ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูลทะเบียนสวย "1กก 1111" จบที่25ล้าน (เอาไปใส่รถ Nissan Almera)  (อ่าน 13585 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member

กรมการขนส่งทางบกเปิดประมูลทะเบียนรถเลขสวยหมวด 1 กก 1111
ได้ในราคา 25 ล้านบาท สูงสุดตัังแต่ที่มีการเปิดประมูลมา ขณะที่ผู้ประมูล
ได้เผยตั้งเป้าไว้ 50 ล้านบาท เผยทำธุรกิจอสังหาริมทรัพย์

วันที่ 30 กันยายน นายอัฌษไธค์ รัตนดิลก ณ ภูเก็ต อธิบดีกรมการขนส่งทางบก
เป็นประธานในพิธีมอบป้ายทะเบียนรถเลขสวยของกรุงเทพมหานครในหมวด 1 กก 1111
โดนนายธนภัทร ตันติเสเวกุล เป็นผู้ประมูลได้ในราคา 25 ล้านบาท ซึ่งถือเป็นราคา
สูงสุดในรอบ 11 ปีนับตั้งแต่มีการประมูลตั้งแต่ปี 2546

สำหรับหมายเลข 1 กก 1111 ถือว่าประมูลได้ในราคาสูงมาก กรมการขนส่งทางบก
จึงให้สิทธิแก่ผู้ประมูลสามารถขออกแบบแผ่นป้ายทะเบียนเองได้ โดยนายธนภัทร
ได้ออกแบบแผ่นป้ายทะเบียนเป็นรูปม้าทองแปดตัววิ่งบนสายน้ำแห่งอัญญมณีทั้งเก้า
ซึ่งมีความหมายว่า โชคดี มีโชคลาภ พร้อมความมั่งคั่งและมั่นคง ซึ่งผู้jประมูล
ทะเบียนรถเลขสวยนอกจากจะได้ทะเบียนที่ออกให้เฉพาะผู้ที่ชนะประมูลแล้ว
ยังถือเป็นกรรมสิทธิ์ เป็นมรดกที่ใช้มอบเป็นของขวัญและสามารถซื้อ-ขาย
โอนเปลี่ยนแปลงกรรสิทธิ์ให้บุคลอื่นได้

ด้านนายธนภัทร หรือ น้องเจมส์ อายุ 19 ปี นักศึกษาคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ
ผู้ที่ประมูลทะเบียนเลขดังกล่าวได้ กล่าวว่า ที่ผ่านมาได้เข้าร่วมประมูลเลขสวยมาโดยตลอด
แต่หมวด 1 กก 1111 นั้นตั้งเป้าหมายในการรประมูลไว้ในราคา 50 ล้านบาท
แต่มีการแข่งราคาจบที่ 25 ล้านบาท ที่ชอบเพราะพยัญชนะ ก ถือเป็นพยัญชนะไทย
ตัวแรกคือเลข 1 ซึ่งป้ายนี้เหมือนมีเลข 1 เจ็ดตัว ถือว่ามีความหมายมาก

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทะเบียนดังกล่าวได้นำมาติดรถยนต์นิสสัน อัลเมร่า รุ่น E-CVT
ราคาประมาณ 5 แสนบาท ซึ่งราคาประมูลทะเบียนดังกล่าว สามารถนำมาซื้อรถยนต์
นิสสัน อัลเมร่า รุ่น E-CVT ได้ประมาณ 50 คัน

ที่มา : matichon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 21:20:27 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
ใต้กระโปงอัลเมร่าคันนี้ต้องมีเครื่องจาก GTR อยู่แน่ๆเลยผมว่า 5555555

ออฟไลน์ 0%

ทำขัดๆกันแบบนี้ จะได้ดังๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าไม่ใช่การลงทุนซื้อไว้เพื่อขายต่อ ก็อาจจะเป็นการฟอกเงิน และอื่นๆ

ออฟไลน์ Dr.Pop

สอนให้เราคิดอะไรหลายๆอย่าง  ;D

ออฟไลน์ lexus

กินเนสบุคควรมาบันทึกนะ ว่าเป็นalmeraที่รวมมูลค่ามากที่สุดในโลก ฮาาา

แพงกว่าราคาseries7+s-classอีกนะเออ

ออฟไลน์ baddream11

คนมีตังค์ ทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด แต่น่าหมั่นใส้ ;D

ออฟไลน์ h22a

ทำขัดๆกันแบบนี้ จะได้ดังๆ

;Dมีเหตุผลครับ ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กินเนสบุคควรมาบันทึกนะ ว่าเป็นalmeraที่รวมมูลค่ามากที่สุดในโลก ฮาาา

แพงกว่าราคาseries7+s-classอีกนะเออ

tag #nissan #world #nissanjapan #nissanusa #nissaneurope #nissanasia #almera #versa #mostexpensive

ออฟไลน์ Untouchable

รุ่นน้องคณะเดียวกันเลย...แต่ผมมองว่าเกินความจำเป็น

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
ไม่รู้เอาไปลดหย่อนภาษีด้านอื่นๆได้รึเปล่า

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
คงไม่ได้เก็งกำไร ราคานี้น่าจะขายต่อยาก ส่วนตัวชอบ 1กก1 มากกว่าเพราะเป็นเลขแรกของหมวดใหม่
แต่ก็ยินดีด้วยคนประมูลก็เหมือนบริจาคเงินเข้ารัฐเพื่อกองทุนความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนนไปในตัว

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าคันนี้อาจจะรถคันแรก แบบเพิ่งเริ่มๆขับรถ ก็เลยธรรมดาๆก่อน

ตอนผมเริ่มขับรถใหม่ๆ ก้ใช้รถมุ้งมิ้งทำนองนี้แหละ

ต่อไปเปลี่ยนรถ ก็ย้ายป้ายไปได้  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าข่าวนี้ต้องเป็นกระทู้ฮอทใรอัลเมร่าคลับแน่เลย อิ ิอิอิ ผมว่าเค้าึคงมีคว่ามผูกพันลึกๆกับอัลเมร่าคันนี้เป็นพิเศษไม่งั้นคงไม่ลวทุนติดให้ซะขนาดนั้น ราคานี้ซื้อรถซุปเปอรคารได้เลยนะเนี่ย

ปล. เป็นเรื่องที่แปลกและบังเอิญมากที่ในไทยอัลเมร่ามีผู้คาดการณ์ราคาประมูลป้ายนี้ไว้ตั้งแต่เดือนพฤษภาคมโน่นแล้ว ตอนนี้เค้าคงจะดีใจและเซอรไพร้สมากถ้ารู้ว่าสุดท้ายป้ายนี้ก็มาติดกับรถอัลเมอร่านั่นเอง อิอิ http://www.thaialmeraclub.com/index.php?action=printpage;topic=27557.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 13:35:35 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ SunBurst

• Newbie
  • *
คิดเล่นๆนะครับ เป็นการ pr ตัวเองรึเปล่า เหมือนหว่านพืชหวังผล
สร้างกระแสตัวให้ฮือฮา ให้คนรู้จัก อาจจะมีแผนหรืออะไรซักอย่างเพื่อใช้ต่อยอดในอนาคตก็ได้

ผมว่าคนที่มีเยอะขนาดนั้น เค้าคงไม่ทำอะไรแบบที่คนทั่วไปมองว่าไร้สติหรอกมั้ง
อันนี้แค่คิดเล่นๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนากล่าวหาว่าร้ายอะไร อย่าเข้าใจผิดกันเน้อ

ออฟไลน์ Nikle_pk

คิดเล่นๆนะครับ เป็นการ pr ตัวเองรึเปล่า เหมือนหว่านพืชหวังผล
สร้างกระแสตัวให้ฮือฮา ให้คนรู้จัก อาจจะมีแผนหรืออะไรซักอย่างเพื่อใช้ต่อยอดในอนาคตก็ได้

ผมว่าคนที่มีเยอะขนาดนั้น เค้าคงไม่ทำอะไรแบบที่คนทั่วไปมองว่าไร้สติหรอกมั้ง
อันนี้แค่คิดเล่นๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนากล่าวหาว่าร้ายอะไร อย่าเข้าใจผิดกันเน้อ

เหตุการณ์สมมุติ ว่าถ้าเป็นผม แล้ว มีเงิน แต่ยังไม่มีชื่อเสียง
อยากดังข้ามคืนทำยังไง ตั้งงบไว้ก้อนนึง ลงโฆษณาทาง TV
ทำสาธารณกุศล หรือ ลงการเมือง มันก็ได้แค่วงแคบๆ และต้องใช้เวลาครับ
สู้เอามาลงตูมเดียวแบบนี้ดีกว่าครับ คนรู้จักกันทั้งประเทศชั่วข้ามคืน
และรู้ด้วยว่ามีเงินมากขนาดป้ายทะเบียน 25 ล้านยังซื้อได้เลย จะต่อยอดอะไรก็ง่าย
มีแต่คนเกรงอกเกรงใจ ประมาณนี้ครับ

ปล. ตื่นๆๆ อิอิอิ ผมยังคงใช้ป้ายฟรีต่อไป อิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bluelawn

ถ้าจะเหลือขนาดนี้ เปนผมซื้อ โคโรล่าเก่าๆมาใส่ดีกว่า ไหนๆก็ไหนๆ -*-

ออฟไลน์ WTF

ถ้าไม่ใช่การลงทุนซื้อไว้เพื่อขายต่อ ก็อาจจะเป็นการฟอกเงิน และอื่นๆ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
น่าใส่ Celerio

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ป้ายเลขสวย แต่ออกแบบพื้นหลังได้น่าเกลียดมาก
จริงๆเอาเป็นสีขาวธรรมดานั่นแหละสวยที่สุดแล้ว

Fox999

• บุคคลทั่วไป
เอาไปติดaltisคันสีชมพูนี่ใช่เลยย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ rokrok

เขาแค่ใส่เล่นๆมากกว่าครับ ไม่เห็นน่าแปลกใจ เพราะทะเบียนประมูลมันย้ายไปใส่รถอะไรก็ได้ หรือจะถือเปล่าๆ ไม่ต้องใส่ในรถก็ได้ ถือเป็นทรัพย์สินเราอย่างหนึ่งไปเลย

บ้านเขาก็ต้องมีsupercar อีกหลายคันครับ นามสกุลนี้ดังอยู่

นี่ก็ลูกมาประมูลให้พ่อชัดๆครับ ดูจากลักษณะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ใส่เล่นๆเกรียนๆนั่นแหละครับ  รอของดีซักรุ่นแหละน่า

ได้ข่าวว่าคนไทยสั่ง P1 มานะ แต่ไม่รู้ได้เมื่อไหร่  ผมเชื่อว่ามีสิทธิเป็นคนนี้ก็เป็นได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
บอกได้แค่ว่าทำเอามันส์ครับงานนี้  :D
ตระกูลนี้ชอบเลข 1,9 แทบทั้งนั้น
XX-9999 xxบุรี , XX-1111 xxบุรี แกเหมาเรียบครับ
ไม่รู้ว่าป้ายนี้จะเอาไปสลับกับ  Aventador Roadster หรือเปล่า

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Fly to dream

บอกได้แค่ว่าทำเอามันส์ครับงานนี้  :D
ตระกูลนี้ชอบเลข 1,9 แทบทั้งนั้น
XX-9999 xxบุรี , XX-1111 xxบุรี แกเหมาเรียบครับ
ไม่รู้ว่าป้ายนี้จะเอาไปสลับกับ  Aventador Roadster หรือเปล่า

รู้ทันที อิอิ ของเค้าเหลือจริง จังหวัดติดทะเล อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

อัพเดทนะครับ

เป็นไปตามคาด

เอามาแปะ Almera หนะ เอามาแปะไว้ เพื่อ "รอให้ Lambo คันที่จะใส่ป้ายนี้
นำเข้ามาอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ถึงเมืองไทยเสียก่อน!"

บ้านนี้ เขารวยจริง ครับ อยู่ ชลบุรี ธุรกิจ อสังหาริมทรัพย์

ออฟไลน์ templeboy

จริงๆก็ไม่เห็นต้องหารถอะไรมาแปะนี่นา เลขประมูลถือลอยได้อยู่แล้ว
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ joe560-4

lambo คันที่ใส่ทะเบียนนี้ก็จะกลายเป็น lambo เหนือ lambo สุดยอดไอเดียเลยครับ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ขอบคุณครับ ขอแชร์ได้มั้ยครับพอดีในฟรีดผมคนพากันด่าทอเขาซะและเลย  ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ GoatGoat

ตอนแรกผมเดาว่าจะเอามารอใส่กับ Mclaren P1 จะได้เป็น 1 รัวๆ