ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนบ้านนอกแล้ว รถรุ่นไหนที่ดูหรูสำหรับเขาครับ  (อ่าน 20838 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
ถ้าสุดๆก็เบนซ์ และรองลงมา PPV

ออฟไลน์ subzero4554

• Newbie
  • *
กระบะยกสูงก็ไม่ได้ดูดีทุกรุ่นนะครับ 2ปีก่อนผมออก bt50 pro ป้ายแดงขับไปบ้านแฟน โดนหัวเราะร่าเลย แล้วญาติแฟนก็มาถามว่าทำไมไม่เอาวีโก้

ออฟไลน์ Tan Int

เรียงตามความหรู นี่ตอบตามแบบคนบ้านนอกเลยนะ อยุ่บ้านนอกเข้าใจดีครับ
C-seg ขึ้นไป ทุกรุ่นย่อย แต่อย่าเป็นล้อฝาครอบ = กระบะยกสูงทุกรุ่นย่อย
D-seg = SUV = PPV ทุกรุ่นย่อย
Benz = BMW

นอกเหนือกฎ 3 ข้อนี้ไม่ต้องคุยกันครับ

อ้อ นี่ขอแถม ถ้าคุณซื้อ Vios ต่อให้รุ่น S เลยก็ได้ ชาวบ้านอาจจะค่อนขอดในใจว่า แค่รถ 5 แสนกว่า(ทั้งที่ความจริง 7 แสนกลางนะ)
แต่ถ้าคุณซื้อ Civic แค่รุ่น S MT ก็พอ ชาวบ้านจะเริ่มคิดแล้วว่ารถคันละเกือบล้าน ทั้งที่มันก็แพงกว่า Vios แค่ 5 หมื่น แต่ศักดิ์ศรีต่างกันคนละชั้น
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
คำนิยาม "บ้านนอก" คือ ชนบท หรือพื้นที่ไม่ได้ติดกับพื้นที่เมือง ถนนเป็นลูกรัง หรือถนนราดยางมะตอย (อย่าคาดหวังว่าจะดี บ้านผมเรียกแรดยางมะตอย ขับได้ไม่เท่าไหร่ก็แตก) เป็นหลุมเป็นบ่อ

ดังนั้น
1. ฟอร์จูนเนอร์, pajero sport, trailbrazer, Mu7 แต่ดูหรูสุด คือ ฟอร์จูนเนอร์ (ความคิดผม และส่วนมากเขาก็ซื้อฟอร์) ดูหรู ซื้อระดับเจ้าของกิจการ ยันกำนัน ขับแล้วมีราศี
2. กระบะ 4 ประตู ทุกยี่ห้อ

ปล. เก๋งเขาไม่มองครับ เพราะไม่เหมาะกับสภาพแวดล้อม (ถนน ภูเขา ฯลฯ)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ที่แน่ๆอย่าขับซูบารุครับ ต่อให้เป็นWRX STi คนจะมองว่ายี่ห้อรถกระป้อแน่นอน

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
รถยุโรปทุกแบรนด์ไม่เว้นแม้กระทั่ง Ford กับ Chevy

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ของที่มันมี เกลื่อนกลาด พบเห็นบ่อย มันหรูหรือครับ

เอารถหรู รถสสปอร์ต รถกระบะ ไปจอดแล้วทำไมคนถึงไปมุงดูรถกระบะ โดยเฉพาะรถรุ่นใหม่
เพราะ คนบ้านนอกชอบรถกระบะ ไม่ใช่มันมันหรู สำหรับเขา มันเป็นรถที่พวกเขาชอบ พวกเขาเข้าถึงได้

มีห้องอยู่ 2 ห้อง แต่ละห้องมีคนแก้ผ้าอยู่ เปิดประตูไป
ห้องแรกเจอ ชับปุยส์
ห้องสองเจอ ผู้หญิงธรรมดาๆ
คุณเลือกห้องไหนละ

ผมขอห้องแรกค่ะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Benz ทุกรุ่นครับ จะเก่าจะใหม่ คนบ้านนอกมองว่าโคตรรวยไว้ก่อน
ตราดาวเป็นอะไรที่ดูแพงมากกกกกกกกกกกกกในสายตาคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถมากนัก
ปล.ตัวแปรคือต้องมองด้วยว่า นอกเมืองมากแค่ไหน ถ้าอยู่ตัวอำเภอ ไม่ได้นอกเมืองมาก ค่านิยมจะกว้างขึ้นครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตอนกลับบ้านปีใหม่ที่ผ่านมา พ่อผมเอาฟอร์จูนของผมไปซื้อของเห็นได้ชัดเลยว่าตื่นเต้นดีใจมากกลับมาบอกว่าตอนไปจอดซื้อของคนขายต้อนรับอย่างดีต่างจากขับดีแมกซ์แคปเยอะมาก บอกผมว่าอย่าขายเลยถ้าพ่อมีตังจะมาขอซื้อต่อ  ;D ;D ;D   ยังลังเลที่จะขายอยู่ดี ได้ทั้งภาพลักษณ์และความสะดวกสบายเวลาเดินทางไกล

แต่ที่จังหวัดผมแปลกหน่อยนึง ปาเจโร่เยอะมากๆๆๆๆ ถ้านับกันแล้วผม 10 คันผมเป็นปาเจโร่ซะ 8 คัน ฟอร์จูนแค่ 2
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HYDE--

1. รถยนต์ PPV ทุกรุ่น โดยเฉพาะ "FORTUNER"

2. "BENZ" เพียงยี่ห้อเดียวเท่านั้น มันคือความจริงที่โหดร้าย และไม่ยุติธรรมเล้ยยยยย

ออฟไลน์ Ruksadindan

โธ่เอ๋ย คนบ้านใน
สมัครเพื่อการนี้เลยแหม่