ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอแสดงผลในรถเป็นรอย เคลมประกันเปลี่ยนได้ไหม??  (อ่าน 2414 ครั้ง)

ออฟไลน์ arvchira

• Newbie
  • *
รถพึ่งออกมา พอดีหน้าจอแสดงผลข้อมูลในรถเป็นรอย สามารถเคลมประกันเปลี่ยนใหม่ได้ไหมครับ

เข้าเรื่องที่ต้องจ่ายหนึ่งพันและค่าเบี้ยที่จะไม่ได้ลดครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: หน้าจอแสดงผลในรถเป็นรอย เคลมประกันเปลี่ยนได้ไหม??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 12:12:59 »
จ่ายเฉพาะในกรณีเกิดอุบัติเหตุเท่านั้น

แม้แต่อุบัติเหตุ ของที่อยู่ในรถ ยังไม่ได้จ่ายให้เลยครับ

รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
Re: หน้าจอแสดงผลในรถเป็นรอย เคลมประกันเปลี่ยนได้ไหม??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 13:48:14 »
เคลมที่โชว์รูมน่าจะได้ครับ
แต่ไม่เกี่ยวกับเคลมประกันภัยนะครับ
เคสนี้จะเป็นเคลม warranty 3ปีหรือ 100,000 km.แล้วแต่อย่างไหนถึงก่อน

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 00:11:48 »
ผมว่าเคลมไม่ได้สักอย่างหรอกครับ เพราะว่ามันเป็นแค่รอย ไม่ได้เกิดจากความผิดพลาดทางการผลิตครับ

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 09:27:47 »
ผมว่าเคลมไม่ได้สักอย่างหรอกครับ เพราะว่ามันเป็นแค่รอย ไม่ได้เกิดจากความผิดพลาดทางการผลิตครับ
เออ!!! น่าจะจริงครับ  ;D