ผู้เขียน หัวข้อ: ไทรทัน เปิดตัวไป มีใครเห็นตัวจริงบนถนนแล้วรู้สึกว่าสวยขึ้นบ้าง ...  (อ่าน 7533 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ครั้งแรกที่ผมเห็นในงาน Motor Expo ผมมองว่า งั้นๆ เห่ยๆ เฉิ่มๆ โบราณ(เพราะยังมีคิ้วล้อแบบเก่าอยู่) มองแล้ว ไม่อยากหันมามองซ้ำครับ ....

และผมได้เจอ ไทรทัน ที่ดอยอินทนนท์ เป็นรถป้ายแดง ทะเบียนกรุงเทพฯ ใส่แม็ก 20นิ้ว สีเทา เป็นตัว 4x4 ... ตอนวิ่งขึ้นดอย. ... คิดในใจ .. ทำไมมันงามอย่างนี้วะ ....

และ มะกี้นี้ ผมขับรถอยู่แถวรังสิต เจออีกแล้ว สีเทา ตัว 4x4 ใส่ แม๊ก 18 นิ้ว ยาง bf goodrich all terrain คือ ... มันงามมากๆอะ ... ดูเต็ม ดูดุ เหลือเกิน ....

คือ อยากถ่ายรูป แต่ คว้ากล้องมือถือ ในกระเป๋ากางเกงมาถ่ายไม่ทันครับ .... เสียดายมาก

ป.ล.ขอบคุณภาพตัวอย่างจาก ไทรทันคลับครับ (เอามาประกอบครับ เผื่อใครจะมองมันสวยขึ้นมาบ้าง)  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 15:23:37 โดย apinui »

ออฟไลน์ Darkart

สวยแบบเฉยๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ AkE

ใช่ครับ บนถนนนั้นไม่เลวเลย สวยใช้ได้ แต่ผมสงสารเจ้าอื่นในตลาดกระบะจัง เดี๋ยวพอ vigo ออกมาและดูจากสเปคแว่วๆ ก้คงมี d max ที่มีฐานลูกค้าเยอะอยุ่แล้ว triton ที่แอบมีแฟนคลับ mitsu เยอะอยุ่นะครับและก้ Ranger ที่รถหน้าตาดูทันสมัยกว่าเจ้าอื่นที่พออยุ่ได้กัน นอกนั้นผมไม่อยากคิดเลย

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
ผมว่ารถแต่ละคัน บอกยากว่า คันไหนสวยกว่ากัน ต่างคนต่างมุมมองครับ ... แต่ผมว่ายังมีองค์ประกอบหลายอย่างที่สำคัญคือ ช่วงล่าง เบรค อัตราประหยัดน้ำมัน ศูนย์บริการ ... บลาๆๆๆๆ ส่วนตัวผมว่า หน้าตา เดิมๆ ไปหน่อยครับ .. แต่ก็ไม่ถึงกับน่าเกลียดอะไร .... ปีหน้า ตลาดกระบะ บ้านเรา ดุเดือด  แน่นอนครับ ผมคนนึงล่ะที่ตั้งตารอ อิอิ ...

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เห็นวิ่งบนถนนแล้วสวยกว่าจอดครับ..
มันดูสง่าดี..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ balliblue

ผมเพิ่งเห็นสดๆร้อนๆ เลย สวยเด่นพอดู โดยเฉพาะไฟหน้า แต่ก็ขัดใจตรงกระจังหน้าอยู่ดี ส่วน ด้านหลังเฉยๆมากครับ  

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ครั้งแรกได้นั่งที่มอเตอร์เอกโป ชอบเบาะเท่านั้น นุ่มดี
ครั้งที่2 ลองขับที่โชว์รูมเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ชอบพวงมาลัยมาก เบาขับง่าย ท้ายไม่ได้นุ่มอะไร ดิ้นๆดีดๆแบบกระบะ
รู้สึกได้ว่าม้าที่ล้อหลังกำลังตะกุยพื้น

ภายนอกยังดูบอบบางกว่าคู่แข่งมาก

ราคาแรงไปหน่อย มิตซูตัวนี้เมื่อเทียบคู่แข่งตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 17:27:36 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ apinui

ผมมีความคิดอีกอย่างครับ คือ ...

ผมว่า ไทรทัน เวลาอยู่บนถนน ดูสวยกว่า นาวาร่า เวลาอยู่บนถนน นะ ..

แต่เวลาจอด นาวาร่า ดูดีกว่า ไทรทัน ...

คุณว่าไหม ....??

ออฟไลน์ God father

• Jr. Member
  • **
มองหน้าตรงไม่สวยอยู่มุมเดียว

JONNY

เส้นของนิสสันสไตล์การของแบบสวยได้แป๊บเดียว สุยท้ายก็ล้าหลัง ตกยุคเร็วเท่าที่ผ่านมาก

เสันสายของมิตซูยังถือว่าตามสมัยและพอล้ำอยู่บ้าง
ฟังธง ไทรตันสวยได้นานกว่า และอาจมีชุดแต่งหลากหลายกว่า นาวาร่า

** สีมีให้เลือกน้อยไปหน่อยนะ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 18:08:25 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
หน้าพอชินละ แต่กระบะท้าย มองไงก็ไม่สวย

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ผมมีความคิดอีกอย่างครับ คือ ...

ผมว่า ไทรทัน เวลาอยู่บนถนน ดูสวยกว่า นาวาร่า เวลาอยู่บนถนน นะ ..

แต่เวลาจอด นาวาร่า ดูดีกว่า ไทรทัน ...

คุณว่าไหม ....??
คิดเหมือนกันเลยครับ ;D
呵呵呵

ออฟไลน์ O_o"

เท่าที่เห็นคันจริงของ ไทรทัน มานะครับ ส่วนตัว ผมว่าเฉยๆ ไม่ได้สวยจนต้องมองทุกครั้งที่เห็น  ;D ;D ;D

ผมกลับชอบแนวทางการออกแบบของ np 300 มากกว่า

ออฟไลน์ JAAP01

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นไม่ถึง 3คัน

ออฟไลน์ udis

ยังไม่เห็นบนถนนเลยครับ เจอแต่วีโก้ ป้ายแดง 555+

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เจอที่สังขละ   

จอดคู่กับไทรทันเก่า ดูเหมือน ไมเนอร์มากกว่า 

ดูไม่สวยสง่าครับ     
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Dubee

วันก่อนติดไฟแดง ละฝั่งตรงข้ามเปนไทรตันใหม่ สีบรอนเงิน ตัดกระจั่งหน้าเงาๆเงินๆ กับไฟเดย์ไลท์ ผมมอง เฮ้ย.... ทำไมมันสวยมากๆอ่ะ ปกติผมยี๊กับกระจั่งหน้าจีนๆแบบนี้นะ แต่กับสีบรอนเงินละไฟเดย์ไลท์ละมันขึ้นดีครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รอดู Pajero Sport โฉมนี้ละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ valent

ไม่เด่นเลย
ไม่เหมือนตอน new ranger wildtrak เจอบนถนนต้องมีเหลียวหลังมอง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Deaw

ผมว่าสวยพอประมาณ แต่ไปลองนั่งแล้วเบาะหลังตัวเก่ามันจะเอนกว่านิดๆ รู้สึกว่าเบาะหลังตัวเก่านั่งสบายกว่า แต่ตัวใหม่เบาะหน้านั่งดีกว่าเดิม

ออฟไลน์ bobsan

แค่เปลี่ยนกระจังหน้าก็จะสวยขึ้นจมเลยครับ

รถกระบะค่ายอเมริกาทำออกมาได้ดีกว่าครับเรื่องหน้าตา

ออฟไลน์ SM.

ไม่เคยเห็นว่าสวยเลย คงต้องรอตัวแต่ง

ออฟไลน์ frame@kk

ผมเจอหลายคันเลยช่วงปีใหม่เนี้ย

มองด้านข้างอย่างสวย กับมุมเฉียงๆอ่ะครับ

แต่อย่ามองหน้าตรงนะ ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ whoami

ดูจากขนาดฐานล้อและมิติแล้ว ผมว่ามันคือรุ่นเดิมเปลี่ยนเปลือกนอกใหม่
ไม่ได้ All New ทั้งคันนะ แบบเดียวกับ ranger/bt50 ตัวเก่าที่ไม่ได้เปลี่ยนใหม่หมด

เห็นแล้วก็ดูดีกว่ารุ่นเดิม (ยกเว้นกระจัง) แต่ไม่ถึงกับสวยโดดเด่น

ไม่เหมือนตอนตัวเก่าออกใหม่เห็นแล้วโคตรล้ำเลย

promt

กระบะออกใหม่ มันน่าจะว้าวให้มองหน่อย
ดีแม็กซ์รุ่นใหม่หมด นี่ก็มองๆ เพราะมันจากเดิม
เรนเจอร์ ทีหก นี่ก็มอง ว้าวๆๆ
บีที ห้าสิบโปร นี่ก็มันแปลก ยังอยากมอง

นาวาร่า ไม่ว้าวเลย ไม่อยากมองด้วยซ้ำ

นิวไทรทัน ไม่สวย ธรรมดาเกินไป ไม่ต่างจากตัวเดิม ไม่ว้าว แต่ยังดีกว่านาวาร่า

ทามาร้อก ไม่เคยเห็นวิ่งเลย

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
ใช้คันไหนอยู่ก็ว่าคันนั้นหละครับ คิดว่าไม่สวยเมื่อไหร่เป็นว่าได้เป็นหนี้ยาวอีกหลายปี