ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดจอง BMW ในงานมอเตอร์เอ็กโปร์แล้วโดนแบบผมไหมครับ  (อ่าน 8723 ครั้ง)

ออฟไลน์ YungWP

• Newbie
  • *
ในงานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา BMW Thailand ออกแคมเปญซื้อและรับรถภายในสิ้นปีแถม iphone6
ตัวผมเองก็จัดการจองไปเรียบร้อย และได้แจ้งวันรับรถเป็นวันที่ 22 ธันวาคม ซึ่งก็ควรจะไม่มีปัญหา
แต่เมื่อปลายสัปดาห์ที่แล้วพึ่งได้รับแจ้งจากศูนย์ที่จองว่า

"รถที่จองไว้นั้นน่าจะได้รับรถในเดือนมกราคมปีหน้า เพราะ BMW Thailand ไม่มีรถส่งมอบให้ลูกค้า
และจากการที่ลูกค้าจะได้รับรถในเดือนมกราคมปีหน้าทำให้เกินระยะเวลาแคมเปญ ที่ต้องรับรถภายในสิ้นปีนี้
ดังนั้นลูกค้าจะไม่ได้รับ iphone6 ตามแคมเปญที่แจ้งไว้ในงานมอเตอร์เอ็กโปร์"

ผมล่ะงงจริงๆว่าคุณส่งมอบรถให้ลูกค้าไม่ได้แล้วมาตัดของแถมที่โฆษณาไว้แบบนี้มันถูกต้องหรือครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
เฮ้อตามนั้นเลยครับ กลยุทธอุบาทมาก ได้รถช้าแล้วยังมาได้ของแถมอีก BMW ขอให้ Benz แซงหน้ายอดขายไปไกลเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถอนจองได้นิครับ เพราะไม่สามารถส่งมอบได้ทัน แล้วไปจอง 0 อื่น รึว่าได้เงื่อนไขที่ 0 อื่นให้ไม่ได้ก็อีกเรื่องครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
    ไม่อยู่ในพื้นฐานเหตุผล เลย  ขอประนามมมมม

ใจเขา ใจเรา สิ ก๊าบบบคุณพี่ บีเอ็ม  เว๊ย เฮ่ยย

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
อ่านเสร็จ ผมทำหน้าแบบนี้เลย

-*-

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
กลยุทธ์นี้ใช้มานานแล้วครับ..จองแต่กว่าจะได้ เลื่อนไป เลื่อนไปเรื่อยย

ผมเคยเล็งไว้นะครับ 3 GT แต่ซื้อไม่ทัน นำเข้ามาน้อย ขายหมดเร็วมาก เซลล์บอกให้รอ..แต่มัีนรอนานเกินไป เลยยังไม่ได้เป็นหนี้กับ BMW

ว่าแต่เจ้าของกระทู้จองรุ่นไหนอะครับ..รถเพิ่งเปิดตัวแน่เลยย

ออฟไลน์ ceberos

บอกตรงๆเลยฮะ โคตรซวยฮะ การตลาดเด็กป.4 มันต้องมีคนผูกใจเจ็บกันบ้างฮะ

ครั้งนี่้อาจจะได้ผล แต่พวกวัยสูงอายุคงไม่ปลื้มแน่ฮะเหมือนโดนถอนหงอก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมก็โดนแต่เป็น Honda ครับ
รับรถ Odyssey ภายในสิ้นปีเพิ่มประกันจาก 3 ปีเป็น 5 ปี
แต่พอจะจองเซลบอกไม่มีรถส่งมอบ อย่างเร็วรับรถ
ภายในเดือนมกราคม ผมนี่เซ็งเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

คืนใบจองเลยครับ อ่านแล้วรู้สึกอยากวิ่งไปศูนย์เบนซ์จองรถ แล้วมา BMW บอกว่าถอนจอง เพราะจองเบนซ์มาแล้ว เอาใบจองวางโชว์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โดนเข้าให้แล้วครับ มีเงี่ยนงำแน่นอน

ออฟไลน์ AkE

ผมว่าช่วงนี้บีเอม ชอบทำเรื่องฆ่าตัวเองทั้งๆที่เดิมก้ขายสู้เบนซ์ไม่ได้อยุ่ละ มีดีแต่ตัวรถจิงๆ

ออฟไลน์ Smart

ตอนผมจอง Volvo V40 ครั้งแรกรถ delay ไปเดือนนึง ตอนแรกว่าจะถอนใบจองไปดูค่ายอื่น แต่ศูนย์ (ชลบุรี) ลดให้ 5,000 ถ้าถือใบจองต่อ...พอเดือนที่ 2 พอถึงวันรับรถทางศูนย์โทรแจ้งก่อนที่จะโทรไปตามเลย... ว่ารถ delay อีกแล้ว แต่คราวนี้ทาง "คุณฉันทนา" big boss Volvo Thailand บอกว่าลดให้อีก 50,000 (ฟังไม่ผิดหรอกห้าหมืนจริงๆ) สำหรับลูกค้าทุกท่านที่ถือใบจองต่อและจะรีบตามรถให้เร็วที่สุด... จากนั้นอีก 2 week ก็ได้รับรถ
Service ของ Volvo Thailand ยุคนี้เค้าไม่ธรรมดาจริงๆ ได้ใจผมไปเต็มๆ
 :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2014, 08:15:28 โดย Smart »

ออฟไลน์ New x3

• Newbie
  • *
ผมจอง BMW เหมือนกันครับ รอรถเดือนกุมภา แต่เชลล์ใจดีครับให้ส่วนลดเพิ่มเท่า Iphone เลยยิ้มได้    ;D   ;D

(รายละเอียด อยู่ในใบจองตั้งแต่จองแล้ว) ถ้าใบจองไม่ได้ระบุบใว้คงอยากหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2014, 08:31:30 โดย New x3 »

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเป็นแบบนี้จริง บอกเลยว่า BMW ทำแบบนี้ไม่ถูกครับ ได้รถช้านิดหน่อยไม่ว่า แต่ข้อเสนอในงานต้องได้สิ ไม่งั้นจะต้องรีบจองไปทำไมกันเนี่ย

ออฟไลน์ Focuszaa

>:( >:(

ผมนี่งงเลย ไม่ไหวๆ ครับแบบนี้แทนที่จะ เอาใจลูกค้าหน่อย แบบนี้ถอนจองเถอะครับ

ตอนผมจอง Volvo V40 ครั้งแรกรถ delay ไปเดือนนึง ตอนแรกว่าจะถอนใบจองไปดูค่ายอื่น แต่ศูนย์ (ชลบุรี) ลดให้ 5,000 ถ้าถือใบจองต่อ...พอเดือนที่ 2 พอถึงวันรับรถทางศูนย์โทรแจ้งก่อนที่จะโทรไปตามเลย... ว่ารถ delay อีกแล้ว แต่คราวนี้ทาง "คุณฉันทนา" big boss Volvo Thailand บอกว่าลดให้อีก 50,000 (ฟังไม่ผิดหรอกห้าหมืนจริงๆ) สำหรับลูกค้าทุกท่านที่ถือใบจองต่อและจะรีบตามรถให้เร็วที่สุด... จากนั้นอีก 2 week ก็ได้รับรถ
Service ของ Volvo Thailand ยุคนี้เค้าไม่ธรรมดาจริงๆ ได้ใจผมไปเต็มๆ

ว๊าววว แบบนี้สิครัชชช เห็นมีคนพูดถึง การเอาใจใส่ของ Volvo หลายคนเหมือนกันนะครับ เยี่ยมๆๆ พัฒนาเยอะเลยนะครับ Volvo

ออฟไลน์ popo

>:( >:(

ผมนี่งงเลย ไม่ไหวๆ ครับแบบนี้แทนที่จะ เอาใจลูกค้าหน่อย แบบนี้ถอนจองเถอะครับ

ว๊าววว แบบนี้สิครัชชช เห็นมีคนพูดถึง การเอาใจใส่ของ Volvo หลายคนเหมือนกันนะครับ เยี่ยมๆๆ พัฒนาเยอะเลยนะครับ Volvo
[/quot]
ดีก็ชมครับ 
เเต่ไม่เข้าใจ  Bm

ออฟไลน์ Dr.Jones

??? 8)

พูดกันตามประสาครับ ไม่ได้ต้องการอะไรแรงๆนะครับ

เหมือนคนรู้จักผมคนนึง วันๆสนใจแต่เรื่อง iphone จนไม่เอาอะไรอีก
เรื่องรถเยอรมันนี่ไม่ต้องเอ่ยถึงเลย ไม่มีความรู้แม้แต่ว่ารถขับหลังต่างกับรถ D segment อย่างไร
คือสนใจเล่นแต่เรื่องหยุมๆหยิมๆ

คือจะบอกว่า อย่าไปสนใจอะไรเลยครับ เน้นที่เราซื้อรถดีกว่า ว่าได้รถ BMW ที่เราชอบใจ
(แต่จะว่าไป Mercedes ก็มีทีเด็ดตรงที่ปล่อยฟรีดอกเบี้ยนะ เลียนแบบยี่ห้อไหนน๊าาาา))))
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ tate_27

เป็นผมคงถอนจองดีกว่า หรืออาจต่อรองเป็นส่วนลดเทียบเท่าแทน

ออฟไลน์ jan_e39

ลองต่อรองส่วนลดเพิ่มเติมไปครับ เพราะก็ถือว่าเป็นสิทธิ์ของเราที่จะทวงถาม ไม่งั้นก็ยกเลิกจองกะศูนย์นี้ ไปจองกะศูนย์อื่นแทน ผมว่าศูนย์อื่นมีแต่พร้อมจะแถมให้นะครับช่วงนี้

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เวลาจองรถกับ MB ผมสบายใจอย่างคือ ถ้าเค้าบอกว่าปีนึง มันคือรอปีนึงจริงๆ
แม้มันจะฟังดูนาน แต่มันตรงเวลา ผมจองวันที่ 15 เดือนนี้ ปีหน้าวันที่ 15 เดือนเดียวกัน
ผมได้รับรถเลย น้องเคยจอง BM เลื่อนแล้วเลื่อนอีก จนขี้เกียจตาม เหมือนเซลล์กะล่อนไปเรื่อย

ออฟไลน์ Elextons

.
.
.
เวลาจองรถกับ MB ผมสบายใจอย่างคือ ถ้าเค้าบอกว่าปีนึง มันคือรอปีนึงจริงๆ
แม้มันจะฟังดูนาน แต่มันตรงเวลา ผมจองวันที่ 15 เดือนนี้ ปีหน้าวันที่ 15 เดือนเดียวกัน
ผมได้รับรถเลย น้องเคยจอง BM เลื่อนแล้วเลื่อนอีก จนขี้เกียจตาม เหมือนเซลล์กะล่อนไปเรื่อย

+1 อันนี้เห็นด้วยอย่างมาก อย่างของผมเซลแจ้งรอรถ 2-3 เดือน

รับจริง รอเกือบ 6 เดือน
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
     ผมก็ไม่ได้ ipad motor show เม.ย 57 ที่ผ่านมา รับรถไม่ทัน

งาน motor expo 2011 บอกได้กระเป๋าหลายใบ ผ่านไปเกือบปี ส่งมาให้แค่ใบเดียว ในรูปให้ดูมีตั้งหลายใบ รู้งี้เอาจักรยานบีเอมดีกว่า ใครซื้อยุคนั้นคงจำได้
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ bmmac

ผมไม่เอาอะไรเลย ลดเป็นเงินมาให้หมด
แคมเปญ อะไรไม่สน ลดเป็นเงินมาก็พอ
เพราะนานไป จะมีผ่อน 0 % ให้ช้ำใจเล่น
แต่ผมก็ขูดส่วนลดไปเยอะแล้ว สบายใจได้

ออฟไลน์ bank9999

• Newbie
  • *
ผมว่าในงานมันขึ้นกับดีลเลอร์แต่ละเจ้าคราบ สงสัยว่าดีลเลอร์ที่จขกทจองเอารถไปให้คนอื่นที่ได้ส่วนแถมน้อยกว่าคราบ หรือไม่ก็มียอดจองเกินโค้วต้ารถที่ทางศูนย์ได้มาทางศูนย์เค้าก็มักจะให้สิทธิ์รายที่ของแถมน้อยๆปัญหาน้อยๆก่อนคราบละให้จขกทไปรับรถในโควต้าปีหน้าแทนเลยไม่ได้ของแถมไงคราบ ผมแนะนำให้ถอนจองดีลเลอร์นี้ละไปจองกับศูนย์BMW ศูนย์อื่นๆคราบ อย่าไปยอมคราบทำแบบนี้ทุเรศมาก ทำยังกะเล่นขายขนม ไม่มีจริยธรรมเอาแต่ได้ดูแต่ประโยชน์ของตัวเอง 
จขกทช่วยใบ้ชื่อดีลเลอร์หน่อยได้มั้ยคราบพวกผมจะได้ไม่ใช้บริการ

ออฟไลน์ chamanow88

ต่อรองขอส่วนลดเพิ่มให้เท่ากับราคา iPhone หรือให้ดีลเลอร์รับผิดชอบครับ
จริงๆรถเป็นล้านกับไอโฟนสองสามหมื่นมันต่างกันนะ....แต่มันเป็นเรื่องของความรู้สึกและความรับผิดชอบ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
เคยโดนโรคเลื่อนของ BMW เหมือนกันครับ แต่เป็นเมื่อ 2 ปีก่อน
เลยถอนจองแล้วมาจบที่ Benz ครับ
บอก 2 เดือน คือ 2 เดือนครับ ไม่ตอแหล (Benz Phuket)

เจอแบบนี้ต่อให้รถสมรรถนะดีแค่ไหนก็ขอลาขาดครับ ^^

• Newbie
  • *
สถานะล่าสุดกำลังต่อรองกับ BMW Thailand อยู่ครับ
ถ้ามีความคืบหน้าเช่นไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ

• Newbie
  • *
ล่าสุดมีคำตอบจากทาง BMW Thailand มาแล้วครับ
หลังจากที่ตามคำตอบมา 3 วัน โดยไม่มีการติดต่อกลับจากคุณอาทิตย์ BMW Thailand
แต่อย่างใด เป็นผมที่ต้องโทรตามตลอดทั้ง 3 วัน โดยได้รับแต่คำตอบว่าเดี๋ยวติดต่อกลับ
จนวันนี้ตอนเย็นก็ได้คำตอบดังนี้ครับ

"BMW Thailand ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างเป็นหน้าที่ของศูนย์บริการ
ที่จะต้องอธิบายและจัดหาของให้แก่ลูกค้าเอง ให้รอการติดต่อกลับจากศูนย์บริการที่ท่านจอง
ส่วนศูนย์บริการจะติดต่อท่านกลับเมื่อใดนั้นทางเราไม่ทราบ"

ฟังแล้วรู้สึกอย่างไรกันบ้างครับ ส่วนตัวผมฟังแล้ว..............

ออฟไลน์ udis

น่าเกลียดมากครับ
 :o :o :o

ออฟไลน์ swan

ผมว่าทาง BM Th น่าจะมีบทลงโทษดีลเล่อที่ทำเสียชื่อบ้างก็ดีนะครับ อย่างนี้อยก็เป็นการป้องปรามพวกเอาเปรียบ ลค. ผมก็เจอมาหลายรอบเรื่องงานบริการที่ไม่ค่อยมีความรับผิดชอบ จนเบื่อแล้วเหมือนกัน นี่ขนาดมีคนสนิทอยู่ใน ดีลเล่อนะเนี่ย