ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนบ้านนอกแล้ว รถรุ่นไหนที่ดูหรูสำหรับเขาครับ  (อ่าน 20795 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovepor1

• Jr. Member
  • **
Benz ทุกรุ่นจะได้รับการตอนรับอย่างดีครับ (จากประสบการณ์เวลาไปทอดทอดกฐินที่วัดตามชนบท)
W124 คนก็มองว่าเป็นคนรวยครับ 
ยิ่ง W140 คนมองเป็นมหาเศรษฐีเลยครับ
ถึงแม้ราคาปัจจุบันทั้งคู่ราคาถูกกว่า Eco car ป้ายแดงซะอีก
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
ผมมีบ้านที่เชียงรายนอกๆ เมือง  ได้คลุกคลีกับชาวบ้าน
ขอยืนยันอีกเสียงว่า
Fortuner & MU-X ครับ  ใครใช้นี่เท่ห์ขั้นสุด

แต่ในหมู่บ้านนี้  มีผู้รู้ประจำชุมชน  เค้าเห็น volvo xc60
แล้วรีบเดินเข้ามาทักเลยครับ

...เล็กซัด  คันนี้สวยนะเฮีย    :o

แต่ benz , bmw เค้าก็รู้จักกันดีนะครับ  รู้จักดีกว่าโว่  :'(

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
อาจไม่เกี่ยวกะกระทู้นะแต่คงคล้ายๆกัน  ..เคยมีโอกาศได้เชิญไปงานปีใหม่ม้งไรสักอย่าง ก้อขับไปหลายๆคัน มีทั้ง แอคคอร์ท วีออส ฟอจูเน้อ อีซูสุแคบยกสูง เรนเจอร์สี่ประตูแต่งยกสูง ที่เค้าสนใจแล้วมามุงดูคือ   ใช่คับ เรนเจอร์ นั่นเอง แทบจะแย่งซีนในงานเลยทีเดียว

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รู้จักเฒ้าแก่ท่านนึง มีรถ 10ล้อพ่วงอยู่ประมาณเจ็ดสิบพ่วง ขับไทเกอร์แค็ปไปไหนมาไหน (ที่ไม่ทางการมากๆ) ส่วนอีกท่านนึงคนละจังหวัด มีสิบล้อพ่วงเกือบห้าร้อยพ่วง ขับฟอร์จูนเนอร์สำหรับไปไหนมาไหน เคยถามว่าทำไมไม่ซื้อรถยุโรปใช้ ท่านทั้งหลายบอกว่า มันไม่ลุยพอ  :)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ blade

ของที่มันมี เกลื่อนกลาด พบเห็นบ่อย มันหรูหรือครับ

เอารถหรู รถสสปอร์ต รถกระบะ ไปจอดแล้วทำไมคนถึงไปมุงดูรถกระบะ โดยเฉพาะรถรุ่นใหม่
เพราะ คนบ้านนอกชอบรถกระบะ ไม่ใช่มันมันหรู สำหรับเขา มันเป็นรถที่พวกเขาชอบ พวกเขาเข้าถึงได้

มีห้องอยู่ 2 ห้อง แต่ละห้องมีคนแก้ผ้าอยู่ เปิดประตูไป
ห้องแรกเจอ ชับปุยส์
ห้องสองเจอ ผู้หญิงธรรมดาๆ
คุณเลือกห้องไหนละ

ออฟไลน์ choomodify

รู้จักเฒ้าแก่ท่านนึง มีรถ 10ล้อพ่วงอยู่ประมาณเจ็ดสิบพ่วง ขับไทเกอร์แค็ปไปไหนมาไหน (ที่ไม่ทางการมากๆ) ส่วนอีกท่านนึงคนละจังหวัด มีสิบล้อพ่วงเกือบห้าร้อยพ่วง ขับฟอร์จูนเนอร์สำหรับไปไหนมาไหน เคยถามว่าทำไมไม่ซื้อรถยุโรปใช้ ท่านทั้งหลายบอกว่า มันไม่ลุยพอ  :)

จริงครับ ไอ้พวก BM ตระกูล X กับ MERC M Class หรือ Range rover เนี่ย  เจอถนนบ้านเรานี่ เงิบเหมือนกันนะ กะบะ ยกสูงไปได้ทั่วไทยจริงๆๆ ไม่เสียดายรถด้วย

ออฟไลน์ Untouchable

กระบะ4ประตูยกสูงแน่นอนครับดูหรูแล้ว

คนต่างจังหวัดถ้าไม่ใช่ตัวเมืองหรือจังหวัดใหญ่จริงๆเค้ารู้จักแค่เบนซ์ครับ บีเอ็มก็ไม่ได้รู้จักทุกคนน่ะครับ  ผมเคยมีประสบการณ์ ตอนนั้นไปหาลูกค้าที่ชัยภูมิ โดนเรียกด่านตรวจก่อนเข้าตัวเมืองชัยภูมิขับความเร็วเกิน ตอนที่ผมไปยืนรอจ่ายค่าปรับที่โต๊ะ ได้ยินเสียงจาก ว.ตำรวจว่า "รถสีดำคันใหญ่ๆยี่ห้อไรไม่รู้ทะเบียน......"  ผมได้ยินก็อยากรู้ว่ารถไร พอรถคันนั้นมาถึงด่านก็คือ โฟล์คทัวเร็ก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ของที่มันมี เกลื่อนกลาด พบเห็นบ่อย มันหรูหรือครับ

เอารถหรู รถสสปอร์ต รถกระบะ ไปจอดแล้วทำไมคนถึงไปมุงดูรถกระบะ โดยเฉพาะรถรุ่นใหม่
เพราะ คนบ้านนอกชอบรถกระบะ ไม่ใช่มันมันหรู สำหรับเขา มันเป็นรถที่พวกเขาชอบ พวกเขาเข้าถึงได้

มีห้องอยู่ 2 ห้อง แต่ละห้องมีคนแก้ผ้าอยู่ เปิดประตูไป

ตรรกะที่แปลกมาก
ถ้าผมนะ
ห้องแรกเปิดไปเจอซับปุยแก้ผ้า ผมอาจจะเขวี้ยงรองเท้าใส่ครับ อุจาดตา
ห้องสองเจอสาวบ้านๆ ผมก็ปิดประตู ขอโทษเค้าครับ
ไม่เลือกสักห้องครับ เปิดห้องใหม่อยู่กะเมียสองคนสบายใจกว่า 555

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คนแบบไหนถึงเรียกได้ว่าเป็นคนบ้านนอกครับ

ออฟไลน์ blade

ตรรกะที่แปลกมาก
ถ้าผมนะ
ห้องแรกเปิดไปเจอซับปุยแก้ผ้า ผมอาจจะเขวี้ยงรองเท้าใส่ครับ อุจาดตา
ห้องสองเจอสาวบ้านๆ ผมก็ปิดประตู ขอโทษเค้าครับ
ไม่เลือกสักห้องครับ เปิดห้องใหม่อยู่กะเมียสองคนสบายใจกว่า 555
คุณก็ตรรกะแปลกๆเหมื่อนผมเน๊อะ
มันแค่ยกตัวอย่างขำๆ C เรียดไปได้

ผมจะสื่อถึง กระบะมันถึงมันเข้าถึงแหล่งความต้องการ คนบ้านนอกเขาชอบ เขาต้องการรถกระบะ
ซับปุย ก็เหมือนรถหรู รถสสปอร์ต ดูดี หล่อ ดัง แต่ผมเป็นผู้ชาย ผมก็ไม่สนใจ ว่าเขาจะเป็นยังไง ทำอะไร อย่างไง ที่ไหนอะไรเมื่อไร

ถ้ามันจะสื่อไปแบบว่าทำให้สังคมเสื่อมทราม ก็ลบไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2015, 23:35:10 โดย blade »

ออฟไลน์ Mizuihisachi

ผมอยู่บ้านนอกครับ

1. ไม่ใช่ PPV ทุกรุ่นครับ แต่เฉพาะ For เท่านั้น (แถวบ้านมอง Mu7 เกรดไทยรุ่งครับ ) หลังๆเริ่มมอง MuX ว่าหรูครับ
2. DMAX กับ vigo 4 ประตูยกสูงเท่านั้น
3. ชาวสวนแถวบ้านยังรู้ว่าฟอร์ดรถพังง่าย ศูนย์ห่วย (การบ้านหนักแน่ๆ รากหญ้ายังรู้)
4. ดาวสามแฉกทุกรุ่น เก่าหนาดไหนก็รวย เบ้นซ์เชียวนะ

เชื่อมั้ยทุกวันนี้แม่ผมทำงานเป็นข้าราชการในตัวจังหวัด เป็นคนตลาด ตอนซื้อ L33 ยังแย้งว่าซื้อรถราคานี้ทั้งที ทำไมไม่เอา For เลยดูดีดูเท่ดูรวยกว่า (นี่ขนาดรถออกมา 10 ปีแล้วนะ)

ออฟไลน์ supawit

• **
  • KIA picanto K1
ตอบในฐานะ คนใช้ w124 และ vigo 4ประตู prerunner  ครับ ว่า

มีแค่2คันในบ้านนี้เค้าก็หาว่ารวยแล้วครับบบบ ถึงแม้ตอนนี้มันจะตกเหลือแค่คันละ 3แสนกว่าๆๆ เองงง

พึ่งไปออก city ตัวล่าสุดยังไม่เด่นเท่าขับ w124 เข้างานบุญแถวบ้านเลยครับ  55555555
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ prayalone

• **
แถวบ้านผม
- พวกรถสปอร์ตทุกชนิด = โครตอภิมหารวย
- เบนซ์ BMW = รวยมาก
- Fortuner(ที่ไม่ได้ติดตราอบต.), Mu-X Mu-7, Pajero Sport และ SUVอื่นๆ = รวย
- รถเก๋ง D-Segment (ต้องใหม่เงาวับ หรอป้ายแดงเท่านั้น) = รวย
- รถเก๋งทุกชนิด = ค่อนข้างมีฐานะ เพราะปกติจะเป็นพวกทำงานประจำ หรือถ้าทำเกษตร จะมีกระบะอยู่แล้วแล้ว
- กระบะ 4 ประตูยกสูง = พอมีเงิน ฐานะธรรมดา เดี๋ยวนี้ใครๆก็ขับกัน
- กระบะ 2 ประตู = รถทำมาหากิน

บ้านอยู่บ้านนอก ไม่ทำงานประจำ ไม่มีเรือกสวนไร่นา มีรถจอดในบ้านหลายคัน = ค้ายาบ้า ;D

ออฟไลน์ NeoZeLon

• **
แถวบ้านผมรู้จักกันแต่ Fortuner ต่อให้ขับ X5 ก็บอกว่า Fortuner ส่วน Benz BMW หรืออื่นๆ จะได้รับเสียงตอบกลับว่า "รถเก๋ง" แค่นั้นครับ ส่วนรถกระบะก็ยังพอรู้จักบ้าง 2 ยี่ห้อตลาด และจะมอกว่ามิสซูคือรถที่ไม่ดี นอกจากนี้รถสองแถว คนเฒ่าคนแก่จะเรียกว่า รถมาสดา
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ AMG GT

เป็นหนู  เปิดเจอห้องแรก  กระโจนเข้าเลยค่ะพี่555
เปิดห้องสอง   หึยยย ชะนี.......  ว๊ายยๆๆ  ไม่ใช่ละ55

ออฟไลน์ frame@kk

แถวบ้านผมรู้จักกันแต่ Fortuner ต่อให้ขับ X5 ก็บอกว่า Fortuner ส่วน Benz BMW หรืออื่นๆ จะได้รับเสียงตอบกลับว่า "รถเก๋ง" แค่นั้นครับ ส่วนรถกระบะก็ยังพอรู้จักบ้าง 2 ยี่ห้อตลาด และจะมอกว่ามิสซูคือรถที่ไม่ดี นอกจากนี้รถสองแถว คนเฒ่าคนแก่จะเรียกว่า รถมาสดา

ชัดเลย ถ้าเป็นคันใหญ่ๆจะเรียก fortuner ถ้าเป็น suv ทรงเก๋งหน่อย เห็นเป็น cr-v มีครั้งนึงมี cayenne  คนแถวนั้นคุยกันว่าราคามันก็พอๆกับ cr-v นี่หล่ะว้า
ผมนี่เงิบเลย 555555 ยิ่ง xc60 ไม่ต้องพูดถึง ถึงขนาดบอกว่าเลียนแบบ cr-v เลยทีเดียว

อีกอย่างแถวบ้านผมรู้จัก jazz กะ yaris นะ แล้วรถที่มี 5  ประตูแฮชแบคนี่บอกเป็น 2 รุ่นนี้หมดอ่ะ a-class ก็ a-class เหอะ เอ็งกลายเป็น jazz เป็นที่เรียบร้อย

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• **
Fortuner ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2015, 07:39:56 โดย Kiengkai 1234 »

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
จะกระบะ4ประตูหรือ ppv ก็ตาม ขับแบบรถเดิมๆก็ไม่ได้นะ ต้องแต่งเพิ่มด้วย ถึงจะรวยจริง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ AkE

PPV & กระบะ 4 ประตู & Benz ไม่น่าแปลกใจนะครับที่รถ 3 อย่างนี้จะขายดี หุๆ

ออฟไลน์ kowit1

AVANZA  ครับ ใครๆก็ถามว่ากี่ล้าน  ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ Denn

• Newbie
  • *
โธ่เอ๋ย คนบ้านใน

ออฟไลน์ johnlee

Ppvที่ต้องเอาครอบโครเมี่ยมไต้หวัน แปะตามไฟต่างๆเยอะๆด้วยนะ ตจว จะบอกว่าแต่งได้กรูหรามาก ผมงี้ ยี้เลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
1.PPV  2.กระบะ ตัว Top ล้านกว่า  3.Benz

ผมมีคนรู้จักเป็นเจ้าของโรงสีและก็ขายพวกปุ๋ย ยากำจักศัตรูพืช ที่บ้านเขามี ปาเจโร่สปอร์ ฟอร์จูนเนอร์ และเพิ่งออกมาใหม่ มิวเอ็กซ์ กระบะ ฟอร์ด เรนเจอร์ 3.2 ไวลด์แทรค

และก็ เบนซ์ อี-คลาส W212 และก็ อี-คูเป้ W207

ออฟไลน์ Mr.Boogie

ผมงี้เข้าใจเลย ขับแคมรี่ แอคคอร์ดไปยังไม่ดูรวยเท่าขับ Vigo 4 ประตูเลย  :'(

ออฟไลน์ O_o"

บางคนมีเงินมากพอที่จะซื้อ BMW Benz แต่ก็ไม่ซื้อนะครับ

ขับ กระบะ 4 ประตู PPV ไม่ก็ SUV ทั้วไป หรือ D-Segment

ตั้งแต่ตัวล่าง-ถึงท็อป ได้หมดครับ ดูดีเสมอ

ออฟไลน์ wa330

เบนช์ บีเอ็ม ยังไม่เท่า MU-X ออนิวดีแม็กวีครอส4ประตูป้ายแดง ยิ่งใส่mag20ใช่เลย
ขับไปถึงชาวบ้านมามุ่งตรึม ขับเบนช์ บีเอ็ม ชาวบ้านกลัวมาหลอก ชวนทำธุรกิจเครือข่าย

ออฟไลน์ Arado_kung

ตอบในฐานะคนอยู่บ้านนอกนะครับ

- PPV,กระบะ4ประตูยกสูง,SUV ถือว่าเป็นคนรวยเพราะเป็นรถที่เอามาใช้ประโยชน์อย่างอื่นไม่ค่อยได้ เน้นเอาไว้นั่งคนรวยเท่านั้นถึงจะซื้อ

- กระบะแคป คนทั่วไป เพราะถือว่าเป็นรถใช้งาน ใครๆก็มีกัน นั่งก็ได้บรรทุกก็ดี

- รถเก๋ง รู้สึกเค้าไม่ค่อยตื่นเต้นกันซักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะมองเหมือนๆกันไปหมด ยกเว้นพวก Camry,Accord อันนี้ก็ถือว่าเป็นรถคนรวยเหมือนกัน

ออฟไลน์ popdemonic

• I'm Back!
Ranger ตอนนี้กำลังมาครับ Fortuner นี่เป็นบรรทัดฐานมานานหลายปี
ส่วนเบนซ์นี่อย่างที่รู้ๆกันครับ อันนี้เรื่องจริงเลย ผมรู้จักหลายครอบครัว
ทั้งเหนือ ใต้ อีสาน แต่ค่อนข้างมีฐานะในพื้นที่ก็จะมีรถประมาณนี้แหละครับ
นอกเสียจากบางครอบครัวมีลูกๆ เรียนอยู่กรุงเทพ ลูกๆเขาก็จะขับพวกรถสปอร์ต
กันครับ

ออฟไลน์ aobness

กรุงเทพ ก็เป็นครับ ผมกินข้าวแถวราชพฤกษ์ หน้าร้านมีแต่ benz bmw ขนาดรุ่นเก่า เหลือคันละ 3-400,000 ยังได้จอดหน้าร้าน
วอลโว่ ออดี้ มินิ คันละ 2-3 ล้าน ไปหลังร้านเลย