ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ MG 6 GT //  (อ่าน 28885 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้ว!!!

Full Review MG 6 GT

ขอบอกว่า สิ่งที่คุณจะได้อ่านต่อไปนี้
ได้อ่านการ กลั่นกรองมาอย่างดีแล้ว
และขอยืนยันว่า ทุกอย่างที่จะได้อ่านต่อไปนี้
เป็นความจริง เขียนขึ้นโดยปราศจากอคติใดๆทังสิ้น

รีวิวนี้ เป็นหนึ่งในรีวิวที่ผมเขียนไปด้วยความหนักใจที่สุด
เพราะ อะไรลองไปอ่านกันดู

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7906

คลิป อดใจรอไม่นาน แต่....เฮ้อ...

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ pakorn_george

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ MG 6 GT //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:21:22 »
ว้าวๆมาแล้วๆ เป็นอีกคันที่จับตามอง ว่าจะให้ที่บ้านเลือกนอกจาก mz3 ,elantra sport, เพราะชอบรถจากสมรรถนะหาใช่จากศูนย์บริการ

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ MG 6 GT //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:27:39 »
เป็นรถที่พ่อผมรู้จักทันทีที่เห็นข่าว แต่ผมนั่งทำหน้างงๆตอนได้ยินชื่อ

ขอบคุณมากครับ ฟูลรีวิวนี้ที่รอคอย  ;)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:29:18 »
ข้อดีของมันก็โอเคนะ

แต่ถ้า MG เอาข้อเสียไปปรับปรุงมันจะเป็นรถที่สมบูรณ์รุ่นนึงเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:49:12 »
ว้าวๆมาแล้วๆ เป็นอีกคันที่จับตามอง ว่าจะให้ที่บ้านเลือกนอกจาก mz3 ,elantra sport, เพราะชอบรถจากสมรรถนะหาใช่จากศูนย์บริการ

งั้น ผมว่า อ่านรีวิวผมให้จบก่อนดีกว่าไหมครับ

ถอนคำพูดยังทันนะ หนุ่มน้อย!

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:52:52 »
หนังมันดีถึงระดับรถยุโรปเชียวหรอครับ??
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:54:18 »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:57:41 »
หนังมันดีถึงระดับรถยุโรปเชียวหรอครับ??

หนัง ใช้ได้ครับ ไม่เลวเลยละ! รถยุโรปบางยี่ห้อ (ที่ไม่ใช่ MB BMW และ Volvo) ก็ยังไม่ดีเท่า นะ!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:01:02 »
ขอบคุณสำหรับ Full Review ครับ
เห็นราคาและตัวรถโดยรวมแล้วน่ารีบไปเซ็นใบจองแน่ๆ

แต่เป็นใบจอง Mazda 3 Skyactiv นะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ pakorn_george

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:02:11 »
ดั่งที่คาดไว้ ราคาอาจจะเกินสมรรถนะ หลังจากได้อ่านบทความรีวิวของพี่จิมมี่ ทำให้ต้องฉุกคิด เห็นทีจะต้องไปทดลองขับเพื่อประกอบการตัดสินใจอีกที

ออฟไลน์ ___LOFT

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:15:57 »
ดูจากอัตตราเร่ง ไม่คิดเลยว่านี่คือเครื่องยนต์เบนซิน ขนาดความจุ 1.8 ลิตร พ่วงเทอร์โบ . . .

แต่ก็ยังถือว่าดีที่ตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงไม่ได้แย่นัก

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:16:35 »
ถ้าเกียร์ออโต้ของมันจะงี่เง่าได้ขนาดนั้น ผมว่าเอาเกียร์ธรรมดามาขายอย่างเดียวเลยเถอะ แล้วคราวนี้อยากจะโปรโมทความเป็นสปอร์ตอะไรก็เชิญตามสบายเต็มที่ ตั้งราคาขายไม่เกิน8แสน ขายกันเฉพาะกลุ่มกันไปเลยมันยังจะเวิร์คซะกว่า

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:17:56 »
แต่ละความเห็นนี่ Hint หลอกล่อให้ท่านอื่นๆ เข้ามาอ่านรีวิวนี้กันเต็มที

มาจบปึ้ง ตรงความเห็นคุณ Recycle man นี่แหละ 555555

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:30:13 »
ขอบคุณครับ   ข้อเสียกลบข้อดีหมดจริงๆ ถ้าศูนย์บริการmgเหมือนfordกับchevroletคงแย่แน่เลย  คงต้องรอรุ่นต่อไปปรับปรุงเครื่อง คันเร่ง เกียร์ให้ดีกว่านี้และอย่าขายแพง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:33:36 »
อ่านแล้ว ผมเพลียจิตแทนจริงๆ

แต่ผมขอฝากอีกสักเรื่องละกันครับ ยื่นยันความเห็นใน facebook นี่ละว่า ถ้าการที่คุณนำเข้าชิ้นส่วนจากจีนมาประกอบกันทั้งคันแล้วตั้งราคากันแบบนี้ ทำไมไม่มองหา supplier ในบ้านเราบ้างละครับ ไม่ต้องอื่นไกล ในโซนนั้นน่ะ มีโรงงานทำ part รถยนต์กี่เจ้า เยอะนะจะบอกให้....

ถามว่าวันที่ผมไปลองนั่งที่พารากอนน่ะ รถโอเคนะ แต่เซลล์น่ะ ไม่ต้องย้ำก็ได้ว่ารถอังกฤษ รถยุโรป ไปทำรถให้มันสื่อถึงความเป็นยุโรปให้มากกว่านี้เถอะ โดยเฉพาะเกียร์กับเครื่องยนต์เนี่ย... ถ้านึกไม่ออกว่าคนไทยชอบแบบไหน ไปซื้อ Skoda Superb มาขับ แล้วทำให้ได้ใกล้เคียงแบบนั้นละ จบ!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:34:31 »
วิศวะกรเซ็ตเกียร์เพราะโดนปลูกฝังมาว่า สร้างขึ้นจากความคลั่งไคล้รถแข่ง รึป่าวเลยต้องทำให้เกียร์กระตุกแยอะๆ เพื่อให้อารมณ์เหมือนรถแข่ง

ผมสงสัยเรื่องสตาร์ท aston martin มันเป็นยังไงอ่ะครับ ยังไม่มีเวลาอ่านรีวิวที่เพิ่งลงไป แต่ mg นี่เย้ายวนจริงๆ

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:46:30 »
อ่านจบแล้ว MGย่อมาจากMigration Garageแน่ๆเลย   setรถรุ่นเปิดตัวได้ถึงขั้นหายนะ ทั้งสมรรถนะและราคา (ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ อยากให้ออกรุ่นMini Changeกันตอนนี้เลย ช้าไปบรรลัยแน่)

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 02:07:29 »
ถ้ามีรีวิวออกมา แสดงว่าดีกว่าทาทา

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 03:06:07 »
ถ้ามีรีวิวออกมา แสดงว่าดีกว่าทาทา

ภูกต้องนะคร้าบ

Tata Xenon เลวร้ายกว่านี้เยอะ!! MG ยังไม่หนักหนาขนาดนั้น รีวิวเลยคลอดออกมาได้

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 03:17:27 »
อีกซักพักคงมีบริการเปลี่ยนถ่านำมันเครื่องที่7-11แล้วมั้ง สำหรับยี่ห้อนี้ ;D

ส่วนตัวผมว่าภายนอก-ใน ดูโอเคเลยนะ แต่ที่ไม่โอเคคือราคากับอัตราเร่งมันนี่แหละ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 03:18:15 »
อ่านจบแล้ว !!

น่าจะไม่รอดแน่ๆ
เรื่องเครื่อง อัตราเร่ง ราคา อื่นๆ ยังพอกลั้นใจกันได้
แต่เกียร์กระตุก โดนเฉพาะกระตุกแบบเดาทางไม่ได้เนี่ย คนซื้อไปอาจจะขายทิ้ง
ขับแล้วจะอ้วก เมารถได้ง่ายๆ ไม่ใช่เรื่องเล็กๆเลย

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 03:21:16 »
รถแม่งมาตาย ตรงจุดขาย จุดโฆษณาพอดิบพอดี หมดกันเอ็มจีนเอ้ย :-\

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 04:35:48 »
พี่จิมมี่ครับ ตัวเลขที่บอกว่า pheonix group ซื้อ แบรนด์roverมาจาก bmw นี่มันใช่เหรอครับ หรือผมอ่านผิด

ปล. เหมือนมีเติมคำว่า เชิงสัญลักษณ์นี่หมายความว่าอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 04:38:15 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ Peter Wen

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 05:02:20 »
ถ้าโฟล์คมาแล้วเปิดราคาดีละก็ MGคงได้กลับไปกินเสี่ยวหลงเปาที่เซี่ยงไฮ้ได้ทันทีนะครับ อิอิ
長樂.文

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 05:36:07 »
เอาจริงๆ ผมว่ามันตายแค่เรื่องคันเร่งเกียร์กับราคาเหมือนที่พี่จิมมี่บอกนั่นแหละ

ถ้าตั้งสูงกว่า Preve ได้นิดหน่อย (ไม่เกิน 950k) ผมว่าขายได้มากกว่านี้นะ เพราะอย่างน้อยก็ชนะ 1. ภายนอก (เทียบกับเพรเว่เท่านั้นนะ) 2. ภายใน

นอกนั้นผมก็ว่า Preve โอเคกว่า

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่จิม

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 06:27:22 »
วันก่อนเค้าเอามาโชว์แถวออฟฟิศผมที่สีลมครับ เท่าที่สัมผัสคร่าวๆคือวัสดุเบาะหนัง นุ่ม เนียน หยุ่นๆดีครับ ถ้าจะชมก็คงชมจุดๆนี้ครับ โอเคเลย

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 07:18:04 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ คันนี้มาเร็วกว่าคิดผมคิดไว้เยอะเลย เดียวเลิกงานจะกลับไปค่อยๆอ่านที่บ้าน ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 07:48:44 »
อย่างน้อย กระทู้นี้ก็ hot เพราะ mg ละ   ;D

ปล. ตอนนี้อยากรู้อยู่อย่างเดียวว่า คนซื้อไปใช้ทำงานที่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 07:53:18 โดย u_hoo »
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:40:37 »
ขอบคุณมากครับ
ถ้าไม่ได้อ่านรีวิว ไปซื้อมาขับแล้วไม่ชอบ ขายต่อราคาไม่อยากคิดเลย

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:41:58 »
บ่องตง ย่อหน้าแรกๆ โคดตลก ฮ่าๆๆๆๆ

ชอบๆ เป็นรีวิวที่เปิดได้สนุกที่สุดอันนึงที่เคยมีมา

แถมสาระยังอัดแน่นเหมือนเคย ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i