ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคิดแบบผมบ้าง !.....รถบางคัน ตอนวิ่งสวนไม่สวยเลย แต่จอดแล้วดันสวย............  (อ่าน 5378 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
.............ผมวิ่งสวนกับรถเมื่อเช้า คือกระจังหน้าตกแต่งมากมายเต็มพิกัด.... และในรูปเปิดตัว สวยมาก แต่เวลาวิ่งสวน ผมกลับมองว่าหน้าตาดู ทรงเครื่องมาก โดยรวม มันดูแปลกๆจากความจริงไปหน่อย........  ไม่ต้องบอกรุ่นนะครับ เด๋วกระทู้.........................**ล่อเป้า***......................
----------- รถบางคัน จอด ก็ดูปกติ พอวิ่งมันก็ดูสวยดีเวลาขับสวนกัน............ใครรุสึกแบบผมรึเปล่าครับ ? หรือผมคิดไปเอง 555+++ :D :D :D

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
ผมสลับกันครับ Teana จอดเฉยๆไม่สวยเลย แต่พอเห็นบนถนน มันสวยกว่า Accord กับ Camry อีกอ่ะ คหสต.น่ะครับ

ออฟไลน์ The1Chay

• Newbie
  • *
    • Twitter.com/The1chay
ผมคิดว่าเป็นบางคันครับ มิติการมองมันต่างกัน ตอนจอดกับตอนวิ่ง
The1Chay

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ผมสลับกันครับ Teana จอดเฉยๆไม่สวยเลย แต่พอเห็นบนถนน มันสวยกว่า Accord กับ Camry อีกอ่ะ คหสต.น่ะครับ

เห็นด้วยครับ L 33 นี่ จอดเฉยๆ ดูไม่ได้เลย  แต่พอมันวิ่ง เท่านั้นแหละ หล่อจริงๆๆ    ดูดีกว่า G9 ของผมซะอีก เห้อๆๆ

ออฟไลน์ AkE

มีบ้างนะครับ ช่วงนี้ผมเป็นกับ Triton พอเห็นวิ่งละคิดว่าสวยดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Staples

อย่าง Ford Ecosport ดูในรูป รถอะไรวะ ไม่สวยเลย

พอมาดูตัวจริง รถใช้ได้แฮะ มิติในรูป มันหลอกตาเรา ต้องมาดูตัวจริงเท่านั้น ถึงเห็นความสวย

ส่วนที่ผิดหวังก็มี

หน้าปัด Vios เห็นในรูปโฆษณา สุดยอดดดดด ไมล์เทพ ไล่สี สีสวยจัดจ้าน

พอมาดูตัวจริง กระดาษสีอัดมัน กับไฟหลอดเล็กๆ 1 หลอดชัดๆ คุณหลอกดาว

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
โมบิลิโอ้ สีเทาดำ นี่สวยดีนะ เส้นสายมันเยอะแยะไปหมด

ออฟไลน์ balliblue

อย่าง Ford Ecosport ดูในรูป รถอะไรวะ ไม่สวยเลย

พอมาดูตัวจริง รถใช้ได้แฮะ มิติในรูป มันหลอกตาเรา ต้องมาดูตัวจริงเท่านั้น ถึงเห็นความสวย

ส่วนที่ผิดหวังก็มี

หน้าปัด Vios เห็นในรูปโฆษณา สุดยอดดดดด ไมล์เทพ ไล่สี สีสวยจัดจ้าน

พอมาดูตัวจริง กระดาษสีอัดมัน กับไฟหลอดเล็กๆ 1 หลอดชัดๆ คุณหลอกดาว
ฮาตรงกระดาษสี vios นี่แหละ คิดเหมือนกัน โลว์คลาสมากๆ
ส่วนรถที่ผมว่าวิ่งแล้วสวยคือ accord จอดเฉยไม่เด่น พอเปิด DRL เท่านั้นแหละ หรู อารมณ์เดียวกับ triton จอดเฉยๆนี่เห่ยมาก พอวิ่งเท่านั้นอืมหื้ม เด่นเชียว

np72

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วย teana วิ่งแล้วสวยดี

ออฟไลน์ carpenter

เห็นด้วยกับกระดาษ vios ทุเรดเกิน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Triton วิ่งแล้วสวย Navara จอดแล้วสวยกว่า

Mobilio วิ่งแล้วสวย EcoSport จอดแล้วสวยกว่า

Teana วิ่งแล้วสวย Accord จอดแล้วสวยกว่า

และที่สุดๆ

MZ2 ได้วิ่งแล้วดันสวยกว่า MZ3 แต่พอ MZ3 จอดแล้วสวยกว่าเห็นๆ

ราวๆ นี้แหละครับ ความคิดผม
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

เห็นด้วยครับ L 33 นี่ จอดเฉยๆ ดูไม่ได้เลย  แต่พอมันวิ่ง เท่านั้นแหละ หล่อจริงๆๆ    ดูดีกว่า G9 ของผมซะอีก เห้อๆๆ

วิ่งช้าๆยิ่งสวย น่าจะเกี่ยวกับลายล้อ ดูมีพลัง

ออฟไลน์ okashi

BT50PRO ตัวยกสูง ถ้าจอดนิ่งๆเหมือนแป๊ะยิ้มขี้เซา แต่ถ้าวิ่งบนถนนดูเป็นหนุ่มหล่อทรงพลัง โดยเฉพาะด้านข้าง
ส่วนด้านท้ายแล้วแต่คนชอบ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Zephyrs

+1 เสียงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผมนะ L33 สวยกว่าทั้งวิ่งทั้งจอดอ่ะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Att_evolution

• Newbie
  • *
วิ่งสวนกัน ชอบ subaru  xv ถ้าขับตาม ชอบ mazda 3 ตัวปัจจุบัน
จอดอยู่เฉยๆชอบ Ford Ecosport มันได้เห็นมัดกล้ามของรถดี
มีความรู้สึกว่ามันป้อมๆกลมๆ น่ารักดี  และอีกคันที่ชอบ คือ toyota Altis ESport มองแล้วสวยคมดีครับ
#ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Gottinho

L33 วิ่งตามเห็นบั้นท้าย นี่สวยมาก แต่พอแซงแล้วมองกระจกหลัง........ ปรับอีกนิดเถอะ

ออฟไลน์ H.

Mazda3 วิ่งไม่สวยครับ ดูหน้าเชิดๆ แต่จอดแล้วโคตรสวย
G9 จอดสวยกว่าวิ่ง ตอนวิ่งต้องวิ่งช้าๆ พอวิ่งไวๆดูธรรมดา
Z4 จอดไม่สวย วิ่งแล้วสวย
SLK จอดเปิดหลังคาสวย วิ่งไม่สวย
Ecosport จอดไม่สวย วิ่งสวย
HR-V จอดสวย วิ่งบนถนนไม่สวย DRL เหมือนคนตาเหล่ออก
Mobilio ไม่สวยทั้งจอดทั้งวิ่ง
Amaze จอดไม่สวย วิ่งเร็วๆแล้วดูสวยดี
H.