ผู้เขียน หัวข้อ: User's Review : Mazda Astina Popup คุณป้าที่ไม่ยอมถึงวัยทอง  (อ่าน 61257 ครั้ง)

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
Re: User's Review : Mazda Astina Popup คุณป้าที่ไม่ยอมถึงวัยทอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 18:12:17 »
ตอนรุ่นนี้ออกใหม่ๆ  ผมยังหนุ่มกระทงใกล้20
อยากมีไว้รับสาวเที่ยวมาก  ไฟ pop up เท่ห์โคตร
??????????????????....????????

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: User's Review : Mazda Astina Popup คุณป้าที่ไม่ยอมถึงวัยทอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 19:06:34 »
ปีกนกนั่นถูกเชื่อมมาเหรอครับ หรือว่าเดิมๆเป็นแบบนั้น!!  :o

GreenG

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 19:51:32 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 20:14:38 »
สมัยนั้นชอบมาก เชียร์ให้พ่อไปออก เชียร์ไม่ขึ้นเลยได้ เตารีดมาใช้

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 21:25:50 »
ปีกนกนั่นถูกเชื่อมมาเหรอครับ หรือว่าเดิมๆเป็นแบบนั้น!!  :o

น่าจะเป็นตัวปรับ มุม โท อิน หรือ โืท เอ้า อะคับ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 22:26:40 »
อย่างแรกขอบคุณครับ เป็นอีกบทความที่ผมชอบ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 22:58:13 »
ผ่านมา 20  ปีแล้ว คุณแดงยังหล่อเฟี้ยวอยู่เลย  ^-^

รอชม คุณแดง version ใส่ล้อน้องสอง อยู่ครับพี่ปอนด์ 

ออฟไลน์ PuppyKak

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 23:44:06 »
รถสภาพดีมากครับ !!

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 00:48:18 »
อยากได้รุ่นนี้มากกกกกกกกกก เคยเห็นอยู่คัน ทำ ดำด้าน ทั้ง คัน เห็นแล้ว อยากได้จริงๆๆ

ออฟไลน์ Jxxx

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 01:08:51 »

เดิมๆ ครับ ไว้ปรับมุม toe ที่ล้อหลังครับ

ออฟไลน์ Jxxx

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 01:09:29 »
เห็นหัวข้อกระทู้ก็นึกแล้วเชียว ว่าต้องเป็นคันนี้  ;D

ออฟไลน์ !ce

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:59:34 »
คุณป้ายังสวย ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :D
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:28:48 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:03:47 »
อ่านๆไปก็คุ้นๆไป ว่าเอ๊ เหมือนเคยอ่านที่ไหน อิอิ

รถสวยมากๆเลยครับ แอบเห็นหน้าปัด วิ่งมาแสนกว่าๆเองหรอครับ หุหุ

ออฟไลน์ pond_v

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 14:27:56 »

น่าจะเป็นตัวปรับ มุม โท อิน หรือ โืท เอ้า อะคับ

ช่ายแล้วครับ เป็นตัวปรับ Toe in ของล้อหลัง รู้สึกว่ารุ่นต่อมา ตาตี่ นี่จะเป็นแบบน๊อตเยื้องศูนย์แระ ไม่ใช่แบบนี้

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 14:29:03 »
ผ่านมา 20  ปีแล้ว คุณแดงยังหล่อเฟี้ยวอยู่เลย  ^-^

รอชม คุณแดง version ใส่ล้อน้องสอง อยู่ครับพี่ปอนด์ 

อิอิ รอเก็บงานเสียงกุกกักช่วงล่างอีกนิดนึงก่อนครับ  ;D

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 14:32:00 »
อยากได้รุ่นนี้มากกกกกกกกกก เคยเห็นอยู่คัน ทำ ดำด้าน ทั้ง คัน เห็นแล้ว อยากได้จริงๆๆ

ถ้าอยากหารถมาแต่งเล่นคันนึงนี่น่าสนนะครับ หาพวกเครื่องช้ำๆ แล้วก็ได้ ราคาไม่เกิน 80000 บาท เอามาลงเครื่อง GTX  Turbo อีกซัก 60000 บาท ทำช่วงล่างดีๆ เบรคดีๆ ผมว่าทั้งหมดไม่เกิน 200000 เอาไว้ขับหนุกๆ เสาร์ อาทิตย์ ;D

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 14:33:23 »
เห็นหัวข้อกระทู้ก็นึกแล้วเชียว ว่าต้องเป็นคันนี้  ;D

แฮ่ๆๆ มาแระอาจารย์ผมมมม ;D

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 14:49:32 »
สมัยนั้นชอบมาก เชียร์ให้พ่อไปออก เชียร์ไม่ขึ้นเลยได้ เตารีดมาใช้

หลายคนมีทัศนคติไม่ค่อยดีกับเรื่องของศูนย์บริการของ Mazda น่ะครับ แล้วก็เรื่องราคาขายต่อ ผมว่าเดาว่าป่านนี้ถ้าคุณ exodus ยังคงใช้เตารีดคันนี้อยู่ ราคาขายต่อน่าจะดีกว่าเจ้า Popup เป็นเท่าตัวเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 18:37:22 โดย pond_v »

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 16:09:55 »
ขอบคุณครับ

รถคันนี้คุ้นๆในเวปเดิมจริงๆด้วย

แต่สภาพรถดีมากๆเลยครับ ผมไม่เคยเห็นรถรุ่นนี้ในสภาพเดิมๆเลย

สมัยเรียนมหาลัย เพื่อนผมเคยใช้สีแดงนี่แหละ  แต่จนยับนั่งแล้วโดดๆเป็นกบเลย
แต่สุดท้ายชนพังหมด ตรงบริเวณแถวๆคูเมือง
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 16:11:00 »
รีวิวแจ่มมากครับ

รถก็ยังหล่ออยู่นะครับเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 22:14:25 »
คุณป๋ายังส่วยไม่สร่างเลยนะครับ  ;D

"- วาวล์รั่ว เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ขณะขับรถกลับบ้าน อยู่ดีๆ เครื่องสั่นเหมือนเดินไม่ครบสูบ ลากไปให้ช่างดู ปรากฎว่าช่างวัดกำลังอัดแล้ว สูบที่ 3 ไม่มีกำลังอัด จึงรื้อเครื่องออกมาปรากฎว่าวาวล์รั่ว ก็จัดการทำวาวล์ แล้วเลยถือโอกาส เปลี่ยนแหวนลูกสูบ ชาฟท์ก้านสูบด้วยเลยในคราวเดียวกัน แต่หลังจากทำแล้วดันมีเสียงวาวล์ดังแต๊กๆๆๆ ตลอดเวลา มีหลายคนบอกว่าให้ลองใช้น้ำมันเครื่องเบอร์หนืดๆ ผมลอง 0-50W แล้วก็ไม่หายดัง เลยปล่อยเลยตามเลย"

เสียงแต๊กๆ เกิดจาก สปริงในวาล์วอัตโนมัติ ที่วางอยู่บนก้านวาล์วเครื่่องยนต์ เสื่อมอะครับ หรือใส่วาล์วไม่ตรงกับก้านตัวเดิมของมัน (ช่างที่ 0 บอกมา)  ผมใช้ astina อยู่ครับ เป็นเหมือนกันแต่.....  X1R ช่วยท่านได้ อิอิ ( พี่ที่ 0 mazda แนะนำมาเอง ^^' แกว่าแนะนำไม่เป็นทางการนะไปลองดู ผมลองดูแล้วเสียงก็หายไปจริงๆ ครับ  ) ไอ้ตัววาล์วที่ว่าผมก็ไปซื้อมือ 2 มาแล้วเอาไปแช่น้ำมันเครื่องอยู่ไม่มีโอกาศเปลี่ยนซะที

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 23:47:21 »
ชอบไฟท้ายด้านหลังดูเก๋ ไม่เปลี่ยนแปลง

กำลังดูมือสองไปเรื่อยๆ

AnubisTT

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:14:46 »
รีวิวได้สุดยอดมากเลยครับพี่ปอนด์ วันหลังเอาเจ้า 3 มารีวิวด้วยนะครับ จะรอติดตามชมตอนต่อไปนะครับ อิอิ

ปล. ขอให้หาน็อตล้อ Mazda2 ได้เร็วๆนะคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:42:46 »
รักษารถได้เยี่ยมเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 18:26:16 »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวดีๆ

:)
..

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 22:39:53 »
รีวิวได้สุดยอดมากเลยครับพี่ปอนด์ วันหลังเอาเจ้า 3 มารีวิวด้วยนะครับ จะรอติดตามชมตอนต่อไปนะครับ อิอิ

ปล. ขอให้หาน็อตล้อ Mazda2 ได้เร็วๆนะคับ

คุณเซนท์ บริจาคน๊อตล้อ MZ3 ให้แล้วครับ ฝากไว้ที่ 55wash แต่ยังไม่มีเวลาไปเอาเลย  ;D

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 22:42:01 »
คุณป๋ายังส่วยไม่สร่างเลยนะครับ  ;D

"- วาวล์รั่ว เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ขณะขับรถกลับบ้าน อยู่ดีๆ เครื่องสั่นเหมือนเดินไม่ครบสูบ ลากไปให้ช่างดู ปรากฎว่าช่างวัดกำลังอัดแล้ว สูบที่ 3 ไม่มีกำลังอัด จึงรื้อเครื่องออกมาปรากฎว่าวาวล์รั่ว ก็จัดการทำวาวล์ แล้วเลยถือโอกาส เปลี่ยนแหวนลูกสูบ ชาฟท์ก้านสูบด้วยเลยในคราวเดียวกัน แต่หลังจากทำแล้วดันมีเสียงวาวล์ดังแต๊กๆๆๆ ตลอดเวลา มีหลายคนบอกว่าให้ลองใช้น้ำมันเครื่องเบอร์หนืดๆ ผมลอง 0-50W แล้วก็ไม่หายดัง เลยปล่อยเลยตามเลย"

เสียงแต๊กๆ เกิดจาก สปริงในวาล์วอัตโนมัติ ที่วางอยู่บนก้านวาล์วเครื่่องยนต์ เสื่อมอะครับ หรือใส่วาล์วไม่ตรงกับก้านตัวเดิมของมัน (ช่างที่ 0 บอกมา)  ผมใช้ astina อยู่ครับ เป็นเหมือนกันแต่.....  X1R ช่วยท่านได้ อิอิ ( พี่ที่ 0 mazda แนะนำมาเอง ^^' แกว่าแนะนำไม่เป็นทางการนะไปลองดู ผมลองดูแล้วเสียงก็หายไปจริงๆ ครับ  ) ไอ้ตัววาล์วที่ว่าผมก็ไปซื้อมือ 2 มาแล้วเอาไปแช่น้ำมันเครื่องอยู่ไม่มีโอกาศเปลี่ยนซะที

เอ่ออ มันคืออะไรอ่ะครับ  :o

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 23:03:51 »
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 23:41:17 »
ท่านที่มาอ่านทีแรก แล้ว งงๆ กับ ช่วงล่าง TTL ผมใส่รูปเพิ่มเติแล้วนะครับ อยู่ในหน้าแรก Rep สุดท้าย  น่าจะเห็นภาพชัดขึ้น ;D