ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ด่วน! รายละเอียด All New Nissan X-Trail เริ่มแค่ 1.172 ล้านบาท แถมประกัน ++  (อ่าน 14793 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
เปิดราคามาสวยมากครับ
ผมว่างานนี้นอกจาก CRV กับ CX5 จะโดนดึงยอดไปบางส่วนแล้ว คงแทบจะบอกลาเจ้า Captiva ได้เลยล่ะมั๊งเนี่ย
วันสองวันนี้ สงสัยเป็นช่วงฤกษ์ดี เปิดตัวรถใหม่พร้อมกันหลายค่ายเชียว อิอิ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ราคาแบบนี้เหมาะสำหรับรถครอบครัวจริงๆครับ

หน้าหลังนั้งสบาย มีแถว 3 สำหรับเจ้าตัวน้อย เครื่อง 2.0 แรงบิทก็ปาไป 200 แล้ว

ใครมีครอบครัวน่าจะเหมาะสมสุดๆละครับ

ออฟไลน์ Auto

ราคาเป็นมิตรน่าคบหามาก   ตัว TOP  ประตูท้ายไฟฟ้าหลังคาพาโนรามิก  ไม่แพงอย่างที่คิด    
สามารถดึงยอดจากค่ายอื่น ๆ ได้พอสมควร    เห็นด้วยกับด้านบน บอกลา  แคปติวาเบนซิน 2.4 ได้เลย  

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
เปิดราคามาแบบนี้ CR-V CX-5 สะเทือนแน่ๆ แต่ CX-5 ยังมี ช่วงไมเนอร์ให้แก้เกมอยู่ เพราะรถยังไม่ไมเนอร์เชนจ์เลย

XV น่าจะกระทบไม่มาก เพราะตัวรถ รูปร่าง ลูกค้าน่าจะคนละกลุ่มอย่างชัดเจน

แต่ แคปติว่านี่สิ น่าจะหนักเลย

ออฟไลน์ Smart

ในเรื่องความนุ่มสบายของช่วงล่าง...ผม vote ให้ Nissan เป็นเบอร์ 1 ในบรรดาค่ายรถญี่ปุ่นด้วยกันครับ...(ไม่นับ Lexus นะ 55)
 :)

ออฟไลน์ LoveYouToo

• Full Member
Re: +++ ด่วน! รายละเอียด All New Nissan X-Trail เริ่มแค่ 1.172 ล้านบาท ++
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 16:01:32 »
กระทู้ก่อนหน้า ว่า X-Trail ไว้เยอะ พอราคาออกมา ถึงกลับด่าไม่ลง :o
ขอให้ขายดีนะครับ ;D
และอย่าลืมเพิ่มม่านถุงลมไวๆ

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
เสียดายมาก นิสสันจัดเต็มจริงๆ ได้เจ็ดที่นั่งด้วย
ไม่น่าออก Camry มาก่อนเล้ยยย

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ในเรื่องความนุ่มสบายของช่วงล่าง...ผม vote ให้ Nissan เป็นเบอร์ 1 ในบรรดาค่ายรถญี่ปุ่นด้วยกันครับ...(ไม่นับ Lexus นะ 55)
 :)

มันต้องดูเป็นรุ่นๆ ไปรึเปล่าครับ พูดแบบนี้แสดงว่าไม่เคยนั่ง Nissan GT-R

ออฟไลน์ Anvers30

ผมชอบนิสสันตั้งราคาในหลายๆ รุ่นนะ คนชอบไปคิดว่าแพงแน่ๆ แต่ระยะหลังเค้าก็ตั้งแบบเจียมตัว สมเหตุสมผลดี ออปชั่นก็ครบครัน (ถ้าถุงลม 4-6 ใบทุกรุ่นจะเพอร์เฟค) ขอชมเชย เอาใจช่วยให้ยอดกระฉูดนะครับ ;)

ออฟไลน์ johnlee

ถือว่าแก้เกมส์จาก พัลซ่า ได้ดี อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ jakkajee

มันต้องอย่างนี้ ทำราคามาดี ที่เดียว

ชื่นชม ครับ กำไรน้อยลงไปบ้าง แต่เน้นการเติบโต และฐานลูกค้าต่อแบรนด์

เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ fishfinger

นึกถึงพ่อบ้านเรียบร้อย ทำงานบ้านแทนภรรยา เอาเงินให้ภรรยาหมด
ใช้งานอะไรทำได้หมด =  X-Trail จริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอชมเลย ผมว่ามันสวยนะรุ่นนี้

ออฟไลน์ YZA

7 ที่นั่งทุกรุ่น.....น่าจะขายได้เพราะเรื่องนี้แหล่ะ

ออฟไลน์ aood!e

ผมเจอเนื้อคู่แล้ว  2.0V จบ ประหยัด แรงบิด200 พอ   ไปกัน5คน สบาย

ออฟไลน์ 9666_KK

• **
1. CR-V, CX-5, Captiva, XV. ทั้งหมดคือคู่แข่งตรง...ใช่มั้ยครับ
2. แล้วเจ้า X-Trail นี้ก็แสดงว่า โครงสร้างพื้นฐานก็น่าจะมาจาก ซิลฟี่ หรือเปล่าครับ
3. แล้วส่วนต่างระหว่าง 2.0V  vs.  2.5V. สองแสนกว่าบาท กับสิ่งที่ได้มาคิดว่าคุ้มหรือเปล่าครับ
4. มูนลูฟที่ได้มา เวลากลางวันในเมืองไทยนี่ จะไม่เป็นเตาอบเหรอครับ (ผมว่าฟิล์มน่าจะเอาไม่อยู่นะ แต่ถ้าจะติดมืดเลยแล้วจะเอามาเพื่อ...)เพราะจากรูปไม่เห็นมีฉากเลื่อนปิด

สงสัยเยอะเพราะอยากได้ครับ รักพี่เสียดายน้องอยู่เลยคิดไม่ออก

ออฟไลน์ baddream11

นิสสัน คุณมาถูกทางแล้ว ขายดีแน่นอน ฟันเฟิร์ม!! :o

Dongfang Bubai

1. CR-V, CX-5, Captiva, XV. ทั้งหมดคือคู่แข่งตรง...ใช่มั้ยครับ
2. แล้วเจ้า X-Trail นี้ก็แสดงว่า โครงสร้างพื้นฐานก็น่าจะมาจาก ซิลฟี่ หรือเปล่าครับ
3. แล้วส่วนต่างระหว่าง 2.0V  vs.  2.5V. สองแสนกว่าบาท กับสิ่งที่ได้มาคิดว่าคุ้มหรือเปล่าครับ
4. มูนลูฟที่ได้มา เวลากลางวันในเมืองไทยนี่ จะไม่เป็นเตาอบเหรอครับ (ผมว่าฟิล์มน่าจะเอาไม่อยู่นะ แต่ถ้าจะติดมืดเลยแล้วจะเอามาเพื่อ...)เพราะจากรูปไม่เห็นมีฉากเลื่อนปิด

สงสัยเยอะเพราะอยากได้ครับ รักพี่เสียดายน้องอยู่เลยคิดไม่ออก

อ่านในวิกิพีเดียนะคะ
x-trail รุ่นที่แล้วบอกชัดเจนว่าใช้พื้นฐานเดียวกับรถ c segment แต่รุ่นใหม่ไม่ได้บอกว่าใช้ v platform ร่วมกับ sylphy หรือใช้ d platform ร่วมกับ teana ค่ะ
ในวิกิเขียนว่าใช้พื้นฐานตามรูปแบบการผลิต CMF ซึ่งไม่ได้ระบุชัดเจนว่าเป็น platform ไหน แต่ถ้ามองชิ้นส่วน part ประกอบ interior รถ
ดูเหมือนจะมาจาก Teana เยอะนะคะ รอผู้รู้มาฟันธงอีกทีค่ะว่า CMF ของ x-trail รุ่นนี้ใช้ platform จากรถรุ่นไหนค่ะ

ออฟไลน์ aood!e

ตารางดาวน์

ออฟไลน์ ihatecops

• **
หรือต้องขอบคุณ Honda HR-V ที่ออกมากดดันก่อน อิอิอิ  ;D

ผู้บริโภคซื้อกันสนุกเลย

ออฟไลน์ PREM

เปิดราคามาน่าสนใจ คนที่อยากได้ 7 ที่นั่งคงไม่ต้องไปมองตัวอื่นแล้ว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ jajaboss

HRV แอบเซ็ง ;D
2.0V น่าจะขายดี ส่วนใครอยากได้ airbag เพิ่มเชิญ 2.5
ส่วนใครขับ L33 เชิญทำใจ5555

ออฟไลน์ gresailda

• Newbie
  • *
  • Emission Analytiker

x-trail รุ่นที่แล้วบอกชัดเจนว่าใช้พื้นฐานเดียวกับรถ c segment แต่รุ่นใหม่ไม่ได้บอกว่าใช้ v platform ร่วมกับ sylphy หรือใช้ d platform ร่วมกับ teana ค่ะ
ในวิกิเขียนว่าใช้พื้นฐานตามรูปแบบการผลิต CMF ซึ่งไม่ได้ระบุชัดเจนว่าเป็น platform ไหน แต่ถ้ามองชิ้นส่วน part ประกอบ interior รถ
ดูเหมือนจะมาจาก Teana เยอะนะคะ รอผู้รู้มาฟันธงอีกทีค่ะว่า CMF ของ x-trail รุ่นนี้ใช้ platform จากรถรุ่นไหนค่ะ

CMF Platform เป็น Platform รูปแบบใหม่ที่ใช้ร่วมกัน ระหว่างเครือ Nissan และ Renault ครับ โดยเป็นรถยนต์กลุ่มแรกๆที่ได้ใช้ Platform นี้
โดย X-TRAIL ใหม่จะใช้ Platform ร่วมกับ Rouge, Qashqai จากฝั่ง Nissan และ Espace, Scenic, Laguna และอื่นๆจากฝั่ง Renault ครับ :o
'09 Mazda 2 1.5 MZR
'09 Kia Soul 1.6 CRDI
'14 Nissan Juke 1.6 HR

Dongfang Bubai

CMF Platform เป็น Platform รูปแบบใหม่ที่ใช้ร่วมกัน ระหว่างเครือ Nissan และ Renault ครับ โดยเป็นรถยนต์กลุ่มแรกๆที่ได้ใช้ Platform นี้
โดย X-TRAIL ใหม่จะใช้ Platform ร่วมกับ Rouge, Qashqai จากฝั่ง Nissan และ Espace, Scenic, Laguna และอื่นๆจากฝั่ง Renault ครับ :o

พอดีอ่านเจอว่าทั้งสองค่ายแจ้งไว้ว่า CMF ไม่ใช่ platform อย่างที่เข้าใจกันค่ะ แต่เป็น manufacturing system
สำหรับใช้กับรถหลายขนาด concept คล้ายๆ กับที่ vw ทำ MQB แต่พอบอกว่าไม่ใช่ platform ก็เลยไม่รู้ว่า ผลิต platform มาใหม่
อีกรุ่น หรือว่าเอาของรุ่นอื่นมาพัฒนาต่อค่ะ

ออฟไลน์ frame@kk

โดยรวมโอเคหมด แต่แอบติดเล็กๆ ส่วนต่าง 2.0v กับ 2.5v มันแลดูเยอะเกินไปถ้าห่างกันไม่เกิน 2 แสนราคาจะโอมากเลย

ออฟไลน์ dht_tubes

ติดอย่างเดียว ผมไม่ชอบหน้าตารถนิสสันเอาสะเลย เพราะฉนั้น นิสัยต้องดีนะ คบหาแล้วต้องสบายใจ ^^

แจ๋วอ่ะครับ เปรียบเทียบได้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

ราคาถูกกว่าที่คาดเยอะเลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สุดยอดฟรีค่าแรง 3 ปี
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD