ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะไปดู Ford Everest ทำใจหน่อยนะครับ  (อ่าน 16817 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pranhirun

• Jr. Member
  • **
ใครจะไปดู Ford Everest ทำใจหน่อยนะครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:39:31 »
ดูสเปคแล้วน่าสนใจมากๆเลยกะจะไปดูตัวเป็นๆซะหน่อย ไปถึงก็ต้องอึ้งครับคนดูเยอะมาก แต่รถมีคันเดียว!!!

เดินเข้าไปถามได้ความว่าต้องต่อแถวเพื่อเข้าไปดูรถเป็นรอบๆ รอบละ 10 นาที

ไม่เป็นไร แถวยาวไปเดินดูรถอื่นก่อน กลับมาใหม่แถวสั้นละ จะต่อแถวเจอ พนง.ฟอร์ดเบรคอย่างจัง

ให้มาใหม่หลังจากพริตตี้โชว์อีก 1 ชั่วโมง เอ้าเดี๋ยวมาใหม่ก็ได้ เดินไปดูรถอื่นอีก

กลับมากอีกที ยังโชว์ไม่เสร็จคนออกันเต็มหน้า stand สักพักก็เปิดให้ดูรถ เดินเข้าไปจะดูด้วยโดนเบรคเอี๊ยด!!! โดยพนง.ฟอร์ดอีก ว่าอย่าแซงคิว!!!

เอ่อ คือ คนออกันเต็มพี่ไม่มีป้ายบอกเลยว่าหางแถวอยู่ไหน ให้ไปต่อแถวตรงไหน ใครจะทราบครับ???

คือที่มา 2 รอบแรกมีการต่อแถวชัดเจนเข้าใจครับ แต่นี่คนออกันเต็มจนไม่รู้ว่าต้องมีการต่อแถว ขาดการประชาสัมพันธ์ หรืออย่างน้อยก็ควรจะแจกบัตรคิวแล้วเชิญ

ลูกค้าเข้าไปนั่งในเล้านจ์ให้ดื่มเครื่องดื่มเย็นๆ ถึงคิวก็เรียกไปดูรถ แค่นี้คิดไม่ได้หรือครับฟอร์ด???

คนเค้ามาดูก็อยากมาซื้อครับ รถคันไม่ใช่ถูกๆ แพงสุดในไลน์ CKD แล้ว แต่บริหารจัดการได้ห่วยมากๆครับ

จากนั้นก็เลยไม่ได้ดูครับ แฟนบอกกลับเหอะไม่ต้องไปง้อหรอก สมคำร่ำลือจริงๆครับฟอร์ด
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: ใครจะไปดู Ford Everest ทำใจหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:43:08 »
 ตั้งแต่ดูรถมอเตอร์โชว์มาเพิ่งเคยได้ยินแบบนี้แหละว่าต้องต่อคิวดูกันเลย   ดูป็นรอบรอบล่ะ 10 นาที  
ไม่ทราบว่าเก็บค่าบัตรต่างหากด้วยป่าว 555555    
กระแสมาแรงมากจริง   ๆ  จองกันข้ามปีแหง๋ ๆ    น่าจะเป็นรถที่ Hot สุดในรอบ 10 ปีมาเลยมั้ง   
ส่วนตัวผมขอไปรอดูที่ศูนย์ฟอร์ดแถวบ้านใกล้ ๆ ดีกว่า  

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: ใครจะไปดู Ford Everest ทำใจหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:53:55 »
สำหรับผม Everest มันหมดความน่าสนใจไปนานแล้ว
เห็นวิ่งกันข้ามปี เลยไม่อยากดูเลยสักนิดครับ รอดูที่
โชว์รูมเลยก็แล้วกัน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:54:33 »
มาเที่ยว ศรีราชากันสิครับ
ดักรถให้จอดเลย วิ่งกันให้เกลื่อน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:56:54 »
โห!? วิ่งทดสอบกันตั้งหลายคัน ไหงเอามาโชว์แค่คันเดียวอ่ะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:57:17 »
ว๊า..... ว่าจะไปดูวันที่ 5 สงสัยต้องรอดูศูนย์
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:58:34 »
ไปมาเหมือนกันครับ เล่นเอาเซ็ง ฟอร์ดเล่นมุกนี้ตั้งแต่ก่อนเปิดตัวโฟกัสตัวนี้แล้ว ให้เข้าได้ที่ละ10คน ต่อคิวเป็นชั่วโมงๆ เชิญตามสบายเลยครับ สนใจรอไปดูที่โชว์รูมดีกว่า

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:59:29 »
จากที่เห็นสิ่งที่เกิดขึ้นวันนี้ อยากถามว่ากลัวขายได้หรอ ตัวรถอะน่าใช้ รถวิ่งทดสอบเพียบเอาไปโชว์ 2-3 คันมันเป็นไรมากป่าว

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:59:36 »
เห็นว่ายอดจองเยอะนะครับ

เบาะเเถว 3 ใช้ได้จริง

พวงมาลัยยืดหดไม่ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:05:56 »
จะไปเสาร์นี้ กรรมแบบนี้เฮ้อ... คือเข้าใจนะงานเปิดตัว รถเลยมีแค่นั่นเพื่อเป็นไฮไลต์ แต่ควร เอามาเป็นตัวไว้โชว์เพิ่มมากกว่านี้จริงๆ

แบบนี้จะลองนั่งแถวสามคงยาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:12:25 »
กะว่าอาทิตย์จะไปดูซักหน่อย เห็นคนเยอะแบบนี้คงไม่แวะเข้าไปดู
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:17:21 »
ส่วนตัวผมเองนะครับ คนอื่นอาจไม่เจอแบบผมก็ได้ (ขอออกตัวก่อน) ตั้งแต่ผมรู้จักรถยี่ห้อนี้ ทุกครั้งที่ผมเข้าไปเหยียบบูธรถยี่ห้อนี้ ไม่เคยมีเซลล์คนไหนมาดูแลบริการผมเลยสักครั้งครับ ผมต้องเดินเข้าไปหาเซลล์ ซึ่งแตกต่างจากเจ้าตลาดและยี่ห้ออื่นมากๆครับ (เคยแอบถ่ายคลิปไว้ด้วยหลายๆครั้งครับ) พักหลังมานี้รถยี่ห้อนี้ไม่เคยอยู่ในสายตาผมเลยครับ ถึงแม้ว่ามันจะดีเพียงใดก็ตาม >:(

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:17:56 »
รถก็มี น่าเอาสักสามคัน
อย่าทำให้ลูกค้าเสียความรู้สึกตั้งแต่แรกพบสิ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:22:09 »
แหง่ว ผมว่าจะไปสัมผัสภายในของ EV ศุกร์นี้ แล้วก็กะตะจองเลย
สงสัยถ้าอยากได้ก็จองแล้วค่อยดูอีกทีตอนขึ้นโชว์รูม หรือไม่ก็ให้มาโชว์ที่โชว์รูมแล้วค่อยจอง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:27:56 »
มีคนไปด่าในเฟสฯละ เดี๋ยวคงมีอะไรตามมาบ้างหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2015, 18:39:28 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bon

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:40:56 »
สงสัยคงต้องรอดูที่โชว์รูมด้วยอีกคนครับ

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:49:44 »
ความประทับใจครั้งแรกสำคัญมากๆนะครับford

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:52:36 »
เรื่องแค่นี้ผมว่าไม่เห็นต้องด่ากันในเฟสเลย  ถ้าไปดูรถในงานควรดูภาพรวม ๆ ไม่เจาะจงรุ่น     ถ้าไปเน้นเฉพาะรุ่นน่าไปศูนย์ทดลองขับให้เวลากับมันมาก ๆ ดีกว่า   คนไม่เยอะเป็นส่วนตัวดี        ถ้าไปในงานคนเยอะไม่สะดวก

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:56:53 »
ดีนะที่วันนี้ผมไม่ไป กะพาลูกไปลองนั่งด้วย ถ้า Ok ตั้งใจจองเลย รอดูศูนย์แถวบ้านดีกว่า ไม่ต้องรีบครับ

ออฟไลน์ Duke2001

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 19:00:01 »
Everest ผมเห็นตัวเป็นๆทดสอบวิ่งบนบูรพาวิถีบ่อยๆเห็นมีตั้งหลายคัน
แต่ทำไมเอามาโชว์แค่คันเดียวละครับ ถ้าเล่นตัวอย่างนี้ไม่เรียบเอาใจลูกค้าแบบจัดหนัก
อย่าลืมนะครับว่ามีพวกน้อง  Fortuner และPajero Sport  จอคิวรอเปิดตัวอยู่ ถ้าทำเหมือนแบบ
ไม่อยากขาย ถ้าสองน้องข้างบนเปิดตัวมาแล้วจะมีหนาวนะจะพี่ Ford ยิ่งเจ้าตลาดรอเปิดตัว  Fortuner
ถ้าไม่รีบขายตอนนี้แล้วจะขายตอนไหนละครับ...

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 19:00:52 »
เรื่องแค่นี้ผมว่าไม่เห็นต้องด่ากันในเฟสเลย  ถ้าไปดูรถในงานควรดูภาพรวม ๆ ไม่เจาะจงรุ่น     ถ้าไปเน้นเฉพาะรุ่นน่าไปศูนย์ทดลองขับให้เวลากับมันมาก ๆ ดีกว่า   คนไม่เยอะเป็นส่วนตัวดี        ถ้าไปในงานคนเยอะไม่สะดวก

+1 ครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไปต่อแถวดู ก็ไม่ได้รู้สึกแย้อะไร ผู้จัดพยามจัดความเป็นระเบียบเเค่นั้น

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 19:07:56 »

คงเพราะบางคนอารมณ์เสียมั้งครับ ไปรอนานแล้วคือรถมาคันเดียว คนรอเยอะอะไรแบบนี้ https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1060620980629752&set=p.1060620980629752&type=1&theater

ประมาณนี้

ออฟไลน์ mcmctk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 19:41:52 »
อย่าไปให้ค่าอะไรขนาดนั้นคับ ฟอร์ดไม่ใช่เจ้าตลาดยุแล้ว ถึงจองแล้วส่งมอบรถตั้งสิงหาคม ข่าวว่าปีหน้าจะขึ้นราคาอีก เผลอๆอาจจะแป๊กขายไม่ดีก็ได้ ค่อยไปดูที่โชว์รูม ลด แลก แจก แถม

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 20:19:04 »
คือผมว่าก็น่าเกลียดไปนะ รถเปิดตัวใหม่ทั้งที เอามาโชว์คันเดียวแล้วให้ต่อคิวเข้าไปดู ไม่รู้คิดอะไรอยู่
ไม่ใช่รุ่นpre productionมีแค่คันสองคัน ก่อนหน้านี้วิ่งโชว์ข้ามปีข้ามชาติได้ตั้งหลายคัน
จริงอยุ่ที่ถ้าจะซื้อจริงๆไปเทสที่โชว์รูมดีกว่า แต่บางคนเค้าอาจจะตัดสินใจดูหลายๆรุ่นอยู่เลยกะไปดูในงานแล้วตัดสินใจก็ได้ เจอแบบนี้คงเซง ตั้งใจมาดูไม่ได้ดู
แล้วก้มีตั้งหลายคนที่ไปในงานกะไปเดินเล่นๆ พอได้ดูลูบๆคลำๆมีใบจองติดกลับบ้าน ฟอร์ดคงอดยอดส่วนนี้ไปแล้วเพราะคนมาเดินเล่นไม่น่าคิดจะไปต่อคิวเพื่อดูรถรุ่นเดียวแน่ๆ
งานนี้ต่อให้ไม่มีคนด่า แต่หลายๆคนที่กะจองในงานคงเปลี่ยนไปไปค่ายอื่นเยอะแน่ๆ
บอกได้คำเดียวว่าฟอร์ดพลาดซะแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2015, 20:20:49 โดย shando »

ออฟไลน์ Pranhirun

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 20:40:15 »
คือผมว่าก็น่าเกลียดไปนะ รถเปิดตัวใหม่ทั้งที เอามาโชว์คันเดียวแล้วให้ต่อคิวเข้าไปดู ไม่รู้คิดอะไรอยู่
ไม่ใช่รุ่นpre productionมีแค่คันสองคัน ก่อนหน้านี้วิ่งโชว์ข้ามปีข้ามชาติได้ตั้งหลายคัน
จริงอยุ่ที่ถ้าจะซื้อจริงๆไปเทสที่โชว์รูมดีกว่า แต่บางคนเค้าอาจจะตัดสินใจดูหลายๆรุ่นอยู่เลยกะไปดูในงานแล้วตัดสินใจก็ได้ เจอแบบนี้คงเซง ตั้งใจมาดูไม่ได้ดู
แล้วก้มีตั้งหลายคนที่ไปในงานกะไปเดินเล่นๆ พอได้ดูลูบๆคลำๆมีใบจองติดกลับบ้าน ฟอร์ดคงอดยอดส่วนนี้ไปแล้วเพราะคนมาเดินเล่นไม่น่าคิดจะไปต่อคิวเพื่อดูรถรุ่นเดียวแน่ๆ
งานนี้ต่อให้ไม่มีคนด่า แต่หลายๆคนที่กะจองในงานคงเปลี่ยนไปไปค่ายอื่นเยอะแน่ๆ
บอกได้คำเดียวว่าฟอร์ดพลาดซะแล้ว

+ 100

เลยครับ

ที่ผมต้องไปดูในงานเพราะมันมีหลายๆตัวเลือกที่เราเล็งไว้ให้เราดูพร้อมๆกันครับ
อย่าง X-Trail ที่ผมกะเอาแน่ๆ ก็ไปเทสตั้ง 2 รอบ ส่วนลดก็ดูมาแล้ว สุดท้ายคือ อยากมั่นใจว่าเราคิดไม่ผิดก็กะไปดูเพราะรถเค้าดีจริง
ถ้าเราคิดผิดก็อาจจะเปลี่ยนไปเอา EV ก็ได้ เจอแบบนี้จบข่าวครับ
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)

ออฟไลน์ candy71

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 20:52:40 »
วันนี้ไปมาเหมือนกันครับ คนดูเยอะมากกกกก จะดูทีต้อง ต่อคิว
และข้างบนรถ ดูพร้อมๆกัน เป็น 10 คน ไม่ไหวเลยครับแบบนี้

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 21:04:21 »
วันนี้เดินไปถามศูนย์แถวบ้าน
- ราคายังไม่ทราบเลยครับ
- สเปคดูจากโบรชัวร์เลยครับ
- ส่วนลดยังไม่มี (เพราะราคายังไม่ออกครับ)
- พี่อาจได้เป็นรับรถคันแรกของอำเภอ (ถ้าจองเลย)
- รถโชว์/Test Drive น่าจะมาราวๆ กันยายนครับ

เดินกลับบ้านกับโบรชัวร์ชุดนึง  ;D

ปล. อีกปัญหาที่ยอดขาย EV จะอืดเพราะส่งมอบช้าถึงช้ามากนี่แหละ Fortuner สีขาวที่บ้านผมรับรถได้วันนี้เลยครับ  :o
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ unseen

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 21:11:31 »
เรื่องเเค่นี้เฉยๆมากเลยสำหรับผม

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 21:37:17 »
มันยังไม่พร้อมขายไงครับ  รถเทส เอามาโชว์ไม่เหมาะมั้ง ที่ให้ดูเพราะคงโดนด่าเหมือนรอบที่แล้วที่เอารถมาเปิดตัวแต่ไม่ให้เข้าดูข้างใน
รอบนี้เลยยอมให้ดู
ถ้ารถมันผลิตแล้วจริงๆ รับรองเห็นบนเทรลเลอร์แล้ว
ให้ดูก็โดนด่า ไม่ให้ดูก็โดน เอาใจไม่ถูกเลยครับ เหอๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 21:49:30 »
ผมจะรีบไปแต่เช้าไปดูเจ้า Everest ก่อนเลยแล้วไปขอโบว์ชัวร์ซื้อโมเดลรถที่บูธ แล้วค่อยตะลอนไปที่อื่น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD