โพลล์

Full-size Luxury Sedan คันไหนที่ใช่

Mercedes-Benz S-Class
73 (44.5%)
BMW 7-Series
9 (5.5%)
Maserati Quattroporte
30 (18.3%)
Audi A8
7 (4.3%)
Porsche Panamera
45 (27.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 162

ผู้เขียน หัวข้อ: Full-size Luxury Sedan ที่คุณ...ใฝ่ฝัน และคิดว่าดีที่สุดในระดับนี้  (อ่าน 10704 ครั้ง)

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยคับ :D

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
เยอรมัน อาจจะดีกว่าในแง่ performance และ การบำรุงรักษา แต่ อิตาเลี่ยน มันมี เสนห์ ในตัวมันเอง ผมจิ้มไปที่ มาเซอร์ราตี๊ ครับ

ออฟไลน์ Buffy

นาทีนี้ S Class เท่านั้นครับ

รอ audi a8 หรือ BMW serie 7 ตัวใหม่อีกสองสามปีข้างหน้า อาจมีเปลี่ยนใจ

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
ที่ใฝ่ฝัน ก็ panamera

ที่ดีสุด ก็ต้อง S class

ผมเลือก panamera ด้วยภาพลักษณ์เหนือกว่า นิสหนึ่ง

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ขับเอง = Panamera
มีคนขับ = S - Class
 ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
นอกโผก็ LS460  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
 ควอตโตรปอร์เต้ ครับ

ออฟไลน์ bubball

;D

+1 ครับ ^^
ถ้าจะเอาแหวกๆก็ Jaguar XJL ครับ

ออฟไลน์ rtong

ผมชอบ jaguar xj ผมว่ามันมีเสน่ห์

แต่ในตัวเลือกไม่มี  งั้น mb s-class  แทน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จขกท เพิ่ม Jaguar XJ กับ Lexus LS ในตัวเลือกด้วยครับ ใจได้ครบๆ ;D
ส่วนตัวผมจิ้ม S Class
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ผมชอบเสน่ห์ของรถอิตาเลี่ยนครับ ในช้อยนี้ชอบ Quattroporte ที่สุด unique และน่าจะ outstanding กว่าคันอื่นๆบนท้องถนน

ถ้าในช้อยมี Jaguar XJ ด้วยจะยิ่งคิดหนักเลยครับ เป็นอีก 1 รุ่นที่น่าสนใจ

แต่ถ้าเอาเหตุผลมาบวกด้วย และอะไรอีกหลายๆอย่าง เช่น ศูนย์บริการ ความคุ้นเคยกับศูนย์/ช่าง ความไว้วางใจ ให้ซื้อใช้จริงๆขอจิ้มไปที่ S-Class ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ถ้ามีคนขับให้นั่งs classแบบไม่ลังเล แต่ถ้าขับเองล่ะก็กบยักษ์panameraแน่นอนเพราะขับสบาย แต่ก็มันส์ได้เหมือนรถสปอร์ตในช้อยผมจิ้มพานาเมราครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
XJ Ultimate Edition !!!

ออฟไลน์ MystogaN

S65 AMG เท่าน้านนนน V12 Bi-Turbo ;D

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
 ;D

ลอกคำตอบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Pattarachai

• **
สองคันได้ไหมครับ ผมโลภ อิอิ ผมชอบ S-Class กับ XJ ครับ เวลาเห็นพวกเขาเหล่านั้นขับผ่านบนถนนท่อังกฤษมันสวยมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
เสียดายเป็น ซีดาน
อยากตอบ Cadillac Escalade ESV ตัว 2015 สุด ๆ

ออฟไลน์ tonnzy

• Newbie
  • *
ถ้าในโพภ ก็คง S-Class
แต่ชอบจริงๆ Aston Martin  Rapide  ;D

ออฟไลน์ YenChar

ในใจผม LS460 เท่านั้น ไม่ว่าจะขับเอง หรือเป็นคนนั่ง
จอดอยู่ในบริษัท 2 คัน เทียบข้างกับแคมรี่ไฮบริด (รถประธาน VS รถผู้บริหาร)
LS มันใหญ่มากกกกก

ถ้าเอาแบบ ขับแล้วไม่ดูเป็นคนขับรถ (ดูเป็นเจ้าของ)
Panamera ครับ

ออฟไลน์ AkE

Panamera E hybrid คับ แต่จิงๆแล้ว s class ก้น่ามากคับ

ออฟไลน์ seamonkey

ถ้าผมมีเงินขนาดซื้อรถพวกนี้ได้ ผมขอสามง่ามเท่านั้นครับ อารมณ์เฟอร์รารีของคนแก่

ออฟไลน์ boy_pilok

• **
S65 AMG เท่าน้านนนน V12 Bi-Turbo ;D
ลอกคำตอบนี้เหมือนกันครับ ;D ;D :o

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเลือก Audi A8
ด้วยเหตุผลในเชิงการตัดออกทีละตัวมากกว่า
คือ..ไม่ชอบทรง Quattroporte ตัวใหม่ (ตัวเก่าชอบ...รักเลย)
คือ..ไม่ชอบทรงของ Panamera (แต่ในทางจักรกลต่างๆนั้นถูกใจมาก)
Series 7 - ดูเหมือนยังจืดไปนิด
S-Class เกือบเลือกแล้วเหมือนกันแต่การออกแบบางส่วนยังผู้ใหญ่เกินไปสำหรับผม

A8 เนี่ยล่ะชอบ ไม่ต้องเอารุ่นเครื่องแรงๆก็ยังได้..และขับไปอีก 10 ปีตกรุ่นไปอีก2 เจนเนอเรชั่น ผมเชื่อว่าคนส่วนมากก็ยังไม่รู้ว่าผมขับรถที่มันตกรุ่นไปแล้ว ไม่เชื่อคอยดู 55
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
 เลือก Maserati Quattroporte ครับ
รู้สึกว่ามันโดดเด่น และนานทีปีหน จะเจอรถคันนี้ซักคัน
ถ้าจะซื้อรถแพงมากๆ คันนึง และตอบโจทย์ความเป็น Luxury Sedan แล้ว ความโดดเด่นกว่าชาวบ้านเขา ผมว่า Quattroporte ให้ได้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ choomodify

Quattroporte + ท่อไอเสีย TUBi ซักชุด แจ่มมาก แค่เดินเบาก็ ขนลุกแล้วครับ ผมเคยเดินอยู่ริมถนนแถวสาทรแล้ว Quattroporte  ขับผ่าน เสียงของมันช่าง น่าเร้าใจจริงๆ

ออฟไลน์ zeb80

ผมชอบ Lexus อ่ะ เจอทีไรเหลียวมองทุกที
ตัวเลือกตามนี้เลือก Porche ครับ

ออฟไลน์ puay

• **
jaguar xjl 5.0 supercharge  และ  BMW M6 gran coupe ครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

โหวต BMW คับ

เเต่ตอนนี้ต้องให้ s class เค้าไป

รอ7 series รุ่นใหม่ก่อนนน

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ลอกคำตอบนี้เหมือนกันครับ ;D ;D :o

แรงบิด 1000 nm ที่รอบ/2300-4300 โอ้วคุณพระ

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
Maserati Quattroporte ชอบรูปร่างหน้าตาเป็นการส่วนตัวครับ