ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุป Mazda 2 จะเปิดตัวในเมืองไทย เดือนหน้า ด้วยเครื่องยนต์..............//  (อ่าน 16624 ครั้ง)

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
รอรุ่นเกียร์แมนนวล

ออฟไลน์ suwit

• Newbie
  • *
รอด้วยคนครับ ขอเริ่มต้นอย่าเกิน ห้าแสนเก้า แจ่มเลย !! ^_^

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

มาสด้า 2 อยากรู้จักว่าเปิดมาราคาเท่าไร  :)

ปล.ภาษีอีโคคาร์เฟส2 เนี่ยได้รับเลยไหมครับ

ไม่ใช่รถคันแรกนะครับ...

หมายถึงราคาของรถครับ ได้เรตภาษีเป็น เก๋งธรรมดาจนกว่าปี 59 หรือ เป็นเรตภาษีอีโค่คาร์ปีนั้นเลยครับ

แบบซื้อตอนนี้แพงว่าก่อนถึงเวลาปรับภาษีครับ  :)

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันลดภาษีตั้งเเต่ปีนี้ทันทีหรือต้องรอ 59

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
อนาคตได้เห็น มาสด้า2ควันดำแน่ๆเบยยย

ออฟไลน์ ismael

All New Fortuner ปลเดา
ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
มาสด้า 2 อยากรู้จักว่าเปิดมาราคาเท่าไร  :)

ปล.ภาษีอีโคคาร์เฟส2 เนี่ยได้รับเลยไหมครับ

หมายถึงราคาของรถครับ ได้เรตภาษีเป็น เก๋งธรรมดาจนกว่าปี 59 หรือ เป็นเรตภาษีอีโค่คาร์ปีนั้นเลยครับ

แบบซื้อตอนนี้แพงว่าก่อนถึงเวลาปรับภาษีครับ  :)

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันลดภาษีตั้งเเต่ปีนี้ทันทีหรือต้องรอ 59
มาสด้ายอมจ่ายภาษี 17% ไปก่อน
1 /59 เริ่มอีโค่คาร์เฟส 2 จ่าย 14%
ถ้าใช้ e85 หรือ b10 จ่ายภาษี 12% ครับ

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member

มาสด้ายอมจ่ายภาษี 17% ไปก่อน
1 /59 เริ่มอีโค่คาร์เฟส 2 จ่าย 14%
ถ้าใช้ e85 หรือ b10 จ่ายภาษี 12% ครับ
กระจ่างเลยครับ  :)
ขอบคุณมากครับ   :) ;)

ออฟไลน์ atc40

• Full Member
ผมเข้าใจอย่างนี้ครับ
ค่ายรถที่เข้าร่วมEco Car เฟส2
-->ขายตอนนี้ก็ได้สิทธิเหมือนร่วมเฟส1
-->เข้าปี59 ก็ใช้สิทธิของเฟส2

ออฟไลน์ EakkyMan

• Jr. Member
  • **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
แว้นดีเซลจะเอาไปแต่งเหมือนกะบะมั่้ยหนอ?

ออฟไลน์ chaiya3163

• Jr. Member
  • **
ถึงเวลา NP300 เสียที

ออฟไลน์ ismael

เมื่อวานฟังวิดยุ :'(
บอก ดีเซล ไม่มาแล้ว
แต่เป็นตลาดส่งออกแทน

ฮี่ ฮี่