ผู้เขียน หัวข้อ: ดูคลิปขับรถบนท้องถนนคลิปนี้ แล้วงงเหมือนผมมั้ย ?  (อ่าน 8461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member

คือบริโอ้ จะตัดหน้าเข้ามา ก็ไปปาดเค้า  พอคันที่จะโดนปาดปิดไม่ให้เค้า ซึ่งมันก็สิทธิ์ของเขานี่ มาก่อนได้ก่อน มาหลังก็ต่อคิว พอเค้าไม่ให้ก็คลุ้มคลั่ง  คนที่ไม่ให้บอกว่า ในรถมีแม่ ไม่อยากมีเรื่อง บริโอ้คนนั้นบอก ในรถก็มีเด็กเล็ก อ้าว ในรถคุณมีเด็กเล็ก ทำไมขับรถชั่วๆ อย่างนั้น

ที่งงคือ ไปตัดหน้าคนอื่น พอคนอื่นไม่ให้เข้า มีสิทธิ์ไปโมโหด้วยหรือ แล้วอ้างว่า ในรถมีเด็ก เกี่ยวอะไรกับมีเด็กแล้วปาดหน้าคนอื่นได้ ?

ออฟไลน์ kiwiwi

สงสัย
บริโออยากดังแฮะ

ออฟไลน์ reyeshenry

คนเขามีลูกเขาขับรถกันแบบนี้หรอครับ

ออฟไลน์ Highway Star

เบื่อพวกผิดแล้วไม่รู้จักสำนึก จริงๆ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
เขาอาจจะเพิ่งรู้ว่าไม่ใช่ลูกตัวเอง ต้องรีบไปเคลียร์กับเมีย
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ IncarRus

สงสารแม่พี่ต้น,,,

ออฟไลน์ zeriw009

เห็นแล้วของขึ้นเลยคับ   คนมักคิดกันว่าถ้าเจอเรื่องแบบนี้อย่าไปยอม เพราะถ้าเรายอมมันก็ทำแบบนี้อยู่เรื่อยๆ  แต่ถ้าไม่ยอม มันก็จะเป็นเรื่องเป็นราวกันขึ้นมาอย่างที่เห็นนี่หละคับ ไม่รู้ต้นเหตุจริงๆ ใครปาดใครก่อน เพราะ vdo ตัดเข้าตอนเบียดกันเลย แต่คันตูดสั้นก็เลือดร้อนเหลือเกิน
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ TorTy

จับพี่บริโอ้เค้าออกทีวีสักรอบโตขึ้นลูกเค้าดูจะได้ภูมิใจครับ ;D

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
เบื่อพวกขับรถแบบคันขาว ;)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
คลิปนี้ผมก็ดูแล้วครับ

ผมว่า Brio ถ้ามากับลูกควรใจเย็นกว่านี้ให้มาก

แต่รถสีดำ (ที่มากับแม่) ก็ไปตามเขาด้วยนะ ตอนเข้ารัตนาธิเบศร์ เลยเป็นเรื่องกันต่อไปอีก

;)

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าต้นไม่ได้มากับแม่ ผมเชื่อว่า Brio คันนั้นโดนแน่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ numtik2005

ขอเป็นเคสตัวอย่างซักเคสทีเถอะ พี่ตำรวจ

ออฟไลน์ EnDZ๐nE

• Newbie
  • *
บริโอ้ต้องเรียกตัวไปปรับทัศนคติด่วนครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ถ้าคันดำเป็นพวกfortunerหรือพวกรถกระบะยกสูงbrioโดนสอย
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
เบื่อจริงๆพวกนี้ บริโอ้คันนี้ใจร้อนไปนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 19:19:52 โดย Metallic »

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าคนนิสัยแบบนี้คงมีไม่กี่คนครับ นี่มองโลกในแง่ดีนะ  :-\

ที่เคยเจอว่าแย่ๆแล้ว ยังไม่ได้เสี้ยวของคันนี้เลย

ปล.เจอผมนะมีหมุน ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Anvers30

จังหวะที่มันปาของออกมา ถ้าไม่ใช่คันในคลิปที่มีแม่ น่าจะม่องคาที่ บอกเลย

ปล. เจอบริโอ้ที่แต่งซิ่งแทบทุกคัน ขับได้...มาก

ออฟไลน์ Steakhouse

• Newbie
  • *
เหตุการณ์บนท้องถนนเกิดขึ้นทุกวัน ที่ถ่ายได้ก็เอามาลงดูกันไป ที่ถ่ายไม่ได้เพราะไม่ติดกล้องหรือถ่ายไม่ทันก็มีมากอีกเพียบ ผมเองก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ พวกไม่ชอบมาตามเลนแล้วก็มาขอแทรกเข้า กระบะ เก๋ง ตู้ บัส ครบทุกประเภท ชอบพุ่งหัวเข้ามา ส่วนมากคนโดนแทรกก็จะยอมให้เข้าแต่โดยดีเพราะไม่อยากชน ไม่อยากเสียเวลา ไม่อยากเสียอารมณ์ จนกลายเป็นว่าทำได้ เพราะกูได้ตลอดๆ ไง (ประนาม)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ใจเย็นๆนะต้น เด๋วให้พี่คนนี้จัดการ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
บริโอ้ขับรถแบบนี้ถ้าจะชีวิตไม่ยืนยาวถึงเห็นลูกโตนะ ถ้าคันดำที่ถ่ายคลิปไม่มีแม่มาด้วยผมว่ามีโดนแน่ๆ

Fox999

• บุคคลทั่วไป
Brioขาว 2 กฐ 3602 สงเคราะห์ให้เค้าหน่อยเขาอยากดัง
ขับรถสันดารแบบนี้ศพไม่สวยหรอ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คนแบบนี้คิดได้เมื่อสาย หรืออาจจะไม่ได้มีโอกาสให้ได้คิด

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
สันดานแย่มากบริโอ้คันนี้ เค้าไม่ให้แซง หรือมีลูกอ่อน นี่มันไม่ใช่ข้ออ้างที่จะมาทำสันดานอย่างนี้เลย

ออฟไลน์ Destiny_gun

เขาอาจจะเพิ่งรู้ว่าไม่ใช่ลูกตัวเอง ต้องรีบไปเคลียร์กับเมีย

5555555555555+ เข้ามาหลังจากคลิป Dirty drive ของ Benz แล้วฮาแตกเลยครับ

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
เป็นคลิปที่เห็นเหตุตั้งแต่ต้นจนจบ บริโอซ่าคันนี้ ผิดเต็มๆ
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ขอร่วมประณามด้วยคน Brioขาว 2 กฐ 3602 นิสัยถ่อยมาก ใครเป็นตำรวจ ช่วยจัดการหน่อยนะครับ คนถ่อยๆแบบนี้ ปล่อยให้อยูบนท้องถนนต่อไปอาจทำเพื่อนร่วมถนนคนอื่นๆตายได้
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สงสารแม่ สงสารเด็ก ดีแล้วคุณต้นที่ไม่ไปต่อกับมันพอ มีก๊อกแก๊กอยู่ในรถก็อย่าไปใช้กะไอ่พวกนี้เลย ต่ำเกิน เดียวก๊อกแก๊กไม่ลั่น

ปล. ตรงที่มันจอด เป็นร้านอะไหล่ กรอง นมค. แท้ถูกสุดในย่านนี้แล้ว (เกี่ยวกันไหม ????)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ awakening

• Newbie
  • *
เห็นแบบนี้แล้วหงุดหงิดครับ แต่ดีแล้วครับที่ไม่ได้ไปอะไรกับมันมาก ได้ไม่คุ้มเสียหรอก อย่าลดตัวเองไปเล่นเกมตามคนต่ำๆเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ frame@kk

ดีที่คุณต้นใจเย็นลง เป็นผมถ้าเจอแบบนี้แล้วขับคนเดียวก็ไม่รู้จะหยุดอารมณ์ได้มั้ย เจอปาของใส่ด้วย
เคยเจอแบบนี้อยู่ ครั้งนึงแต่ไม่แรงอย่างงี้ brio แต่งซิ่งอย่างงี้มาจะปาดหน้าเข้า แต่ผมหลบซ้ายไม่ได้ เพราะรถซ้ายช้ากว่า แล้วช้ากว่ายาวมาก
หลบไม่ได้เลย มันก็พยายามจะปาด ดิฟไฟ  แล้วแบบเป็นจังหว่ะรถเลนขวาต้องวิ่ง ผมก็เร่งตามคันหน้าไป สงสัยคงคิดว่าผมไม่หลับให้ ก็ไล่ผมเลย

มาคลาดกันเพราะมันเติมแก๊ส พอมาเจอกันอีก ก็จำรถผมไม่ได้แล้วมั้ง มุดๆมาอย่างกับแข่งเซอร์กิต ผมเห็นแต่ไกลก็หลบแต่ไกลเลย เจอแบบนี้น่าเบื่อ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เคยเจอครับ ไอ้พวกศักดิ์ศรีกูใครอย่าแหย๋ม เคยเจอไทรทันคันหนึ่งปาดหน้ากระทันหันผมบีบแตรแช่ มันขับตามมาตีคู่ทั้งที่ตัวเองปาดหน้าคนอื่นแท้ๆ
พวกนี้ขับรถกลัวเสียหน้าหรืออย่างไรก็ไม่ทราบนะครับ :-\