ผู้เขียน หัวข้อ: เห็น VW - Audi บนถนนบ่อยขึ้นไหมน้ะ  (อ่าน 5069 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
เห็น VW - Audi บนถนนบ่อยขึ้นไหมน้ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 16:35:00 »
ปีนี้ สังเกตว่า เห็น VW Audi แทบจะ 3-4 วันต่อ 7 วันในสัปดาห์เลยนะ
VW --> Scirocco, Tuareg, Beetle,
Audi --> Q3, Q5, TT (แต่ไม่ค่อยเห็นตระกูล A...)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
Re: เห็น VW - Audi บนถนนบ่อยขึ้นไหมน้ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 17:18:49 »
เห็นคันจริง Q7 สวย ใหญ่ดี สวยกว่าในรูปมาก

ออฟไลน์ 2k

Re: เห็น VW - Audi บนถนนบ่อยขึ้นไหมน้ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 20:04:16 »
รู้สึกว่าตั้งแต่มีรีวิวgolf gtiออกมาเมื่อหลายปีก่อนหลังจากนั้นมีกอฟgtiบนท้องถนนเยอะแยะหนาตาขึ้นมาก ก่อนหน้านั้นแทบจะไม่เคยเจอเลยเป็นรถที่คนรักโฟล์คเฉพาะกลุ่มใช้กันเท่านั้น น่าสนใจว่าถ้าออดี้มีรีวิวออกมาแล้วจะได้รับการยอมรับมากขึ้นแบบกอฟไหม เป็นรถที่มีคุณภาพดีมากแต่ต้องมีใครสักคนบอกเล่าคุณงามความดีในตัวมันชัดๆ ติดที่ตัวแทนนำเจ้าคือยนตรกิจเหมือนกัน แต่ก็ฝากความหวังไว้กับอู่นอกได้ มีฐานลูกค้าสะสมมานานแล้วเหมือนกัน   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 20:38:32 »
รู้สึกว่าตั้งแต่มีรีวิวgolf gtiออกมาเมื่อหลายปีก่อนหลังจากนั้นมีกอฟgtiบนท้องถนนเยอะแยะหนาตาขึ้นมาก ก่อนหน้านั้นแทบจะไม่เคยเจอเลยเป็นรถที่คนรักโฟล์คเฉพาะกลุ่มใช้กันเท่านั้น น่าสนใจว่าถ้าออดี้มีรีวิวออกมาแล้วจะได้รับการยอมรับมากขึ้นแบบกอฟไหม เป็นรถที่มีคุณภาพดีมากแต่ต้องมีใครสักคนบอกเล่าคุณงามความดีในตัวมันชัดๆ ติดที่ตัวแทนนำเจ้าคือยนตรกิจเหมือนกัน แต่ก็ฝากความหวังไว้กับอู่นอกได้ มีฐานลูกค้าสะสมมานานแล้วเหมือนกัน   :)
อู่นอก อะไหล่หลายตัวก็มาจากศูนย์ไทย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 20:55:32 »
อู่นอก อะไหล่หลายตัวก็มาจากศูนย์ไทย

เป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ผมไม่รู้มาก่อนเลย นึกว่าอู่นอกจะมีแหล่งอะไหล่ของตัวเองไม่ยุ่งเกี่ยวกับยนตระกิจเสียอีก ขอบคุณครับ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 21:03:48 »

ตามนั้น ครับ ผมซื้อโดยที่ไม่มีขอเทสไดรฟ์จากศูนย์เลย และหลังจากนำมาใช้ก็ตามที่ พี่จิมมี่กะพี่แพน พูดไว้ทุกอย่างเปีะเลย

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 21:05:59 »
ผมก็เห็นมากขึ้นเหมือนกันแต่อยากรู้ว่าไม่ยุ่งเกี่ยวกับศูนย์เลย จะซ่อมบำรุงหาอะไหล่แท้ง่ายได้ตลอดไหม
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 21:31:12 »
ผมก็เห็นมากขึ้นเหมือนกันแต่อยากรู้ว่าไม่ยุ่งเกี่ยวกับศูนย์เลย จะซ่อมบำรุงหาอะไหล่แท้ง่ายได้ตลอดไหม

หาไม่ยากครับอะไหล่แท้ๆนะครับ ที่ซ่อมเก่งๆก็มีอยู่ครับ แต่ถ้าเรื่องราคานี่ ก็ต้องแยกไว้คนละเรื่อง 555

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 22:17:58 »
แถวห้วยขวาง ผมเจอ A1 บ่อยมากครับ

Golf นี่ ผมอยากเจอตัว R มากกว่า อยากรู้ว่าจะแรงแค่ไหน

ออฟไลน์ KIK_BOSE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 22:39:18 »
ผมอยู่แถวพระราม 3 ตระกูลQ 1คัรน A6 A3 TT  ก็ 2 3 ทีนะ // ชอบเสียงเปลี่ยนเกียร์มาก วันนั้นไม่เห็นตัวครับเส้นสาทร ได้ยินเสียง เปลี่ยนเกียร์ดัง แปร้น...... แพลบเกียร์1  แปล้น...........แพลบเกียร์2 แปล้น...........แพลบเกียร์3 แปล้น...........แพลบเกียร์4  ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรแต่รู้ว่าไฟเส้นๆตาปีสาจแบบนั้น แบบนั้น Audi ชัวร์ ไม่ A7 ก็ A6

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 23:02:25 »
Scirocco,  Beetle เชียงใหม่เห็น2ตัวนี้บ่อยๆครับ ตัวอื่นนานๆโผล่มาที

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 23:30:58 »
ttเดี๋ยวนี้ก็เจอบ่อยนะครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 09:30:58 »
ผมอยู่แถวพระราม 3 ตระกูลQ 1คัรน A6 A3 TT  ก็ 2 3 ทีนะ // ชอบเสียงเปลี่ยนเกียร์มาก วันนั้นไม่เห็นตัวครับเส้นสาทร ได้ยินเสียง เปลี่ยนเกียร์ดัง แปร้น...... แพลบเกียร์1  แปล้น...........แพลบเกียร์2 แปล้น...........แพลบเกียร์3 แปล้น...........แพลบเกียร์4  ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรแต่รู้ว่าไฟเส้นๆตาปีสาจแบบนั้น แบบนั้น Audi ชัวร์ ไม่ A7 ก็ A6
ผมก็ทำงานแถวพระราม3ครับ ถ้าเจอกันก็ทักทายได้นะครับ A8 Ice Silver Quattro
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ propo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 09:53:46 »
ใช้ touaregอยู่ รถใช้ดีนะ ประกอบแน่นกว่าบีเอ็ม ใช่4หมื่นโลล่ะ ไม่มีปัญหาอะไร เข้าservice แถวๆออนเซน ตอนแรกก็ happyดี แต่ทำป้ายภาษีเราหายแล้ว มาโทษเราอีก
เลยมาคิดอย่าง ใช้รถที่เจ้าตลาดไม่ได้มาทำตลาดเองแบบจริงๆจังๆ เนี่ยเวลา อยากเปลี่ยนที่ซ่อมมันลำบากนะ  อยากใช้รถกลุ่มvw แต่ถ้าบ.แม่ไม่มาทำ ก็คงไม่ล่ะ .ให้ซื้อจากเจ้าปัจจุบัน ก็ไม่เอาอ่ะ มีบทเรียนจากcitroen ซื้อเกรย์แต่ใช้ศูนย์นอกยังดีกว่า

ออฟไลน์ Elestra

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 10:19:42 »
ตอนนี้ ผลิตนำเข้าจากจีนทั้ง VW AUdi แล้วทุกรุ่นปะคับ
ทำไมราคาไม่ลดลง ทั้งๆ ที่ราคานำเข้าจากจีน ถูกจะตาย

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 22:03:42 »
ตอนนี้ ผลิตนำเข้าจากจีนทั้ง VW AUdi แล้วทุกรุ่นปะคับ
ทำไมราคาไม่ลดลง ทั้งๆ ที่ราคานำเข้าจากจีน ถูกจะตาย

ไม่น่าจะเอาเข้ามาจากจีนนะครับ
รถผมซื้อเอาเข้ามาจากอังกฤษ tts เพื่อนๆซื้อก็เอาเข้ามาจากอังกฤษไม่ว่าจะ q3 q5 q7 r8 a1
แต่พวกของแต่งของแท้จะเอาเข้ามาจากจีนเยอะ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 11:37:36 »
VW เห็นเรื่อยๆครับ ส่วน Audi ส่วนใหญ่มีแต่รถสปอร์ตกับ SUV
ผมเห็น R8 บ่อยกว่า A4 อีก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Bonds_

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 23:40:43 »
เชียงใหม่เห็น beetle หลายคันแต่ออกจากเกาย์ครับ เริ่มเห็น Q3 -5-7 อีกอย่างละคัน Q7 ใหญ่และสวยจริงๆ

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:43:47 »
เห็นเยอะอยู่นะครับ รถขับสนุก :)