ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ถนนมิตรภาพตั้งแต่ลำตะคลองไปทำทางครับ  (อ่าน 3105 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
หน้าลำตะคลอง ฝั่งขาออกจากโคราช กรีดถนนเป็นเ้ส้นขรุขระ

เลยจากวัดหลวงพ่อโต ทำให้เบี่ยงออก แบบไม่มีป้ายเตือน

แถมอีกนิด ตำรวจตั้งด่านเหมือนเดิมแถว ทางแยกไปชัยภูมิ เบรคกันหัวทิ่ม

ขับรถระวัง ๆ กันด้วยครับ

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
อืม.... ขอบคุณครับ

ดีนะที่มันไม่ทำตอนปีใหม่.... มีหวังได้เจิมตูดกันเป็นแถบแน่เลยอ่ะ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
หน้าลำตะคลอง ฝั่งขาออกจากโคราช กรีดถนนเป็นเ้ส้นขรุขระ

เลยจากวัดหลวงพ่อโต ทำให้เบี่ยงออก แบบไม่มีป้ายเตือน

แถมอีกนิด ตำรวจตั้งด่านเหมือนเดิมแถว ทางแยกไปชัยภูมิ เบรคกันหัวทิ่ม

ขับรถระวัง ๆ กันด้วยครับ

ไม่มีป้ายเตือน!!!  >:(
..

ออฟไลน์ BigBlahBlah

จริงๆ มันมีครับป้ายเตือนน่ะ แต่ระยะที่ตั้งมันใกล้เกินไป

และก็มีพวกชอบโชว์พาว ช่องทางเบี่ยงมันเลนเดียว แต่แม่..ง แซงซ้ายเข้ามาเฉยเลย ขับมาเร็วด้วย
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
จริงๆ มันมีครับป้ายเตือนน่ะ แต่ระยะที่ตั้งมันใกล้เกินไป

และก็มีพวกชอบโชว์พาว ช่องทางเบี่ยงมันเลนเดียว แต่แม่..ง แซงซ้ายเข้ามาเฉยเลย ขับมาเร็วด้วย
แล้วถ้าช่วงจังหวะเป็นใจ.... ก็จะได้ยินเสียง ตึ้ม!! หรือ เอี๊ยด.... โครม ตามมาครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ทำทั้งปีทั้งชาติแหล่ะครับ   บางทีทางเรียบๆอยู่ มันก็ไปทำใหม่

ผมขับรถกลับบ้านทีไร ไม่เคยได้ผ่านแบบฉลุยสักที  เฮ่อ....ประเทศชาติ!!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ BigBlahBlah

ผมไม่รู้ว่ารู้สึกคนเดียวรึเปล่า ตอนใกล้ๆ จะเข้าเมืองโคราช รู้สึกขับรถอึดอัดมาก จะรู้สึกขับสบายๆ ก็นู้น สีคิ้ว ลำตะคอง นู้น
Gadgets ?????????????????????

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่รู้ว่ารู้สึกคนเดียวรึเปล่า ตอนใกล้ๆ จะเข้าเมืองโคราช รู้สึกขับรถอึดอัดมาก จะรู้สึกขับสบายๆ ก็นู้น สีคิ้ว ลำตะคอง นู้น

ผมก็รู้สึกอึดอัด แต่ไม่รู้จะสาเหตเดียวกันรึเปล่า

รถใหญ่มาวิ่งขวา เพราะเลนซ้ายมันพัง
เลนขวาบางทีก็พวกกลับรถ ที่กลับรถมันถี่
คนเปลี่ยนเลนหลบสองอันบน

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ช่วงที่ทำความเร็วได้ดี(เกิน) ก็เห็นจะมีช่วงบายพาสปากช่อง และก็ช่วงหน้าวัดหลวงพ่อโตเนี่ยแหล่ะครับ ส่วนผ่านทั้งสองช่วงปุ๊บ ก็จะเจอดักเลย ฮ่าๆๆๆ

อีกอย่างตำรวจมักจะตั้งจุดตรวจใต้สะพาน เพราะว่ากลางวันแสกๆ มันร้อน!!!
阿蘇山