ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหาก HR-V รุ่น Top ราคา 1.049 ล้าน คิดว่าอย่างไรกันบ้าง  (อ่าน 17024 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 อยากให้ลองแชร์กันดูนะครับ อยากทราบว่าราคานี้เหมาะหรือไม่ อย่างไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ผมว่าไม่น่าเกิน 1 ล้านมั้งครับ
ในคลับเค้าก็บอกว่าราคาไม่เกินล้าน อาจจะ 990,000 บาท ก็ได้

แต่ก็ไม่แน่นะ ของแบบนี้มันเดากันไม่ค่อยจะได้

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าไม่ควรเกินล้าน เพราะจากพื้นฐานรถ แต่ใส่เครื่องรถที่ใหญ่กว่าคือของcivic

ส่วนสเปคยังไม่แน่ชัด เอาเป็นว่าถ้าจะขายแพงจริงๆก็หาเหตุผลที่ดีพอแล้วกันว่าทำไมถึงแพง

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้า Option เป็นจริงตามที่หลุดมาแต่ราคาเกินล้านมานิดหน่อย ก็ไม่แพงหรอกมั้ง

แต่อย่าเกินเลยดีกว่า
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
น่าจะทะลุล้านแน่ๆ   สำหรับตัว top

ออฟไลน์ Tonge

คนในคลับอ้างว่าเพื่อนไปอบรมมาบอกรุ่นตัว TOP ทะลุ 1 ล้านแน่นอนครับ แต่ไม่น่าเกิน 1.1 ล้าน (แต่เขาใครก็ไม่รู้ มั่วรึเปล่าก็ไม่รู้)

ส่วนตัวคิดว่า คงไปประมาณนั้นเพราะให้ราคาเข้าใกล้CR-V อุดช่องว่างราคา ถ้าไม่มีหลังคากระจก คงไม่ทะลุล้าน
แต่ผมสนรุ่นต่ำสุด ขอ8แสนกลางพอ พอใจแค่เติมE85ได้ ระบบความปลอดภัยจัดเต็มแบบcity jazzพอ

ออฟไลน์ deathsheep

ผมกำลังคิดเลยว่า CR-Vขยับราคาหนี HR-V

ออฟไลน์ Dubee

แพงไปครับ ราคาควรจะวิ้งอยู่แถวๆ 8.5 - 9.8 แสน (ในความเข้าใจผมมันจะมาเปนคู่แข่งอิจู๊ค ของนิสสัน กับอีโค สปอด ของฟอร์ด เพราะฉะนั้นราคาไม่ควรเกินนี้ครับ) ถ้าเกินล้านไปผมว่าแพงอ่า ดีไม่ดีไปฆ่ารุ่นพี่ของมันคือ CR-V ซึ่งส่วนตัวผมคิดว่าทางฮอนด้าคงไม่ฆ่าตัวตายแบบนั้นเปนแน่ครับ

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ถ้าส่วนตัวพอขึ้นเจ็ดหลักรู้สึกแพงไปหน่อยครับ แม้ว่าจะห่างกันแค่หลักหมื่น
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
ไม่มีหลังคาก็คงไม่เกินล้านแหละครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าถ้าตัวท๊อปจะเกินล้านไปนิดหน่อยก็สมเหตุสมผลดี
ขนาดภายในก็พอๆะกะ C segment  ออฟชั่นจัดเต็มขนาดนี้
ตอนนี้มีรถ c segmentเจ้าไหนบางที่ใ้ห้ VSA panoramic roof เบรคมือไฟฟ้า ในราคาไม่เกินล้านบ้าง
ตัวท๊อปเกินล้านทัี้้งนั้นแถมออฟชั่นน้อยกว่า HRV เยอะเลยด้วย

ออฟไลน์ templeboy

มันจะไม่ให้เกินล้านได้ไง.....หลังคาพาโนต้นทุนการผลิตและติดตั้งสูงกว่าหลังคาเหล็กทั่วไปตั้งมากมายก่ายกอง....แถมนี่ยังไม่รับรวมค่าดูแลรักษาในระยะประกัน และความยุ่งยากมากขึ้นในการสต๊อกพาร์ทต่างๆที่เกี่ยวข้องอีก

หนักครับหนัก....ต้องมึนจริงๆถึงจัดมาต่ำล้าน
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ mothsan

แพงไปครับ ราคาควรจะวิ้งอยู่แถวๆ 8.5 - 9.8 แสน (ในความเข้าใจผมมันจะมาเปนคู่แข่งอิจู๊ค ของนิสสัน กับอีโค สปอด ของฟอร์ด เพราะฉะนั้นราคาไม่ควรเกินนี้ครับ) ถ้าเกินล้านไปผมว่าแพงอ่า ดีไม่ดีไปฆ่ารุ่นพี่ของมันคือ CR-V ซึ่งส่วนตัวผมคิดว่าทางฮอนด้าคงไม่ฆ่าตัวตายแบบนั้นเปนแน่ครับ
คงจะมาราคาเท่า Juke กะ Ecosport ไม่ได้หรอกครับ ขนาดใหญ่กว่า เครื่องใหญ่กว่า ออฟชั่นจัดเต็มกว่า
ถ้า HRV ราคาพอๆกะ Juke และ Ecosport ก็แสดงว่า  Juke และ Ecosport นี้กำไรเยอะมากนะครับ

ออฟไลน์ oryor

Civic ตัวท้อปยัง ล้านกว่าเลยครับ
นับภาษาอะไรกับ HR-V
เครื่องก็ใช้ตัวเดียวกัน
ผมว่าอาจมีเฉียด 1.1 ล้าน เลยก็เป็นได้

ออฟไลน์ Akara

แพงไปครับ ไม่ควรเกิน 9.5 ในรุ่นท้อป ถ้าบวกอีกแสน ขอรอดู CX3  หรือรอโปรดีๆจาก CRV หรือ CX5 กับส่วนลด

ระหว่างนั้นถ้าผลตอบรับดี มีปัญหาน้อย ค่อยพิจารณาอีกทีก็ยังทัน

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ราคาสุดใจได้ในระดับสุดท้าย แพงกว่านี้อีกหมื่นเดียว ขอไปCRVเถอะครับ

ออฟไลน์ jg333

ไม่อยากให้เกินนะครับ
แต่ถ้าเกินจริงๆก็ต้องมาดูกับสิ่งที่ให้มาว่ามันเหมาะสมกันหรือไม่อีกทีนึงครับ

ออฟไลน์ Dubee

คงจะมาราคาเท่า Juke กะ Ecosport ไม่ได้หรอกครับ ขนาดใหญ่กว่า เครื่องใหญ่กว่า ออฟชั่นจัดเต็มกว่า
ถ้า HRV ราคาพอๆกะ Juke และ Ecosport ก็แสดงว่า  Juke และ Ecosport นี้กำไรเยอะมากนะครับ

ครับ! ผมถึงเลยออกตัวไงครับว่า "ในความเข้าใจผม...." ผมก็มองไปว่ามันคอมแพคคอสโอเวอร์เหมือนกัน โดยที่ไม่ได้ดูสเปก ถ้าผมเข้าใจผิดไปขออภัยด้วยครับว่ารถมันคนละเซ็กเม้นท์กัน พอดีว่าผมยังไม่เห็นสเปกของฮอนด้ารุ่นนี้ครับ...

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แพงครับ แต่ทำใจได้ ;)

ออฟไลน์ KyOcHiR0

ผมว่าเกินมานิดหน่อยสมเหตุสมผล มีเหตึผลมากมายเลย แต่ขี้เกียจพิม 555
HeLLo!!

ออฟไลน์ AkE

8.6แสน- 1.1ล้านคับผมว่า

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
ค่อนข้างมั่นใจว่าตัว ท็อปจะราคาประมาณ1,0xx,xxx และไม่เกิน1,100,000 ซึ่งราคานี้สมเหตุสมผลครับเมื่อเทียบกับข้าวของที่ได้มา ซึ่งถ้าไม่นับขนาดตัวรถกับขนาดเครื่องยนต์ได้optionเยอะกว่าcrv top อีกนะครับ  ส่วนเรื่องถ้ามันจะขายแพงกว่า eco sport และ juke ไปบ้างก็ไม่แปลกครับ เพราะเอาจริงๆขนาดของ hrv มันใหญ่กว่าพอสมควรนะครับ ขนาดมันใกล้เคียงกับ suburu xv เลยแหละ  แถมได้เครื่อง ใหญ่กว่า optionมากกว่า ราคานี้โอเคแล้วแหละครับ  ไม่เข้าใจทำไมบางคนบอกว่าแพง civic top ไม่ได้ของเท่านี้ยังทะลุล้านเลยครับ

ออฟไลน์ @croissant@

• Newbie
  • *
ผมว่าแพงและไม่น่าเกินครับ
เปรียบเทียบราคาในอินโดนีเซียครับ
Civic-Top  447,000,000 รูปี คิดเป็นเงินไทย = 920,820 บาท
HRV-Top  350,000,000 รูปี คิดเป็นเงินไทย = 721,000 บาท
ส่วนต่างตั้ง 200,000 บาทเลยทีเดียว ดังนั้นผมว่าน่าเกลียดมากถ้า Honda ไทยจะตั้งราคาป้วนเปี้ยนล้านบาท

แต่ถ้าจะขายเกินล้านผมว่าควรเอาสเปกเดียวกับที่ขายในจีนครับซึ่งตัวท็อปเป็น AWD ครับ

Refer : http://www.honda-indonesia.com/product/HR-V/price

ออฟไลน์ GoatGoat

ตัวหลังคา Panoramic เครื่อง 1.8 ระบบ Safety ครบ ออฟชั่นแน่น เกินล้านก็ไม่แปลกครับ
ฮอนเค้าก็จัดตัวรองๆ 8-9 แสน ตัดออฟชั่นออกมาสำหรับผู้บริโภคที่คิดว่ารถคันนี้ไม่ควรเกินล้านครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ผมว่ารุ่นท๊อปต้อง ล้านนิดๆ เหมือนcivic 2.0เเน่เลยดูจากทรงเเล้ว...

ออฟไลน์ vellcap

Re: ถ้าหาก HR-V รุ่น Top ราคา 1.049 ล้าน คิดว่าอย่างไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 00:18:28 »
ถ้าจัดเต็มแบบกระทู้ข้างล่าง รุ่น Top ขอไม่เกิน 1.1 ล้านบาทครับ
แต่ถ้าไม่ได้ให้มาเต็มที่ก็อย่าเกิน 1 ล้านบาทครับ

ออฟไลน์ CoolBanana

• Newbie
  • *
Re: ถ้าหาก HR-V รุ่น Top ราคา 1.049 ล้าน คิดว่าอย่างไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 00:42:46 »
กลัวแต่จะเป็น 9.49แสน-1.159ล้าน  :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 00:44:20 »
สำหรับผมนะครับ

1.049ล้าน ถ้าได้ออฟชั่นอย่างที่กระทู้ข้างล่างบอก ผมซื้อนะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 00:47:32 »
ส่วนตัวคาดหวังราคาที่ไม่เกินล้าน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 00:56:10 »
Top 959,000 - 989,000 กำลังดีไม่น่าเกลียดครับ คือราคาประมาณฟรีด
ถ้าเกินล้านจะขายยาก แต่ก็พอขายได้อยู่