ผู้เขียน หัวข้อ: // หลุด Spec-Option และรุ่นย่อย All new Ford Everest แบบจัดเต็ม จัดหนัก //  (อ่าน 36142 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
แค่ตัวเริ่มก็จัดเต็มสุดๆแล้ว ถ้าทำราคาออกมาดี ขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ Tan Int

อ่านออปชั่นดู อื่มนะ รถยุคนี้มันเปลี่ยนเร็วเนอะ สี่ปีก่อนออปชันของ Everest 2.2 มีแค่ใน fortuner รุ่นท็อป(ขาดบางอันอีกต่างหาก)
สมัยปี 2010 c-segment คันไหนมีแอร์ออโต้ vsc ครูสคอนโทรล ระบบเปิดปิดไฟหน้า ปัดน้ำฝนอัตโนมัติคือเทพมาก สมัยนี้มีแทบทุกรุ่นทุกคัน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Mighty-X

ออพชั่นจัดเต็มจริงๆ  :D

ผมว่าขายดี รอนานเกิน 6 เดือนอีกแน่ๆ

ออฟไลน์ jumpon77

ราคาไม่เกินล้าน8แสนบาทแน่ๆๆครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาจริงๆนะ มันคือรุ่นบนทั้งหมดเลย เพราะ Titanium ของฟอร์ดมันคือรุ่นท็อป

รอพวก Trend ออกมาทีหลังแน่เลย  แต่ถ้าจองก็คงเลือก 2 ตัวบน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ [J]e[w]

มาเต็มมมม  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ SM.

มี 3 รุ่นย่อยเท่านั้นหรอครับ นึกว่าจะมีมากกว่านี้ แถมตัว 3.2 ไม่มีขับ 2 ด้วย

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ราคามาราวๆที่หลุดออกมานั้นละครับ

ที่สำคัญไม่ได้ลงไว้ คือเกียร์ที่ดีขึ้น เซ็ตใหม่ไฉไลกว่าเดิม
   ตัว Top ไม่เกิน 1.5 ล้านน่ะเหรอครับ     ถ้าเป็นราคานี้จริงคงติดเบรค Fortuner Pajero รุ่นหน้าที่จะอัพค่าตัวกันหัวทิ่มเลย         เพราะทุกวันนี้ตัว Top Fortuner 3.0 TRD 4x4   1.52 ล้านไปแล้ว      ได้แค่แม๊ก 18 แอร์ไม่มี Heater  ปรับแยกอุณหภูมิซ้ายขวาไม่ได้    Rear Diff lock ก็ไม่มี   ราคายังไปขนาดนั้น  ถ้าไม่ติดเป็นเจ้าตลาดลูกค้าชื่อเสียงดีเลอร์ทำไว้ดีป่านนี้ลูกค้าเบือนหน้านี้หมดแน่       ส่วน ISUZU Mux  นั่นยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ Cruise  ยังไม่มีให้เลย   ฉายาว่จอมกั๊กอ๊อพชั่นได้มาไม่ใช่เพราะโชคช่วยจริง  ๆ

ได้ยินมาว่าเริ่มต้น 1.2XX ล้านบาท
ตัวท็อป ไม่เกิน 1.6 ล้านครับ

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
คนในได้กกล่าวไว้ว่า ตัวท็อป 1.59  แต่ผมคิดว่าเรทประมานนี้

เริ่มต้น 1.1x-1.2x
กลาง 1.3x - 1.4x
ท็อป 1.5x-1.6x

เขาว่ากันว่าเป็นรถที่ฟอร์ดทำออกมาแถบไม่มีกำไร ??

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
อดใจรอแทบไม่ไหวแล้วครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
คนในได้กกล่าวไว้ว่า ตัวท็อป 1.59  แต่ผมคิดว่าเรทประมานนี้

เริ่มต้น 1.1x-1.2x
กลาง 1.3x - 1.4x
ท็อป 1.5x-1.6x

เขาว่ากันว่าเป็นรถที่ฟอร์ดทำออกมาแถบไม่มีกำไร ??

กำไรนะมีครับ แค่จะเอาเยอะหรือจะเอาแค่พองาม
ถ้าจะไล่หักต้นทุนแบบกล้าเปิดโชว์ให้เห็นจะจะ ผมก็ยังเชื่อว่ามีกำไรแน่นอน
แค่จะคืนทุนตอนไหนแค่นั้นเอง เพราะต้นทุนตอนแรกถ้าคิดตั้งแต่โปรเจค ต้นแบบ ทดลองประกอบ ทดสอบวิ่ง
วิจัย ถ้าเอาพวกนี้มาเป็นต้นทุนในการคิดกำไรด้วย คงคืนทุนอีกนาน (ถ้ายอดไม่ดี) คืนเร็ว(ถ้าขายดี)
แต่ถ้าคิดแค่หลังจากทดลอง ประกอบต่างๆเสร็จแล้วขาย อันนี้มีกำไรแน่นอน
 ;D ขึ้นอยู่จะคิดตั้งแต่ไหน คืนทุนและกำไร กว่าจะได้มาครบแค่ช้ารึเร็วแค่นั้น

ออฟไลน์ bon

• Jr. Member
  • **
ผมจองแล้วครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ตอนแรกเห็นราคากับรูปลักษณ์ภายนอกแล้วคิดว่าคงเข็นสู้กับเจ้าอื่นยาก  พอเห็น option แล้วต้องบอกว่า ขายได้แน่นอน แต่ยอดขายอาจอืดมากสักหน่อยในสภาวะเศรษฐกิจเช่นนี้ ถ้าอยากกวาดยอดขายดีๆ ราคา 1.1ล้าน - 1.3ล้าน แล้วส่งให้ทันใน 1เดือน แบบนี้น่าจะช่วยยอดขายได้ดี
  ยังคิดอยู่เหมือนเดิมครับว่า ถ้าไม่ได้เป็น 1ใน2 ของผู้นำต้องทำราคาแบบใจหาย เพราะคนไทย(ส่วนใหญ่) คุยเรื่องราคามาก่อน ลองรุ่นนี้ขายดี ติดตลาด รุ่นอื่นจะตามมาครับ

แต่ต้องบอกว่ามาใหม่คราวนี้ จัด option มาได้สวยงามจริงๆ ถ้ามาแบบนี้ ราคาที่ผมคิดไว้ จะลอง ford คันแรกของตระกูล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 10:32:29 โดย u_hoo »
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
ผมจองแล้วครับ
พอทราบเงินจองขั้นตำ่ไหมครับ
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
จอง 5,000ครับ เจ้าของford ได้โปรลดอีก20,000 บาทครับ

ยอดจองตอนนี้เดินพอสมควรครับ ราคาจริง ออกปลายเดือนนี้

ออฟชั่นที่จัดมาไม่น่าแปลกใจอะไรครับ ปกติfordใส่ออฟชั่นเกินหน้าชาวบ้านอยู่แล้ว focusนี้ออฟชั่นเยอะกว่าที่ลงในspec sheetเสียอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 11:05:33 โดย secrecyguy »

ออฟไลน์ MUK

ผมเห็นด้วยที่อยากให้ฟอร์ดเอากำไรแต่พองาม แต่กินนานๆ ให้รถมีอายุสัก 10-15 ปี แบบหาอะไหล่ได้ไม่ขาด ขายอะไหล่ก็ได้ครับ หรืออะไรก็ได้ที่จะทำให้คนซื้อต่อรุ่นต่อรุ่น 

ออฟไลน์ fernando

• Newbie
  • *
ผมว่าการที่ ฟอร์ด กล้าใส่อะไรๆในรถรุ่นใหม่ ผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะ เพราะไม่งั้นเจ้าตลาดเค้าก็ไม่ขบับอะไรเลย แค่เพิ่มนิดหน่อยๆแล้วก็ขึ้นราคา

เหมือน ฟอร์ด ต้องการยกระดับ (สร้างมาตราฐานใหม่) ให้เราๆมีรถที่ Premium ได้ไว้เป็นตัวเลือกไว้บ้าง....

ออฟไลน์ Pluem_411

เคยดูพวกรายการแบบ Car Buyer Autoexpress
อะไรแบบเนี่ยเค้าชอบพูดว่า 6 Airbag cruise control Bluetooth ESP Parking Sensor as standard อะไรทำนองนี้
ไม่คิดว่าจะเห็น 6 Airbag cruise control Bluetooth ESP Parking Sensor as standard ใน Everest ใหม่
ต้องยอกรับจริงๆว่า Ford เป็นค่ายรถที่แบบมันสร้างมาตราฐานใหม่จริงๆ
ไม่ใช่เหมือนค่ายอื่นที่ชอบเอาคำมาแบบ มาตราฐานใหม่ของบลาๆไปเรื่อยทันๆที่ออฟชั่นก็ยังเดิม

ปล.0 น่ะพัฒนาให้ดีกว่านี้เถอะกราบละ ให้คนไทยได้ใช้ Product ดี กับ After service ดีๆ ซักที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 11:59:30 โดย Pluem_411 »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ข่าวนี้บนหน้าเฟสบุคเพจ นี่ดราม่ากันมันส์กระจาย เลยนะครัส

555

แต่ผมว่าน่าจะขายดีนะ เพราะมันมีอะไรหลายๆอย่าง ที่ค่ายอื่นๆให้ไม่ได้ ต้อให้ออกมาทีหลังก็ตาม

ออฟไลน์ Auto

Ford กับครั้งแรกในเมืองไทย  สำหรับ SUV PPV  ที่ประกอบไทยส่งขายทั่วโลก

1.  หลังคาพาโนรามิก        
    2.  แอร์แยกอุณหภูมิอิสระซ้ายขวา   (มี Heater เป็นอุปกรณ์มาตรฐาน  )
    3. แถว 3 ปุ่มปรับไฟฟ้าด้วยปุ่มเดียว      
    4. มีระบบช่วยเพิ่มสมรรถนะในการขับ 4 ล้อ ยามรถติดหล่ม (เฉพาะสำหรับรุ่น 4wd  )
    5. ปุ่มโหมดการขับขี่เลือกปรับการขับขี่ได้ถึง 4 รูปแบบ (เฉพาะสำหรับรุ่น 4wd  )
    6. ถุงลม รอบคัน

เจ้า ตลาดพูดเลยล่ะกัน Fortuner Mux  ไม่มีเลย บางตัวมีก็แต่เป็นเสปกส่งนอกไม่ขายไทย  ISUZU  MUX  น่ะขนาด Cruise  ยังไม่มีเลย  จะไปหวังอะไรกับเรื่องอื่น เพราะราคาไม่สามารถชนกับคู่แข่งได้
ส่วน New Fortuner  ที่ออกมาใหม่มีสเปกบางตัวเหมือนกันกับ  Ford  แต่ว่ารถที่เห็นไม่รู้ว่าสเปกเดียวกับส่งขายไทยหรือเปล่า เพราะเป็นรถทดลองผลิต  ขออนุญาตไม่พูดและอย่าถามต่อ       ขอเวลาไปกินน้ำแก้ร้อนในก่อน  ร้อนทรวงอยากได้เหลือเกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 19:10:17 โดย Auto »

ออฟไลน์ sornocz

• **
ถึงเวลา. fortuner เปิดตัวจัดออฟมาสู้กับ. everest. แล้วใครที่ซื้อ fortuner ช่วยเอาตังค์มาให้ฟอร์ดซักหมื่นนะ. เป็นกำลังใจในการล่อ option จากเจ้าตลาด. อิอิ

ออฟไลน์ tongteeratas

• Newbie
  • *
อดใจรอไม่ไหวแล้วครับอยากได้มากๆ ปล.ที่ว่าจองกันแล้วนี้คือเหมือนเราเอาเงินให้เซลล์จองให้ตอนเปิดรับจองจริงๆไช่ใหมครับ ไม่ไช่จองอย่างเป็นทางการที่ศูนย์ เพราะว่ารถยังไม่เปิดตัวเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
อดใจรอไม่ไหวแล้วครับอยากได้มากๆ ปล.ที่ว่าจองกันแล้วนี้คือเหมือนเราเอาเงินให้เซลล์จองให้ตอนเปิดรับจองจริงๆไช่ใหมครับ ไม่ไช่จองอย่างเป็นทางการที่ศูนย์ เพราะว่ารถยังไม่เปิดตัวเลย

จองที่ศูนย์ครับ

ออฟไลน์ O_O

สรุปตัวท้อปไม่ได้ให้ Adaptive Cruise Control แล้วหรอ????

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคา 1.2x , 1.4x , 1.5x  ตามนี้ครับ  อาจมีโปรฯสำหรับงานเปิดตัวก็ว่าไป

ไม่ถึง 1.6 แน่นอน ตัว x เดาง่ายๆ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรเจ๋งเลย ตัวล่างโคตรคุ้ม

เดี๋ยวผมจะไปจองตัวท็อปแล้วรอขายใบจอง 555+

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *
ตัว2.2 แรงม้าเพิ่มขึ้นนะ แต่ 3.2 เหมือนเดิม

ออฟไลน์ popo

จอง 5,000ครับ เจ้าของford ได้โปรลดอีก20,000 บาทครับ

ยอดจองตอนนี้เดินพอสมควรครับ ราคาจริง ออกปลายเดือนนี้

ออฟชั่นที่จัดมาไม่น่าแปลกใจอะไรครับ ปกติfordใส่ออฟชั่นเกินหน้าชาวบ้านอยู่แล้ว focusนี้ออฟชั่นเยอะกว่าที่ลงในspec sheetเสียอีก
ขอบคุณครับ
เเล้วถ้าถอดเเม็ก+ยาง  ตัวขอบ 20"  ขายจะได้ราคาเท่าใดครับ
ท่านใดพอประมาณได้บ้างครับ
จะยุให้เพื่อนซื้อ ครอบครัว ลูก เล็ก 2  อาม่า 1 เดิมเขาใช้  optra
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 17:21:09 โดย popo »

ออฟไลน์ carbonblack

• Newbie
  • *
ดีครับ option  เยอะดี ชอบยี่ห้อไหน ยี่ห้อไหนดีก็จัดยี่ห้อนั้นครับ....

ออฟไลน์ anglo_vj

• **
ที่บ้านมี T6 อยู่ 1 หน่วย และสิ่งที่ขัดใจมีแค่เรื่องเดียว และที่สำคัญที่สุด ยังตามหลอกหลอนมายันรุ่นใหม่ 2 รุ่นนี้ด้วย

"เบ้ากุญแจ"

ทำไมไม่ทำให้มัน ดูดี มีคลาส มีชาติตระกูลกว่านี้ๆๆๆๆๆๆ

กรอบพลาสติกกลมๆ ง่ายๆ ทำไมไม่ใส่ปิดมาให้ (เข้าใจว่าไม่มีไฟวงแหวนด้วย)

ปล่อยให้โล้นๆ เปลือยๆ อย่างงั้น (อีก) ทำไมๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 16:01:07 โดย anglo_vj »