ผู้เขียน หัวข้อ: BRZ 6AT ที่ราคาปัจจุบัน 2.13 น่าเล่นมั๊ยครับ  (อ่าน 10765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
BRZ 6AT ที่ราคาปัจจุบัน 2.13 น่าเล่นมั๊ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 20:18:47 »
ต้องการรถขับสนุกๆ(ไม่ได้เอาไว้แข่งกับใคร แต่ก็แรงพอขับหนีรถบางจำพวกบนถนน) และสามารถใช้งานประจำวันได้ (ไม่ได้ขนของ)

ครั้นจะไป WRX งบก็บานเกินไป

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: BRZ 6AT ที่ราคาปัจจุบัน 2.13 น่าเล่นมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 20:29:39 »
คนเรากว่าจะเจอรถที่ชอบจริง ๆ ซักคัน มันยากนะครับ ชอบนั่น ชอบนี่ ชอบคันนั้น ชอบคันนี้ แต่เอาเข้าจริง ๆ อาจจะไม่ได้ชอบคันไหนเลยนอกจากคันที่ชอบจริง ๆ รถแบบนี้ ชอบก็ซื้อเลยครับ ถ้าเป็นคนชอบเล่นรถอยู่แล้ว

ราคาแบบนี้ ถ้าถามว่าน่าเล่นไหม คงต้องถามตัวเองซะมากกว่าครับ คิดว่าเงินเท่านี้ คุณหาอะไรมาแทนมันได้ไหม ตอบโจทย์คุณได้รึเปล่า คุณอยากได้อะไรจากรถคันนี้กันแน่ ? หน้าตาของรถ ? ยี่ห้อ ? ดีไซน์? เครื่องยนต์ ? เทคโนโลยี ? มันใช่ที่คุณต้องการรึเปล่าล่ะ ถ้าใช่ซื้อครับ

ถ้ามาถามผม ผมไม่เอาอะ เหตุผลของผมคิดว่าดีไซน์มันไม่โดน เครื่องยนต์มันไม่ถูกชะตา หน้าตายี่ห้อก็ไม่ไหว ศูนย์ก็ไม่รู้อยู่ไหน(แถวบ้านผมไม่มี) อะไหล่ก็คงต้องพึ่งโตโยต้าซะอีก

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: BRZ 6AT ที่ราคาปัจจุบัน 2.13 น่าเล่นมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 20:31:41 »
อยากให้สนใจตัวเกียร์ธรรมดาจริงๆครับ โดยเฉพาะถ้าจะหนีรถจำพวกบนท้องถนนในบางครั้ง หนีทั้งทีเอาให้ขาดชัดเจนไม่คิดตามต่อไปเลยครับไม่อย่างนั้นจะเป็นศึกพัวพันให้รำคาญใจได้  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 20:56:17 »
 BRZ MY15 กำลังจะถึงดีลเลอร์ในญี่ปุ่นเดือน เม.ย. นี้
  BRZ ประกอบในโรงงาน FHI ในเมื่อกำลังจะผลิตรุ่นโฉม MY15 แล้วรุ่นปัจจุบันจะเหลือให้ซื้อกันอีกกี่คัน

ต้องถามว่า ตันจง มีสต็อกเหลืออีกี่คันถึงจะถูก แล้วพอหมดแล้ว รุ่น MY15 แน่ใจเหรอครับว่าจะยังได้ราคานี้

เวลาในการตัดสินใจมีไม่มากแล้วครับ

MacH1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 21:19:45 »
ราคานี้น่าสน ถอยมาโมเพิ่มครับ

ลง supercharger kit ของ Kraftwerks (USA) อย่างเดียวได้ ม้าเพิ่มขึ้นมา อย่างน้อยเป็น 280 ตัว โดยไม่ต้องจูนกล่อง 
เปลี่ยนท่อไอเสียใหม่

ส่วนของแต่งภายนอก ที่ต้องเปลี่ยนเลยคือล้อ กับ ไฟท้ายที่น่าเกลียดมาก

ลิ้นหน้า STI
ล้อเล่นเป็น te-37 สี bronze แบบ deep dish ขนาด 17 นิ้วเหมือนเดิม

ไฟท้าย ใช้ของแต่ง สีแดงล้วนของนอก

งบประมาณโมเพิ่มรวมน่าจะไม่เกิน สามแสนห้า

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 22:14:50 »
ผมจำได้ว่ามีหลายๆคนเคยบอกว่าถ้าซัก 2 ล้านหรือ2.1 ล้านจะดีมากๆเลย ผมจะซื้อทันที พูดกันหลายคนเลยครับ ตอนรถรุ่นนี้เปิดตัวใหม่ๆ เปิดราคามาก็เงิบกันไป ตอนนี้ ราคาลดลงมาแล้ว ก็จัดกันเลยครับ จะเกียร์ธรรมดา หรือออโต้ก็จัดเลย แล้วแต่ชอบ ราคาลงมาแบบนี้  :P ที่แน่ๆ รถแบบนี้ไม่เหมาะกันซื้อมาแล้วขับเดิมๆแน่ๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 22:44:26 »
ราคาดังกล่าวอาจจะไม่ได้อยู่ตลอดไปนะครับ น่าจะมีจำกัดโควต้า (หรือเปล่า)
หลังจากที่ได้ลองของจริงทั้ง BRZ 6AT และ WRX CVT มาแล้ว ผมว่าชั่วโมงนี้ BRZ กับราคาดังกล่าวน่าเล่นครับ
เทียบกับ WRX คุณเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่นได้อีกบาน

การขับขี่ ผมว่าคนส่วนมากต้องมองว่า BRZ แข็งกระด้างและ WRX แข็งนุ่มปานกลาง..จะบอกว่า WRX จริงๆโคตรแข็ง แข็งเหมือนใส่สตรัทซิ่ง...แข็งชนิดเกือบเท่า STi และถ้าผมไม่ได้คิดไปเอง ช่วงล่างหน้าของ STi บางจังหวะเก็บอาการดีกว่าด้วยซ้ำ ส่วน BRZ มันแข็งแค่พอประมาณ ยิ่งเจอรอยต่อทางด่วนอาการสะดีดสะดิ้งน้อยกว่า WRX ด้วยซ้ำ..ขัดกับทุกความเชื่อที่ผมมีมาก่อนหน้านี้

แต่คุณคงไปทำให้ BRZ กระแทกคันเร่งออกจากโค้งเร็วๆแบบ WRX ไม่ได้เพราะอันนั้นต้องใช้ขับสี่ช่วย อย่างไรก็ตาม รถขับหลังอย่าง BRZ ก็มีมุมสนุก เมื่อคุณไม่ได้ต้องการจะเอาชนะใคร เมื่อคุณต้องการจะปัดท้ายเล่นบ้างตามอารมณ์ ..

ถ้าคิดจะเอารถให้แรงพอพุ่งหนีรถบางจำพวก พวกไหนครับ? ถ้าเป็น B,C-Segment ทั่วไปล่ะได้ แต่ถ้าเจออย่าง Pulsar Turbo (โอกาสเจอยากนะเพราะขายไม่ค่อยอ.อุ๊บ) หรือ Accord Hybrid อย่างนี้หืดขึ้นคอครับ หรือถ้าเจอแท็กซี่ป้ายเขียว Steroid Mode ก็เหนื่อยเหมือนกัน ..ผมก็ไม่รู้ว่า 200 แรงม้ากับแรงบิดธรรมดาๆของมันจะทำให้คุณสนุกได้แค่ไหน ถ้าเจอรถบ้าน Hybrid แรงบิดเยอะๆกดดันบ่อยๆคุณจะอยากทำอะไรกับมันหรือไม่?

แต่คุณก็เหลือเงินอีกตั้งหลายแสนเมื่อเทียบกับ WRX CVT ..โมตามใจชอบ โมแบบ NA มีเฮด ท่อ สักหน่อยรอบปลายก็ลื่นขึ้นแล้ว แต่ถ้าได้เทอร์โบสักลูก บูสท์ไม่ต้องเยอะครับ 0.4 บาร์พอ ผมว่าเกียร์ทนได้ และเปลี่ยนคาแร็คเตอร์รถให้มีพลังมากขึ้นได้ ช่วงล่างเดิมพอรับไหว แค่เปลี่ยนยางจากเกรด Prius ให้เป็นเกรดซิ่งหน่อยก็พอ

เอาจริงๆนะครับ...ถ้าเป็นผมมีเงิน 2.7 ล้าน ใช้หมดกับ WRX หรือซื้อ BRZ มาแต่งเล่น ถ้าเป็นวันนี้ผมไป BRZ ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 22:56:44 »
ท่านผู้การพูดอย่างนี้ชักอยากได้Brz Mt แต่ใจก็รอให้ MX5 1.5G ND นำเข้าจากเกรย์เปิดราคาถ้าราคาสองล้านนี่ใจไปทางBRZ เลยราคาจะเท่าไรน้อ เครื่อง1,500cc หลังคาผ้าใบขายสองล้านรับไม่ได้ม้างงงงงงง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 23:11:26 »
ราคาดังกล่าวอาจจะไม่ได้อยู่ตลอดไปนะครับ น่าจะมีจำกัดโควต้า (หรือเปล่า)
หลังจากที่ได้ลองของจริงทั้ง BRZ 6AT และ WRX CVT มาแล้ว ผมว่าชั่วโมงนี้ BRZ กับราคาดังกล่าวน่าเล่นครับ
เทียบกับ WRX คุณเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่นได้อีกบาน

การขับขี่ ผมว่าคนส่วนมากต้องมองว่า BRZ แข็งกระด้างและ WRX แข็งนุ่มปานกลาง..จะบอกว่า WRX จริงๆโคตรแข็ง แข็งเหมือนใส่สตรัทซิ่ง...แข็งชนิดเกือบเท่า STi และถ้าผมไม่ได้คิดไปเอง ช่วงล่างหน้าของ STi บางจังหวะเก็บอาการดีกว่าด้วยซ้ำ ส่วน BRZ มันแข็งแค่พอประมาณ ยิ่งเจอรอยต่อทางด่วนอาการสะดีดสะดิ้งน้อยกว่า WRX ด้วยซ้ำ..ขัดกับทุกความเชื่อที่ผมมีมาก่อนหน้านี้

แต่คุณคงไปทำให้ BRZ กระแทกคันเร่งออกจากโค้งเร็วๆแบบ WRX ไม่ได้เพราะอันนั้นต้องใช้ขับสี่ช่วย อย่างไรก็ตาม รถขับหลังอย่าง BRZ ก็มีมุมสนุก เมื่อคุณไม่ได้ต้องการจะเอาชนะใคร เมื่อคุณต้องการจะปัดท้ายเล่นบ้างตามอารมณ์ ..

ถ้าคิดจะเอารถให้แรงพอพุ่งหนีรถบางจำพวก พวกไหนครับ? ถ้าเป็น B,C-Segment ทั่วไปล่ะได้ แต่ถ้าเจออย่าง Pulsar Turbo (โอกาสเจอยากนะเพราะขายไม่ค่อยอ.อุ๊บ) หรือ Accord Hybrid อย่างนี้หืดขึ้นคอครับ หรือถ้าเจอแท็กซี่ป้ายเขียว Steroid Mode ก็เหนื่อยเหมือนกัน ..ผมก็ไม่รู้ว่า 200 แรงม้ากับแรงบิดธรรมดาๆของมันจะทำให้คุณสนุกได้แค่ไหน ถ้าเจอรถบ้าน Hybrid แรงบิดเยอะๆกดดันบ่อยๆคุณจะอยากทำอะไรกับมันหรือไม่?

แต่คุณก็เหลือเงินอีกตั้งหลายแสนเมื่อเทียบกับ WRX CVT ..โมตามใจชอบ โมแบบ NA มีเฮด ท่อ สักหน่อยรอบปลายก็ลื่นขึ้นแล้ว แต่ถ้าได้เทอร์โบสักลูก บูสท์ไม่ต้องเยอะครับ 0.4 บาร์พอ ผมว่าเกียร์ทนได้ และเปลี่ยนคาแร็คเตอร์รถให้มีพลังมากขึ้นได้ ช่วงล่างเดิมพอรับไหว แค่เปลี่ยนยางจากเกรด Prius ให้เป็นเกรดซิ่งหน่อยก็พอ

เอาจริงๆนะครับ...ถ้าเป็นผมมีเงิน 2.7 ล้าน ใช้หมดกับ WRX หรือซื้อ BRZ มาแต่งเล่น ถ้าเป็นวันนี้ผมไป BRZ ครับ
ถ้าจะทำอย่างที่ว่า
" แต่ถ้าได้เทอร์โบสักลูก บูสท์ไม่ต้องเยอะครับ 0.4 บาร์พอ ผมว่าเกียร์ทนได้ และเปลี่ยนคาแร็คเตอร์รถให้มีพลังมากขึ้นได้ ช่วงล่างเดิมพอรับไหว แค่เปลี่ยนยางจากเกรด Prius ให้เป็นเกรดซิ่งหน่อยก็พอ"

1. งบประมาณเท่าไหร่
2. ทำที่ไหน
3. จะจุกจิกมั๊ย

ปล ผมไม่สันทัดเรื่องโมฯ(และไม่อยากโมฯมาก เอาแค่เท่าที่จำเป็น) แต่อยากแรง(แค่พอขับสนุกๆ) และไม่จุกจิก คือไม่ต้องมาดูแลอะไรมากมายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 23:13:50 โดย Tui_PSG »

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 23:41:51 »
BRZ MT  ผมว่าคุ้มมากครับราคานี้ ... แต่แนะนำให้มาแต่งซักหน่อย ติด Turbo kit ซักชุด  

**เป็นผมเองจะเลือก BRZ MT  แล้วเอามาแต่งต่อครับ ...ตัวรถมันมีความแตกต่างจาก Sedan ปรกติ แต่งต่ออีกนิด ได้ทั้งหล่อ ได้ทั้งแรง**

ถ้าเอาเดิมๆ ไม่แต่งอะไรเลย.... WRX จบกว่า มั่นใจกว่าในด้านพละกำลังของเครื่องยนต์ ที่เซ็ตจบมาตั้งแต่โรงงานเลย
(เหมาะสำหรับคนชอบขับรถดูลุคบ้านๆ เป็นสไตล์ sedan ทั่วไป แต่>>> ซ่อนความแรงเอาไว้ "ตบเกรียน" ให้มันงงเล่น หรือให้จำไว้ว่าอย่าเกรียน 5555+)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 23:45:48 โดย hong_G »

MacH1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 00:00:59 »

ถ้าจะทำอย่างที่ว่า
" แต่ถ้าได้เทอร์โบสักลูก บูสท์ไม่ต้องเยอะครับ 0.4 บาร์พอ ผมว่าเกียร์ทนได้ และเปลี่ยนคาแร็คเตอร์รถให้มีพลังมากขึ้นได้ ช่วงล่างเดิมพอรับไหว แค่เปลี่ยนยางจากเกรด Prius ให้เป็นเกรดซิ่งหน่อยก็พอ"

1. งบประมาณเท่าไหร่
2. ทำที่ไหน
3. จะจุกจิกมั๊ย

ปล ผมไม่สันทัดเรื่องโมฯ(และไม่อยากโมฯมาก เอาแค่เท่าที่จำเป็น) แต่อยากแรง(แค่พอขับสนุกๆ) และไม่จุกจิก คือไม่ต้องมาดูแลอะไรมากมายครับ

ผมว่าลง supercharger kit ของ Kraftwerks (USA) อย่างเดียวได้ ม้าเพิ่มขึ้นมา อย่างน้อยเป็น 280 ตัว โดยไม่ต้องจูนกล่อง 
เปลี่ยนท่อไอเสียใหม่

ส่วนของแต่งภายนอก ที่ต้องเปลี่ยนเลยคือล้อ กับ ไฟท้ายที่น่าเกลียดมาก

ลิ้นหน้า STI
ล้อเล่นเป็น te-37 สี bronze แบบ deep dish ขนาด 17 นิ้วเหมือนเดิม

ไฟท้าย ใช้ของแต่ง สีแดงล้วนของนอก

งบประมาณโมเพิ่มรวมน่าจะไม่เกิน สามแสนห้า

รายละเอียดเชิงลึกการโม รอท่านผู้การมาอธิบายครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 01:03:52 »
อย่างอื่นไม่ขอพูดถึง  แต่เอา สั้น ๆ เลยคือ  มีเงินก็ซื้อเลยครับ    เพราะเป็นรถที่ลดราคาลงมาแล้วมีอีกหลายคนที่อยากจะเล่นแต่เงินไม่ถึง 

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 09:00:11 »
 มีเพื่อนผมเพิ่งออก BRZ MT 2.08 ล้านไปครับ โทรคุยกันเมื่อคืน ตอนผมบอกว่าราคาลดก็ไม่คิดว่าเค้าจะซื้อหรอก แอบไปเอามาแล้วเพิ่งมาบอก

สเต็ปแรกเลยเอาเรื่องล้อก่อนเลย
 ล้อเดิม 17x7j ยาง 215/45R17 ยาง ML primacy HP
 เปลี่ยนล้อ Enkei RPF1
   หน้า 17x8J ยาง 225/45R17
   หลัง 17x9J ยาง 255/40R17
 ยาง Dunlop DZ102

สเต็ปต่อไปก็ แฮดเดอร์ใหม่ ท่อทั้งเส้น กรอง จูนกล่องเก็บรายละเอียด ผ้าเบรคใหม่
 เค้าบอกทำแค่นี้พอ ขับสนุกๆสำหรับเค้าแล้วครับ

MacH1

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 09:22:13 »
มีเพื่อนผมเพิ่งออก BRZ MT 2.08 ล้านไปครับ โทรคุยกันเมื่อคืน ตอนผมบอกว่าราคาลดก็ไม่คิดว่าเค้าจะซื้อหรอก แอบไปเอามาแล้วเพิ่งมาบอก

สเต็ปแรกเลยเอาเรื่องล้อก่อนเลย
 ล้อเดิม 17x7j ยาง 215/45R17 ยาง ML primacy HP
 เปลี่ยนล้อ Enkei RPF1
   หน้า 17x8J ยาง 225/45R17
   หลัง 17x9J ยาง 255/40R17
 ยาง Dunlop DZ102

สเต็ปต่อไปก็ แฮดเดอร์ใหม่ ท่อทั้งเส้น กรอง จูนกล่องเก็บรายละเอียด ผ้าเบรคใหม่
 เค้าบอกทำแค่นี้พอ ขับสนุกๆสำหรับเค้าแล้วครับ

เชียร์ลง Rotrex Supercharger kit ของ Kraftwerks ครับ ได้ม้าสะใจเป็น 280-300 ตัว

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 10:59:09 »
ท่านผู้การพูดอย่างนี้ชักอยากได้Brz Mt แต่ใจก็รอให้ MX5 1.5G ND นำเข้าจากเกรย์เปิดราคาถ้าราคาสองล้านนี่ใจไปทางBRZ เลยราคาจะเท่าไรน้อ เครื่อง1,500cc หลังคาผ้าใบขายสองล้านรับไม่ได้ม้างงงงงงง

ถ้าลองไปถาม NC ดูล่ะครับ ราคาคงมีส่วนลดพอควร
เพราะตัวใหม่กำลังมาอาจมีราคาสุดพิเศษ
ถ้าเป็นผมน่ะ แค่นี้ก็พอ เปิดประทุน ขับหลัง 160 ม้าก็พอ หรือจูนขึ้น 190 น่าจะพอได้
ขับสนุก และดูดีกว่า BRZ น่ะ

อันนี้ชอบส่วนตัว

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 11:08:21 »

ถ้าลองไปถาม NC ดูล่ะครับ ราคาคงมีส่วนลดพอควร
เพราะตัวใหม่กำลังมาอาจมีราคาสุดพิเศษ
ถ้าเป็นผมน่ะ แค่นี้ก็พอ เปิดประทุน ขับหลัง 160 ม้าก็พอ หรือจูนขึ้น 190 น่าจะพอได้
ขับสนุก และดูดีกว่า BRZ น่ะ

อันนี้ชอบส่วนตัว
MAZDA  MX5 NC  ตอนนี้เกรย์บ้านเรามีบางแห่งขายที่ 2,1xx,xxx  แล้ว  คงรอตัวใหม่ที่จะมาเหมือนกัน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 11:34:24 »
เจอแบบที่คุณผู้การว่ามาต้องใช้แผนหลอกไปข่มขืนในโค้งครับ  ;D ผมคิดว่าช่วงล่างที่ตั้งใจทำมาของรถรุ่นนี้ไม่ได้ให้รถทั่วไปมาหยามได้ง่ายๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 12:12:16 »
ตอนจะซื้อรถเมื่อปีก่อน accord, golf gti, gs300(มือสอง) ส่วน 86/brz ไม่ติดโผเพราะเกินงบไปไกล
ตั้งไว้ 2ล.
1. เมียไม่เอารถมือสอง
2. ผมอยากได้ gti แต่แม่มดาวโหดสลัด 50% เลยต้องตัดออก(ในตอนนั้น) ถ้าซัก 30%จะสู้อยู่
จึงจบที่ accord เพราะเมียชอบและดีกับเราที่มันไม่เป็นภาระต่องกระเป๋าตังค์มากมายอะไร

ถ้ามันราคานี้ ณ วันที่เปิดตัว ผมคงไม่ได้ซื้อ accord แน่ๆ ยอมตีกะเมียเลยหล่ะ!!!
เสียดายจริงๆ ณ วันนี้เพราะผ่อนอี accord อยู่ ให้ผ่อนพร้อมกัน 2 คันคงเหนื่อย ลูกก็พี่งเกิด T.T
เห้อออออออ ดวงมันจะไม่ให้ซื้อจริงๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 14:00:33 »
ต้อง 6MT ครับ 

ราคานี้ถ้าผมไม่ติดผ่อนรถอยู่3คัน  ผมก็คง ขัดใจเมีย แม่ พ่อ พี่ เพราะมันจะไม่มีรถราคา2ล้านที่ไหนที่ผมจะไปอิจฉาเขาแล้ว

อยู่กันจนแก่เฒ่าอาบน้ำอาบท่ากันไป

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 18:08:44 »
รอดู ND ก่อนดีกว่า สดกว่า   pure กว่า  ที่สำคัญเบากว่าเยอะ   

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 19:11:37 »
ส่วนตัวผมถ้ามีเงินพอ เอาเกียร์ธรรมดาคันหนึ่งแบบไม่ลังเล

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 20:41:58 »
ราคานี้น่าสนใจครับ แต่มาในช่วงเวลาไม่มีตังค์

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 00:36:04 »
2 ล้านนิด ซื้อคันอื่นไปแล้วอดเลย
ถ้าจะซื้อก็คงต้องคิด ขับรถติดทุกวัน MT จะไหวไหม แต่ราคาคงไม่ตกมาก
ถ้าเดิมๆ ขับเทียบกับคันที่ซื้อไป คันที่ซื้อก็ขับได้ละมุนกว่า แรงพอๆกัน เกาะพอๆกัน แต่ถ้าวันไหนเหนื่อยๆขับคันที่ซื้อน่าจะผ่อนคลายกว่านะ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 11:40:37 »
ถ้าราคานี้แต่แรก ตอนนี้ผมคงขับเจ้า BRZ MT ครับ
แต่ตอนนั้นเทียบ 328i ที่ราคาไม่ห่างกันมากก็เลยไปทาง BMW
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 20:55:48 »
วันนี้ไปลอง Hyundai Veloster Turbo มา
ช่วงล่างหนึบแน่นดีครับ แต่แรงดึงยังไม่ถูกใจเท่าไหร่
หรืออย่างนี้ต้องไป WRX Lineartronic / 2.74 m ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 20:58:33 โดย Tui_PSG »

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 23:39:54 »
2.13 ล้านแล้วได้รถ สปอร์ต 2 ประตู ขับหลัง ช่วงล่างแน่นๆ ป้ายแดงออกห้าง ผมว่าคุ้มดีออกครับ

แต่ผมว่าจะเหมาะกับคนที่ยังไม่มีครอบครัวนะครับ หรือเป็นรถคันที่ 2 มากกว่า

ที่เก็บของน้อยมาก ไปซื้อของเข้าบ้านบางทียังลำบากเลยครับ

ออฟไลน์ seamonkey

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 23:47:52 »
ถ้าสิ้นปีนี้แล้วยังราคานี้อยู่ ได้เจอกันแน่ครับ BRZ ;D

ออฟไลน์ 1fineday

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 12:06:49 »
ผมก็สนใจอยู่ครับ ไปลองขับมา ถ้าชอบแบบดิบ ๆ นี่ผมว่าใช่เลย แต่ผมว่าจะรอเทียบกะ ND ก่อน เงินยังอยู่ในกระเป๋าเรารอดูก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 16:48:25 »
อยู่ราคานี้นานๆนะเธอววว....