ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : ทดลองขับ Volvo XC60 D4 DRIVE-E 8AT //  (อ่าน 7802 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เสร็จแล้วครับ
แรงและประหยัดกว่า BMW X3 ที่ 16.94 กิโลเมตร/ลิตร
แต่ยังแอบด้อยกว่า Range Rover Evoque
ชนิดเฉือนกัน 0.1 วินาที

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8016

รุ่นนี้ ไม่มีคลิปนะครับ ไม่ต้องถามกัน

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
กำลังรออยู่เลย ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ :)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ jumpon77

ประหยัดนะเนียครับไปเชียงใหม่ด้วยน้ำมันเพียง1ถังผมชอบครับขอบคุณรีวิวครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ tonnt11

• **
ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ puay

• **
เก็บไว้เป็นรถในดวงใจ อีกหนึ่งคัน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จริงๆ ถ้าทำราคา 2.99 จะสวยมากเลย ;D

ออฟไลน์ miie9

• Newbie
  • *
ขอบคุณเรื่องราวดีๆครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอบคุณครับ ประหยัดทีเดียว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kwang XC60

• Full Member
ขอบคุณครับ  :)

ป.ล. อ่านแล้วอยากไปเอามาจอดที่บ้านอีกคันคู่กับตัวเก่าเลย เพราะกำลังจะหารถอีกคันพอดี  ;D
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อ่านแล้วน้ำตาจะไหลครับ เพราะงบซื้อรถถูกโรลแบ็คจนไม่พอซื้อ XC60 ได้ ต้องอ่านแล้วมองตาปริบๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อ่านแล้วฟินครับ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ aobness

อยากได้วุ้ยยยยย ประหยัด + แรง

ออฟไลน์ Mon8118

ขอบคุณมากๆครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ popo

เเฟน volvo ปลื้มเลย

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
น้ำมันหนึ่งถังเที่ยวสามประเทศน่าจะไหว

เคยคิดจะซื้อ แต่พอไปเจอราคาอะไหล่แล้ว ถอยดีกว่า
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ JuDars

• **
ขอถามนิดนึงครับ ผมเห็นในตารางอัตราสิ้นเปรือง วิ่ง 110 ที่รอบ 1,600 รอบ ที่เกียร์ 7 ถูกต้องแล้วไช่มั้ยครับ

ถ้าถูกแล้วต้องขับความเร็วเท่าไรถึงจะเป็นเกียร์ 8 ครับ เพราะปกติพี่จิมมี่จะบอกตลอด เวลาที่รถไม่ยอมเข้าเกียร์สุดท้ายเพราะรอบต่ำเกินไป

ที่พี่จิมมี่เขียนตรงนี้จากในบทความ พิมพ์ผิดรึปล่าว

ส่งกำลังสู่ระบบขับเคลื่อนล้อหนัา ด้วยเกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ จาก AISIN SEIKI รุ่นใหม่

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 00:40:42 โดย JuDars »

promt

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bleem

ฝากถามต่อในรายการได้ไหมครับ ตอนนี้ รอMx5  สปอร์ต  เปิดประทุนอยู่เลยครับ. กับ Slk 200 รุ่นก่อนหน้ามือ2ราคาใกล้กัน. กับรอราคาMx5. ตัวใหม่  และ. รอดูราคา ฝั่งโตโยต้า  ว่ามันจะลดราคาไหมกับ 86 ในงานมอร์เตอร์โชว์ อยากถามพี่จิมมี่.   หน่อยครับ คันไหนมันแซบกว่ากัน กะจะรอจนกว่ารู้ราคา Mx5 ใหม่ที่เปิดตัวในฝั่งยุโรป อเมริกา. ครับไม่รีบ  จ๊ากผิดห้องครับผ้ม.......

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Smart

ขอบคุณมากครับ Review ได้ยอดเยี่ยมเช่นเคย...
ใช V40 แล้วก็อยากซื้อ Volvo อีกสำหรับคันต่อไป...แต่คงไม่ใช่ XC60 เพราะข้างในมันเหมือนกันเกินไป เวลาขับเหมือนไม่ได้ซื้อรถใหม่เลยอ่ะครับ...แต่ถ้า All New XC90 ละก็น่าสน... :)

GreenG

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ valent

ขอบคุณครับ
แอบด้อมๆ มองๆ รุ่นนี้อยู่พอดี
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นรีวิวที่ผมตั้งใจอ่านทุกบรรทัดและตัวอักษรมาก

เพราะไม่อยากพลาดสิ่งดีๆในตัวรถคันนี้ 

หลายๆย่อหน้า อ่านซ้ำอยู่หลายรอบมาก

ชอบจริงๆ  :D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Teera

ทำไงจะให้ V40 มีระบบนำทาง เหมือนคันนี้ up grade ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

ทำไงจะให้ V40 มีระบบนำทาง เหมือนคันนี้ up grade ได้หรือเปล่าครับ

ต้องดูที่ซอฟท์แวร์ว่ารองรับรึเปล่า
อย่างของผม V60 ล๊อตล่าสุดจะมีเมนู Navigation มาด้วย
ตรงปุ่มที่คอนโซลกลางจะมีปุ่มนึงที่ไม่ได้สกรีนคำว่า "NAV" ไว้
พอกดดูก็เข้าเมนู Navigation เหมือนกัน

แต่พอเข้าเมนู Navigation แล้วมันจะถามหา Upgrade Licence ซึ่งจากที่ถามเซลล์ราคาปลดล๊อคจะอยู่ที่ 43000 บาท

ออฟไลน์ golf8023

ขอบคุณครับ ชอบหน้าตาเดิมๆมากกว่า
แต่ภายในดูสวยขึ้น สีสันดูลงตัว

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณมากครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium