ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถรุ่นอะไร ที่คนขับนิสัยแย่ที่สุดครับตามที่เคยเห็นในถนน  (อ่าน 13090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
มาปูเสื่อนอนรอด้วยครับ  ::) ::)

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
เจอมาทุกรุ่น มีทั้งคนขับแย่และขับดีครับ
ถ้าจะตอบว่ารุ่นไหนเยอะสุด ก็รุ่นที่มีคนใช้กันเยอะสุดครับตามหลักสถิติ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
ตามที่ผมเคยเจอมาน่ะ
VIGO
D-MAX
โหลดเตี้ย + ดันราง Power
ปาดไปปาดมาแถมพ่นควันดำใส่อีก >:(

ออฟไลน์ Larry

ทำไมกระทู้นี้ผมรู้สึกแปลกๆ แฮ่ะ

ออฟไลน์ iceice99

ทำไมกระทู้นี้ผมรู้สึกแปลกๆ แฮ่ะ

ผมรู้สึกเหมือนกัน  ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า อาจมีการกระแสะ กัน บ้างกระทู้ เอิ้กๆ

ขอตอบ  ไม่เกี่ยวกับรถรุ่นอะไรหรอกครับ อยู่ที่คน  รถไม่ผิดครับ

ออฟไลน์ Untouchable

ท่านสมาชิกผมว่าหัวข้อของคุณอาจทำให้เกิดดราม่าได้น่ะครับ เผลอๆอาจเจออักษรแดงตัวใหญ่น่ะครับ

ป.ล.มันก็แย่ทุกรุ่นละครับถ้าได้คนขับที่ไร้มารยาทขึ้นไปขับ

ออฟไลน์ kenny523

ลองตอบ "ในถนนไม่ค่อยเจอ เจอแต่ในคลิป ."

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• **
รถกระบะ อันดับหนึ่ง

ออฟไลน์ mazeraty

แถวบ้านผมคงเป็นสามล้อเครื่องครับที่ขับรถนิสัยแย่สุดๆ บีบแตรใส่มีหันมาด่าด้วย 555 จากผลสำรวจด้วยความรู้สึกล้วนๆแล้ว... 80% เลยทีเดียว  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• **
ถ้าผิดกฎ หรือทำให้ ดราม่าก็ลบได้ครับ ผมแค่สงสัยเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ okashi

ผมว่าไม่เกี่ยวกับรถหรอกครับ มันเกี่ยวกับลักษณะนิสัยของคนขับมากกว่า
แต่เคยเจอ R8 V10 ขับมารยาทดีมาก จะแซง จะเปลี่ยนเลน เปิดไฟเลี้ยวทุกดอก ไม่ปาด เจอรถแช่ขวาพี่แกก็ไม่ไล่
เปิดไฟเลี้ยวแซงออกซ้ายไปเลย รถก็สวยอยู่แล้ว + คนขับมารยาทเยี่ยม ยิ่งน่าชมเข้าไปอีก
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ toonze

อยู่ที่คนขับไม่ได้อยู่ที่รถ

ออฟไลน์ Highway Star

อยู่ที่คนขับครับ ขับรถอะไรก็ตามถ้าขับดีๆก็ดีเสมอมา แต่ถ้าขับแย่ๆขับอะไรก็เลวทั้งนั้นแหละครับ อย่าไปเจาะจงรุ่นกันเลย

ออฟไลน์ AkE

ทุกรุ่นครับตั้งแต่ wave ยัน Aventador มีทั้งดีทั้งเลวร้ายทั้งนั้น อยากเห็นรถแพงๆทำตัวไม่ต่างจากกระบะดันรางลองไปทองหล่อ เอกมัย วันศุกร์ เสาร์ ตอนกลางคืนนะครับ

ออฟไลน์ Terng

ไม่อคติยี่ห้อนะครับ แค่เล่าให้ฟังที่เจอมาเองเฉยๆ

ออกต่างจังหวัด ถ้าผมเห็น Chev Corollado ถ้าแต่งมานี่ ผมจะหลบให้มันไปก่อนเลยครับ เพราะมักจะซิ่ง เคยเจอแบบปาดไปมาแล้วไปชนข้างหน้าเข้า รถวิ่งเร็วเป้นแถวยาวต่อตูดกันมา ชนไป 5 คัน ผมเกือบเป็นหนึ่งในนั้น ดีว่าหักหลบทันแล้วไม่โดนอะไรเลย แค่รถเกือบตกไหล่ทางเฉยๆ เจอบ่อยครับ

Brio แบบเดียวกัน ถ้าเห็นแต่งมา ผมจะปล่อยๆมันไปครับ ขับแย่แทบทุกคันที่แต่งมา

แต่ก่อนก็จะมี Fortuner อีกรุ่นที่เบื่อมาก แต่รู้สึกหลังๆจะไม่ค่อยเห็นแล้ว

แต่ถ้าถามว่า ยี่ห้อไหนที่เห็นขับแล้วบางทีรำคาญที่สุด คือ Isuzu ทุกรุ่น แต่ไม่ทุกคันนะครับ เพราะมักจะเจอขับช้า แช่ขวา ไม่หลบด้วยครับ (ขับ 70-80 อย่างมาก 90) ตามต่างจังหวัดจะเจอแบบ จะยูเทิร์น บนถนน 4 เลน พี่แกตบจากซ้าย ไปขวาเพื่อที่จะยูเทิน ไม่ยอมชิดเลนขวาครับ จะเสียบกลางลำไปหลายทีแล้ว ไม่รู้ทำไม แต่ผมเจอพฤติกรรมยูเทินแบบนี้กับ Isuzu มาราวๆจะ 10 คันละ ไล่ตั้งแต่ Faster Z มาจน Mu-7 เลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น รถอะไรก็ขึ้นอยู่กับคนขับแหละครับ แต่ที่ประสบพบเจอมาก็ตามที่บอกเลยครับ ไม่มีเจตนาว่ารถแต่อย่างใด ว่าคนขับล้วนๆครับ  :)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
อยุ่ที่ตัวบุคคลครับ ไม่ได้อยู่ที่ว่าขับรุ่นอะไร ยี่ห้ออะไร

กลิ่นโชยมาแต่ไกลเลยนะครับตั้งกระทู้แบบนี้
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Godzilla2005

ตอบ รถ ตู้ แทนละกัน

รถตู้โดยสาร  ไม่ชอบสุุดๆ ขับไม่สนใจคันหลังเลย

ออฟไลน์ Staples

กระบะดัดแปลงยี่ห้อหนึ่ง
นอกจากจี้ตูด
เปิดเลนกลับรถเลนสอง
แซงคิวคอสะพาน
ไฟสูงทิ่มตา

คนขับดีมีครับ..

ออฟไลน์ wa330

ผมก็ขับดีแม็กแต่งซิ่งแต่ไม่ค่อยได้เอามาวิ่งถนนทั่วไป
ส่วนใหญ่ไว้แข่งหลังถนน ปกติขับ 330i e-46
ขอด่าเบนซิลบ้าง
เกลียดพวกเบนซินจูนกล่อง ท่อยิงปุ๊งปัง ทุกรุ่น ไว้ไปยิงตอนไหว้เช้งเม้งนะ
มายิงบนถนนคนอื่นเข้าตกใจ

ออฟไลน์ shando

กระทู้ดราม่า ชวนคนมาตีกันมากครับ จขกทบอกเองว่าถ้าดราม่าลบได้งั้นก็ลบเลยสิครับรออะไรอยู่

ออฟไลน์ Mon8118

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับรุ่นรถหรอกครับ มันขึ้นอยู่ที่นิสัยและสามัญสำนึกของคนขับมากกว่ารุ่นรถหรือยี่ห้อครับ
แต่สำหรับผมรถที่ผมว่าขับได้แบบหยาบและทุเรศที่สุดก็คงเป็นพวกรถเมล์ร้อนโดยเฉพาะรถเมล์เล็ก รถตุ๊กๆที่ดัดแปลงเป็นสองแถวแถวศิริราชและรถกระป้อครับ ขับแบบเหมือนเป็นเจ้าของถนน ปาดไปทั่ว แถมยังหาเรื่องคนอื่นไปทั่ว >:( 
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีคนเปิดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

;D ;D ;D

ออฟไลน์ aobness

ถ้าถามก็ส่วนมาก Almera, Brio,City,vios สรุปทุกรุ่น แต่ก็ตามที่บอกขึ้นกับคนขับ
55

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เจอมาแทบทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ ขับแย่เองก็เคย

ออฟไลน์ JeansZ

กระบะแต่งครับ หาคัน​ไหน​ที่​มีมารยาทงามไม่ได้​เลย เพราะ​คน​ขับ​กระบะ​แต่ง​ส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่นร้อนแรง ไม่ว่า​จะ​ชาย​หรือ​หญิง เท่าที่เจอ​มา เจอทางตรงเมื่อไหร่อัดเมื่อนั้น หรือถ้าเจอรถแต่ง​หรือ​รถ​อะไร​ก็ได้ทำเป็นไปแซงบางทีมันก็จะมาเล่นด้วย ผม​ขับ​อยู่​เส้นรังสิต-นครนายก เจอประจำครับ ส่วนบนทางด่วนนี่ผม​เคยอัดกับรถพวกนี้อยู่ บางครั้งแอบสะใจครับที่ผมสามารถแซงแล้วทิ้งห่างได้ แต่ต้อง​ดู​ด้วยว่า​สำนัก​ไหน ที่มักจะติดไว้ตรงกระจกหลัง ถ้า​เป็นชบาหรือมนตรีดีเซล ผมหลบให้มันไปก่อนเลยครับ

ยกเว้นกระบะ​แต่งที่​เป็นรถ​ส่ง​ของ อันนี้ยังพอหาคันที่ขับดีๆ ได้อยู่
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

1. รถโดยสารสาธารณะ
2. รถมอเตอร์ไซด์ที่ผู้ขับขี่ไม่สวมหมวกกันน็อก (หันมาด่าได้ทันควันหากบีบแตรไล่)
3. อะไรเอ่ย รถว่างขี่กลางถนน รถติดชอบมุดตรงกลาง และสามารถขี่บนไหล่ทางได้ (ตอบ: มอเตอร์ไซด์)
4. จอมปาดตามแยกไฟแดง
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ตามที่เจอมานะครับ รถตู้ แท็กซี่ รถตุ๊กๆ รถเมล์ กลุ่มนี้จะเจอบ่อยหรือทุกวันนั่นแหละครับ ส่วนมากใน กทม ไม่รู้เป็นไร รถที่ให้บริการ ปชช ถึงยังวิ่งกันได้โดยปกติสุขอยู่ ไม่มีบทลงโทษหนักๆสักที
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขึ้นอยู่กับนิสัย(สันดาน) ของคนขับ ผมว่าสัก 80% ได้นะ
ส่วนรถก็เป็นตัวเสริมอีกสัก 20% ที่ทำให้ความบ้าคลั่งสมบูรณ์แบบ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ TheRoadToHell

Toyota Commuter ขับได้สวะที่สุดครับ ช้าแช่ขวา ชอบขับปาดไปปาดมา จะแซงก็ชอบกั๊ก กระจกหลังไม่เคยมอง จะปาดก็ปาด ไฟเลี้ยวไม่ค่อยเปิด

Toyota Corolla Altis/Limo แท็กซี่ไทย นี่ก็ใช่ย่อย

รถเมล์ อันนี้รู้กัน
2014 Mazda3 Skyactiv