ผู้เขียน หัวข้อ: User's Review >> Mitsubishi Pajero Sport 3.2 GT (First Model)  (อ่าน 87377 ครั้ง)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: User's Review >> Mitsubishi Pajero Sport 3.2 GT (First Model)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 20:13:44 »
ขอบคุณครับ รีวิวอ่านสนุกครับ เสียดายฮุนไดด้วยครับ น่าจะได้เป็นครอบครัวเดียวกัน ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: User's Review >> Mitsubishi Pajero Sport 3.2 GT (First Model)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 21:14:33 »
ขอบคุณครับที่มาแชร์ ประสบการณ์ เคยแต่เข้าไปนั่งเฉยๆไม่เคยขับ อารมณ์ได้กระบะดี มากกว่า PPV (เทียบกับ navara 4d ใส่แค่รี่บอย)
แต่ไม่ชอบการตกแต่ภายในเท่าไรมันให้แค่อารมณ์ "ขับๆไปเถอะ ฉันไม่มีทางสวยไปกว่านี้แล้วแหละ"
ตกแต่งอะไรใส่ให้ดูดีขึ้นมาหน่อย ใส่สีตีไข่ลงไปหน่อยจะดีกว่านี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 21:26:20 »
สั้นกระชับ และมีข้อมูลมาแชร์โดยเฉพาะข้อมูลกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับรถหลังจากใช้งานไปสักพัก อันนี้ผมกับ J!MMY คงหาโอกาสเอารถหลายๆรุ่นมาทำได้น้อยเต็มที ดังนั้นเราเติมเต็มซึ่งกันและกันครับ

ตอนนี้น้ำหนักผมลงจาก 148 มาแตะ 139 แล้ว แต่เดาว่าน่าจะยังหนักกว่าคุณเยอะเนาะ

Pajero Sport เป็นรถที่ผมมองจากข้างนอกแล้ว...มีอะไรดีวะ?
แต่พอขับ..เห้ย..เห้ย..ไม่ใช่ขี้ๆแล้ว

แน่นอน การตอบสนองด้านอัตราเร่งผมยังไม่ประทับใจเท่าไหร่ ช่วงออกตัวมันหนืดจริง แต่พอลอยลำแล้ว
ก็ไม่เลวเลย แต่ในแง่การขับสนุก ผมยกให้ Fortuner มากกว่า

Mitsubishi กลับมาชนะใจผมตรงเรื่องช่วงล่าง ไม่คิดเลยว่ามันจะให้ความนุ่มสบายแบบนั้น ก่อนหน้าลองขับ
ก็คิดว่ามันคงเป็นเหมือนไตรตัน เหมือนรถกระบะ แต่อันนี้ไม่เลย เทียบกับ CR-V Gen 2 ของพ่อผมแล้ว
ผมคิดว่า Mitsu สบายกว่าแบบเห็นได้ชัด

จะอย่างไรก็ตามแต่ ดูเหมือนคนตัวใหญ่จะชอบมัน หัวหน้าฝ่ายผม เพิ่งจองไปคันนึง แต่เป็นรุ่น 2.5GT ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 21:33:01 »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว  :D

รถ PPV          PJS เป็นตัวเลือกแรกสำหรับผม
ปีก่อนนู้นพ่อผมจะออกรถ ผมอุตส่าห์ไปดู ไปลอง PJS มาแนะนำพ่อผม
แต่พ่อผมเค้าไม่เอา ดันไปเอา MU7 ด้วยเหตุผลทีมันนุ่มเวอร์ๆ (อันนี้นุ่มจิงๆ)
แต่เบาะแถว 2 ผมว่า MU7 กว้างกว่า PJS นะ แต่นั่งไม่สบายเท่า PJS  ;D
แล้วถ้าจำไม่ผิด PJS ไม่มีแอร์ที่เบาะแถว 2 แต่ MU7 มี :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 23:33:34 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้มิตซู และก็หลงรักมิตซูอยู่ บ้านผมก็ใช้มิตซูอยู่ 2 คัน อัลติมาตัวท๊อป 1 คัน triton ตัวท๊อป อีก 1 คัน แต่ว่าคันต่อไปผมอาจจะไม่ใช่มิตซูแล้ว เพราะความรู้สึกผมเริ่มเปลี่ยนไปตั้งแต่เมื่อวานนี้(20/1/10) เอาไทรทันไปเข้าศูนย์เพราะครบ 130,000 km ก่อนเข้ากับหลังเข้าหน้าคนละสีเลย ยอมรับว่าการบริการของศูนย์ค่อนข้างดี แต่ทำไมเปลี่ยนสายพานราวลิ้นถึงแพงขนาดนี้ ค่าใช้จ่ายที่แจ้งมาคือ 2x,xxxบาท หากได้ส่วนลดก็จะลดได้ 10% ผมเองก็ไม่ได้คาดว่ามันจะขึ้นถึงเลข 2 เลย

จากความคิดที่ว่าเสียคชจ.ประมาณ1,500บาท/5,000กม.ก็จะกลายเป็น สองพันกว่าๆ ผมชักไม่มั่นใจว่าผมเดินมาถูกทางหรือเปล่าที่มาหลงรักมิตซู ผมควรจะทนหรือควรจะทิ้งมันดี แต่ความรู้สึกผมในตอนนั้นคือมั้นอึ้งไปหมดครับ :'(

2x,xxxบาท เลยหรอครับ vigo ผม ไม่ถึง 5000 นะถ้าจำไม่ผิด ถ้ามันใช่สายพานไทร์มิ่ง

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 01:18:38 »
ชอบตรงนี้ "ผมไม่สนปากคนอื่นอยู่แล้ว ขอรถที่วัดกันด้วยคุณภาพล้วนๆ"
เอาไปเลย 10 10 10 คิดกันแบบนี้เยอะๆ ต่อไปคงมีรถตัวเลือกดีๆ ให้คนไทยได้ใช้กันอีกมากกว่านี้ หวังว่า

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:17:38 »
อ่านแล้ว ก็น่าสนใจดีนะรุ่นนี้

ขอบคุณสำหรับ สิ่งดีๆ ที่มาแบ่งปันให้กันตลอดมา

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:50:32 »
ตอนนี้น้ำหนักผมลงจาก 148 มาแตะ 139 แล้ว แต่เดาว่าน่าจะยังหนักกว่าคุณเยอะเนาะ

ถ้าแบบนี้คงต่างกันไม่เยอะแล้วหละครับ  :D ;D

ขอบคุณท่านอื่นๆ ด้วยนะครับสำหรับคำติชม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:52:51 »
ขอบคุณครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 12:51:02 »
ใช้ Triton อยู่ครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ชอบรุ่นนี้มากๆ แต่ทำมั้ยทำไม มิตซูชอบใส่เสื้อวินมอเตอร์ไซค์อยู่เรื่อยเลย
ไม่รู้จะกั๊กอุปกรณ์ไปถึงไหน สมัยที่ Triton ออกใหม่ๆ ก็ชื่นชมที่ตัวท้อปให้อุปกรณ์เยอะเหนือใคร
พอวิโก้ไมเนอร์เชนจ์เท่านั้นล่ะ โห เจ้าพ่อออพชั่นเลย มาครบในด้านอุปกรณ์ช่วยการทรงตัวและความหรูหรา
ปัจจุบันนี้ก็ยังไม่ยอมเอา VG Turbo มาซักที จะปล่อยให้รอรอบไปไหนเนี่ย? :o

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 13:05:37 »
ผมว่าปาเจโร่เป็นรถที่โดยรวมดีที่สุดในคู่แข่งตลาด ส่วนกระบะผมก็ให้ไทรทันนะ (ตอนนี้ใช้ พลัส4ประตู ออโต้)
เคยไปกินข้าวตามร้านอาหารบางโต้ะก็คุยกัน ออกทำไมยี่ห้อนี้เป็นมันจะออกฟอจูนเนอร์ไม่ก็วีโก้ดีกว่า
ฟังแล้วคันปากแต่ก็ปล่อยพวกเค้าคุยน้ำลายฟุ้งไปเหอะ รู้ๆกันอยู่ สำหรับผมความเร็วอัตราเร่งนี่ส่วนหนึ่งก็พอสมควร
แต่สำคัญสุดคือระบบช่วงล่างมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 16:46:46 »
ขอบคุณสำหรับ Review ดีๆครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 21:02:35 »
เหอะๆ

แวะมาอ่านรีวิวรถตัวเอง (แต่ของคนอื่น)

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ^^

(ว่าแต่ตอนนี้ออกมาได้กี่เดือนแล้วครับเนี่ย???)

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 21:16:47 »
ได้ยินเค้าว่ามาว่า

เฟืองท้ายเคลมได้นะครับ

ลองทำเรื่องดู  ;)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:57:18 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ละเอียดและเข้าใจง่ายดี  ;)
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:48:34 »
เหอะๆ

แวะมาอ่านรีวิวรถตัวเอง (แต่ของคนอื่น)

(ว่าแต่ตอนนี้ออกมาได้กี่เดือนแล้วครับเนี่ย???)

ม.ค. นี้ก็ 13 เดือนพอดีครับ ออกตั้งแต่ต้นเดือน ธ.ค. 51
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:49:46 »
ได้ยินเค้าว่ามาว่า

เฟืองท้ายเคลมได้นะครับ

ลองทำเรื่องดู  ;)

มีเพื่อนสมาชิกบางท่านลองไปเคลมแล้วจริง แต่บางท่านเคลมก็ไม่หาย บางท่านแรกๆ ดังไม่มาก เคลมกลับมาดังกว่าเก่าอีก ก็เลยยังปล่อยไว้ก่อน

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:59:09 »
เหอะๆ

ม.ค. นี้ก็ 13 เดือนพอดีครับ ออกตั้งแต่ต้นเดือน ธ.ค. 51

ของผมรับรถวันที่ 11 เมษายน 2552 ครับ

เลขไมล์ก็เกือบๆ 50,000 กิโลเมตรแล้ว (ใช้โหดจริงวุ๊ย)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:59:19 »
เหอะๆ

ของผมรับรถวันที่ 11 เมษายน 2552 ครับ

เลขไมล์ก็เกือบๆ 50,000 กิโลเมตรแล้ว (ใช้โหดจริงวุ๊ย)

แบบนี้เขาเรียก "ใช้คุ้ม" ครับ ผมยังอยู่ 7,100 เอง

ออฟไลน์ ?????

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 14:42:47 »
ตอนนี้ใช้พลัสอยู่

แต่อ่านแล้วชื่นใจยังไงไม่รู้ เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน

และตอนนี้ก็รู้สึกว่า ทำไม เจ้าปา เห็นบนถนนเยอะขึ้นมากๆ โดยเฉพาะ

สีดำป้ายแดง 

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 16:30:47 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

เยี่ยมไปเลย

ก่อนพี่สาวผมจะจอง Fortuner เมื่อปลายปี พี่สาวมีความคิดจะออกตัวนี้เลย แต่เครื่อง 2.5 ราคาประมาณ 1.1 ล้าน

แต่วันที่ได้ไปลอง 3.2GT เมื่อลองเข้าไปนั่งดูภายใน พี่สาวลองขับ เค้าบอกว่าออฟชั่นน้อยจริงๆแหละ  แถมเสียงเครื่องดังมาก  แล้วตัวเค้าเองก็บอกว่า แล้วถ้า 2.5 มันจะไม่ยิ่งอืดหรือเนี้ย    ทั้งๆที่ช่วงล่างนั่งสบายดี  ไม่เหวี่ยงเท่าไหร

เท่านั้นแหละ บ่ายวันนั้น พี่สาวลงทุนไปเช่า Fortuner จาก Budget เชียงใหม่ ตัว MC มาขับ หนึ่งวัน ( ลงทุนมาก ประมาณ 3พันต้นๆ )  สิ่งเดียวที่เค้าติ คือ  นี่ตกลงยางมันแข็ง หรือว่า ช่างล่าง มันกระด้างเนี่ย  ผมเลยบอกว่าช่วงล่างมันแข็งหน่อยนะ  รถเขย่าหน่อยนะ  แต่ส่วนอื่น ดีหมด ในความคิดของผู้หญิงคนนึง โดยที่ผมไม่ได้บอกอะไรเกี่ยวกับรถทั้งสองรุ่นเลย

สรุป วันรุ่งขึ้น เค้าเลยไปจอง Fortuner 4*2 3.0AUTO  สีเทาดำ  โดยผมเป็นผู้นำพา  จากนั้นก็รอไปเลย กุมพา คร้าบบ แล้วเดี๋ยวถ้าพี่สาวรับรถมา  ถ้าเค้าปล่อยรถ ผมจะนำมารีวิวนะครับ  ( คงยาก เพราะ วันที่ผมลองกะรถเช่า ผมตะบี้ตะบันเหยียบมาก  จนเค้าบอกว่า ตอนนี้อยากระบายอะไรก็ทำ ถ้าได้รถมาแล้ว ไม่ได้นะเฟร้ยยย )
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 16:44:00 »
เหอะๆ

แบบนี้เขาเรียก "ใช้คุ้ม" ครับ ผมยังอยู่ 7,100 เอง

โห.....

ใช้น้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 18:15:20 »
ตอนนี้ใช้พลัสอยู่

แต่อ่านแล้วชื่นใจยังไงไม่รู้ เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน

และตอนนี้ก็รู้สึกว่า ทำไม เจ้าปา เห็นบนถนนเยอะขึ้นมากๆ โดยเฉพาะ

สีดำป้ายแดง 

เช่นกันครับ ช่วงแรกที่ออกรถกว่าจะเจอ ได้แค่สัปดาห์หละครั้ง ตอนนี้ผมเห็นทุกวัน บางทีเจอทั้งเช้า-เย็นเลย

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 18:17:10 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

เยี่ยมไปเลย

ก่อนพี่สาวผมจะจอง Fortuner เมื่อปลายปี พี่สาวมีความคิดจะออกตัวนี้เลย แต่เครื่อง 2.5 ราคาประมาณ 1.1 ล้าน

แต่วันที่ได้ไปลอง 3.2GT เมื่อลองเข้าไปนั่งดูภายใน พี่สาวลองขับ เค้าบอกว่าออฟชั่นน้อยจริงๆแหละ  แถมเสียงเครื่องดังมาก  แล้วตัวเค้าเองก็บอกว่า แล้วถ้า 2.5 มันจะไม่ยิ่งอืดหรือเนี้ย    ทั้งๆที่ช่วงล่างนั่งสบายดี  ไม่เหวี่ยงเท่าไหร

เท่านั้นแหละ บ่ายวันนั้น พี่สาวลงทุนไปเช่า Fortuner จาก Budget เชียงใหม่ ตัว MC มาขับ หนึ่งวัน ( ลงทุนมาก ประมาณ 3พันต้นๆ )  สิ่งเดียวที่เค้าติ คือ  นี่ตกลงยางมันแข็ง หรือว่า ช่างล่าง มันกระด้างเนี่ย  ผมเลยบอกว่าช่วงล่างมันแข็งหน่อยนะ  รถเขย่าหน่อยนะ  แต่ส่วนอื่น ดีหมด ในความคิดของผู้หญิงคนนึง โดยที่ผมไม่ได้บอกอะไรเกี่ยวกับรถทั้งสองรุ่นเลย

สรุป วันรุ่งขึ้น เค้าเลยไปจอง Fortuner 4*2 3.0AUTO  สีเทาดำ  โดยผมเป็นผู้นำพา  จากนั้นก็รอไปเลย กุมพา คร้าบบ แล้วเดี๋ยวถ้าพี่สาวรับรถมา  ถ้าเค้าปล่อยรถ ผมจะนำมารีวิวนะครับ  ( คงยาก เพราะ วันที่ผมลองกะรถเช่า ผมตะบี้ตะบันเหยียบมาก  จนเค้าบอกว่า ตอนนี้อยากระบายอะไรก็ทำ ถ้าได้รถมาแล้ว ไม่ได้นะเฟร้ยยย )

ถ้าเป็นการตัดสินใจของผู้หญิง ผมรู้สึกไม่แปลกนะ เพราะ Fortuner ดูดีที่การตกแต่ง แถมเจอเสียงเครื่องดังนี่สำหรับผู้หญิงแทบจะจบเกมตรงนั้นเลย

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 18:39:24 »
รีวิวได้ดีครับ

สำหรับผม รถรุ่นนี้ มีข้อติที่่สำคัญหน่อย อยู่ข้อเีดียว ก็คือ เรื่องเสียงเครืองมันดังไปหน่อย

ซึ่งผมเชื่อว่า มีหลายคนที่ได้มาพบเรื่องนี้ ตอนทดลองขับ แล้วพาลทำให้เปลี่ยนใจไปออก Fortuner แทน

ถ้า Mitsu ไม่หาวิธีแก้ไขเรื่องนี้อย่างจริงจัง  ผมว่า ยอดขายมันก็ได้แค่ราวๆ 1 ใน 3 ของ Fortuner ไปจนกว่าจะหมดอายุโมเดลแหละ

ออฟไลน์ ?????

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:32:13 »
รีวิวได้ดีครับ

สำหรับผม รถรุ่นนี้ มีข้อติที่่สำคัญหน่อย อยู่ข้อเีดียว ก็คือ เรื่องเสียงเครืองมันดังไปหน่อย

ซึ่งผมเชื่อว่า มีหลายคนที่ได้มาพบเรื่องนี้ ตอนทดลองขับ แล้วพาลทำให้เปลี่ยนใจไปออก Fortuner แทน

ถ้า Mitsu ไม่หาวิธีแก้ไขเรื่องนี้อย่างจริงจัง  ผมว่า ยอดขายมันก็ได้แค่ราวๆ 1 ใน 3 ของ Fortuner ไปจนกว่าจะหมดอายุโมเดลแหละ

เมื่อวาน พลัสของผมจอดคู่กับ สตราด้า เห็นเจ้าสตราด้าสตาทเครื่อง ไหงมันเงียบกว่าของเราหว่า

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 15:19:03 »
เคยขับระยะนึง มันเป็นรถที่ดีคันหนึ่งเลย ติดที่แอร์แถวหลังอย่างเดียว

Review เยี่ยมเลย
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ stop.kun

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 15:21:26 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้มิตซู และก็หลงรักมิตซูอยู่ บ้านผมก็ใช้มิตซูอยู่ 2 คัน อัลติมาตัวท๊อป 1 คัน triton ตัวท๊อป อีก 1 คัน แต่ว่าคันต่อไปผมอาจจะไม่ใช่มิตซูแล้ว เพราะความรู้สึกผมเริ่มเปลี่ยนไปตั้งแต่เมื่อวานนี้(20/1/10) เอาไทรทันไปเข้าศูนย์เพราะครบ 130,000 km ก่อนเข้ากับหลังเข้าหน้าคนละสีเลย ยอมรับว่าการบริการของศูนย์ค่อนข้างดี แต่ทำไมเปลี่ยนสายพานราวลิ้นถึงแพงขนาดนี้ ค่าใช้จ่ายที่แจ้งมาคือ 2x,xxxบาท หากได้ส่วนลดก็จะลดได้ 10% ผมเองก็ไม่ได้คาดว่ามันจะขึ้นถึงเลข 2 เลย

จากความคิดที่ว่าเสียคชจ.ประมาณ1,500บาท/5,000กม.ก็จะกลายเป็น สองพันกว่าๆ ผมชักไม่มั่นใจว่าผมเดินมาถูกทางหรือเปล่าที่มาหลงรักมิตซู ผมควรจะทนหรือควรจะทิ้งมันดี แต่ความรู้สึกผมในตอนนั้นคือมั้นอึ้งไปหมดครับ :'(

ผมก็ไปเปลี่ยนมาครับผม    Triton  ช่วงนั้นได้ส่วนลด+นัดหมายล่วงหน้า  ไม่ถึง 7,000 ครับผม

ออฟไลน์ mokey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 14:20:03 »

ผมอีกคนที่อยากเห็นภาพนอกสถานที่บ้าง(นอกบ้าน) แต่โดยรวมก็ชอบครับ

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 22:47:28 »
ขอบคุณกับเนื้อหาดีๆ ;D