ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องรถมาเรื่องมอไซนะครับ จะเล่นบิ๊กไบ๊ระดับเริ่มต้น ควรเริ่มจากคันใหนดี  (อ่าน 24307 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
ผมไม่รู้เรื่องBig Bike แต่เห็น Ducati Monster795แล้วชอบจัง มันโอเคมั้ยครับสำหรับการเริ่มต้น ขี่เทห์ๆ ไม่เน้นซิ่งหรือไปแข่งกะใคร

ออฟไลน์ Fallen_Muses

• Newbie
  • *
เลือกคันที่เราชอบและถูกใจเลยครับ  คิดว่าจะซื้อเหมือนกันครับ(CBR650F ราคาสามแสนถ้วน)แต่ว่าผมต้องเก็บเอาโบนัสปลายปีปรับปรุงบ้านก่อน
หน่ะครับ

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ผมไม่รู้เรื่องBig Bike แต่เห็น Ducati Monster795แล้วชอบจัง มันโอเคมั้ยครับสำหรับการเริ่มต้น ขี่เทห์ๆ ไม่เน้นซิ่งหรือไปแข่งกะใคร
M795 กับ M796 ถ้ายังมีขายแสดงว่าค้างสต๊อก เพราะมันตกรุ่นแล้วครับ

ตัวที่มาแทนคือ M821 เตรียมประกอบไทยเร็วๆ นี้

ออฟไลน์ udis

อย่าเล่นตัวแพงมาก เพราะเห็นหลายคนแล้วที่ซื้ัอมาจอด และก็ขายขาดทุนไปครับ

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
แค่นี้ก็พอครับคันนี้ที่ผมใช้อยู่. ซื้อแพงมากส่วนมากก็มาจอดไว้เฉยๆครับ ซื้อมาปีกว่าวิ่งไปแค่3,000km.กว่าๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  เคยโดดจากรถบ้านมาขับ haya 1000 อยู่พักนึง ขับนอกเมืองดีครับ แต่สลับขับในเมืองแย่เลย บังคับยาก ขายทิ้งไป ลองไปนั่งคร่อมดูก่อน แล้วขับสไตล์ไหน ขับทางไกลอย่างเดียว ขับผสม รถมีแคแร็คเตอร์ต่างกัน ผมว่าหาพวก 250-300cc ขับก่อน แล้วจะกระโดดไป 1000 ก็ได้  ;D

haya 1000 นี่ตัวไหนเหรอครับ

โฉม 2004 ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมแนะนำ ER6N ครับถ้าจะเล่นอย่าเล่นต่ำกว่า 600CC เลยเชื่อผม ประสบการณ์จากคนรอบข้างผมเยอะเลยซื้อต่ำกว่านี้ต้องขายไล่ขยับอีก

อนาคตถ้าจะขยับก็ขยับไปเล่น 1000CC เลยจะได้ไม่ต้องขายขยับหลายรอบ