ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Sales Report ยอดขายรถยนต์ ม.ค. 58 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 10784 ครั้ง)

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
City คุณภาพจริงๆครับ แต่อยากเพิ่มแค่เข็มขัดปรับสูงต่ำ
Altisดี ขอเพิ่มถุงลมกะ vsc ครบเลย
Hrv สวยดี
D seg คิดว่าแพงมากไป
Cx5ขายได้น้อยจังครับ

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
C-Segment  บางเจ้าน่าจะพับกระเป๋ากลับบ้านหรือหาวิธีการขายดีกว่านี้ ยังดื้อขายราคาสูงๆ หรือราคาเท่าๆ ชาวบ้านเขา แต่ว่า อะไรรวมๆ มันไกลกันอยู่นะ
กระบะ ทำไม อีซูซุ แซงไม่ได้สักกะทีน้อ สงสัยคนชอบแรงมากกว่าประหยัด อีซูซุต้องทำให้ประหยัดกว่านี้อีกสัก 50% เพื่อให้คนไม่ต้องมองความแรง  สองเจ้า รุ่นใหม่ออกมา ก็ไม่ได้น่าตื่นต้นเลย
PPV  mu-x แซงได้ เพราะส่วนใหญ่น่าจะรอรุ่นใหม่กันมากกว่า 
 ;D

ออฟไลน์ mothsan

Mobillio and HRV นำม้วนเดียวตั้งแต่เริ่มขายเลย

CRV ก้อพอ MC ก้อนำยาวเหมือนกัน

เห็นได้ชัดว่าเอนกประสงค์ของฮอนด้าทำมาถูกใจคนไทยจริงๆ

เป็นรถเจ้าตลาดแต่ทำตัวไม่หยิ่ง เสนอความคุ้มค่าได้ดีครับ  ;D
CRV MC  ด้านหน้าดูดี หรูหรา มีระดับกว่าคู่แข่ง ประโยชน์ใช้สอยได้แบบครบ คนไทยส่่วนใหญ่สนใจความหรูหรา ดูดึ มีตังค์ มากกว่า แรง แรง และแรง เพียงอย่างเดียวครับ
เดี๋ยวนี้รถเยอะ รถติดมากเหลือ เกิน ไม่รู้จะแรงไปไหนได้ บางที่ก็อย่างได้รถ กว้างๆนั่งสบาย แทนนะครับ

ว่าแต่ Sonic ขายใครเนี่ยผมไม่ค่อยเห็นเลย ดันขายดีกว่า Fiesta อีกด้วย

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
D-Seg นี้เหมือนเดิมไม่ค่อยหวือหวา teanaผมยอดขายก็เหมือนเดิมมีแต่ทรงกับทรุด :'(

ออฟไลน์ tierak

ดูยอดแล้ว มีโอกาสที่ d-segment จะสุญพันธุ์ไปจากเมืองไทย มั๊ยน่ะครับ ทำไมยอดน้อยมากๆ รวม 3ยี่ห้อ ยังไม่ถึง 1000  เพราะราคาแพงเกิน หรือ คนไปซื้อ suv แทน

รถกลุ่ม suv กำลังมาแรงไม่เฉพาะเมืองไทยแต่เป็นทั้งโลก น่าจะเพราะมันอเนกประสงค์กว่า d segment กระทบคงเพราะเป็นกล่มที่ราใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ tierak

Mobilio กับ HRV จ่าฝูงลิบลิ่วเลย งวดนี้ฮอนด้ายิ้มแก้มปริไปตามๆกันที่เดินหมากถูก

City ในที่สุดก็ชนะ Vios ซะที ครบรอบอายุโมเดลนี้1ปีพอดีเลยด้วย

X-trail นี่ก็แรงจริงๆ เบียด XV ที่ลดราคาลงกับ CX-5 อันดับ 1 บทความ BestDrive กระจุย

Triton เห็นยอดขายโมเดลใหม่แล้วเครียดแทน ถ้าไม่ได้โมเดลเก่าช่วยอุดนี่บ๊วยในกลุ่มกระบะเลยนะ

Everest ใครซื้อเนี่ย จิตใจทำด้วยอะไรกัน ฮ่าๆๆ

tirton รุ่นใหม่ถ้าขายได้แค่นี้ หากไม่ใช่ติดเรื่องส่งมอบยังไม่ครบนี่ งานเข้าเลยครับ มิตซูฯ โมเดลเก่ายึดที่ 3 แบบสบายๆ แต่ตัวใหม่ทำท่าอาการไม่ดี

ออฟไลน์ Arado_kung

Mobilio กับ HRV จ่าฝูงลิบลิ่วเลย งวดนี้ฮอนด้ายิ้มแก้มปริไปตามๆกันที่เดินหมากถูก

City ในที่สุดก็ชนะ Vios ซะที ครบรอบอายุโมเดลนี้1ปีพอดีเลยด้วย

X-trail นี่ก็แรงจริงๆ เบียด XV ที่ลดราคาลงกับ CX-5 อันดับ 1 บทความ BestDrive กระจุย

Triton เห็นยอดขายโมเดลใหม่แล้วเครียดแทน ถ้าไม่ได้โมเดลเก่าช่วยอุดนี่บ๊วยในกลุ่มกระบะเลยนะ

Everest ใครซื้อเนี่ย จิตใจทำด้วยอะไรกัน ฮ่าๆๆ

tirton รุ่นใหม่ถ้าขายได้แค่นี้ หากไม่ใช่ติดเรื่องส่งมอบยังไม่ครบนี่ งานเข้าเลยครับ มิตซูฯ โมเดลเก่ายึดที่ 3 แบบสบายๆ แต่ตัวใหม่ทำท่าอาการไม่ดี

ยอดไทรทันใหม่ตอนนี้มีแค่ตัว4ประตูอย่างเดียวนะครับ ส่วนรุ่นยอดขายหลักอย่างแคปยังไม่พร้อมส่งรถ เดี๋ยวพอไทรทันมีขายหมดทุกรุ่นแล้วค่อยมีมาสรุปอีกทีครับว่ารุ่งหรือร่วง

ออฟไลน์ Micjty

ขอแสดงความยินดีกับฮอนด้าด้วยครับที่ในที่สุดยอดขายcityก็ชนะviosจนได้
X-trailยอดแซงcx-5ไปแล้ว ว้าวววว
Mu-xชนะfortunerอีกครั้ง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมว่าที่วีออสยอดน้อยกว่าซิตี้นี่ส่วนนึงน่าจะเพราะโดนยาริสแย่งยอดไปเองซะเยอะนะครับ แต่ด้วยความเป็นเบอร์ 1 มันค้ำคออยู่เค้าคงหาทางแย่งตำแหน่งคืนแน่นอนระยะสั้นก็ส่วนลดกระจายจากนั้นก็ไมเนอร์จัดเต็ม แบบกั๊กๆ) มาชน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ออฟไลน์ SM.

คนเริ่มหันไปหารถครอบครัวมากขึ้น ทำให้ D-Segment ลดลง

ออฟไลน์ romeonui

• Newbie
  • *
เศรษฐกิจไม่ค่อยดี หนี้เยอะ ไฟแนนซ์ปล่อยกู้ยากขึ้น รถคันเก่าขายไม่ได้ราคา คนซื้อกว่าร้อยละ 80 ซื้อผ่อน มีน้อยที่จะซื้อสด แล้วจะเอาเงินที่ไหนไปซื้อใหม่ครับ

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
ยอดตกทุกค่าย แต่โตโยต้าก็ยังนำอยู่เหมือนเดิม สงสัยคนรองานมอเตอร์โชว์กัน อาจจะมีมาเปิดตัวใหม่หลายรุ่น