ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ MG 6 GT //  (อ่าน 28883 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ MG 6 GT //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:49:42 »
เป็นรีวิวที่ดีครับผมอ่านแล้วเจอข้อดีกว่าที่คิดไปบ้าง แต่มันไม่ดีพอโดยเฉพาะเมื่อเทียบกับตลาด
ตอนนี้ผมนึกถาพเจ้าสัวอ่านแล้วลมออกหู หวังว่าถ้าท่านได้อ่านจะเร่งไปกว้านซื้อรถยี่ห้ออื่นๆที่เป็นคู่แข่งทั้งหมดไปเทให้โรงงาน MG วิจัย

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ MG 6 GT //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:50:59 »
ขอบคุณครับ อ่านจบพอดีครับ ตรงไป ตรงมาดีครับ :)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 13:03:20 »
อ่านจบแล้วครับทีแรกว่าจะไปลองขับmg6ครับแต่หลังจากได้คุยพีจิมมี่ทีงานมิ้ตติ้งทีผ่านมาหลังจากได้รับคำตอบจากพีจิมมี่ผมตัดสินใจไม่ลองขับmg6เพราะคำตอบจากพีจิมนันหละครับผมว่าโปรตอน ฟรีเว่ ทั้งชีดานและ5ประตูดีกว่าmg6หลายๆเรีองครับทั้งเครีองยนต์เกียร์ช่วงล่างดีกว่าmg6อย่างชัดเจนครับถึงศูนย์ของโปรตอนจะไม่ดีเท่าไรครับถ้าเราทำใจเกียวกับศูนย์ของโปรตอนได้ฟรีเว่กลายเป็นตัวเลีอกทีดีกว่าmg6ครับถ้าเป็นผมจะชีอฟรีเว่หรีอmg6ผมเอาฟรีเว่ดีกว่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ tdorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 14:22:03 »
อ่านจบแล้วชอบเลยครับ
ไม่ได้ชอบตัวรถนะครับ แต่ชอบ review คุณ J!MMํY ที่จำแนกข้อดีข้อเสียตรงไปตรงมาครับ

ขอบคุณสำหรับ review ดีๆ ครับ   :D

ออฟไลน์ noize4458

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 14:33:05 »
แพงงงงงง มหาโหด ;D

ออฟไลน์ Jim lover

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 15:03:42 »
ไปปรับรถให้ดีก่อนแล้วค่อยอัดโฆษณาใหม่นะ ;)
...ราคาเวอร์จริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 15:10:03 โดย Jim lover »

ออฟไลน์ cefboy

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 15:16:58 »
รีวิว ชัดเจนดีมากครับ ตัวรถจริงๆ ผมเดินผ่านๆเข้าไปดู มันก็ไม่ได้สะดุดตาอะไร

ยิ่งมาเจอพวงมาลัยหนักๆ คันเร่งช้าเกินไป เกียร์กระตุก ถ้าได้ไป คงไม่มีความสุขแน่ๆ

ใช้งานยาก นี่ก็อีกเรื่องนึง สงสาร MG จริงๆ

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 15:45:20 »
รับขนมจีบ ซาลาเปา MG6 เพิ่มมั้ยคะ ใบเสร็จอย่าทิ้งกดรหัสส่งชิงโชค MG6 ค่ะ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 16:38:18 »
.
.
.
ถ้าผมทำงานอยู่ที่ MG และเป็นคนที่ไม่มีอำนาจตัดสินใจใดๆ
อ่านบทความนี้จบ ผมคงยื่นใบลาออก ดูมันไม่มีอนาคตชอบกล

ก็คงขึ้นอยู่กับทางผู้มีอำนาจตัดสินใจแล้วล่ะ ว่าจะทำยังไงกันต่อไป
ปล่อยไว้แบบนี้มีแต่รอวันตายสถานเดียว

เอาแค่ตัวรถที่ผมไปลองนั่งตอนมันจอดอยู่เฉยๆ ผมว่าโอเคเลย
นั่งสบาย เบาะหนังดีเลย ข้างหลังก็กว้าง แต่ถ้าตอนขับเป็นแบบที่ว่า
คงไม่เอาแน่ๆ

ออฟไลน์ romeonui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 17:41:55 »
.
.
.
ถ้าผมทำงานอยู่ที่ MG และเป็นคนที่ไม่มีอำนาจตัดสินใจใดๆ
อ่านบทความนี้จบ ผมคงยื่นใบลาออก ดูมันไม่มีอนาคตชอบกล

ก็คงขึ้นอยู่กับทางผู้มีอำนาจตัดสินใจแล้วล่ะ ว่าจะทำยังไงกันต่อไป
ปล่อยไว้แบบนี้มีแต่รอวันตายสถานเดียว

เอาแค่ตัวรถที่ผมไปลองนั่งตอนมันจอดอยู่เฉยๆ ผมว่าโอเคเลย
นั่งสบาย เบาะหนังดีเลย ข้างหลังก็กว้าง แต่ถ้าตอนขับเป็นแบบที่ว่า
คงไม่เอาแน่ๆ

ในฐานะคนทำงาน MG ผมคงไม่ได้คิดแบบคุณนะครับ ตราบใดที่ยังจ่ายเงินเดือน ตรง ทุกเดือน ผมก็ยังทำงานต่อไป คงไม่ลาออก เพราะว่า "บทความ" นี้หรอกครับ

ป.ล. ขอบคุณสำหรับ comment เรื่องที่นั่งนะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 18:26:02 »

ในฐานะคนทำงาน MG ผมคงไม่ได้คิดแบบคุณนะครับ ตราบใดที่ยังจ่ายเงินเดือน ตรง ทุกเดือน ผมก็ยังทำงานต่อไป คงไม่ลาออก เพราะว่า "บทความ" นี้หรอกครับ

ป.ล. ขอบคุณสำหรับ comment เรื่องที่นั่งนะครับ

ขอให้ลองไปปรับใช้ดูนะครับ

อย่างน้อยๆ ก็ขอให้เป็นบทเรียน เอาไปพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้ดีขึ้นครับ :D

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 18:38:15 »
MG ต้องพยายามมากเป็นพิเศษหน่อยแล้วล่ะ
ตัวรถไม่เด่นกว่าเจ้าตลาด ราคาโดยรวมก็แพงกว่า(ขายอิมเมจของรถยุโรป?) :)
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 18:55:37 »
ปรับอะไรก็ปรับได้ แต่อย่าปรับช่วงล่าง คือไม่ต้องให้เหมือน Ford หรือ Mazda เอามันไว้แบบนี้ ดีแล้ว ส่วนที่เหลือคือแผงแดชบอร์ดอยากแก้ให้ดูมีความทันสมัย เมื่อเข้าไปนั่งแล้วรู้สึก "มีด้านที่เด่น" กล่าวคือถ้าไม่หรูตระการตา ก็ขอให้สมถะแต่มุ่งเน้นการขับขี่ด้วยการทำสวิตช์ที่ใช้งานง่าย หน้าปัดที่มาตรวัดโตกว่านี้ ส่วนเครื่องยนต์นั้นตอนแรกผมก็ตื่นเต้นกับคำว่าเทอร์โบ แต่หลังจากได้สเป็คมาอยู่ในมือว่า 1,495 ก.ก. ผมก็เริ่มทำใจไว้แล้วว่ามันน่าจะ "E200Kompressor" มากกว่า "Proton Preve"...พอขับจริงก็นะ..เป็นไปตามคาด แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่าเออแล้ว Skoda Superb 1.8T คันใหญ่ เครื่อง 1.8 เหมือนกัน หอยเหมือนกัน เกียร์คลัตช์คู่เหมือนกัน แม้จะไม่ใช่ 7 จังหวะ แต่ทำไม Performance มันต่างกันจัง..นี่ผมไม่ได้เอารถเบากว่ามาเทียบนะ ผมเอารถที่ใหญ่กว่า หนักกว่า (และแพงกว่า) มาเทียบ

นี่ไม่ได้ใบ้นะ แต่ชี้เป้าให้เลยว่า ถ้า MG6 ยังสามารถรักษาช่วงล่างแบบนี้ไว้ได้ แล้วปรับแต่งคาแร็คเตอร์ของเครื่อง เกียร์ และพวงมาลัยให้เหมือนๆ Skoda Superb ได้นี่..ราคา 1ล้านต้นๆมันจะดูคุ้มขึ้นมาก ..ในประเทศไทย รถไม่ได้ขายได้ด้วย Story หรือ History แต่ขายได้ด้วยการ "มีคุณสมบัติดีๆที่เจ้าของเอาไปคุยเกทับคนอื่นได้"

ไม่ได้ด่าใครนะ แต่คิดดูสิครับว่ากับเพื่อนที่เราสนิทกันมากๆ เวลาคุยเรื่องรถกันก็มีเกทับกันบ้างในมาดที่รักษาน้ำใจถูกมั้ย เพื่อนผมที่ขับ Honda Civic บอกว่าถึงรถกูมันจะบ้านๆน่ะนะ แต่พอโมมันเข้าไปแล้วมันก็แรงได้เกาะได้ โมง่ายด้วย ช่างที่ไหนก็ทำ...เพื่อนที่ขับ Focus บอกว่ารถกูสำนักโมที่รับทำน้อยนะ แต่รถเดิมๆมันก็เร่งทันใจกูแล้ว ช่วงล่างหนึบดีแล้ว ขับดีอยู่แล้ว ศูนย์ไม่เยอะแต่ช่างมันกูวิ่งรถปีละหมื่นห้าพันโล ไม่ลำบากหรอก....เพื่อนที่ขับมาสด้าบอกว่าเออก็นั่นไงกูถึงซื้อ Mazda 3 เพราะช่วงล่างกับขับสนุกกูไปทาง Ford แต่ยังไงก็เป็นรถญี่ปุ่น ญี่ปุ่นก็มีขาย อนาคตหารถตัดทำอะไหล่หรือแต่งก็ไม่ได้ยาก แต่เสียงลมมันดังอ่ะกูเปิดวิทยุกลบมันเอา

คือพวกเราผู้ชายบางทีก็แอบเกทับกันเหมือนกับเวลาคุณผู้หญิงที่สามารถหาสินค้าชนิดเดียวกันกับคนอื่นได้ในราคาถูกกว่า มันภูมิใจไงครับ...คนใช้ MG ก็น่าจะอยากมีจุดที่ไว้เกทับเพื่อนได้บ้างเหมือนกัน และมันต้องใช้มากกว่ามูนรูฟเพื่อที่จะทำแบบนั้นได้ การเป็นรถที่ออพชั่นโอเค ล้าสมัยในบางจุด ช่วงล่างดี แต่ราคาสูงเกินหน้าทุกคนไป ลูกค้าน้อยคนจะเสียเวลาทำความเข้าใจ การแข่งด้วย USP "ค่ายละข้อ" ในตอนนี้ไม่พอหรอกครับ

ทำ MG7 ออกมาสิ แล้วจะรอขับอีก ถ้าดีก็จะบอกว่าดีครับผมไม่ยึดติดกับค่ายไหน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ gamaga

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 19:00:18 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ  อ่านจบแล้ว  ตั้งราคาซะสูง ก็จะรอดูว่าจะขายออก ได้เดือนละกี่คัน  ;D

ออฟไลน์ romeonui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 19:11:27 »

ขอให้ลองไปปรับใช้ดูนะครับ

อย่างน้อยๆ ก็ขอให้เป็นบทเรียน เอาไปพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้ดีขึ้นครับ :D

ทางผู้บริหารกำลังทำงานอย่างหนัก เพื่อนำความคิดเห็นของทุกท่านไปปรับใช้ครับ จากข่าวตอนนี้ MG6  MC กำลังจะออกโชว์ที่ อังกฤษ ดีขึ้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 19:38:18 »
จากที่เข้าเวบแต่เช้า ตอนที่ยังมีไม่กี่ความเห็น จนตอนนี้ปาไป 3 หน้า
เพิ่งมีเวลาอ่านจนจบ

คิดไม่ถึงว่า MG-CP จะกล้าตั้งราคาแบบนี้
เมื่ออ่านรีวิว พบว่าตัวรถ ก็ไม่ได้ดี ออกแย่ด้วยซ้ำ
หวังว่าจะได้เห็นเกมการตลาด แผนธุรกิจที่ CP วางเอาไว้
อยากเห็นว่าจะทำได้อย่างที่ตั้งเป้ารึป่าว หรือโดนปั่นข้อมูล จากผู้หวังดี ให้ฮึกหาญเปิดราคามาแบบนี้

JONNY

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 19:52:54 »
พลาสติดคอนโซลดูมันไร้ค่าจัง

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 20:19:44 »
ถ้าขายราคานี้ มันต้องมีอะไรเด่นๆ หลายๆ อย่างหน่อยนะครับ

เพราะตอนช่วงนี้ตลาดรถยนต์ มันหินจริงๆ มีแต่รถดีๆ สวยๆ

เต็มไปหมดเลยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 20:30:42 »
มันไม่มีจุดขายเด่นๆ  ไปเทียบกับคันอื่นนะครับ 

ใหญ่เหรอ  มันก็ไม่ชัดเจนขนาดนั้น  พอจะเลือกบอดี้ใหญ่ๆเปิดราคามาผมไปจบที่เทียน่าแหง

ถ้าราคามันอยู่ในช่วงที่แข่งขันกับคันอื่นได้  (C-segment)  มันมีจุดขายนะ  แต่ราคาที่เปิดมามันทำให้จุดเด่นมันหายไป   

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 20:35:36 »
ขอบคุณพี่จิมมี่สำหรับรีวิวที่ตรงๆที่หาอ่านไม่ได้จากที่ไหน ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวรถถ้าลดราคาลง อาจจะดีขึ้นบ้าง ไม่งั้นเจ๊งแน่

แต่ผมกำลังคิดว่าเจ้าสัวcpเค้าอยากซื้อโรงงานประกอบรถได้ในราคาถูกๆไว้รึเปล่าอ่ะครับ

แล้วค่อยไปสร้างแบรนด์ใหม่ หรือจับมือกะแบรนด์ยุโรปแท้ๆแล้วขายใหม่รึเปล่า

GreenG

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 20:42:13 »
ขอบคุณพี่จิมมี่สำหรับรีวิวที่ตรงๆที่หาอ่านไม่ได้จากที่ไหน ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวรถถ้าลดราคาลง อาจจะดีขึ้นบ้าง ไม่งั้นเจ๊งแน่

แต่ผมกำลังคิดว่าเจ้าสัวcpเค้าอยากซื้อโรงงานประกอบรถได้ในราคาถูกๆไว้รึเปล่าอ่ะครับ

แล้วค่อยไปสร้างแบรนด์ใหม่ หรือจับมือกะแบรนด์ยุโรปแท้ๆแล้วขายใหม่รึเปล่า

ผมว่าไม่ใช่นะครับ เพราะโรงงาน MG ตอนนี้คือ เช่า นะครับ

ถ้าเจ้ง ก็คงไม่เช่าต่อ ;)

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 20:45:06 »
โอ้  ปาไปหน้า 3 แล้ว  

อยากให้ ผู้บริหารระดับสูงเห็น Feed back ของรถคันนี้บ้างครับ ถึงจะด้วยการที่รถมีข้อเสียมากจนน่าตกใจ   แต่ก็แสดงให้เห็นว่ามีคนติดตามเรื่องนี้มากพอดู

ถ้าปรับปรุงจนมีจุดเด่นให้ผลิตภัณฑ์มีดีของตัวเอง  ราคารับได้  ปัญหาหลายๆอย่างได้รับการปรับแก้

MG คงได้มาโลดแล่นในเมืองไทยกันเพิ่มขึ้นนะครับ

ว่าแต่ถ้าแก้ปัญหาต่างๆ  ราคาดาวน์ลง  เบาะนั่งยังดีเช่นเดิมนี่ก็น่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ Mark_UK

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 21:09:26 »
ขอบคุณครับบบบบ
ผมชอบบั้นท้ายและภายในนะครับโดยเฉพาะเบาะ ดูน่านั่งมากๆ แต่อ่านข้อเสียแล้ว เอิ่ม... รอให้ปรับปรุงให้ดีขึ้นดีกว่าค่อยมาพิจารณากัน

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 21:20:35 »
ไม่ต้องห่วงเรื่องศูนย์บริการ
แรกๆก็ให้คนอื่นมาเป็นตัวแทนจำหน่ายก่อน พอขายดีก็มาเปิดขายเองข้างๆกันบ้างแหละ เปิดตรงข้ามบ้างแหละ
หักหลังกันเห็นๆ เหมือนกับที่เพื่อนเปิด 7-11 แล้วเจอ เจ๊งไปแล้วตอนนี้ เกลียดจริงๆ  >:( (เกี่ยวกันไหมหว่า 555)

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 21:39:16 »
แต่รถเขามีช่องเเช่เย็นด้วยนะจะบอกให้

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 21:45:03 »
แต่ถ้าเขาแก้จุดที่เป็นจุดด้อยรวมทั้งราคา ลูกค้าแบบเราจะยังสนใจญี่ห้อนี้รถคันนี้อยู่ไหม

ปล.สำหรับผมถึงแก้จุดด้อยและราคา ก็ยังต้องรออีกสิบปีเป็นอย่างน้อยถึงจะกล้าซื้อมาใช้

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 22:15:36 »
ผมว่าด้านหน้ารถมันดูทื่อๆโบราณไป และภายในมันก้ดูทื่อๆแข็งๆเหลี่ยมๆไร้ชีวิตชีวา เท่าที่เคยลองสัมผัสมาคราวๆในส่วนของคุณภาพของหนังผมว่าโอเคอย่างที่พี่จิมมี่ว่า แต่ถ้าเจอทั้งเกียร์ทั้งคันเร่งแบบนี้แค่ให้ผมลองขับผมก็ไม่เอาแล้วครับ เรื่องซื้อไม้ต้องพูดถึง เคยเห็นโชว์รูมกับศูนย์บริการเปิดใหม่ของ MG มองเข้าไปนึกว่าป่าช้ากับหมาหน้าอ็อฟฟิตตัวนึง นี่ถ้าเอาโต๊ะหมู่บูชากับอาศะณะไปวางนี่ใช้นั่งสมาธิได้เลยนะนี่ เงียบสงบมาก แล้วยังเรื่องราคาอีก ผมว่าถ้าปรับปรุงรถให้มันดีกว่านี้หน่อยแล้วลดราคาลงอีกสักสองแสนอาจจะพอมีลุ้นที่จะขายได้บ้าง ทางที่ดีผมว่าน่าจะเอาตัว minor มาขายไปเลยน่าจะดีกว่า ถ้าขืนปล่อยให้เป็นแบบนี้เตรียมเจ๊งกลับบ้านเก่าได้ง่ายๆเลยทีเดียวเชียว ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 22:23:50 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

GreenG

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 23:06:30 »
ขอพูดเพิ่มเติมครับ

ผมเรียนตรงๆ ผมว่า MG รถเพิ่งเปิดตัว ทำไมถึงมีรุ่นรถเยอะจังครับ

ทั้งตัว 4 และ 5 ประตูรวมกันมีตั้ง 9 รุ่น

ผมว่า ตัว top 4 รุ่นเนี่ย ตัดออกไปดีกว่าครับ ราคาเกินล้าน แพงมากไป แถมทำให้คนมองว่า ช่างกล้านัก

เหลือแค่รุ่น 5 ประตู turbo กับ ตัว 4 ประตูเครื่องธรรมดาพอครับ
มีสัก 2 รุ่นพอแล้ว บริหาร จัดการง่ายด้วย ;D

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 23:16:19 »

ผมว่าไม่ใช่นะครับ เพราะโรงงาน MG ตอนนี้คือ เช่า นะครับ

ถ้าเจ้ง ก็คงไม่เช่าต่อ ;)

อ้อขอบคุณครับ อ้าวเช่าเอาเหรอครับเนี่ย  โห๋แบบนี้ก็โอนะครับ เจ้งก็เลิก  ไม่เจ็บตัวมาก

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 23:33:40 »
ได้ยินโฆษณาแล้วเหมือนโดนหลอก ยนตกรรมสายพันอังกฤษ ที่ขายไม่ออกในอังกฤษ

เครือนี้ ชอบทำการตลาดแบบเอาเปรียบตลอด