ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ โปรปัจจุบันของ crvกับ xtrial จะซื้อตอนนี้หรือรองานเดือนหน้า  (อ่าน 8197 ครั้ง)

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
สอบถามที่ศูนย์มาบอกว่าโปรเดียวกันเลยครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
รอเดือนหน้า มี.ค. จะแน่นอนกว่าครับ

โดยเฉพาะ Xtrail  ยี่ห้อนี้เผลอไม่ได้ครับ ไม่งั้นมีเจ็บใจครับ

แต่สำหรับ Honda ไม่ค่อยเซอร์ไพรซ์ครับ

ส่วนผม ออก CRVmc 2.4EL 4WD ตั้ง ธ.ค.ที่แล้วครับ นอกจากได้ส่วนลดที่ดีแล้ว ยังมี Ultimate Care เพิ่มwarranty อีก 40,000km/2ปี ครับ

ออฟไลน์ Sofast

• Jr. Member
  • **
รอเดือนหน้า มี.ค. จะแน่นอนกว่าครับ

โดยเฉพาะ Xtrail  ยี่ห้อนี้เผลอไม่ได้ครับ ไม่งั้นมีเจ็บใจครับ

แต่สำหรับ Honda ไม่ค่อยเซอร์ไพรซ์ครับ

ส่วนผม ออก CRVmc 2.4EL 4WD ตั้ง ธ.ค.ที่แล้วครับ นอกจากได้ส่วนลดที่ดีแล้ว ยังมี Ultimate Care เพิ่มwarranty อีก 40,000km/2ปี ครับ

555 +1
ถ้าคิดจะออก x trail ทำใจร่มๆรอจังหวะดีๆอย่ารีบครับ เดี๋ยวปวดใจ

ออฟไลน์ nekki

• **
ไหนๆก็รอถึงตอนนี้แล้ว ถ้าเป็นผมจะรอให้ Everest + Fortuner ออกมาก่อน (ราวๆเดือน6-7)
แล้วค่อยพิจารณาดูส่วนลด X-trail อีกทีครับ

ส่วนถ้าเป็น CRV ซื้อตอนที่สะดวกเลยน่าจะดีกว่า ส่วนลดไม่น่าต่างกันเท่าไร
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
เป็นปมจะรอดูก่อนครับ ไม่แน่ครับ  :)

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ งั้นรอดีก่า ไม่นาน

ออฟไลน์ YenChar

555 +1
ถ้าคิดจะออก x trail ทำใจร่มๆรอจังหวะดีๆอย่ารีบครับ เดี๋ยวปวดใจ

+1 ด้วยคนครับ

ยี่ห้อนี้ ประมาทไม่ได้
ถ้า CRV ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
X- Trail คนจอง พ.ย. บางคนยังไม่ได้เลยครับ เรื่องโปรแรงๆ คงต้องรอหน่อย จะไปเอาแบบโปร Teana ที่ขายไม่ค่อยออก คงต้องรอนานทีเดียว

ภาษีใหม่ปีหน้า X-trail น่าจะแพงขึ้น เพราะ E20 ใช้เป็นส่วนลดไม่ได้เเล้ว รวมถึงค่า Co2 เกิน 150g/km
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 21:32:56 โดย Blackforlife »
N/A  

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."

555 +1

+1 ด้วยคนครับ

ยี่ห้อนี้ ประมาทไม่ได้
ถ้า CRV ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ครับ
+1ตามนี้เลยครับ
ถ้าจะออกx -trailรอดูยอดไปก่อนถ้าได้จังหวะเมื่อไหร่ก็สอยเลยครับ ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
รถยังไม่ได้กันเลยครับ จะรอโปรตอนงาน คงโปรจำกัดจำเขี่ย ชอบก็จัดไปเลยครับ ผมชอบx-trail มากกว่าCRVนะ

ออฟไลน์ Poj

ไหนๆก็รอถึงตอนนี้แล้ว ถ้าเป็นผมจะรอให้ Everest + Fortuner ออกมาก่อน (ราวๆเดือน6-7)
แล้วค่อยพิจารณาดูส่วนลด X-trail อีกทีครับ

ส่วนถ้าเป็น CRV ซื้อตอนที่สะดวกเลยน่าจะดีกว่า ส่วนลดไม่น่าต่างกันเท่าไร
ผมคิดว่า everest  กับ fortuner   อาจขายปลายปี หรือต้นปีหน้าเลยก็ได้ครับ 

เพราะจะได้คิดราคา ภาษีใหม่ไปเลย จะได้ไม่ต้องปรับราคาหลายรอบ คนซื้อทีหลังก็จะได้ไม่ต้องเสียใจด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าชอบไม่ต้องรอครับ
CRV โปรอย่างมากก็ดอกต่ำ
ส่วน X-Trail กว่าจะอัดโปรก็ต้อง
รอให้รถส่งมอบหมดและกระแสซาก่อน
ช่วงนี้รถยังผลิตไม่ทันส่งมอบเลย
ผมว่าการที่จะอัดโปรแรงๆมาท่าทางจะยากครับ
อีกอย่างจองรถในงานนี่รอนานเลยนะครับคิวยาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 07:50:35 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

arttie

• บุคคลทั่วไป
ยืนยันว่าส่งมอบไม่ทันครับสำหรับ xtrail ตัวนี้ผมใช้อยู่จองนานครับ เห็นบอกมีเท่าไหร่ขายหมดไม่มีรถค้าง
ดูยอดขายเดือนกุมภาพันธ์ก็ได้ครับ น่าจะชนะ cx-5 แน่ๆ แต่ว่า CRV ผมไม่แน่ใจครับ  แต่ขอบอกว่าขับดีแน่นอน

ออฟไลน์ SUN-PS

เมื่อวานเจอx-trailสีดำ ตัวท็อปที่สนามกอล์ฟ ผมว่าสวยกว่าcrvแยะนะครับ ดูดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
ผมใช้x trail อยู่มายืนยันครับว่ารถส่งมอบได้ช้าต้องพยายามเข้าคลับx trailและรอช่วงที่เพือนๆในคลับมาโพสว่าศูนย์ไหนมีรถบ้างถึงจะได้ไวครับบางคนจองไปตั้งนานที่ศูนย์และรอนาน จนต้องทิ้งจองมาเอาอีกศูนย์ครับ

ออฟไลน์ Devill_PRO

• **
โปรของมอเตอร์โชว์ของ X-Trail มาประมาณกลางเดือนหน้าครับ
ส่วนรถต้องตามที่คุณ sam99 บอกครับ
แต่ถ้าใจร้อนตอนนี้มีส่วนลด 1-2 หมื่นบาทแล้วแต่ศูนย์
Service ฟรี 6 หมื่นกิโล ได้ถึงสิ้นเดือนนี้ ต้องทวงกับเซลล์
ผมเพิ่งพาแฟนไปดู แต่เค้าไม่ชอบเลยต้องเปลี่ยนแผนครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

มันขึ้นกับว่า เงินแสน หรือครึ่งแสน มันมากน้อยกับคุณแค่ไหนมากกว่า  ถ้าไม่ได้รู้สึกว่ามันมาก ก็ซื้อไปเลยครับ

X-trail  ช่วงนี้เห็นวิ่งเยอะขึ้นเรื่อยๆ รถสวยดี ขับตีคู่ เลคซัส ดูน้องๆเลยนะ แม้ไม่หรูหราเนียนตาเท่า แต่ดูดีกว่ารถsuv หรือppv ในบ้านเราทุกรุ่น

ออฟไลน์ Yangyang

ผมเพิ่งจะจอง 2.0V ไปเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน รายการของแถมตามนี้ครับ ผมแค่ถามเซลล์ว่ามีของแถมอะไรมั่งเค้าก็จดให้ตามนี้ ถ้าตื้อหน่อยอาจได้มากว่านี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 13:18:53 โดย Yangyang »

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆคนครับที่เข้ามาตอบคำถามผม

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมเพิ่งจะจอง 2.0V ไปเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน รายการของแถมตามนี้ครับ ผมแค่ถามเซลล์ว่ามีของแถมอะไรมั่งเค้าก็จดให้ตามนี้ ถ้าตื้อหน่อยอาจได้มากว่านี้นะครับ

นี้เอาของติดรถมาแถมด้วย (คิดได้ไงนี่)
ของติดรถ ประกันชั่น 1( นี่สำหรับนิสสันถือเป็นของติดรถได้เลยน่ะ)
พรมปูพื้น ยืนยันว่าติดรง. มาครับ แต่ผ้ายางต้องซื้อ ซึ่งไปเอายางกระดุมดีกว่า
ค่าบำรุงรักษา 3 ปี นี้ก็ของติดรถครับ

ของแถมคือ
ฟิมล์3M ประมาณ 5000
พ่นกันสนิม 1000
กรอบป้าย. 500  อันนี้ผมว่าแถมเถอะ
ปลอกท่อ จำราคาไม่ได้ว่ากี่ร้อย
บันไดเรืองแสง ของแท้หรือเทียมดูน่ะครับแท้ประมาณ 3000

ดูแล้ว แถมประมาณ 8000 ได้ แต่ผมว่าเงินแถมน่าจะ 20,000น่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

pro honda ตอนนี้ก็ยาวถึง motor show แล้วนะครับ ลองดูใน web honda ดูครับ

ออฟไลน์ Yangyang

นี้เอาของติดรถมาแถมด้วย (คิดได้ไงนี่)
ของติดรถ ประกันชั่น 1( นี่สำหรับนิสสันถือเป็นของติดรถได้เลยน่ะ)
พรมปูพื้น ยืนยันว่าติดรง. มาครับ แต่ผ้ายางต้องซื้อ ซึ่งไปเอายางกระดุมดีกว่า
ค่าบำรุงรักษา 3 ปี นี้ก็ของติดรถครับ

ของแถมคือ
ฟิมล์3M ประมาณ 5000
พ่นกันสนิม 1000
กรอบป้าย. 500  อันนี้ผมว่าแถมเถอะ
ปลอกท่อ จำราคาไม่ได้ว่ากี่ร้อย
บันไดเรืองแสง ของแท้หรือเทียมดูน่ะครับแท้ประมาณ 3000

ดูแล้ว แถมประมาณ 8000 ได้ แต่ผมว่าเงินแถมน่าจะ 20,000น่ะครับ

ขี้เกียจต่ออ่ะครับก็เลยได้มาแค่นี้
มีที่จะซื้อเพิ่มด้วย ส่วนพรมก็ตั้งใจว่าจะไปหาพรมกระดุมมาใส่อยู่แล้ว พรมติดรถทำความสะอาดยาก