ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านต้องเลือกรถมือสองระหว่าง ESTIMA ไม่ไฮบริด กับ ODYSSEY ปี2010ทั้งคู่  (อ่าน 3916 ครั้ง)

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
แบบว่ากำลังหารถประมาณนี้อยู่ครับ ผบ.ไปstepwgn แน่นอนแล้ว แต่กระผมห้าวอยากได้อะไรประมาณข้างบนเลยลองหาข้อมูลต่อ ขอความเห็นเพื่อนๆเป็นแนวทางเอาแบบว่าในโลกนี้มีแค่สองคันนี้นะครับ เข้าใจความหวังดีถ้าจะแนะนำรุ่นอื่นแต่ขอแค่สองคันนี้ก่อน ถ้าได้ข้อควรระวังแบบว่า จุกจิก ซ่อมแพงก็จะดีไม่น้อย เพราะถ้าผมพลาดงานนี้ขับรถไปโดนบ่นไปตลอดทางแน่ๆ หวังว่าจะเข้าใจ(บ่นหน่อยรถประเภทนี้ข้อมูลน้อยมาก แถมราคาแพงมากๆ ไม่ว่าป้ายแดง หรือ มือสอง ) ;D ;D

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Estima เพราะว่าโตโยต้าชอบเอาอะไหล่ในรถหลายๆรุ่นมาใช้ร่วมกันและเชื่อว่าจำนวนของช่างที่คุ้นเคยกับระบบของรุ่นนี้น่าจะมีมากแล้ว 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• **
Estima เพราะว่าโตโยต้าชอบเอาอะไหล่ในรถหลายๆรุ่นมาใช้ร่วมกันและเชื่อว่าจำนวนของช่างที่คุ้นเคยกับระบบของรุ่นนี้น่าจะมีมากแล้ว 
ท่านคิดเหมือนผมเลย   จริงๆไปดูรุ่นโนอาร์(รถนะครับ)แต่กลัวว่าจะเหงา เพราะดูในเน็ตข้อมูลยิ่งน้อยเข้าไปอีก เลยหยุดเอาไว้ก่อน

ออฟไลน์ Nikle_pk

ปี 2010 ผมเลือก Estima ครับ ได้ประตูสไลด์ถ้าเทียบกับปีเดียวกันกับ Odyssey
ผมว่า Estima ยังให้ความนุ่มนวลในการเดินทางที่มากกว่า
แต่ถ้าชอบความกระชับกระฉับกระเฉง Odyssey ทำได้ดีกว่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถ้าให้เลือกคง Estima ครับ แต่คุณเอาโฉมไหนล่ะ

ส่วน Odyssey. ปี 10 น่าจะตัวRB1 ซึ่งหารถสภาพดีมีน้อย

แต่เลือก StepWGN ไว้แล้วคือตัวไหนครับ มือสองหรือ 1

งงครับ รายละเอียดไม่เห็นมีเลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้ามือสองปี 2010 ผมเลือก Estima ครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SM.

รอ Step ตัวใหม่เข้ามาครับ

;D ;D ;D ;D

• **
รอ Step ตัวใหม่เข้ามาครับ

;D ;D ;D ;D
  ผบ.ผมว่าอย่างนั้นครับ   แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
estima ครับ เหตุผล คือ ประตูslide   

ออฟไลน์ Buffy

Estima  ครับ

Odyssey ตัวนี้ มันเหมือนรถแวนมากกว่า MPV เคยนั่งของ ญาติ ผมว่ามันแคบไปนิด

แต่เรื่องการขับขี่ สมรรถนะ อย่างเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เชียร์ Estima อีกเสียงครับ ชอบมาก

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
estima ใช้ทิ้งๆขว้างๆได้เลย ขับสบายๆ 100-120 พอ
ถ้าเน้นหนึบ ขับสนุก เอาใจคนขับไปหาค่ายอื่นที่ไม่ใช่ toyota ครับ

• **
estima ใช้ทิ้งๆขว้างๆได้เลย ขับสบายๆ 100-120 พอ
ถ้าเน้นหนึบ ขับสนุก เอาใจคนขับไปหาค่ายอื่นที่ไม่ใช่ toyota ครับ
  พอมีลูกเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเกินร้อยเลยครับ    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ