ผู้เขียน หัวข้อ: รถแบบนี้ อย่างเราๆนี่ไม่มีสิทธิแมัแต่จะเขัาไปดูใกลัๆเลยหรือครับ  (อ่าน 10458 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
เห็นกั้นซะ รั้วรอบขอบชิด ผมไม่เห็นมุมไหนจะเขัาไปไดัเลย

ออฟไลน์ CATM96

แบบนี้เราคงได้แต่อยู่ห่างๆแหละครับ รวมทั้งหมดที่show คงซื้อ คฤหาสน์ หรูๆสบายแหละครับ
เขาคงไม่เสียเวลากับเราหรอกครับ ขนาดคนคิดจะซื้อยังต้องเช็คประวัติทางการการเงินว่าเงินขาวสะอาดหรือไม่
ถ้าเงินมีกลิ่นก็อดนะครับ ;D

นั่นนะสิครับ แล้วเค้าจะรู้ได้ยังงัยว่าคนไหน รวยจริง และสนใจจะซื้อจริงๆ
ไม่เหนเซลจะสนใจใครเลย
หรือเศรฐีตัวจริงจะมี ออร่า ให้เซลรีบเชิญไปดู

ออฟไลน์ veronic

บอกเค้า เค้าก็เปิดให้นะครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

อยากรู้จริงๆว่า เซลล์ต้องมีคุณสมบัติยังไงถึงได้ไปขาย RR ได้ แล้วเงินเดือน5หมื่นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ veronic

อยากรู้จริงๆว่า เซลล์ต้องมีคุณสมบัติยังไงถึงได้ไปขาย RR ได้ แล้วเงินเดือน5หมื่นได้ไหมครับ

เซลบอกว่าได้ประมาณ 3 หมื่นต่อคันครับ ก็มีฐานลูกค้าอยู่แล้วก็ดีครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ต้องเข้าไปถามเลยครับ ถึงจะเปิดให้ดู เพราะถ้าไม่กั้นไม่ล็อค รถ นิสัยคนไทยรู้ๆกันออยู่ จับนั่นนู่นนี่ เปิดกันไม่ระวัง รถช้ำหมดครับ เรื่องจริงที่เคยเห็นมาครับ

ออฟไลน์ trumpetx

ผมเคยไปดูใกล้ๆ แต่เป็นรถที่มีเจ้าของแล้วน่ะ ไม่ใช่ในโชว์รูม

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าสนใจสอบถามเข้าไปดูอะไรได้ครับ เค้าก็ต้อนรับดี

แต่ถ้ากันไว้จะเป็นแบบ คนไม่ซื้อก็รุมดูกันรถช้ำ คนที่จะซื้อก็ไม่ได้เข้าดู
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Ruksadindan

เชือกมันก็ไม่ได้ตึง ก้าวดีๆก็น่าจะผ่านได้ครับ
ต้องเข้าไปถามเลยครับ ถึงจะเปิดให้ดู เพราะถ้าไม่กั้นไม่ล็อค รถ นิสัยคนไทยรู้ๆกันออยู่ จับนั่นนู่นนี่ เปิดกันไม่ระวัง รถช้ำหมดครับ เรื่องจริงที่เคยเห็นมาครับ
ถ้ากลัวช้ำก็ไม่ควรนำมาโชว์นะครับ โตโยต้ายังไม่กลัว และลองคูณดู ว่าเขาต้องเอาแคมรี่ออกมาช้ำกี่คัน รวมมูลค่ามากกว่าแน่ๆล่ะ

ออฟไลน์ aobness

ปกตินะครับ แต่ผมไม่บังอาจเอื้อมเข้าไปยุ่งจริงๆ 555 อยู่ที่เดิมเถิดพี่น้องงง

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เชือกมันก็ไม่ได้ตึง ก้าวดีๆก็น่าจะผ่านได้ครับ
ถ้ากลัวช้ำก็ไม่ควรนำมาโชว์นะครับ โตโยต้ายังไม่กลัว และลองคูณดู ว่าเขาต้องเอาแคมรี่ออกมาช้ำกี่คัน รวมมูลค่ามากกว่าแน่ๆล่ะ

รถมันคนละเกรดเลยครับ ปีนึงเค้าขายได้ไม่กี่คันก็ต้องถนอมกันหน่อยครับ แหม่ เอาโตโยต้ามาเทียบแล้วเอาจำนวนมาวัด ผมว่าผิดประเภทไปนะครับ เหอะๆ

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
ต้องแจ้งเค้าว่าเราสนใจเค้าจะพาเข้าไปชมครับมีให้เลือกรายละเอียดตัวรถได้เกือบทุกชิ้นเลยครับว่าสีเบาะเอาแบบไหนสีคอนโซลชอบยังไง ที่ต้องกันเพราะรถงานแฮนเมดซะเป็นส่วนใหญ่ต้องเนี๊ยบจริงๆครับบางทีเด็กๆอาจรู้เท่าไม่ถึงการขึ้นไปปีนเอาเท้าเหยีบบเบาะหรือเอาอะไรไปขูดสีรถเล่นเหมือนที่เราพบได้บ่อยๆที่งานMOTOR SHOWครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

คิดไปคิดมา ถ้าผมเปนผู้บริหาร ผมคงทำอย่างนั้นเหมือนกัน

ต้องแจ้งเค้าว่าเราสนใจเค้าจะพาเข้าไปชมครับมีให้เลือกรายละเอียดตัวรถได้เกือบทุกชิ้นเลยครับว่าสีเบาะเอาแบบไหนสีคอนโซลชอบยังไง ที่ต้องกันเพราะรถงานแฮนเมดซะเป็นส่วนใหญ่ต้องเนี๊ยบจริงๆครับบางทีเด็กๆอาจรู้เท่าไม่ถึงการขึ้นไปปีนเอาเท้าเหยีบบเบาะหรือเอาอะไรไปขูดสีรถเล่นเหมือนที่เราพบได้บ่อยๆที่งานMOTOR SHOWครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถมันคนละเกรดเลยครับ ปีนึงเค้าขายได้ไม่กี่คันก็ต้องถนอมกันหน่อยครับ แหม่ เอาโตโยต้ามาเทียบแล้วเอาจำนวนมาวัด ผมว่าผิดประเภทไปนะครับ เหอะๆ
ผมไม่ได้กล่าวถึงประเภทครับ กล่าวถึง ค่าเสื่อมของอาการช้ำที่ว่า

ออฟไลน์ tongteeratas

• Newbie
  • *
เคยเข้าไปถามของ bentley ครับ เซลล์อัธยาศัยดีมากครับ
เปิดให้ดูทุกอย่าง ให้ลองนั่ง ทั้งๆที่ผมยังอายุไม่เยอะครับ
แต่กลับกันครับ เกรย์เจ้าหนึ่งที่งาน big กลับไม่ให้ผมนั่ง Toyota crown ครับ
ไม่รู้เพราะอะไร ทั้งๆที่ด้านหน้าก้มีลูกค้าอีกท่านนั่งอยู่ด้วยนะครับ แต่กลับห้ามแต่ผม
พอจะขึ้นไปดูรถบ้านก้ปิดครับ จะดูรถคันอื่นก็ดูไม่ต้อนรับ ไม่สนใจ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าคุณออกงานโชว์รถมาบ่อยครั้งพอจะเข้าใจครับว่าทำไมเขากั้น

เคยเห็นอาซิ้มอุ้มเด็กไปนั่งเล่นใน De Lorean แล้วเด็กเล่นจนก้านไฟเลี้ยวหักมั้ยครับ?
หรือใครก็ไม่รู้สะพายกระเป๋ากล้องใบใหญ่มา หันไปหันมาเล่น ซิบกระเป๋าครูด 300SL จนเป็นขีดยาวคืบนึงมั้ยครับ?
คนมักง่าย มีมากกว่าที่เราคิดเยอะครับ

และอีกอย่าง

ขนาดบูธมอเตอร์โชว์ ผมยังเข้าไม่ได้เลยครับ มีแต่จิมมี่ที่เข้าได้
และขนาดจิมมี่ ถ้าคิดจะลองขับ Rolls Royce ทางบริษัทแม่จะต้องรู้ประวัติของจิมมี่ก่อนเสียอีกแล้วจึงบอกว่าจะอนุมัติให้ขับหรือไม่

ทำไม Bentley ไม่เคร่งขนาดนี้? ไม่รู้สิครับ รถของเขา ขายได้โดยไม่ต้องการอะไรเลย ลูกค้าที่ซื้อรถระดับนี้ ไม่ได้สนว่าพวกเราจะพูดอย่างไร เขาแค่มีเงิน อยากได้ แล้วก็ไปซื้อครับ Rolls เขาก็เก็บรถของเขาไว้เพื่อลูกค้ากลุ่มนี้ สิ่งนึงที่ผมมีเกี่ยวกับ Rolls Royce ในบ้านคือโบรชัวร์ของ Wraith ซึ่งขอกับพนักงานด้วยวาจาสุภาพปกติๆ เขาก็ให้มา

มันก็เป็นไปได้ว่าถ้าเราแต่งตัวดูดีระดับหนึ่ง (ไม่ต้องสูทราคาแสนกว่า แค่ขอให้ดูสุภาพ) และพูดจาดีๆ เซลส์เขาไม่ฆ่าเราหรอกครับ แต่ถ้าเขาคุยเล่นกับเรามาก เจ้านายเขา หรือนายของนายอีกที เขาอาจจะไม่พอใจนะ เราควรมองตัวเองให้ลึกกว่า Interaction ระหว่างคนซื้อ คนขาย คนสนใจ คนตอบ สำหรับผมทุกอย่างคือคน กับ คน ถ้าวันนึงผมใส่ขาสั้นยีนส์ รองเท้าแตะ เสื้อยืด John Cena FU แล้วไปขอเข้าชมรถ เขาจะไม่ให้ ผมมองว่าเขาก็ปกป้องทรัพย์สินของเขา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

มองกันตามหลักการตลาด ก็คือการโฆษณาสินค้าแบบหนึ่ง ที่ทำให้ผู้บริโภคกลุ่มนึงหรือคนที่เป็นเจ้าของ
รู้สึกพิเศษกับของชิ้นๆ นั้นมากๆๆๆ รวมถึงเป็นการสร้างภาพพจน์ให้กับตัวสินค้า และเป็นการสร้างค่านิยมให้คนทั่วไปรับรู้ว่ารถยี่ห้อนี้ไม่ใช่ใครก็ได้ที่จะสามารถครอบครองได้ และผมเชื่อว่ามีไม่กี่คนในประเทศที่สามารถครอบครอง RR ได้ ดังนั้นจึงไม่จำเป็นเลยที่จะให้ใครก็ได้เข้าถีงตัวรถง่ายๆ

และผมก็เชื่ออีกว่า (เชื่ออีกแล้ว) คนที่มีปัญญาซื้อจริงๆ คงเดินตรงเข้าไปถามข้อมูลด้วยความมั่นใจ มากกว่าจะแอ๊บจนแล้วเดินเข้าไปถามขัอมูล
เพื่อจะซื้อ

ออฟไลน์ kwancanoe

• Full Member
เป็นคำถามที่ไม่น่าตั้งคำถาม  :-\

ออฟไลน์ Highway Star

ดูได้ครับ แต่ต้องแต่งตัวดีหน่อยไปคุยกับเซลล์เค้าก็น่าจะเปิดให้เข้าไปดูนะ รถพวนี้บางทีก็ต้องกั้นเพราะเกิดมีคนไปทำรถเค้าเป็นรอยจะทำไงอ่ะ แต่ก็จะมีแต่ปอร์เชกับเบนท์ลีย์มั้งที่ไม่เคยกั้นรั้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากดูแต่ไม่กล้า

;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Ruksadindan ครับ

ถ้าคุณ ไปทำรถเขาเป็นรอย คุณคิดว่า คุณมีปัญญาจ่ายค่าซ่อมสีของเขาไหมครับ?

การซ่อมสี หมายถึงว่า ถ้าต้องการให้เนี้ยบเนียนเหมือนเดิม
ต้องใช้กรรมวิธีพิเศษ และอาจจำเป็นถึงขั้น ต้อง ให้ช่างจากโรงงานในอังกฤษ
นั่งเครื่องบินชั้น Bussiness Class มาพ่นสีให้ที่นี่ หรืออาจต้องถอดชิ้นงาน
แพ็คส่งไปพ่นที่อังกฤษ!!!!!!!

ถ้าไม่ กรุณาอย่าเอาไปเทียบกับ ความเสียหายที่จะเกิดขึ้นกับ ฝูงรถเดโมของ Toyota ครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
บอกเลย เป็นผมๆก็กั้น

ออฟไลน์ Arado_kung

Ruksadindan ครับ

ถ้าคุณ ไปทำรถเขาเป็นรอย คุณคิดว่า คุณมีปัญญาจ่ายค่าซ่อมสีของเขาไหมครับ?

การซ่อมสี หมายถึงว่า ถ้าต้องการให้เนี้ยบเนียนเหมือนเดิม
ต้องใช้กรรมวิธีพิเศษ และอาจจำเป็นถึงขั้น ต้อง ให้ช่างจากโรงงานในอังกฤษ
นั่งเครื่องบินชั้น Bussiness Class มาพ่นสีให้ที่นี่ หรืออาจต้องถอดชิ้นงาน
แพ็คส่งไปพ่นที่อังกฤษ!!!!!!!

ถ้าไม่ กรุณาอย่าเอาไปเทียบกับ ความเสียหายที่จะเกิดขึ้นกับ ฝูงรถเดโมของ Toyota ครับ
ตามพี่จิมมี่ว่าเลยครับ ขั้นตอนการทำสีของ RR นั้นเยอะและยุ่งยากมาก เอาแค่อีเส้น Coachline ที่ลากจากหน้ารถไปหลังรถ ใช้มือคนล้วนๆแถมทั้งโรงงานมีคนลากเจ้าเส้นนี้ได้แค่2-3คน

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
ทำถูกแล้วนิครับ
แบ่ง segment ลูกค้าชัดเจน  ;D

ออฟไลน์ IS2000

รถแนวนี้ถ้าไม่กั้นคนก็ไปถ่ายรูปเล่นพิงรถกันสนุกครับ เคยเห็นปอร์เช่ 991 ที่จอดโชว์ที่พาราก้อนบางทีก็มีคนเดินเข้าไปนั่งบนฝากระโปรงถ่ายรูปกันแบบไม่เกรงใจใครครับ รถผมเองถึงไม่ใช่รถระดับนี้แต่เคยโดนคนมานั่งบนฝากระโปรงทิ้งรอยไว้ให้ด้วย (ทั้งรอยขนแมวทั้งลายนิ้วมือ) บางทีก็น่ารำคาญครับ
ถ้าสนใจจริงๆขอเข้าไปดูส่วนมากเซลส์ก็เปิดที่กั้นให้เข้าไปครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Fly to dream

กั้นไว้เพื่อเป็นการสะกิดต่อมเกรงใจครับ เพราะเข้าไปดูก็เข้าได้  ลองนึกดูถ้าไม่กั้นคนไปถ่ายรูปยืนคู่กับรถรอยขนแมวไม่ต้องนับ ลองคิดเป็นรถตัวเองว่าคนมายืนติดรถยังไม่ชอบเลย เอาใจเข้าใส่ใจเรา ถ้ามีปัญญาซื้อ มีปัญญารับผิดชอบทุกคนก็ไม่ว่าอะไร แต่นี่ถ้ารถเค้าเป็นรอยเศรษฐีคนไหนมันจะเอารถระดับ 30 ล้านผ่านการซ่อมสีมาแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่กั้นไว้ เดี๋ยวก็คงมีคนไปเดินด้อมๆมองๆ เเล้วเอามะเหงกโขกข้างตัวถัง แล้วคิดในใจ ....เออ เหล็กมันหนาดีโน่ะ 555

ออฟไลน์ S6

คนที่มีกำลังที่จะซื้อ ไม่เดินเข้าไปดูหรอกครับ
อยากได้ ก็ให้คนไปดูให้ จัดการให้เรียบร้อย
หรือนั่งอยู่บ้านปรกติ Sale จะโทรมาหาถึงที่
อันนี้คือที่เจอมา

ออฟไลน์ joe560-4

เมื่อเดือนที่แล้วผมได้รับ sms จากรถยี่ห้อที่ว่านี้ว่าถ้าสนใจรถ ให้โทรแจ้งมา จะให้ทดลองขับ ในใจลึกๆก็อยากลองขับดู

แต่คิดไปคิดมาไม่เอาดีกว่า กลัวทำรถเค้าเป็นรอย :D