ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Sales Report ยอดขายรถยนต์ ก.ย.57 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 11968 ครั้ง)

ออนไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เดือนนี้มีความเปลี่ยนแปลงใน หลายๆ Segment รับรองว่า Surprised แน่นอน  ;D ;D ;D
เข้าไปรับชมกันได้ตาม Link เลยครับ >>

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8269

แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยครับผม ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 22:53:48 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ deathsheep

มาสด้า3แซงแล้ว :o :o :o

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
 MG6ได้หกสิบกว่าคันแล้ว

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
โมบิลลิโอ่ โอ โอ๊

ม้ามืดจริงๆเลยคันนี้

ยอดนำโด่งเลย

ออฟไลน์ Niceguy_C

กรี๊ด มาสด้า3 แซงซีวิค
CX-5 แซง CR-V เท่าตัวเลย

ออฟไลน์ Anvers30

มากรี๊ดเจ้า Axela ด้วยคน อิอิ ;D

เห้ย พัลซ่าร์ 540 คัน แซงซิลฟี่ขาดลอย เป็นไปได้วุ้ย :o

ออฟไลน์ Arado_kung

กลุ่มรถกระบะเนี่ย Colorado กับ BT50Pro สองเจ้านี้จะผลัดกันอยู่ท้ายตารางกันสินะ ส่วน NP300 ยอดก็เริ่มแรงขึ้นมาแล้วต้องดูว่านิสสันจะรักษายอดขายไว้ได้ไหมในระยะยาว เพราะช่วงหลังๆมานี้นิสสันมักจะได้ยอดขายแค่ตอนรถเปิดตัวใหม่ๆหลังจากนั้นยอดก็ค่อยร่วงลงไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Nut_K

อึ้งกับยอด Pulsar + Mobilio แหะ

ออฟไลน์ Micjty

Amazeไต่ขึ้นมาจากท้ายตารางได้แล้ว
Viosนี่อัดโปรกระจายเดือนนี้ถึงกับปล่อยท่าไม้ตาย0% 4ปี ประกันภัยชั้น1 กะไม่ให้cityชนะเลยสินะ
Mazda3แซงcivicแล้ว pulsarยอดมาจากไหนเนี่ย Elantraสู้ๆ Mg6เริ่มมียอดจากโปรทั้งหลาย
AccordชนะขาดCamry สงสัยtoyotaต้องอัดโปรแบบviosแล้วหละ ยิ่งใกล้MCแล้วด้วย
Mobilioมาแรงจริงๆ กอดคอยึดหัวตารางกับfreed
Ecosportกลับมานำjukeได้อีกครั้ง
CX-5ยังคงนำcr-vอยู่ต้องรอดูว่าmcแล้วยอดจะดีขึ้นมั้ย xvก็ค้อยๆไต่ขึ้นมาเรื่อยๆ เดือนหน้ามีx-trailอีก ตลาดsuvมันส์จริงๆ
Navaraยอดเริ่มเพิ่มขึ้นแล้ว
Fortunerกลับมาชนะmu-xได้แล้ว

รบกวนถามพี่jimmyหน่อยครับ
1.ยอดขายcity jazz civic accordนี่รวมยอดของตัวcngกับhybridด้วยรึป่าวหรอครับ
2.อยากทราบทราบยอดขายaccordเฉพาะตัวhybridอะครับ
3.ไม่มียอดขายของinnovaเลยหรอครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 00:31:13 โดย Micjty »

ออฟไลน์ john

Brio รักษาตำแหน่งเหนียวแน่น ยอดรวมทั้งปีก็อาจจะยึดตำแหน่งไว้ไม่ยอมให้ Celerio แย่งเป็นแน่ (ถึงเซเลริโอจะต่อให้ขายแค่ 8 เดือนจาก 12 เดือน)  ;D

ว่าแต่ Pulsar ไปกินอะไรมาครับ ยอดขายพุ่งเยอะมาก 540 คัน !!

ออฟไลน์ Highway Star

mobilioมาแรงนะนี่
มาสด้าสาม นำซีวิคคงไม่แปลกใจเพราะfbมันไม่ค่อยมีอะไรเด่น แต่พัลซาร์มาได้ไงหว่า
cx5ยังนำcrvอยู่ไม่รู้จะยาวหรือเปล่า

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มาสด้า 3 ก็เหมาะสมแล้ว
สงสาร civic ทั้งๆที่รุ่นก่อนโคตรจะฮ็อตฮิตทั้งบ้านทั้งเมือง
ส่วนคนที่ซื้อ vigo+fortuner ไม่คิดจะซื้อรุ่นใหม่ที่กำลังจะมากันบ้างเหรอครับ ซื้อเป็นหมื่นๆคัน

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
พัลซ่ายอด540?! ไม่แปลก ก็ได้ส่วนลดตั้ง150,000นิ่ 555
呵呵呵

ออฟไลน์ Arado_kung

มาสด้า 3 ก็เหมาะสมแล้ว
สงสาร civic ทั้งๆที่รุ่นก่อนโคตรจะฮ็อตฮิตทั้งบ้านทั้งเมือง
ส่วนคนที่ซื้อ vigo+fortuner ไม่คิดจะซื้อรุ่นใหม่ที่กำลังจะมากันบ้างเหรอครับ ซื้อเป็นหมื่นๆคัน

เจอส่วนลดเป็นแสนเข้าไปคนที่จำเป็นต้องใช้รถเค้าก็ซื้อกันอยู่ดีครับ รถมันซื้อง่าย หายเอ้ยขายคล่อง.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
MG6 33คัน
Mobilio มาแรงจริงๆ
Sorento ขยับมาเยอะเลยเดือนนี้
NP300 แอบไต่ขึ้นมา
PJS ยอดเริ่มตกลงเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

MG6 แซง Lancer EX รึเนี่ย

ออฟไลน์ IncarRus

Fiesta รั้งท้าย,,, ทำไม ไม่นับ Kia Rio ด้วยหละ

ออฟไลน์ Fly to dream

Ranger ยอดยอดหายไป 100 คัน จากที่ทรงๆอยู่ 1800 ตลอด
Dmax หายไป 400 คัน
มา NP300 แน่ๆ

แต่แปลกใจนะ Triton ไม่เห็นป้ายแดงเลยแฮะบนถนน แต่ขายไป 3000 กว่า  งงสิครับ NP300 ที่มาใหม่ยังเห็นป้ายแดงได้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 05:09:26 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

pakorn_george

• บุคคลทั่วไป
ตามเนื้อผ้าครับ ในส่วนของ SUV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 03:25:27 โดย pakorn_george »

Chanaphol

ว้าวววว ! เดือนนี้พลิกโผลหลายรุ่นเลยแห๊ะ

แต่ โมบิลิโอ้ ได้ลูกค้าจากกลุ่มไหนน้อ ในเมื่อยอดขายของ MPV1.5 B-sag Eco Car ไม่ต่างกับเดือนที่แล้วมาก

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

CX5 ทิ้ง CRV ขาดแล้วสินะ

คงต้องเอารุ่นน้อง HRV มาแบ่งยอดในกลุ่ม อีโคสปอร์ต แทน

แต่ MG6 ยอด 30 กว่าคันนี่จากคนในองกรค์ CP อย่างเดียวเลย???
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

romeonui

CX5 ทิ้ง CRV ขาดแล้วสินะ

คงต้องเอารุ่นน้อง HRV มาแบ่งยอดในกลุ่ม อีโคสปอร์ต แทน

แต่ MG6 ยอด 30 กว่าคันนี่จากคนในองกรค์ CP อย่างเดียวเลย???

สนใจทำไมครับว่า ใครจะซื้อ ????? สำหรับ ขายได้ ก็เพียงพอแล้ว แต่บอกได้เลยว่า เป็นบุคคลภายนอก

WawaAOY

Yaris นี่มันสวยจริง/นอนกินได้ยาวเลย
มาดูต่อเลยครับ Eco น้อง 2 ตัวดีเชล จะมาล่ะ
.....ช่วงหน้าคู่มวยนี้น่าดูครับ.....
.....
.....
ว่าแต่ทำไม Yaris ไม่ใช้ชื่ออืี่นตั้งกะตอนเปิดตัวนะ
รึค่ายคิดว่ามันมีผลต่อยอดขายใช่ไหมครับ
ทั้งๆที่ไม่เห็นจะเหมือน Yaris ตัวก่อนตรงส่วนไหนเลย

ออฟไลน์ Nyquist

ผมว่าเดี๋ยว CX-5 ก็น่าจะโดนแซงคืนนะ ช่วงนี้ CRV มันไม่มีรถจะส่ง

ออฟไลน์ franky

• Full Member
Mobilio ไม่แป็ก มาแรงจริง
รอลุ้น CR-V Minor จะแซงมัย
NP300 ยังไม่ถึงTriton เลย หรือโปรแรง
Vigo + For แรงดีไม่มีตก แล้ว new hilux จะมาเมื่อไหร่กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 09:20:13 โดย franky »

ออฟไลน์ peterW

งง กับ ยอด teana ไม่ขึ้นเลย แถม ตกลงเรื่อยๆ

แสดงว่า ต่อให้รถขับดียังไง ถ้า Design ไม่สวยไม่ถูกใจคนไทยส่วนใหญ่ + แบรนด์ไม่แข็งพอ ก็ขายไม่ดี

ออฟไลน์ zeriw009

เชียร์ CX-5 กับ 3

และก็รอเชียร์ M 2 ดีเซลด้วย  ;D ;D ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ dusitmon123

CX-5 ได้เท่านี้ก็ดีมากแล้วครับ

เด๋วพอ CR-V MC ออกก็คงแซงไปตามระเบียบ แต่คิดว่ามาสด้าก็ยังขายได้ประมาณนี้เรื่อยๆเพราะเครื่อง 2.2 Diesel นั่นล่ะ

ส่วนตัวผมคิดว่า X-Trail ไม่น่าขายดีครับ หน้าตาดูไม่ถูกจริตคนไทยแน่ๆ

แต่ที่คิดว่าจะขายได้ถล่มทลายผลิตไม่ทัน น่าจะเป็น HR-V มากกว่าครับ ผมยังอยากได้เลย

ออฟไลน์ trumpetx

MG ผมเห็นตอนวิ่งบนถนน มันก็สวยดีนะครับ เห็น 2คันล่ะ

ออฟไลน์ reyeshenry

ขอบคุณครับ