ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถรุ่นอะไร ที่คนขับนิสัยแย่ที่สุดครับตามที่เคยเห็นในถนน  (อ่าน 13054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
กระบะแต่งโหลดเตี้ยดันรางครับ ผมเจอค่อยข้างบ่อย ขับรถไม่ค่อยสุภาพเลย (แค่บางส่วนเท่านั้นนะครับ)
呵呵呵

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ปล่อยควันดำ ไม่สุภาพ :D
ไอเสียเบนซิลไม่มีสี แต่พิษร้ายกว่านะครับ

ออฟไลน์ Monsterz

• Jr. Member
  • **
รถวอลโว่ เชิดชัยทัวร์ครับ จี้ตูดกันมา เหยียบเป็นร้อยครับ  ;D

ออฟไลน์ Headman

ช้าแช่ขวาครับ......ทุกยี่ห้อครับ.....

แต่ที่แย่ที่สึดคือที่สุดคือ Mirage นั่ง 5 คน วิ่ง 140 อยู่เลนขวา ล้อเดิม ยางเดิม  ::)
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Darkart

ตามที่ผมเคยเจอมาน่ะ
VIGO
D-MAX
โหลดเตี้ย + ดันราง Power
ปาดไปปาดมาแถมพ่นควันดำใส่อีก >:(

+1 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
แย่ที่สุด พบบ่อยที่สุด คือ รถตู้ ขสมก. ครับ ...

ผมอยู่นนท์ วิ่งเส้นรัตนาธิเบศถ์ ทุกวัน รถตู้พวกนี้ ขับปาดเข้าป้ายรถเมล์  แทรกตรงคอสะพาน และอื่นๆ อีกมากมาย  ขับได้กวนทีนมากที่สุดแล้ว
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
รถรุ่นเราติดโผด้วยวู้ยยยย  ;D ;D

อย่าไปซีเรียสเลยครับ เครียดบนถนนกันมามากแล้ว  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ bluefox101

ถ้าเอาจากถนนที่ขับอยู่ประจำทุกวัน สำหรับผมรถรุ่นที่เจอว่าขับแย่ บ่อยสุด ก็ Vios กับ ตระกูล Vigo (รวม Fortuner) ซึ่งก็ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน
แต่เห็นบ่อยมาก กับ vios ที่ แต่งซิ่ง เปลี่ยนท่อ ขับซิ่ง ชอบมุด เปิดไฟตัดหมอกหลังอีกตะหาก กับ vigo บ้าพลัง ที่ตะบี้ ตะบันขับ ยังกะรถ super car
ทั้ง ๆ ที่ได้ยินมาว่า ช่วงล่างรุ่นนี้ห่วย พร้อมจะทะยาน ข้ามเกาะกลางเสมอ

คงเพราะ เป็นรุ่นยอดนิยม ของคนไทย เลยได้เห็นคนขับรถแย่ ๆ บ่อยสุดจากรถทั้ง 2 รุ่นนี้มั๊ง