ผู้เขียน หัวข้อ: โดน(เกรียน)ขอท้า​แข่ง​ความเร็วบน​ถนนมา​ครับ สดๆ ร้อนๆ เลย  (อ่าน 12184 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เหตุ​เกิด​เมื่อ​ตอน​ประมาณ 4 โมงเย็นที่ผ่านมานี่เอง​ครับ เส้น​รัง​สิ​ต นครนายก ขาเข้า ช่วง​คลอง 14 ผมกำลังขับด้วย​ความเร็วประมาณ 80 แล้วอยู่ๆ ก็มี Mazda 2 ตัวใหม่ สีแดง 4 ประตู ขับมาทางช่องขวาเลนส์ในสุดแล้ว​มา​ตีคู่ จากนั้นบีบแตรสองครั้งใส่ผม ตอนแรกผมนึกว่าขอทางเลยหลบเข้าเลนส์ซ้ายให้ แต่ก็ยังจะมาตีคู่แล้วบีบแตรใส่ต่อ ผมเลยคิดว่าน่าจะอยากอัดความเร็วกับผม (Ford Fiesta ecoboost) เพราะทางข้างหน้าค่อนข้างโล่ง แต่ผมไม่เล่นด้วยครับ เพราะมันไม่ใช่ที่ๆ จะ​มา​ประลอง​ความเร็ว ถนนก็ไม่ถึงกับว่างโล่งด้วยเพราะยัง​มี​รถ​วิ่ง​ประปราย ผมเลยคิกดาวน์ลง​ไป​แล้ว​ปล่อย​คันเร่ง แล้ว Mazda 2 คันนั้นก็พุ่งออกไปเลยครับ แล้วก็ไปปาดหน้ารถที่ขับช้ากว่า เห็นแล้วระแวงแทนเลย ผม​คิดในใจ​ว่า อยาก​ลอง​ความเร็วทำไม​ไม่​ไป​ลอง​ใน​สนาม ทำไมต้องมาลองกับรถชาวบ้านด้วย

แต่​ที่ผ่านมา ยอมรับครับว่าเคย​พา​ Fiesta ecoboost คัน​นี้​ไป​อัด​ความเร็วกับ​รถ​มา​หลาย​คัน แต่ก็ไม่เคยไปท้ารถชาวบ้านแข่งแบบนี้ ส่วนใหญ่จะ​เกิดขึ้นโดยบังเอิญ คือผมไปแซงเขาแล้วเขามาเล่นด้วย โดยเฉพาะกระบะแต่ง แล้ว​เป็นมอเตอร์เวย์ไม่ใช่​ถนนธรรมดาแบบ​นี้

คิด​ยังไงกับ​พวก​นี้​ครับ เคย​อ่าน​ใน​เว็บเห็นมีคนโดนบีบแตรท้าแข่งมาหลายคน แต่​วันนี้​เพิ่ง​โดน​กับ​ตัวเองครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ choomodify

ปล่อยมันไปครับ มันจะบีบแตร จะปาด เราอยู่นิ่งๆไว้ Keep ความเร็วไว้ ทำเป็นมองไม่เห็น  และ อย่าไปแสดงอาการใดๆทัั้งสิ้น เดี๋ยวมันเบื่อมันก็ไปจากเเราเองครับ

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
พวกนี้มันก็เปรี้ยวไปงั้นละครับ ลองไปรถที่แรงกว่าหรือดีกว่า มันไม่กล้าทำอะไรแบบนี้หรอก

ออฟไลน์ Volta

ดีแล้วครับที่ไม่ไปแข่งกับเขา
ถนนเส้นนั้นเป็นอะไรที่ ต้องระวังตลอดเวลา อันตรายฝุดๆ

- มีจุดยูเทริน์ตลอดเส้นทาง และมักจะมีรถชอบวัดใจ พุ่งออกมาเสมอๆ
- มีหมู่บ้าน ห้างสรรพสินค้า ทำให้มักจะมีรถขับย้อนศร รวมถึงคนข้ามถนนอยู่เรื่อยๆ
- มีรถบรรทุก รถขับช้าแช่ขวา ให้เราต้องคอยหลบหลีกตลอดเวลา

เขาอยากเร็วก็ปล่อยเขาไปครับ เราระวังตัวเราเองดีที่สุดแล้ว
ไปรับคำท้าเขา แข่งไปเกิดอุบัติเหตุมา มันไม่คุ้มกัน
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
เปรี้ยวจังง่ะ แค่ mazda2 เอง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เส้นนั้นอันตรายจริงๆ เจอเกรียนแบบนี้ นิ่งเฉยไว้ดีที่สุดครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ dekdemo

• Sr. Member
แข่งไปก็ไม่ได้รางวัลอะไรครับ จขกท.เป็นตัวอย่างที่ดีครับ

ออฟไลน์ madnug

สงสัยเขาอยากรู้มั้งครับว่า skyactiv กับ ecoboost อะไรมันจะเจ๋งกว่ากัน 555
 :D :D :D

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
ผมเคยโดนกับตัวอยู่ครั้งเส้นบางพูน วีออสตัวเก่าฟิล์มดำท่อดังๆมาตีคู่ ผมขับช้าๆ ขึ้นไป ยังรีบมาตีคู่แล้วเบรคบนสะพาน
ผมมากับเพื่อนขาโหดเลยจอดเปิดกระจกถามว่ามีอะไรคับ เด็กเกรียนมันเปิดกระจกมา บอกว่าพี่ผมชอบรถพี่ขอลองด้วยหน่อย เพิ่มทำท่อมาใหม่
ผมงี้ งงตึบเลย วีออสสสสส :o :o

ปล.ผมขับ GC8

ออฟไลน์ Activehybrid

แต่ถ้าแข่งผมว่าecobootsกินนะ อย่างว่าถนนเส้นนั้นมันไม่น่าแข่ง

ออฟไลน์ Equcha

ผมเคยโดนกับตัวอยู่ครั้งเส้นบางพูน วีออสตัวเก่าฟิล์มดำท่อดังๆมาตีคู่ ผมขับช้าๆ ขึ้นไป ยังรีบมาตีคู่แล้วเบรคบนสะพาน
ผมมากับเพื่อนขาโหดเลยจอดเปิดกระจกถามว่ามีอะไรคับ เด็กเกรียนมันเปิดกระจกมา บอกว่าพี่ผมชอบรถพี่ขอลองด้วยหน่อย เพิ่มทำท่อมาใหม่
ผมงี้ งงตึบเลย วีออสสสสส :o :o

ขับมิตซูแลนเซอร์ เค้าก็ต้องอยากลองสิครับ 555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เกรียนมาก
แต่ถ้าลอง ผมว่า Ecoboost จขกท คงชนะ แล้วมันคงหายเกรียนไปอีกระยะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ peterW

ผมคิดว่า
เจ้าของ Mazda 2 ใหม่ เขาคงคิดว่า รถเขาเทพ ใครๆ ก็ยกย่อง
รถในพิกัดเดียวกัน อย่าง city jazz vios ก็สู้ไม่ได้
มีแต่ ecoboost ที่เป็น คู่ปรับสมน้ำสมเนื้อกับเขาหน่อย

ก็เลยอยากขอลองประทะ กับ Ecoboost สักหน่อย
ยังดี ที่ จขกท ไม่ไปเล่นด้วย

ขอโทษครับ ผมมโน มากไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2015, 20:21:53 โดย peterW »

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
รถใหม่ คงเห่อ ซ่าส์ตามประสาวัยรุ่นมั้งครับ
ขับรถให้ปลอดภัยดีที่สุดครับ
จขกท เยี่ยมมากครับผม

ออฟไลน์ benley

มองอีกแง่นึง เค้าเตือนอะไรหรืเปล่า
บางทีผมก็บีบแตรเตือนไม่ก็ส/ญไฟ พวกเหยียบหนีเฉย  :-\

ออฟไลน์ Eddy5659

อาจจะเป็น MZ-2 skyactive D + กล่องดันราง กล่องยก อุดนั่น โมนี่ บลาๆๆ ได้ช่วงล่างดีๆ เลยเปรี้ยว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ swiich

คราวหน้าเจอแก๊งค์ skyative ต้องท้าซ่ะหน่อย...

"พี่ๆ แข่งกันเคลมอะไหล่กันมั้ยคร้าบบบบ บรึ้นๆๆๆๆ"

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เขาเห่อใบขับขี่

JONNY

ผมว่าเขาคงมองแค่เฟียสต้าธรรมดา ถ้าคุณเล่นด้วยหน่อย มันเงิบแน่

ออฟไลน์ Nikle_pk

มีวัตถุแปลกปลอมอะไรยื่นไปนอกรถไหมครับ
ผมเคยเจอนะกระโปรงยาวแล่บออกไปนอกรถ
คันหลังบีบแตรเตือนน่ะครับ

ปล.ถ้าท้าแข่งจริงๆ ผมถือหาง Ecoboost นะบอกเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ warez

ขับมิตซูแลนเซอร์ เค้าก็ต้องอยากลองสิครับ 555

GC8 มันอิมนะครับ ไม่ใช่อีโว เอ??หรือผมไม่เข้าใจมุกท่าน

ออฟไลน์ 2k

กรณีนี้ยังดีนะครับที่แค่เบรคตีขนาบเฉยๆ เห็นในกลุ่มซูบารุเจอท้าทายแบบเดนๆด้วยการปาดขวางหน้าข้างไม่ให้ไปไหนจนเค้าต้องเปิดกระจกด่า  :-* ทำแบบนี้โดนยิงตายจะไม่สงสารเลย  ::) คันในกระทู้นี้ก็เหมือนกันทำไมต้องแสดงท่าทางเสี้ยนปาดไปปาดมาแบบนั้น  :-\  ถ้ามันอดรนทนไม่ได้จอดรถลงไปต่อยกันให้จบๆไปเลยดีกว่า ไม่ก็จอดรถวิ่งแข่งกันไปเลยจะเอากี่ไฟแดงก็ว่าไป ชนะด้วยรถแล้วมาคุยโตไม่น่าภูมิใจสักนิด  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Equcha

GC8 มันอิมนะครับ ไม่ใช่อีโว เอ??หรือผมไม่เข้าใจมุกท่าน

คนทั่วไปไม่รู้จัง GC8 ครับ มองว่าเป็น Mitsu บ้าง Nissan บ้าง
ไม่รู้ว่าเป็นรถ 200ม้า++ ขับสี่ ก็เปรี้ยวใส่เป็นธรรมดา

ปล.ผมก็ขับ GC8 คอแดงอยู่พักนึงครับ

MacH1

อย่าไปสนใจพวก uncivilised เลยครับ เค้าอาจจะบ้าเห่อ รถแทรตเตอร์เล็กอยู่

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    เขาเหนรถคู่แข่งกัน คงอยากลอง 80-120 ดูมั้ง ว่าใครจะดีกว่าครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เห่อรถใหม่

ออฟไลน์ H.

คนทั่วไปไม่รู้จัง GC8 ครับ มองว่าเป็น Mitsu บ้าง Nissan บ้าง
ไม่รู้ว่าเป็นรถ 200ม้า++ ขับสี่ ก็เปรี้ยวใส่เป็นธรรมดา

ปล.ผมก็ขับ GC8 คอแดงอยู่พักนึงครับ
มันเจ็บจี้ดดด ตรงใครก็นึกว่าเป็น AE111 ใส่หางสูงนี้แหละ พวกก็เปรี้ยวใส่ไม่ดูให้ดีเลย
H.

ออฟไลน์ H.

ผมว่ากระทู้นี้เป็นผลพวลของค่ายรถทั้ง 2 ที่แซะกันไปมานี้แหละ มันเลยเกิดอาการคันของผู้ซื้อรถมือไหม่ แบบว่าเจอคู่อริต่างสถาบันโว้ย ต้องมีหยาม ป็อดหรอว้าาา
H.

ออฟไลน์ ADS

ผมเห็นคลิปที่น้าแจ่ม ลองรถ ก่อนส่งลูกค้า เป็น Jazz GK ใส่กล่องดาต้าเทค บูสไปแค่ 0.4  
เห็นแล้วตะลึงเลย 0 - 220 ขึ้นเร็วมากและขึ้นแบบต่อเนื่อง  ยังไม่พอเหยียบต่อจนเข็มไมล์
เกินตัวเลขในหน้าปัทม์ ไปเลย หน้าร้านที่ทำ มีคนแซวว่าเหมือนโชว์รูมรถ Honda รถจอดรอทำ
เต็มไปหมด  ป้ายแดงทั้งนั้น ค่าใช้จ่าย 80,000 บาท  เห็นแล้วก็เหนื่อยใจ ไม่รู้จะโดนลูกหลงวันไหน

เพราะรถแรงมาก แต่คนขับยังละอ่อน สาวๆ ก็มีเยอะ ไฟแรงกันทั้งนั้น  เหมือน big bike ที่เป็นข่าวกันมากขึ้นทุกวัน
รถใหญ่ รถแรงแต่คนขับคุมไม่อยู่

อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ g_abac

แรงมากระวังเบรคไม่อยู่

บนถนนก็เงี้ย พวกชอบหารถคู่ปรับมากัดกัน
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)