ผู้เขียน หัวข้อ: ford fiesta ที่กำลังจะมาน่่าสนใจแค่ไหนครับ  (อ่าน 6275 ครั้ง)

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
ford fiesta ที่กำลังจะมาน่่าสนใจแค่ไหนครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 13:33:23 »
ตอนนี้รอดู fiesta อยู่ครับ เท่าที่ทราบรุ่น top เป็นเครื่อง 1600 เกียร์ auto  power shift  (6  speed รึเปล่า)

คุณ JIMMY มีข้อมูลมากกว่านี้ป่าวครับ   ตอนนี้เงียบมาก

แล้วคิดว่าราคาประมาณเท่าไหร่ 

ถ้าผิดหวังจะไปหา swift แทนละ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ford fiesta ที่กำลังจะมาน่่าสนใจแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 13:56:54 »
อัตราเร่ง โหงวเฮ้ง น่าจะดีกว่า Swift แน่ๆ
ขนาดรถก็ใหญ่กว่า

น่าสนใจไหม?

อยู่ที่ว่า ศูนย์บริการหนะ ปรับรุงให้ดีขึ้นหรือยัง?

ข้อมูล มันก็มีแต่ข่าวเก่าๆ ที่ออกมาก่อนหน้านี้ และยังไม่มีอะไรใหม่เพิ่มเติมไปกว่า
รถจะเริ่มผลิตได้ น่าจะประมาณกลางปีเป็นต้นไปครับ อาจจะต้องรอเปิดตัวหลังจากนี้ อีกครึ่งปี

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
Re: ford fiesta ที่กำลังจะมาน่่าสนใจแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 14:47:44 »
เห็นว่าตัว top มีระบบสั่งงานด้วยเสียงด้วยนะครับ แต่ยังไม่เป็นที่ยีืนยัน แต่เกียร์ powershift นี่ก็สุดยอดแล้วครับ หากมีตัว tdci จะเจ๋งมากเลย

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 14:52:42 »
เห็นว่าตัว top มีระบบสั่งงานด้วยเสียงด้วยนะครับ แต่ยังไม่เป็นที่ยีืนยัน แต่เกียร์ powershift นี่ก็สุดยอดแล้วครับ หากมีตัว tdci จะเจ๋งมากเลย

ได้ยินเซลล์คุยไว้อย่างนี้เหมือนกัน
เอาเข้าจริงไม่รู้โดนตอนออกรึเปล่า? ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 15:53:21 »
ผมว่าถ้าจะให้พูดว่าเจ๋งได้เต็มปากต้องเป็นเกัยร์พาวเวอร์ชิฟกับเครื่องดีเซลครับ ไม่อย่างนั้นผมว่าไม่ค่อยแตกต่างจากยี่ห้ออื่นๆในตลาดสักเท่าไหร่  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 16:23:31 »
เติมน้ำมันแต่ละที  เริ่มอยากได้เก๋งดีเซลแล้วแฮะ

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 16:57:13 »
อื้ม เห็นด้วยครับ ผมว่าอยากได้รถเก๋งดีเซลซักคันเหมือนกัน!!

โอ้น้ำมัน มันแพง!!!!

:-\
..

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 17:03:27 »
มาจริงขอแค่
1.6 Ti-VCT Direct-Injection
120PS 118hp 88kw
1596 cc
จับคู่ Dual-Clutch 6 speed แบบใหม่ ครัชแห้ง

กับราคาไม่แรงเกิน Jazz อะๆ ให้แพงกว่าได้นิดหน่อย จากขนาดเครื่อง อิอิ
ก็พอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 17:21:22 »
อืม  งั้นรอดูดีกว่า  ไม่รีบๆ

ถ้าดีเซลมาแต่แรกเลยคงดี  ถ้าไม่มาคงเอาเบนซินนี่แหละครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 20:00:14 »
มากๆ ครับ หน้าตา ภายนอกภายใน เครื่องยนต์ เทคโนโลยี

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 00:06:55 »
ได้ไปดูที่งาน motor expo
ผมว่า น่าสนใจทั้งรถและพริทตี้เลยครับ แฮ่ ๆ

เพื่อความชัวร์ ผมรอชมรีวิวจากคุณ Jimmy ทั้ง March และ Fiesta อย่างเดียวเลย
รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อ มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ขึ้นอยู่กับว่า เรารับข้อเสียตรงนั้นได้หรือไม่
บางรุ่น มันมีข้อดีจนทําให้เราสามารถลืมข้อเสียมันไปได้ก็มีครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:45:41 »
เบนซิน1.5 จับคู่กับเกียรดีๆซักลูกก็หรูแล้วว

อยากรู้ว่าจะประหยัด+แรง ได้ขนาดไหน

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:04:30 »
ผมว่าต่อให้ไม่มีดีเซล ก็ยังน่าสนใจอยู่ดีสำหรับ 1.6 Ti-VCT direct injection + Powershift เพราะตอนนี้ยังไม่มีเจ้าไหนในตลาดใช้ระบบฉีดตรงเข้าห้องเผาไหม้

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:08:13 »
ถ้าไม่รีบใช้รถ รอดูก่อนก็ดีนะครับ (แอบชอบรุ่นนี้อยู๋)