ผู้เขียน หัวข้อ: รับได้หรือไม่ ถ้า รถกระบะจาก ค่าย Hyundai ออกมาหน้าตาประมาณแบบนี้  (อ่าน 6174 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เห็นตัว Concept Santa Cruz แล้วคิดว่าสวยใช้ได้เลย ( Concept Hyundai หลังๆมานี้ กับตัวจริงพร้อมขาย ไม่ค่อยต่างกันมากนัก)

เลยมีภาพ ตกแต่งออกมาให้ชมครับ อาจจะใกล้เคียงตัวที่จะขายจริงๆก็เป็นได้

ส่วนตัวคิดว่า ถ้ามาขายจริงๆจะสู้กระแสรถจากญี่ปุ่นได้รึเปล่า  Toyota Tacoma หรือ  Ford F150

มันอาจมาพิกัดเดียวกับ  Toyota’s Hilux, Ford Ranger  Mitsubishi Triton Nissan Navara Chevy Colorado และ Isuzu D-Max (โฉมใหม่มาขนาดของรถใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ)

มี Volkswagen Amarok มาให้ชมครับ  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 13:07:27 โดย O_o" »

ออฟไลน์ N@h

• Newbie
  • *
ตอนแรกในจอเห็นแค่ครึ่งหน้า นึกว่าเป็น suv พอเลื่อนไป เฮ้ยนี่มันกระบะเรอะ!

ตัวรถดูยาวๆนะครับ หรือเขาตั้งใจออกให้ทำตลาดในอเมริกา พวกกระบะคันใหญ่ๆ

ออฟไลน์ H.

ดูขนาดแล้วไม่น่าขายบ้านเราได้
H.

ออฟไลน์ Harem

หรูมาก  :o

ออฟไลน์ MUK

ไม่ใช่รับได้ไม่ได้ มันสวยมากๆ ครับผม
ถ้ามาขายในบ้านเรา ราคาเท่าๆ เจ้าที่มีอยู่ ผมว่า ขายได้ครับผม

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Santa Cruz  ใช่ไหมครับ

มันยังเป็น concept ใช่ไหมครับ  

เป็นผมจะตอบว่ารอดูตัวจริงก่อนดีกว่า    เพราะไทรทันก็มาแบบ ล้ำโลก พอตัว Mass ขายจริง........... :D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
นึกว่ามาสด้า

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ถ้าเข้ามาชื่อนี้ จะมีโรงเรียนนึงซื้อแน่ๆ... ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถ้ามาแล้วราคาไม่แพงกว่าเพื่อนในตลาด ผมซื้อเอาสิเอา
รุ่นนี้ผมเคยถามแอดมินที่เพจแล้ว เห็นว่าขายแค่ในเมกาเท่านั้น
ผมนี่ อกหักไปหลายวันเลย

ออฟไลน์ SM.

สวยเกินหน้าเกินตา

ออฟไลน์ Autoseries

• Newbie
  • *
สวยมากครับ นี่รถกระบะจริงๆรึเนี้ย ;) ;)

ออฟไลน์ Nikle_pk

หล่อเลย ใส่เครื่อง H1 นะ วิ่งฉิว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mongolias

ยิ่งกว่ารับได้อีกครับ ผมว่ามันสวยมากๆเลยล่ะ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
เห็นแบบนี้แล้วSUVยังอาย :D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ tommaris

งั้นบอกไว้ตรงนี้เลยว่า ถ้ามาจริงและราคาไม่เกินล้าน
เตรียมนับผมเป็นลูกค้าฮุนไดไปด้วย 1 คน

ออฟไลน์ NewParin174

• Newbie
  • *
ขัดๆอีกหน่อย ผมว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ Micjty

สวยโฮกๆเลยครัช

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
รูปบนนี่คล้าย cx-5 จุ๊ง
呵呵呵

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
สวยครับรอจัด1คัน

ออฟไลน์ imseeu

• Newbie
  • *
เห็นแวปแรก อึ้งเลยครับ  สวยดุ มะมะ

ถ้าไม่ติดเรื่อง 0 บริการ กับราคาและอัพชั่นที่ได้ ไม่ได้ด้วยกว่ารถญี่ปุ่นเมกาที่ขายอยู

คิดจะซื้อกระบะอีกคัน  คันแรกในความคิดคือ คันนี้แน่นอน

แต่.. ฐานล้อหลังควรจะขยับมาข้างหน้าอีกหน่อย สเกิร์ตหลังล้อหลัง ต่ำไปต้องสูงจากพื้นอีกนิด จะลงตัวมาก ทำ 4*4 2*4 ยกสูง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมว่าถ้าตัวขายจริงกล้าใส่ Max โตแบบนี้ โหลดแบบนี้

อาจจะโดนใจกลุ่มคนที่เอา Hi-Lander ไปโหลดใส่ Max 20" นะครับ

;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ top3245

สวยครับ สวยมากจนไม่เหมาะจะเอามาใช้งานในแบบรถกระบะที่ใช้แบบทำมาหากินเลย หน้าตานี้คือมันเหมาะกับพวกรถ SUV หรูๆ มากกว่า

ตลาดหลักของรถกระบะ คือ อเมริกา แต่กับรถกระบะหน้าสวยหวานขนาดนี้ ไม่น่าเกิดในอเมริกาได้ มันต้องหน้าดุๆ ถึกๆ แบบ F-150 , RAM1500

ออฟไลน์ Darkart

มันสวยดีนะครับ ลงล้อแม็กสักหน่อยนะท่าจะดีครับ  ;D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
มองแว๊บแรกนึกว่า BT-50 PRO MC อิอิ ;D ;D ;D
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
กระบะตัวนี้ไม่ได้ออกมาเน้นบรรทุกนะครับ
คอนเซ็ปเค้าคือ ออกแบบรถกระบะมาให้ขับสนุก
ถ้าข้อมูลผมไม่ผิดตัวนี้จะเป็นกระบะบอดี้ออนเฟรม
ขับเคลื่อนแบบ AWD ไม่ใช่กระบะ 4WD
จะเหมือนนิสสัน NV สมัยก่อน แต่บอดี้ใหญ่ขึ้น(แค่ไหนไม่ทราบ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่อยากจะคิดถึง PPV

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าทำขายนะ เป็นกระบะที่ไม่เน้นบรรทุก ช่วงล่าง SUV ไปเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าทำจริงผมอาจจะมองครับ หน้าตาพอประมาณก็พอไม่ได้ซีเรียสมากกับเรื่องนี้ เพราะถ้ายกเครื่องจาก H-1 มา ก็จะประเสริฐมาก คือเคยขับ H-1 แล้วประทับใจมากครับ เรื่องสถิติตัวเลขไม่รู้ รู้แค่แรงบิดดีมาก ประหยัดน้ำมันดีเยี่ยม(ทั้งที่นั่ง 11 คน)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ผมรับไม่ได้ครับ เพราะมันสวยเกิน (ออกมาแบบนี้ขอซื้อสักคัน)