ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้หรือไม่ที่จะมี ECO CAR รุ่น 3 ประตู(เหมือนcivic3D) ครับ  (อ่าน 5104 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เพื่อนๆ คิดว่าจะมีทางไหมครับ

ผมว่าถ้ามีก็ดี เพราะบางคน(เช่นผม) ขับรถคนเดียว ไม่มีใครนั่งด้วย ไม่รู้จะขับ 4 ประตู หรือ 5 ประตูไปทำไมเลย

ขอบคุณครับ :) ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ข่าวของฮอนด้านี่เป็นกี่ประตูหรือครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
NO WAY ครับ

ของฮอนด้า 5 ประตู ครับ

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
ความเห็นส่วนตัวผมว่ามีความเป็นไปได้น้อยนะครับ เพราะความต้องการของตลาดคงน้อยและไม่คมทุนแน่ครับ :)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
อืม... ผมกลับคิดว่า เป็นไปได้แฮะ

โครงการนี้ รัฐไม่ได้จำกัดรูปแบบ/สไตล์ของรถเลยนะครับ

จะผลิตตัวถัง 3 / 5 / 4 ประตู ยังไงก็ได้ ขอแค่นับรวมแล้ว ครบ 100,000 คันในปีที่ 5

ผมว่า ผลิตตัวถัง 3 กับ 5 ประตู ควบคู่กัน ถูกกว่า ผลิต 5 กับ 4 ประตูซะอีกครับ

แต่...ก็ต้องแล้วแต่ตลาดไทย + ตลาดโลกด้วยล่ะครับ

ไม่แน่ใจว่า ประเทศไหนบ้าง ที่นิยม 3 ประตู มากกว่า 4 ประตู (5 ประตู มีหลายที่นิยมมากๆ อยู่แล้ว)

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

:) :) ชอบ 2 ประตูเหมียลกัล

ออฟไลน์ Valkilrey

ผมว่าสำหรับเมืองไทย ตลาด 4 กับ 5 ประตู ค่อนข้างกว้างกว่า 3 ประตูมากๆ เพราะเอนกประสงค์กว่า สำหรับ Eco car แล้ว คงเป็นไปได้น้อยมากๆ ที่จะผลิต 3 ประตูออกมา แต่เนื่องจากทุกๆค่ายที่ผลิต Eco car ต้องส่งออกนอกด้วย ก็คงอาจมีตัวถัง 3 ประตูด้วย

ออฟไลน์ ZeroCoolZ

• Newbie
  • *
ผมก็เป็นคนส่วนน้อยครับ รถในความครอบครองเท่าที่ผ่านมา เป็น 3 ประตูซะ 3 คันแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้ามี 3 ประตู คงจะราคาไม่ต่ำกว่า 5 ประตูมาก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ TAMITOPAN

• Newbie
  • *
ในฐานะที่ผมทำเซียงกงวิ่งญี่ปุ่นอยู่นะครับ ขอบอกเลยว่าท่าใช้รถ ECO นะครับ แนะนำว่ารอดูทุกรุ่นนทุกยี่ห้อที่จะออกมาก่อนอ่ะครับโดยส่วนตัวนะ เพราะว่า จะได้ดูว่ารถที่มาใหม่ในไทยนั้นญี่ปุ่นมีรุ่นไหนที่ตรงกันบ้าง จะได้ประหยัดเวลาซ่อมมี อะไหล่แท้ ญี่ปุ่นไหม ผมไม่ค่อยไว้ใจอะไหล่ ศูนย์เท่าไหร
คือผมจะรอดูว่า ตรงรุ่นกะที่มีในญี่ปุ่นไหมแค่นั้น ท่ามี ก็คงสบายท่าจะหาอะไหล่มาเปลี่ยนนะครับ แค่ แนะนำเฉยๆนะครับไม่ได้ห้ามไม่ให้ซื้อ