ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซื้อรถจากหน้าตารถล้วนๆ ทั้งที่มีรุ่นใหม่กว่ามั่งคับ  (อ่าน 4176 ครั้ง)

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
ปกติเวลาออกรถซักคนนึงจะออกรุ่นใหม่ๆใช่ป่าวคับ แต่มีเพื่อนผมคนนึง เมื่อก่อนใช้ E46 แล้วเพิ่งเปลี่ยนรถมาซื้อ E90
ทั้งๆที่มันก็มีตัวใหม่กว่าอย่าง F30 มันบอกว่า ชอบหน้าตาล้วนๆเรื่องอื่นไม่สน ผมมองดูก็เออ สวยกว่าจริงๆนะ
แต่รถไม่ได้ราคาบาทสองบาท  มันน่าจะมีอะไรต้องคิดมากกว่านั้นนะ เช่นความคุ้มค่า ความสด ความใหม่ อะไรงี้

เพื่อนในกลุ่มบางคนแอบคิดไปว่ามันไม่มีตังซื้อรถใหม่ เลยเอาตัวนี้ แต่บ้านมันก็รวยมากนะคับ มี California ด้วย
หรือเพราะมีเงินเหลือเลยซื้อมาแต่งเล่นๆ เพราะมันก็ชอบแต่งรถพอสมควร แต่ถ้าชอบจริงๆ มันก็น่าจะซื้อมาตั้งนานแล้วมั้ย ??

ใครเคยเป็นเพื่อนแบบเพื่อนผมบ้างคับ ซื้อเพราะชอบจริงๆเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2014, 20:26:06 โดย jametnp »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าตอนนั้นผมไม่ได้ซื้อ New Beetle ปี2001 ตอนนี้ ผมก็คงจะซื้อมันนั่นแหละ แม้จะมีรุ่นปี 2012 ออกมาแล้ว

ซื้อเพราะหน้าตามันล้วน ๆ จริง

ออฟไลน์ lovepor1

• Jr. Member
  • **
ผมก็จะทำแบบเพื่อนคุณนะครับ แต่แค่เฉพาะรถบางรุ่นที่ชอบจริงๆ ถ้าตอนนี้ยังมีรถใหม่ขายละก็ ผมซื้อแน่นอนครับ เช่น Ferari F355 เป็นรถในฝันมาตั้งแต่ 10 ขวบละครับ

แต่ถ้าทั่วๆไป ผมจะซื้อรถสักคัน ต้องคิดแล้วคิดอีก บางทีรถปลายอายุละ รอ1-2 ปีเพื่อจะซื้อโฉมใหม่ เพราะผมซื้อทีนึงใช้ยาวเลยครับ แต่ซื้อรถใหม่ทุกคัน ไม่เล่นมือสองครับ  
คันที่เก่าสุดในบ้านคือ Toyota Sport rider ปี 98
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2014, 13:56:05 โดย lovepor1 »
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ผมมีความรู้สึกแบบนี้กับรถบางๆๆๆรุ่นจิงๆคับ ส่วนใหญ่เอาใหม่ไว้ก่อน ถ้าเป็นแบบชอบตัวก่อนไมเนอร์มากกว่าแบบนี้มีเยอะแต่ถ้าคนละบอดี้เลยน้อยคับ

ออฟไลน์ Sammy_

คือผมว่าก็เป็นความชอบล้วนๆจริงๆแหละครับ อย่างผม ชอบโทรศัพท์มือถือ ผมเปลี่ยนมือถือเครื่องหลักทุก 2 ปี ส่วน และเน้นเหตุผลการใช้งานหลักๆ แต่เวลาผมชื่อมือถือเครื่องรอง มักไม่ค่อยมีเหตุผล เห็น ชอบ ซื้อ เห็น ชอบ ซื้อ กลายเป็นว่า ผมซื้อมือถือตกปีละ 2-3 เครื่อง 555 ความชอบล้วนๆ ครับ

ส่วนถ้าผมมีเงินมากถึงขั่นออกรถหลายๆคันได้ ผมก็คงทำแบบเพื่อน จขกท แน่ๆ ฮาๆๆๆๆ 

ออฟไลน์ HYDE--

Mitsuoka Himiko ไงครับ พนันได้เลยว่า คนที่ซื้อรถรุ่นนี้ ซื้อเพราะหน้าตาล้วนๆแน่นอน

ทั้งที่รู้ว่า มันคือ MX-5 ดัดแปลง ราคาเกือบ 4 ล้าน หาความคุ้มค่าไม่เจอเลย

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้าผ่านไปอีก 10 ปี .. เพื่อนคุณขาย california ผมจะตามไปซื้อครับ ^^ 

ชอบรุ่นนี้ fer รุ่นอื่น ๆ design สวยแต่ก็ไม่ลงตัวเท่าตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าผมมีเงินเยอะๆอย่างเพื่อนคุณผมก็คงซื้อครับ แต่มีรถรุ่นนึงที่ผมชอบมากถ้ามีเงินจะซื้อเก็บทุกเจเนอเรชั่น

มันคือเจ้ากบพิษ 911 คือผมว่ามันมีเอกลักษณ์ดีชอบมากๆ บอดี้ที่ผมชอบที่สุดก็ 993 ครับมันเป็นรถที่ฝั่งใจแต่เด็ก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าจะซื้อรถเฉพาะหน้าตาผมคงต้องเลือก
รถที่ผลิตมาจำกัด หรือพวกรถสปอร์ตที่มี
เอกลักษณ์เฉพาะตัวในแต่ละรุ่นมากกว่า
ถ้ารถบ้านผมเลือกรุ่นใหม่กว่าเสมอ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าผมมีเงินเยอะๆอย่างเพื่อนคุณผมก็คงซื้อครับ แต่มีรถรุ่นนึงที่ผมชอบมากถ้ามีเงินจะซื้อเก็บทุกเจเนอเรชั่น

มันคือเจ้ากบพิษ 911 คือผมว่ามันมีเอกลักษณ์ดีชอบมากๆ บอดี้ที่ผมชอบที่สุดก็ 993 ครับมันเป็นรถที่ฝั่งใจแต่เด็ก

ไปๆมาๆ 993 ราคามือสอง แพงกว่า 996 เป็นล้านซะงั้นอ้ะ

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
เคยเกือบกับ Lexus IS250 โฉมปี 2007-2012 มาอยากได้เอาปี 2013

แต่ท้ายมันสวยโดนใจผมจริงๆครับ
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ไปๆมาๆ 993 ราคามือสอง แพงกว่า 996 เป็นล้านซะงั้นอ้ะ
เดี๋ยวเวลาผ่านไป 993 ที่สภาพกริ๊บๆ จะแพงขึ้น ราคามือสองจะแพงกว่า 997 991 เสียอีก มันเข้าขั้นคลาสสิคแล้ว อะไรก็หยุดไมีได้ :D
เป็น 911 ที่ที่มีเอกลักษณ์ในตัวสูงสุดแล้ว
เหมือน M3 e30, Mini Classic ล่ะครับ ราคาแรงมาก แพงกว่าทายาทของมัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member

เดี๋ยวเวลาผ่านไป 993 ที่สภาพกริ๊บๆ จะแพงขึ้น ราคามือสองจะแพงกว่า 997 991 เสียอีก มันเข้าขั้นคลาสสิคแล้ว อะไรก็หยุดไมีได้ :D
เป็น 911 ที่ที่มีเอกลักษณ์ในตัวสูงสุดแล้ว
เหมือน M3 e30, Mini Classic ล่ะครับ ราคาแรงมาก แพงกว่าทายาทของมัน

993 มันคลาสสิกมาก