ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถเล็กรุ่นใดที่มีถุงลม 6 ใบและ Cruise Control นอกจาก Jazz และ City  (อ่าน 2661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
พึ่งจอง Jazz SV+ ไปครับ เพราะชอบที่มีถุงลม 6 ใบ (สีเหลือง ราคา 760,000 บาท)
Active Safety SYSTEM ก็เยอะ
มี Cruise Control ให้อีก อันนี้ชอบมากเพราะใช้งานอยู่

ในกลุ่มเดียวกันที่ผมรู้ก็มีแต่ Jazz กับ City ที่ให้ Option แบบนี้

Juke ใหม่ก็มีถุงลม 6 ใบ แต่ก็ไม่มี Cruise Control ราคาเกือบ 900,000 บาท

เลยอยากรู้ว่าอนาคตจะมีรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น ที่จะให้ Option ความปลอดภัยเต็มๆแบบนี้ และมี Cruise Control ในช่วงราคา 700,000 - 900,000 อีกไหมครับ

ขอบคุณมากครับ ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
เฟียสต้าตัวท๊อปมีครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Proton Preve มีให้ทั้งคู่ ราคาก็จัดอยู่ใน length ที่ต้องการ แต่ขนาดตัวรถใหญ่กว่าครับ ต้องเทียบกับ Altis , Civic

ส่วน Fiesta ตอนสมัย 1.6 เคยมีครับ 1.6 Sport Ultimate 5Dr มีครบ
แต่ MC ไม่มีแล้วครับ หายไปแล้วทั้งคู่เลย ตัวท็อปทั้ง 1.5 Sport และ 1.0 Ecoboost Sport เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Proton Preve มีให้ทั้งคู่ ราคาก็จัดอยู่ใน length ที่ต้องการ แต่ขนาดตัวรถใหญ่กว่าครับ ต้องเทียบกับ Altis , Civic

ส่วน Fiesta ตอนสมัย 1.6 เคยมีครับ 1.6 Sport Ultimate 5Dr มีครบ
แต่ MC ไม่มีแล้วครับ หายไปแล้วทั้งคู่เลย ตัวท็อปทั้ง 1.5 Sport และ 1.0 Ecoboost Sport เลย

ไปดูมาแล้วตัว M/C นี่ตัดออกหมดจริงๆ ครับ

ว่าแต่ Jazz กับ City หากโฉมนี้คนเล่น SV+ น้อย โฉมถัดไปอาจจะโดนตัดออกก็เป็นได้ เฮ่อ :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
Juke ใหม่ก็มีถุงลม 6 ใบ แต่ก็ไม่มี Cruise Control ราคาเกือบ 900,000 บาท
แต่Juke ไม่มีระบบควบคุมเสถียรภาพอ่า  :-\

ว่าแต่ Jazz กับ City หากโฉมนี้คนเล่น SV+ น้อย โฉมถัดไปอาจจะโดนตัดออกก็เป็นได้ เฮ่อ :( :(
ตัดออกไปก็ต้องเสียลูกค้ากลุ่มนี้นะครับ กลุ่มที่ต้องการความคุ้มค่าและความปลอดภัย ซึ่งHonda เป็นเจ้าเดียวที่มีให้ในsegmentนี้

ออฟไลน์ swiich

• Full Member
ผมก็หาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

เท่าที่ดูๆ ผมชอบสุดคือ Fiesta 1.6 Ultimate ตัวก่อน MC นอกนั้นไม่เห็นเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Fiesta Ultimate ครับ

นอกนั้นก็น่าจะ A-Class มั้ง แต่ทราบว่า 116 ไม่มี cruise control ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Focus 2.0 ก็ครบครับ  แต่เป็น C seg
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย