ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ Fortuner ตัวใหม่ไหมครับ  (อ่าน 18804 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
Re: ใช่ Fortuner ตัวใหม่ไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 22:01:17 »
สวยเวอร์

ชอบป้ายทะเบียนหลังครับ 4x4 No Limit  ;D

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
Re: ใช่ Fortuner ตัวใหม่ไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 22:05:16 »
ตัวจิงคงสวย

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 22:17:48 »
everest มีสะดุง

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 22:21:42 »
ปรับปรุงภาพนอกแล้วก็อย่าลืมภายในกะช่วงล่างนะครับ  เอาให้มันแยกแยะหน่อยVigi กับfortuner 

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 23:09:42 »
ช่วงล่างการขับขี่ ผมว่าคงเซ็ตมาแบบกลางๆ ให้คนซื้อไปปรับปรุงต่อตามเคยครับ
เพราะToyota เซ็ตรถตาม target กว้างๆ เน้นขายเยอะ ไม่ได้ตามกลุ่มชอบขับรถสนุกซึ่งเป็นกลุ่มเฉพาะ
คนกลุ่มดังกล่าวถ้าจะซื้อไปซิ่งหรือแข่งก็ต้องไปโมต่อ
ช่วงล่างคงเน้นความแข็งแรงทนทานเป็นหลัก จะได้ไม่โดนลูกค้ากลุ่มใหญ่บ่นว่าพังง่าย
Setting ไม่เอาใจคนรีวิวรถ กับคนชอบรถขับสนุก ผลคงออกมากลางๆเหมือนเดิม
ส่วนคู่แข่ง Everest ชัดเจนว่าหวังรางวัลขับขี่ยอดเยี่ยม ต้องเป็นตัวเลือกอันดับหนึ่งของนักวิจารณ์

พอดีเพิ่งอ่านหนังสือเกี่ยวกับระบบ TPS ของToyota มา
เค้าจะตั้งใจผลิตในสิ่งที่ขายได้เท่านั้น ไม่ค่อยแคร์คำวิจารณ์นัก ทุกอย่างเน้นผลวิจัยทางการตลาดเป็นสำคัญ
ประธานอากิโอะเข้ามาบริหาร คงจะผลักดันให้รถขับสนุกขึ้นได้ประมาณนึง แต่ก็ไม่ 100% ที่ลงได้เต็มที่ก็พวกรถอย่าง 86 มากกว่า
เพราะกลุ่มเป้าหมายเป็นพวกชอบขับรถสนุก 100% เต็ม ดังนั้น Altis ถึงจะดูโฉบเฉี่ยวขับดีขึ้น แต่ยังไงก็สู้ 3 ไม่ได้อยู่ดี
ต้องจับไปโมต่อเท่านั้น

ผมหวังเรื่องความแรงกับความประหยัดมากกว่า จะดีขึ้นแค่ไหน

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 07:13:23 »
มาแนวนี้กินขาดแน่นอนครับ

รุ่นเดิมขายมานานนับ 10 ปี ยังขายดีอยู่เลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 08:18:38 »
ทั้งกระบะและ ppv ของ toyota รอดูเทคโนโลยีของเครื่องยนต์ครับ
สมรรถนะการขับขี่แบบกลางๆผมรับได้ เพราะไม่ใช่พวกตีนหนัก
ที่สำคัญ ความถึก บึกบึน มันขึ้นอยู่กับดีไซน์เหรอครับ แต่ก็ต่างคนต่างมุมมอง
บางทีพวกดีไซน์เก๋งๆ อาจถึกๆทนๆกว่าพวกดีไซน์ดุๆ ก็ได้

ออฟไลน์ Tiger3539

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:09:43 »
ช่วงล่างการขับขี่ ผมว่าคงเซ็ตมาแบบกลางๆ ให้คนซื้อไปปรับปรุงต่อตามเคยครับ
เพราะToyota เซ็ตรถตาม target กว้างๆ เน้นขายเยอะ ไม่ได้ตามกลุ่มชอบขับรถสนุกซึ่งเป็นกลุ่มเฉพาะ
คนกลุ่มดังกล่าวถ้าจะซื้อไปซิ่งหรือแข่งก็ต้องไปโมต่อ
ช่วงล่างคงเน้นความแข็งแรงทนทานเป็นหลัก จะได้ไม่โดนลูกค้ากลุ่มใหญ่บ่นว่าพังง่าย
Setting ไม่เอาใจคนรีวิวรถ กับคนชอบรถขับสนุก ผลคงออกมากลางๆเหมือนเดิม
ส่วนคู่แข่ง Everest ชัดเจนว่าหวังรางวัลขับขี่ยอดเยี่ยม ต้องเป็นตัวเลือกอันดับหนึ่งของนักวิจารณ์

พอดีเพิ่งอ่านหนังสือเกี่ยวกับระบบ TPS ของToyota มา
เค้าจะตั้งใจผลิตในสิ่งที่ขายได้เท่านั้น ไม่ค่อยแคร์คำวิจารณ์นัก ทุกอย่างเน้นผลวิจัยทางการตลาดเป็นสำคัญ
ประธานอากิโอะเข้ามาบริหาร คงจะผลักดันให้รถขับสนุกขึ้นได้ประมาณนึง แต่ก็ไม่ 100% ที่ลงได้เต็มที่ก็พวกรถอย่าง 86 มากกว่า
เพราะกลุ่มเป้าหมายเป็นพวกชอบขับรถสนุก 100% เต็ม ดังนั้น Altis ถึงจะดูโฉบเฉี่ยวขับดีขึ้น แต่ยังไงก็สู้ 3 ไม่ได้อยู่ดี
ต้องจับไปโมต่อเท่านั้น

ผมหวังเรื่องความแรงกับความประหยัดมากกว่า จะดีขึ้นแค่ไหน

ตอบโดนใจ :-* :-* :-*
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:22:36 »
ไม่สวย อยากให้รูจริงสวยกว่านี้
ฮี่ ฮี่

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:24:37 »
ไม่เข้าใจ ทำไมต้องยกขอบกระจกหลังครับ มันไม่น่าจะมีเหตุมีผลเลย
ทำไมไม่ลากไปตรงๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:26:15 »
มาแนวนี้จริงยิ่งถ้าบวกกับความน่าเชื่อถือของแบรนด์ด้วยอีกล่ะก้คงมีแต่ Everest ที่คงตามได้ห่างๆ นอกนั้น MUX, traiblazer หลับยาวๆแหง Isuzu อาจจะมีลูกค้าประจำแต่สงสารเชฟไม่รู้จะไปทางไหนเลย Fortuner อาจจะส่ง

ผลกระทบถึงตลาด compact suv พวก CRV , X trail, CX5 ด้วยเพราะฉะนั้นตอนนี้โกยยอดให้ไว 555

สงสัยจะลืม PJS
ช่ายๆลืมเลยครับ ขับอยู่บ่อยๆเซงกะมันอยู่บ่อยๆ รถที่บริษัท ลืมได้ไงเนี่ย 5555

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 11:08:32 »
ผมว่า ถ้าทำได้ดีกว่าตัวเก่า เช่น เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ระบบเบรค หน้าตา ผมยังไง รุ่นนี้ก็ขายได้แน่ๆ ครับ และน่าจะเป็นอันดับ 1 ในรถประเภทนี้ด้วย มันมีหลายองค์ประกอบจริงๆ ครับ
การลากรุ่นรถให้ยาวๆ มีผลดีต่อชาวไทยหลายกลุ่ม ในเรื่องการการซ่อมบำรุง การดูแลรักษานะครับ เพราะคนที่ซ์้อรุ่นสุดท้าย ก็น่าจะลากใช้ไปอีกสิบปี อะไหล่ก็จะมีให้ใช้ได้สบายเลยครับ
และบางส่วนอาจจะใช้ร่วมกับตัวใหม่ได้ด้วยยิ่งดี

ผมก็รออยู่ครับ ของ Ford ถ้าสวยกว่า เครื่องดีกว่า แต่ถ้า บริการยังเป็นลักษณะแบบนี้ ผมก็คงตัดใจไม่เอา ทั้งๆ ที่ชอบ เพราะว่า เลือกที่จะใช้รถยาวๆ 7-10 มากกว่า ซื้อรถบ่อยๆ ครับ

:)

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 11:50:22 »
สวยดีครับ

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 12:18:46 »
ไม่เข้าใจ ทำไมต้องยกขอบกระจกหลังครับ มันไม่น่าจะมีเหตุมีผลเลย
ทำไมไม่ลากไปตรงๆ

มันแปลกดีอะครับ คนผลิตก็พยายามหามุขมาเรื่อยๆ โดยใจบ้างไม่โดนใจบ้าง  ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 12:47:00 »
ไม่เข้าใจ ทำไมต้องยกขอบกระจกหลังครับ มันไม่น่าจะมีเหตุมีผลเลย ทำไมไม่ลากไปตรงๆ

มันแปลกดีอะครับ คนผลิตก็พยายามหามุขมาเรื่อยๆ โดยใจบ้างไม่โดนใจบ้าง  ;D

เห็นมีหลายรุ่นแล้วน่ะครับ คงเป็นกระแสใหม่ นานไปคงชิน

ออฟไลน์ lufy

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 13:02:30 »
มีส่วนคล้าย pjs เหมือนกันนะเนียะ แต่ยังไงก็ขายได้อยู่ดี :'(

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 15:19:33 »
มาแนวนี้จริงยิ่งถ้าบวกกับความน่าเชื่อถือของแบรนด์ด้วยอีกล่ะก้คงมีแต่ Everest ที่คงตามได้ห่างๆ นอกนั้น MUX, traiblazer หลับยาวๆแหง Isuzu อาจจะมีลูกค้าประจำแต่สงสารเชฟไม่รู้จะไปทางไหนเลย Fortuner อาจจะส่ง

ผลกระทบถึงตลาด compact suv พวก CRV , X trail, CX5 ด้วยเพราะฉะนั้นตอนนี้โกยยอดให้ไว 555
อันดับ 1 คงไม่เถียง
แต่ดูยังไงถึงกล้าฟันธงว่า Everest จะชนะ mu x ??
เพราะขนาด เรนเจอร์ที่ว่าสวยๆๆ ยังไม่เห็นฝุ่นดีแม๊กเลย

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 15:42:20 »
การพับเบาะหลังจะมาแนวไหน อันนี้ก็น่าลุ้นเหมือนกันนะครับ
จะใจอ่อนมาพับเรียบแบบชาวบ้านเค้าไหม

ออฟไลน์ sarawut66

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 16:13:57 »
everest ไม่มีทางชนะ mu-x

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 16:18:19 »
ผมว่าใช่เลย... ;)

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 19:57:11 »
เส้นข้างแบบ mobilio นี่กำลังฮิตหรอครับเนี่ย มาอยู่ใน fortuner ใหม่ด้วย

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 20:27:44 »
everest ไม่มีทางชนะ mu-x

ต่อให้ everest จัดโปรผ่อน 0%  ส่วนลดหลักแสนของแถมจัดเต็ม

แล้ว Mu-x ไม่ลดไม่แถมผมก็ว่า everest  ไม่มีทางขายดีกว่า Mu-x

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 21:45:52 »
โดยรวมแล้วถือว่าสวยครับ ยอดอันดับ1เหมือนเดิม ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:50:26 »
ถ้าออกมาตามนี้ก็สวยเลยนะ
ดูดีกว่าตัวปัจจุบันมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก