ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกรถรุ่นหนึ่งขับไปรับสาวเป็นเพื่อนๆจะเลือกรุ่นอะไรครับ  (อ่าน 7096 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
ถ้าต้องเลือกรถรุ่นหนึ่งขับไปรับสาวในวันออกเดทครั้งแรก โดยจะเลือกรุ่นไหนก็ได้ไม่จำกับงบเป็นเพื่อนๆจะเลือกรุ่นไหนและเพราะอะไรครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Altis 1.6J ครับ ครั้งแรกยังไม่อยากให้นั่งเบนซ์ 2 ประตู
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ paradorn1

• Jr. Member
  • **
รถรุ่นอะไรก็ได้ที่ป้ายทะเบียนราคา25ล้าน ;D
อีเอ๋ยอีซุซุ แรกพบเร้าใจนัก พอได้ขับ ข้าประจักษ์ชักหวั่นไหว เสียงก็ดัง แรงก็น้อย ต้องค่อยไป แซงทีไรใจจะขาดประหลาดจัง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Suzuki Celerio GA MT

ไม่ก็ Toyota Altis 1.6J CNG Taxi

ไม่ก็ Toyota Commuter CNG รถคนหมู ;D

วัดกันไปเลย จิตใจสาวๆ

ออฟไลน์ holahola66

รถของตัวเองที่ใช้ประจำอยู่ และจะไม่มีวันเอารถเทพๆที่ไม่ใช่ของตัวเองไปรับเด็ดขาด
เราไม่ชอบมองกันที่เปลือก
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

Fox999

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ mongolias

ผมเลือกคันปุจจุบันที่ใช้อยู่นะ จะได้รู้ตัวตนกัน
ตอนผมขับรถไปรับแฟนครั้งแรก ก็ขับรถคันเก่า อายุเกือบ 20 ปีไปหา ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รับเล่นๆ หมาหยอกไก่ คบแก้เซ็ง เบื่อก็หาคนใหม่ จัด Lamborghini Aventador ซักหน่อยเหอะ
หรือ จีบเพราะรักจริงหวังแต่ง หาแม่ของลูก เอาคันที่ใช้ทุกวันเนี่ยครับไปรับออกเดท
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
รถขนผักครับ  อยากลองวัดใจสาวดู  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
carryboy motorhome เลยครับ ;D ;D ;D

รู้นะครับว่าคิดอะไรอยู่

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Adamas

ผมเลือกรถเมลครับ ไม่ได้กวนตีนนะ

แต่รถเมล สามารถบอกนิสัย ของคนที่เราจีบได้ตั้งก่ะวันแรกเลย

ปล.แฟนผมเดทแรกนั่งรถเมลไปเดทที่สนามม้านางเลิ้ง
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ No Trespassing

แท๊กซี่ครับ

เพราะแรกๆ ผมอยากดูนิสัยว่าเป็นคนอย่างไร อีกทั้งผมไม่อยากให้เค้าจำรถเราได้

ถ้าเค้าเป็นคนดี ผมถึงจะยอมเอารถตัวเองไปรับ

และถ้ามั่นใจจริงๆว่าโอเค ทุกอย่างนิ่งแล้ว ถึงยอมเอารถหรูในบ้านไปรับครับ

ออฟไลน์ Buffy

หากเลือกได้ งบไม่จำกัด ขอ Aston Martin V8 Vantage ครับ

สาวสาวจะคิดยังไงไม่สนใจครับแค่อยากขับรถในฝันเท่านั้น

ออฟไลน์ joe560-4

อยากขับรถ ออสติน มินิ คันเล็กๆ ผมว่าดูอบอุ่นดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คันที่ใช้อยู่ปัจจุบันครับ จะรถเทพรถคน ลองเทียบกันมันก็ไม่ต่าง

ผมเลือกรถเมลครับ ไม่ได้กวนตีนนะ

แต่รถเมล สามารถบอกนิสัย ของคนที่เราจีบได้ตั้งก่ะวันแรกเลย

ปล.แฟนผมเดทแรกนั่งรถเมลไปเดทที่สนามม้านางเลิ้ง
น่าสน เคยจีบสาวด้วยรถเมล์เหมือนกัน จักรยานแบบให้ซ้อนก็ยังเคย

ออฟไลน์ kritsada

ผมจะขับ honda city 2003 ไปครับ (รถที่ขับอยู่ทุกวันนี้)

เมื่อก่อนผมเคยเอารถมอเตอร์ไซค์ honda beat r (รุ่นนี้ออกก่อน LS 125) รุ่นไฟหน้าเหลี่ยม ไปเจอสาวครั้งแรก ก่อนที่จะเจอกันคุยกันซะดิบดีว่าไม่ว่าจะเป็นยังไงก็ไม่เปลี่ยนใจเด็ดขาด พอเห็นเราขับมอไซค์เก่าๆไป เค้าไม่รับสายผมอีกเลย อาทิตย์ต่อมาเกิดอารมณ์หมั่นไส้เลยให้พี่ชายขับรถที่ของบ้าน (Benz vito 2012) พาไปรับสาวต่อหน้าต่อตาผู้หญิงคนนั้น ผมก็มองเขาด้วยหางตาแล้วขึินรถไป ปล่อยให้เหวออยู่อย่างงั้น สะใจดีครับ 5555+

ปล.เรื่องมันนานมาแล้วครับ อิอิ  ;D
C.kritsada

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
นินจา 300 ครับ เบาะมันเทดี จะได้ใกล้ชิดกันมากขึ้น  ;D

ออฟไลน์ trumpetx

Honda C70 ครับ เดทแรกผมเลย ก่อนเอารถยนต์มาใช้

ออฟไลน์ tommaris

ครั้งแรกก็รถเก่าๆ เกือบยี่สิบปี โตต้า
หลังๆ บางทีก็กระบะ 10 ปีตอนเดียวหลังคาเกือบ 3 เมตร
ไมตี้โฉมแรกหลังคาไฟเบอร์ก็เคยขับไปพาราก้อนนะ
แต่ตอนนี้คันนี้หลังคาก็เกือบ 3 เมตรเหมือนกัน พอดีรถส่งของไม่พอใช้
ปัจจุบันแม่ของลูกผมครับ ลูกชายผมเดือนกว่าๆ แระ อิอิ

มอไซค์ไม่ต้องพูดถึงนะ พอดีผมขับไม่เป็น
มั๊ยงั้นก็อาจมีมอไซค์อ่ะ ที่ทำงานแฟนเมื่อก่อนรถติดค่อตๆๆๆ

ออฟไลน์ dazetos

Taxi ไม่ก็ขี่ honda wave ไปรับเลยครับ วัดใจไปเลย ;D

ออฟไลน์ seamonkey

รถเมล์ครับ เคยไปเที่ยวแบบนั่งรถเมล์เที่ยวในกรุงเทพก็สนุกไปอีกแบบนะครับ
ที่สำคัญคุยได้แบบไม่ต้องเสียสมาธิในการขับและหัวเรื่องในการคุยจะออกมาง่ายว่าขับรถด้วยครับ

ออฟไลน์ Tiger3539

TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Activehybrid

ลัมโบกรินี่ หรือไม่ก็ เฟอรารี่ครับ  มันหล่อ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าเอาแบบไม่คิดจริงๆจังผมเอาคันนี้เลย แต่ถ้าจริงๆจังๆก็คันปัจจุบันนี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2014, 21:42:20 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ preaw_38

• Newbie
  • *
Benz w116  450 SEL สภาพกริ๊ป ครับ  ;D

ออฟไลน์ yacoolsa9

สาวแบบไหน
จีบเล่น ๆ คบ ๆ เด๋วก็เลิก Bentley continental
กะหวังเป็นแม่ของลูก รถคันปัจจุบัน D-max V-cross 

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
มีคันไหนว่างตอนนั้นก็เอาคันนั้นแหละครับ พี่น้องมีรถหลายคันพลัดกันเข้าออกตลอดเวลา กะไม่ได้ครับ สะดวกคันไหนก็เอาคันนั้น  ;)
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ rokrok

Aston martin DBS ละกันครับ หล่อๆเลย

วัดใจไม่ต้องวัดกันอะ เพราะถ้าสาวเขาขับมอไซหรือรถขนผักมารับผม ผมคงไม่สานต่อแล้วหละครับ 555555

ออฟไลน์ AkE

คันที่ทุกวันนี้ใช้คับ แหม่ตอบแบบนี้จะไปสนุกอะไรใช่มั้ยคับ  ผมเอา Aston Martin รุ่น james bond รุ่นตอนที่ล่องหนได้ลองคิดดูรับสาวไม่ซ้ำได้สบาย เอาจิงๆละคับ ผมเอา F12 สีขาวล้อดำ คับไม่ได้มีเหตุผลใดๆนอกจากผมชอบเองคับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็น
ผมว่าใช้รถคันที่เราขับอยู่ปัจจุบันภูมิใจแล้วครับ55555 :D
จะได้รู้ตัวตนของเราด้วย

แต่ยังไงก็แชร์ประสบการณ์และความคิดเห็นของเพื่อนๆเข้ามาได้นะครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2014, 23:44:40 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.