนึง ตรงกับรถของผมพอดี เป็นขอบ 16, 4x114.3
เลยอยากรู้ว่าถ้าไปหาซื้อตามคลับ  ราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับทั้งแม็กใหม่  หรือแม็กที่ใช้ไปสัก 2- 3 ปีแล้ว
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

ส่วนตัว เมื่อก่อนเคยใช้มาสด้า2 ตัวรองท็อป แล้วอยากได้แม็กตัวท็อป ส่วนใหญ่ไม่ลงราคาไว้ ให้ติดต่อไปเอง (เกริ่นนิดนึง คือเมื่อก่อน เคยซื้อแม็กจากรถป้ายแดงมีไปเปลี่ยนแม็กมาแล้วไม่ได้เทิรน์กับร้าน ได้มาในราคา8000 บาท ในแม็กตัวท็อป ) แต่ตอนหลัง ทำไมแม็กติดรถราคาแพงขึ้นมากมาย ตอนนั้นผมติดต่อไป ขาย 12000 เฉพาะแม็ก ไม่มียาง แทบคลั่ง บวกลบแล้ว ไม่คุ้ม แต่หลังจากนั้นไม่ได้เปลี่ยน เพราะขายรถให้เพื่อนไปก่อนครับ

ไม่รู้จะช่วยอะไรได้รึเปล่า ลองดูนะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
7000-10000 แล้วแต่รุ่นและยีห้อครับ

Demand-Supply

คนอยากได้เยอะ ของน้อยมันก็แพง

คนอยากได้น้อย ของเยอะ มันก็ถูก ลดหลั่นกันไปครับ

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
แล้วแต่รุ่นครับ  รุ่นสวยๆแพงใช้ได้ครับ  แต่ผมมีคำถามที่อาจจจะไม่ช่วยเจ้าของกระทู้ได้เลยครับ ขออภัยไว้ก่อนครับ คือพ่อค้าแม่ค้าพวกนี้เค้าไปจับแม็กจากที่ไหนกัน ครับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
แล้วแต่รุ่น แล้วแต่ขนาด แล้วแต่สภาพ แล้วแต่ความใหม่ยาง หรือรุ่นล้อครับ
บางรุ่นหายากๆก็แพงหน่อย ครับอยากรู้ราคาเท่าไรก็ต้องดูหลายๆที่ แล้วหาราคาที่เราโอเคครับ
ในกรณีผู้ซื้อแนะนำให้ดูเรื่อยๆครับ ผมเคยอยากได้ล้อรุ่นหนึ่งมากๆ เสาะหาอยู่พักใหญ่ ราคายังเป็นหมื่น พอวันหนึ่งมีอะไรมาดลใจไม่รู้เปิดคลับดู มีคนปล่อยเองอยู่8พัน รอมานานเลยโดนไปครับ จังหวะก็มีส่วนกับราคาเหมือนกัน (ของผมล้อลายep3 ติดรถcivic fd 2.0 มาครับเกือบๆ7ปีล่ะ)
แล้วแต่รุ่นครับ  รุ่นสวยๆแพงใช้ได้ครับ  แต่ผมมีคำถามที่อาจจจะไม่ช่วยเจ้าของกระทู้ได้เลยครับ ขออภัยไว้ก่อนครับ คือพ่อค้าแม่ค้าพวกนี้เค้าไปจับแม็กจากที่ไหนกัน ครับ
ร้านยางขายแม็กได้ก็รับเทรินอะไรมายังงี้มั้งครับ หรือไม่ก็เก็บๆจากเจ้าของที่ไม่รู้ราคาอะไรมาก ปล่อยเองในเว็บ ถูกๆมาก็เป็นได้ ส่วนใหญ่ในคลับเป็นเจ้าของปล่อยเอง.มากกว่านะผมว่า

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
แล้วแต่รุ่น แล้วแต่ขนาด แล้วแต่สภาพ แล้วแต่ความใหม่ยาง หรือรุ่นล้อครับ
บางรุ่นหายากๆก็แพงหน่อย ครับอยากรู้ราคาเท่าไรก็ต้องดูหลายๆที่ แล้วหาราคาที่เราโอเคครับ
ในกรณีผู้ซื้อแนะนำให้ดูเรื่อยๆครับ ผมเคยอยากได้ล้อรุ่นหนึ่งมากๆ เสาะหาอยู่พักใหญ่ ราคายังเป็นหมื่น พอวันหนึ่งมีอะไรมาดลใจไม่รู้เปิดคลับดู มีคนปล่อยเองอยู่8พัน รอมานานเลยโดนไปครับ จังหวะก็มีส่วนกับราคาเหมือนกัน (ของผมล้อลายep3 ติดรถcivic fd 2.0 มาครับเกือบๆ7ปีล่ะ)
ร้านยางขายแม็กได้ก็รับเทรินอะไรมายังงี้มั้งครับ หรือไม่ก็เก็บๆจากเจ้าของที่ไม่รู้ราคาอะไรมาก ปล่อยเองในเว็บ ถูกๆมาก็เป็นได้ ส่วนใหญ่ในคลับเป็นเจ้าของปล่อยเอง.มากกว่านะผมว่า

ลายนี้เป็น rare item ทั้ง 16" และ 17" เลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ YZA

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ  :) :)