ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามbmw used carลองไม่ได้เหรอครับ  (อ่าน 5494 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
สอบถามbmw used carลองไม่ได้เหรอครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:45:13 »
คือสนใจbmw used car อยู่ศูนย์หนึ่ง แต่พอจะลองรถ เข้าบอกว่า ต้องจองก่อนถึงจะลองรถได้.เพราะbsi มีการlockเลขไมล์ ทำให้ลองรถไม่ได้ อันนี้จริงปะครับ. พอดีปกติซื้อรถมือ2ก็ลองทุกคันก่อนซื้อนะครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
Re: สอบถามbmw used carลองไม่ได้เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 12:01:20 »
จะซื้อที่ไหนก็ตามสบายแต่อย่าซื้อ used กับมิลลิเมตรเด็ดขาดนะครับ....เตือนด้วยความหวังดีอย่างยิ่ง
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

Re: สอบถามbmw used carลองไม่ได้เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 12:22:44 »
เเล้วปกติมันลองนถได้ปะครับ. ช่วยpmบอกหน่อยว่าทำไมไม่น่าซื้อศูนย์นี้ละครับ

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 12:42:16 »
ถึงแม้ว่าจะมีBSIแต่ถ้าลองแค่ไม่เกิน10กม.ไม่ได้ก็อย่าซื้อครับ ได้ข่าวศูนย์นี้แย่ในการafter serviceและมีความไม่ชอบมาพากลในการขายรถมือสองบ่อยๆ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 13:27:26 »
ถ้าไม่ใจร้อน รอดูคันนี้มั้ยครับ BMW  1-Series  Sedan  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 13:46:03 »
ของผมได้ลองขับนะครับ

ถ้าไม่ให้ลอง ผมจะไม่ยุ่ง และไม่ง้อ เดินออกเลย

คือมันมีผลกับตัดสินใจมาก หาคันใหม่ง่ายกว่า

0 ที่ไหนครับนี่ ทำไมเรื่องมากจัง
Cheercheers

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 14:35:33 »
ถึงแม้ว่าจะมีBSIแต่ถ้าลองแค่ไม่เกิน10กม.ไม่ได้ก็อย่าซื้อครับ ได้ข่าวศูนย์นี้แย่ในการafter serviceและมีความไม่ชอบมาพากลในการขายรถมือสองบ่อยๆ

ผมโดนมาแล้วครับ เขาไม่ให้ลองขับ
เราก็ไม่เอะใจ ไว้ใจเซล เพราะเซลเป็นเพื่อน ของเพื่อนแฟนผม
สรุป เกียร์มีอาการกระชาก เป็นเฉพาะจาก 1 ไป 2

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 17:05:00 »
เเล้วปกติมันลองนถได้ปะครับ. ช่วยpmบอกหน่อยว่าทำไมไม่น่าซื้อศูนย์นี้ละครับ

ถึงลองได้ก็อย่าเอาครับที่นี่ ย้อมรถกันจนขาดจิตสำนึก ข่าวแพร่สะพัดจนผู้คนเค้าเอือมระอา

ตอนนั้นผมก็ไม่เชื่อครับ อยากลอง....เลย "โดน" ซะ....หายบ้าไปครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 17:27:43 »
ถ้าไม่ให้ลองอย่ายุ่งครับ ที่อื่นมีเยอะแยะ ไหนๆก็จะจ่ายเงินเป็นล้าน ต้องมั่นใจว่าได้รถที่สมควรจ่ายจริงๆ เรื่องศูนย์ที่เค้าว่ากันลองไปหาข้อมูลดูก่อนครับ พูดในนี้คงไม่เหมาะ อีกอย่างผมก็ไม่เคยใช้บริการจากเค้า

รถ บีเอ็มตอนลองขับถ้าเป็นรถ USED CAR ให้สังเกตุอาการของเกียร์ดูโดยเฉพาะตอนเปลี่ยนจากเกียร์ 1 > 2 และตอนจะหยุดรถ ช่วงที่รถกำลังจะหยุดสนิท เพราะมีปัญหาเรื่องเกียร์กระตุกกันเยอะ ถ้าโชคดีแค่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์และอแด็ปเกียร์ใหม่ก็หาย แต่ถ้าท่านโชคไม่ดี งานเข้านะครับ เกียร์ลูกนึงลายตังค์ แต่ถ้าได้รถที่ดีมา รับรองท่านจะหลงรักมันเลยแหละ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2014, 17:36:43 โดย swan »

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 18:19:19 »
รถมือสอง ทุกคัน  ถ้าไม่ให้ลอง ให้สันนิษฐานไว้เลยว่า รถมีปัญหาแน่นอนครับ ...  อย่าซื้อเด็ดขาด ..
I have enough of making money. Now I want to make time.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 18:34:13 »
คือเล็งf30กับe90ไว้นะครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 18:53:59 »
ลองได้ครับ ผมลองคันที่สนใจ ลองได้หมดครับ BM นี่แหละครับ ลองไม่ได้ ไปที่อื่นครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 20:54:20 »
ต้องลองได้ครับ และต้องลองได้แบบไม่มีเงื่อนไขด้วยครับ

เคยไปเตนท์รถเจ้านึง จะลอง Alphard ถ้าพอใจจะซื้อ
เค้าบอกไม่ได้ ต้องซื้อก่อนถึงจะให้ลอง เลยเดินออกอย่างไวเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 08:55:42 »
ยืนยัน นอนยัน นั่งยันครับ รถทุกคัน มือสอง ทุกรุ่นที่ยี่ห้อ แม้ว่าท่านชอบแค่ไหน ถ้าไม่ให้ลอง ให้ตัดใจ หาคันใหม่ครับ เพราะถ้าฝืน ท่านจะเสียใจภายหลังครับ ถ้าไม่ให้ลอง ให้มองว่ามันคือขยะครับ จริงๆครับ
 :)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 14:59:02 »
รถใหม่ ยังต้องลองเลยนะครับ

นับประสาอะไรกับรถมือสอง ที่ใครก็ไม่รุใช้มาก่อนเรา ไม่ลองคงไม่กล้าซื้อหรอกครับ

คิดได้อีกอย่างว่า เค้าไม่กล้าให้เราลอง เพราะกลัวเราเจออะไรไม่ดีเข้าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 06:07:22 »
ถ้าขับไม่ดียินดีคืนเงินจองทุกกรณี ป่ะล่ะ  :)

ปล.
ซื้อรถไว้ขับนะครับ ไม่ได้ไว้ตั้งโชว์อย่างเดียว