ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบอัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน XV ของสมาชิกหน่อยครับ  (อ่าน 4232 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobpanda

• Newbie
  • *
อยากทราบอัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน XV ของสมาชิกหน่อยครับ

วิ่งในเมือง นอกเมือง เติมน้ำมันชนิดไหน อะไรอย่างนี้ครับ รบกวนหน่อยจ้า

ออฟไลน์ wisa

• Newbie
  • *
กำลังสนใจ XV เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าได้โปรโมชั่นอะไรบ้าง
รถดี ที่ตลาดไม่สนใจ แต่ก็รับว่าดูเชยจริง ๆ ครับ 
ไม่นำสมัยจะไม่ล้าสมัย

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
ผมเติมe20 ใช้ในเมือง ประมาณ8.8-9.5km/l ครับ ออกตจว. 120-140ประมาณ11-12 ไม่ได้ประหยัดมากเท่าไหร่ แต่ถ้าวิ่ง110กดครูชยาวๆอาจมี 14 ให้เห็นบ้าง ส่วนเรื่องการขับขี่ เกาะถนนหายห่วง แต่อัตราเร่งก็ไม่ได้หวือหวาครับเร่งแซงต้องกดส่งไว้ก่อน แต่เรื่องลุยนี่ได้น้องๆ ฟอจูนเนอร์เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 14:25:15 โดย Chimp »

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
มารอชมด้วยคนครับ สนใจXVเช่นกัน ราคากระชากใจจริงๆ แต่ก็รอดูPPVจากFORD/MITSU/TOYO ด้วยละครับ

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
วิ่งแช่ ตั้งใจประหยัด กดcruise กดแช่ 110km/hr น้ำมันโซฮอล95  มีสิทธิได้เกิน 17โลลิตร

วิ่ง ตจว ไม่กด cruise 120-140 แซงเขาไปทั่ว ประมาน12 โลลิตร

กทม. ทางด่วน กลางเมือง ชานเมือง 10โลลิตรร

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
ขับรังสิต-นนท์ ทางด่วน+รถติด ไม่เกิน 11.5 Km/L ครับ
ยาวๆ ไปพัทยาดีสุด 12.5Km/L

ชอบพากระบะโหลดกับ vios แต่งเข้าโค้ง ทางตรงปล่อยไป
เข้าโค้งไม่ค่อยเหยียบเบรก มีแต่กดเพิ่ม ติดนิสัยไปขับ city แฟนล้อร้องเลย  :P

ออฟไลน์ KritVCT

• Newbie
  • *
มารอฟังด้วยครับ
 :)