ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยปวดอึตอนขับรถบ้างครับ มาแชร์กันหน่อย(ทำยังงัยถึงรอด)  (อ่าน 30902 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
เห็นตั้งห้องเรื่องขับจี้ตูแล้ว นึกถึงเรื่องนี้ทันที ปวดขี้

ผมเคยมีประสบการณ์อันโคตร ของโคตรฮาเรื่องปวด ขี้ มาแล้ว2รอบ

ครั้งแรก ปวดเข้ ตั้งแต่หน้าสวนดุสิต ซึ่งผมจะไปตลิ่งชัน ผมมากับพ่อและแฟนผมขากลับจากไปส่งงานกันมา
ตอนนั้นรถติดอภิมหาโคตรๆของโคตรติด เส้นนี้ผมจะไม่มาเลยช่วงเสาร์อาทิตย์ และวันนั้นจำเป็นต้องผ่านพอมาถึงหน้าสวนดุสิต
มันจี๊ดท้อง พอไฟแดงสองรอบมาตรงแยก ราชภัฏไม่ไหวแล้วโว้ยยย หัวโผล่แน่ๆขับต่อไปไหวแล้วโว้ย รถติดฮิบหาย เปิดท้ายรถบอกพ่อมาขับต่อไม่ไหวแล้วไปปลีกวิเวกคนเดียวในกระบะดีกว่า หลุดมาจะได้ดมของตัวเองไป เชือกรัดกระดาษมีกี่เส้นขาดหมด
เอาขายันแก้ปวดจนขาดหมด ทำอยู่เกือบ 10 นาที ไฟเขียวโลดดด เหมือนโชเฟ่อรู้ใจซิ่งกระจายปาดทุกคันจนแล้วจนรอดมาถึงปั้ม esso ก่อนถึง ตั้งฮ่วเส๋ง เหมือนได้เกิดใหม่เลยโล่งอย่างบอกไม่ถูก รอบนี้คุณแฟนผมนั่งขำกับพ่อผมจนถึงบ้้านเวรกรำ

ครั้งสอง ส้มตำทำพิษ ไปโคราชกินส้มตำบ้านเพื่อนเสร็จ กำลังจะกลับกทม. รอบนี้มากับคุณแฟนและพี่แฟน ไม่มีคนเปลี่ยนมือด้วยบ้านเพื่อนผมอยู่ห่างจากปั้ม 12 กิโล ซึ่งตอนปวดนั้น ออกมาจากบ้านเพื่อนได้ประมาณ 2กิโลแล้ว รู้สึกตุ่ยๆที่ท้อง ผ่านไปไม่ถึงกิโล โอ้ละหนอ จะออกอีกแว้ว เก็บอาการอยู่แฟนยังไม่เห็น ตอนนี้หายใจลึกๆ กินน้ำ หยิกแก้ม ทำมันทุกอย่างที่ทำได้ สักพักหายปวดค่อยโล่งหน่อย ขับมาได้อีกประมาณ 2-3 กิโล มันมาก๊อก 2 คราวนี้แฟนผมหันมาสบตาผมพอดีมันรู้ทันว่าไอ่นี่ปวดขี่แน่ๆ
มันเห็นสีหน้าแล้วหัวเราะไม่หยุดจนพี่เค้าบอกให้หยุด มันก็ไม่หยุด (กรูปวดขี่แทบตายมันหัวเราะอยู่ได้) รู้สึกว่าเวลาผ่านไปอย่างช้ามากขับไปขมิบไป ขอบอกว่ามันหยุดไ้ม่ได้แล้ว ยอมรับเลยครับผ่าไฟแดงเกือบจะทุกไฟแดงในโคราชเลย ตายเป็นตาย จี้ตูด ปาดทุกคัน ยอดรับครับตอนนั้นเลวได้โล่แน่ๆ วิธีที่จะกลั้นให้มันไม่ออกมาคือขับให้เร็วที่สุด ยาดมก็เอาไม่อยู่ ปิดแอร์ก็เอาไม่อยู่แล้ว ไม่รู้ทำยังงัยแล้ว สุดท้ายได้คาลเท็กซ์ช่วยไว้ได้

แต่เคยได้ได้ยินว่าต้องอยู่ในที่ร้อนๆ มันจะปวดน้อยกว่าในที่เย็น

ใครมีประสบการณ์ขำๆ ก็มาแชร์กันได้นะครับ ขอบคุณครับ
(ขออภัยในคำไม่สุภาพ เพื่ออถรรสในการเล่าเรื่อง)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

โชคดี ที่ไม่เคยครับ
และก็ไม่อยากประสบ

ออฟไลน์ kopy081

• Jr. Member
  • **
ผมเป็นบ่อยครับ ชอบปวดเวลาเดินทาง สงสัยผมจะออกแนวจิตหน่อยๆแฮะ
ครั้งที่ทรมานที่สุดคือตอนอยู่บนรถเมล์บนทางด่วนที่รถติดมากๆๆๆๆๆ
ปวดรุนแรงมากๆเลยครับ ลงก็ลงไม่ได้ อยู่บนทางด่วนอ่ะ
พอมองไปข้างหน้าเห็นรถติดยาวเหยียด แบบว่า ยาวสุดๆอ่ะ (อยู่บนทางด่วนมันเห็นได้ไกลอ่ะ)
ท้อแท้สุด ทำอะไรไม่ได้ ทำได้แต่ "ขมิบ" สู้กับข้าศึกอยู่นานมาก
แต่สุดท้ายข้าศึกก็ตีฐานทัพผมไม่แตกครับ เอาตัวรอดมาได้แบบเหนื่อยสุดๆ
แอร์รถเมล์ก็เย็น มีผมคนเดียวที่เหงื่อไหลซิกๆ จากนั้นมา ผมไม่ขึ้นรถเมล์ที่จะขึ้นทางด่วนตอนชั่วโมงเร่งด่วนอีกเลย
ครั้งเดียวพอแล้วครับ ตอนนั้นกะว่าถ้าไม่ไหวจริงๆ จะไปขอคนขับลง แล้วไปหาจราจรให้พาขี่มอร์ไซด์ไปอุนจิ แหะๆ คิดแล้วขนลุก

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *
ถ้ามีลมเย็นๆ(เป่าเอาก็ได้)ให้โดนตรงท้องช่วยได้เยอะครับ  ;D

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
Re: ใครเคยปวดอึตอนขับรถบ้างครับ มาแชร์กัŨ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 20:51:50 »
ไม่มีอะไรจะแชร์ครับ
สัญชาตญาณครับ ทำให้เรารอด รวมฮิตนักขับอันดับหนึ่งจะมาลงประทับร่างเราทันที อิอิ ไม่ว่าจะแนวแรลลี่ ดริฟท์ สูตรหนึ่ง
;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 17:09:58 โดย Lookkaew »

ออฟไลน์ tubtup

ตอนนั้นขับรถ แม่นั่งด้วย ปวดท้องมาก มาเป็นระลอกๆ แต่อีกไม่กี่กิโลก็ถึงบ้าน ก็เลยรอด ::)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยด่าคนที่ขับรถเร็วว่า "-ึงจะรีบไปขี้รึไง-+*;~x}$..."

..สงสัยจะจริงอย่างที่ผมเคยว่าไว้  ;D :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมเป็นบ่อยครับ ชอบปวดเวลาเดินทาง สงสัยผมจะออกแนวจิตหน่อยๆแฮะ
ครั้งที่ทรมานที่สุดคือตอนอยู่บนรถเมล์บนทางด่วนที่รถติดมากๆๆๆๆๆ
ปวดรุนแรงมากๆเลยครับ ลงก็ลงไม่ได้ อยู่บนทางด่วนอ่ะ
พอมองไปข้างหน้าเห็นรถติดยาวเหยียด แบบว่า ยาวสุดๆอ่ะ (อยู่บนทางด่วนมันเห็นได้ไกลอ่ะ)
ท้อแท้สุด ทำอะไรไม่ได้ ทำได้แต่ "ขมิบ" สู้กับข้าศึกอยู่นานมาก
แต่สุดท้ายข้าศึกก็ตีฐานทัพผมไม่แตกครับ เอาตัวรอดมาได้แบบเหนื่อยสุดๆ
แอร์รถเมล์ก็เย็น มีผมคนเดียวที่เหงื่อไหลซิกๆ จากนั้นมา ผมไม่ขึ้นรถเมล์ที่จะขึ้นทางด่วนตอนชั่วโมงเร่งด่วนอีกเลย
ครั้งเดียวพอแล้วครับ ตอนนั้นกะว่าถ้าไม่ไหวจริงๆ จะไปขอคนขับลง แล้วไปหาจราจรให้พาขี่มอร์ไซด์ไปอุนจิ แหะๆ คิดแล้วขนลุก
ทางด่วนสายไหนหรือครับ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
เคยครับ ตอนรถติด ที่ เกษตร นวมิน

สยองจนทุกวันนี้เลยครับ

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
เห็นกระทู้นี้แล้วนึกถึง รีวิวHyundai H-1ของพี่จิมครับ

อารมณ์เดียวกัน.... ต่างกันที่รถผมมันไม่มีแรงพอจะแซงชาวบ้านได้ขนาดนั้นอ่ะ
หนำซ้ำช่วงล่างรถผมมันยิ่งช่วยกระตุ้นให้บรรดา "ไอ้เหลือง" ทั้งหลายออกมาดูโลกภายนอกเร็วขึ้นด้วยสิ

ปล.ผมล่ะโคตรเกลียดห้องน้ำในปั้มเลยอ่ะ.... ถ้าไม่ใช่Jetเก่า หรือบางจาก ผมไม่เข้าเด็ดขาด(ผมตอบน่าเกลียดไปมั้ยเนี่ย!!)
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Okino

ผมเคยตอนทางด่วนครับ (อัตราภิมุข ถูกป่าวหว่า - -)  ที่จะไปฟิวเจอร์พาร์ตรังสิต

ตอนนั้นไม่ไหวจริงๆ  จอดข้างทาง เปิดฝากระโปรงรถ ทำเป็นรถเสีย เปิดไฟขอทาง

ดันเบาะให้ไปหน้าไปให้หน้าที่สุด (ขี้ในรถวีออส หรูมั้ยละ หึหึ )

กลับบ้านมาเปิดผึ่งเลย+ สเปรกระป๋อง
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
ผมเคยตอนทางด่วนครับ (อัตราภิมุข ถูกป่าวหว่า - -)  ที่จะไปฟิวเจอร์พาร์ตรังสิต

ตอนนั้นไม่ไหวจริงๆ  จอดข้างทาง เปิดฝากระโปรงรถ ทำเป็นรถเสีย เปิดไฟขอทาง

ดันเบาะให้ไปหน้าไปให้หน้าที่สุด (ขี้ในรถวีออส หรูมั้ยละ หึหึ )

กลับบ้านมาเปิดผึ่งเลย+ สเปรกระป๋อง
ท่านกล้ามากๆ.... ผมไม่กล้าอ่ะครับ
ยอมอั้นเลยฟิวเจอร์ไปเข้าปั้มเชลล์ก่อนถึงศูนย์อีซูซุดีกว่าครับ :o
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^

ท่านกล้ามากๆ.... ผมไม่กล้าอ่ะครับ
ยอมอั้นเลยฟิวเจอร์ไปเข้าปั้มเชลล์ก่อนถึงศูนย์อีซูซุดีกว่าครับ :o

เย๊ยยยยย

แล้วไม่คิดว่าจะมีพลเมืองดี หรือเจ้าหน้าที่การทางฯ แวะมาช่วยรึไง :-X :-X

(แต่จังหวะนั้นจะคิดอะไรได้อีก ::))
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ใช่เลย

Hyundai H-1 รถเดโมเนี่ยแหละ!!!

กินข้าวเที่ยงกับคุณพ่อคุณแม่ หน้า ม.มหิดล ศาลายา อ่ะ ยังพอว่า....

แต่....พอขับเข้าเมือง รถเริ่มติด และ.....มันก็สะกิดเตือนในช่องท้อง...

เอาละสิ ทีนี้ ทำไงดีละ....รถติด กลั้นก็ต้องกลั้น เพราะว่า ละแวก ถนนราชดำเนิน หรือริมคลองต่างๆ
อย่าหวังเลยว่าจะมีปั้มน้ำมัน....

แถมวันนั้น มีม๊อบปิดถนน ค้างเติ่งมานาน ครั้นจะลงไปขอเขาเข้าห้อน้ำ
ก็นึกได้ว่า ห้องน้ำ เคลื่อนที่ทั้งหลาย ต่อให้เป็นรถรุ่นใหม่ของ กทม ก็ไม่ควรเข้าเด็ดขาด
จำไม่ได้แน่ชัดว่า ม็อบวันนั้น เสื้อ เหลือง หรือแดง ก็ไม่รุ้ จำไม่ได้แล้ว ว่าเสื้อสีอะไร
รู้แต่ว่า ขี้กรู สี้เหลือง แน่นอน!! แถมจะออกน้ำตาลหน่อยๆซะด้วยซ้ำ!! >_<

พอหลุดขึ้นทางด่วนพระราม 4 ได้...

H-1 ก็ มุดๆๆๆๆๆ จนทำให้ผมเห็นศักยภาพอันซ่อนเร้น
ของเจ้ารถตู้ร่างท้วม คันนี้ อย่างไม่น่าเชื่อ

ยกเว้น ตอนรูดผ่านซอย เชลียง 7 ก่อนถึงเซ็นทรัล บางนา
เพื่อจะลัดออกซอย "อุดมสุข"

โหย ช่วงล่าง มันกระเด้งได้ "อุดมทุกข์" จริงๆ ผิดกับชื่อจุดหมายของเราอย่างแสนแสบ(ตูด)

ถึงหน้าออฟฟิศคุณพ่อ เท่านั้นแหละ...ไม่ต้องทำอย่างอื่นแล้ว
ใส่เกียร์ P ขึ้นเบรกจอด เปิดประตู วิ่งเข้าออฟฟิศ พรวดพราด
ท่ามกลางลูกน้องคุณพ่อ อีก 5-6 คน ที่กำลัง งุนงง ว่า ไอ้ตัวที่มันวิ่งเร็วยิ่งกว่า
นักกรีฑาทีมชาติ แต่หุ่นคล้ายๆหมู ตัวตะกี้นี้ มันตัวอะไร

โอ้ยยยยยย เกือบไม่ทัน +_+

ออฟไลน์ Sacrifice

ผมก็เป็นเวลาเดินทางครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่ใช่ขับเอง
ถ้าขับเองไม่เป็นเท่าไหร่   

เคยนั่งรถเมล์มันติดโคตรๆ พอถึงป้ายหน้ารีบลงเลย
ลุยขึ้นยืนแล้วมันจะดีขึ้นนะ  แต่ตอนนั้นเกือบกางเกงหลุดเหมือนกัน

เพราะว่าเราปลดกระดุมออกหมดแล้วไม่ไหวมันปวดจริงๆ  พอลงเสร็จ
รีบหา ออฟฟิตแถวนั้น เข้าเลย  เดินไปซักพัก เจอตึกไรไม่รู้ แถวอารีย์
พนักงานออฟฟิตเข้าเดินเข้ากันเต็มเลย  เลยไปถามแม่บ้าน ห้องน้ำอยู่ใด

แม่เจ้า อยู่ชั้น 6 ต้องขึ้น ลิฟต์ ไป กลัวปล่อยกลิ่นในลิฟต์มาก อั้นสุดๆ
เข้าห้องน้ำปุ๊ป ถอดกางเกงปล่อยไปไม่อายใคร

วิธีแก้คือ หมั่นฝึกฝนถ่ายให้เป็นเวลา ในตอนเช้า ถ่ายให้หมด กินผักเยอะๆ
แค่นี้ เวลาเครียด หรือเวลาเดินทางก็จะไม่ปวดท้องแล้ว

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ยั่งงี้เวลาพี่จิมจะไปทดสอบรถ ต้องให้ปวดขี้ก่อนมั้ยครับ จะได้เค้นประสิทธิภาพรถได้อย่างเต็มที่  (และอาจจะเต็มกางเกงด้วย)  ;D

ออฟไลน์ vigger

เคยตอนสองสามปีที่แล้ว สมัยเรียนมัธยมที่ราชบุรี

ผมใช้ Jazz 88แรงม้า ส่วนเพื่อนใช้ Camry 2.4Q

ขับมาด้วยกันหลังจากที่ไปทานส้มตำต่างอำเภอ

จุดหมายคือที่โรงเรียน พอผมปวดขึ้นมาทุกอย่างก็รีบไปหมด

เหยียบสุดทีนเลยคร้าบ มีกี่คันผมแซงหมด คัมรี่เพื่อนตามไม่ทันกันเลย

มาถึงโรงเรียน มันต่างชมแจ๊สผมกันใหญ่ "รถเล็ก ๆ แต่มันแรงจริง ๆ " หารู้ไม่กรูปวดขี้ไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ car mood

ใช่เลย

Hyundai H-1 รถเดโมเนี่ยแหละ!!!

กินข้าวเที่ยงกับคุณพ่อคุณแม่ หน้า ม.มหิดล ศาลายา อ่ะ ยังพอว่า....

แต่....พอขับเข้าเมือง รถเริ่มติด และ.....มันก็สะกิดเตือนในช่องท้อง...

เอาละสิ ทีนี้ ทำไงดีละ....รถติด กลั้นก็ต้องกลั้น เพราะว่า ละแวก ถนนราชดำเนิน หรือริมคลองต่างๆ
อย่าหวังเลยว่าจะมีปั้มน้ำมัน....

แถมวันนั้น มีม๊อบปิดถนน ค้างเติ่งมานาน ครั้นจะลงไปขอเขาเข้าห้อน้ำ
ก็นึกได้ว่า ห้องน้ำ เคลื่อนที่ทั้งหลาย ต่อให้เป็นรถรุ่นใหม่ของ กทม ก็ไม่ควรเข้าเด็ดขาด
จำไม่ได้แน่ชัดว่า ม็อบวันนั้น เสื้อ เหลือง หรือแดง ก็ไม่รุ้ จำไม่ได้แล้ว ว่าเสื้อสีอะไร
รู้แต่ว่า ขี้กรู สี้เหลือง แน่นอน!! แถมจะออกน้ำตาลหน่อยๆซะด้วยซ้ำ!! >_<

พอหลุดขึ้นทางด่วนพระราม 4 ได้...

H-1 ก็ มุดๆๆๆๆๆ จนทำให้ผมเห็นศักยภาพอันซ่อนเร้น
ของเจ้ารถตู้ร่างท้วม คันนี้ อย่างไม่น่าเชื่อ

ยกเว้น ตอนรูดผ่านซอย เชลียง 7 ก่อนถึงเซ็นทรัล บางนา
เพื่อจะลัดออกซอย "อุดมสุข"

โหย ช่วงล่าง มันกระเด้งได้ "อุดมทุกข์" จริงๆ ผิดกับชื่อจุดหมายของเราอย่างแสนแสบ(ตูด)

ถึงหน้าออฟฟิศคุณพ่อ เท่านั้นแหละ...ไม่ต้องทำอย่างอื่นแล้ว
ใส่เกียร์ P ขึ้นเบรกจอด เปิดประตู วิ่งเข้าออฟฟิศ พรวดพราด
ท่ามกลางลูกน้องคุณพ่อ อีก 5-6 คน ที่กำลัง งุนงง ว่า ไอ้ตัวที่มันวิ่งเร็วยิ่งกว่า
นักกรีฑาทีมชาติ แต่หุ่นคล้ายๆหมู ตัวตะกี้นี้ มันตัวอะไร

โอ้ยยยยยย เกือบไม่ทัน +_+

"H-1 ก็ มุดๆๆๆๆๆ จนทำให้ผมเห็นศักยภาพอันซ่อนเร้นของเจ้ารถตู้ร่างท้วม คันนี้ อย่างไม่น่าเชื่อ" ... ขออนุญาตฮา  กร้ากกกกกกกกกก  ขำกลิ้ง

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
กระทู้นี้มีประโยชน์มากๆ  มาจากประสพการณ์จริงของแต่ละท่าน (ลองใส่จินตนาการลงไปในแต่ละกรณีดู) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ srattha

ขำฮากับประสบการณ์ทุกๆคนจนลืมเรื่องของตัวเองไปเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Gottinho

สวดมนต์อย่างเดียวเลย
ช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

วีออสทะเบียนอะไร หรือพอจะใบ้ว่าปีไหน สีอะไรก็ได้ครับ

ถามไว้เผื่ออนาคตข้างหน้าไปหาซื้อวีออสมือ2 ตามเต๊นท์ ( หรือจะเป็นรถบ้านก็เหอะ
)

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
เคยปวดท้องตรงแถวราชดำเนินเหมือนกันครับ ปวดมากๆๆรถติดมากๆ
อยู่บนรถเมล์ ทนไม่ไหวยังดี มี แมคโดนัล หน้า รร สตรีวิทย์ ช่วยชีวิตไว้

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
อยากหายปวดท้องเข้ตอนขับรถไม่ยากครับ...

แค่ถอนผมสัก 2-3 เส้นออกมา ... แล้วสอดเข้าในโพรงจมูกให้ลึกที่สุด แล้วปั่นด้วยความเร็วสูง...

จากนั้นก็หาร้านขายเสื้อผ้าหากางเกงใหม่นะครับ...  ;D  ;D  ;D

...จะบาปมั้ยเนี่ย...
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ปั่นจมูก แค่คิดก็หยองแล้ว  ;D ;D

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ล่าสุดผมไปน่านมา เที่ยวอุทยาดอยภูคา ตอนออกจากอุทยานมันยังไม่ปวด แต่พอขับออกมาแล้วมันก็เริ่ม เหอ ๆ
แล้วเส้นทางเป็นดอย ภูเขา สลับซับซ้อน จะไปถึงตัวเมืองก็ 25 กิโลเมตร แต่เพิ่งขับมาได้ 5 กิโลเมตรเอง (ทางเป็นเขา ขับได้ประมาณ 40-60)
ระหว่างทางผมก็ขนลุกซู่เป็นจังหวะ (เหอๆ อายจัง) แต่ก็ขับไปเรื่อย ๆ ใจหนึ่งก็อยากแวะลงข้างทาง อีกใจก็ปล่อยมันถ้ามันจะราดจริง ๆ นะ
สวรรค์ทรงโปรด หลังจากขับมาได้เกือบ 20 กิโลเมตร เห็นป้ายบอกทางว่า ศูนย์ป้องกันไฟป่า (หรืออะไรสักอย่าง) มั่นใจเลยว่า ได้ที่แล้ว
พอมาถึงก็รีบจอดรถ และวิ่งไปอย่างรวดเร็ว ถามพี่เจ้าหน้าที่ที่ป้อมหน้าศูนย์ "พี่ครับมีห้องน้ำไหม" พี่เค้าว่า "มีด้านหลัง" จากนั้นวิ่งไปสุดกำลัง
ถึงห้องน้ำเกือบไม่ทันแหนะ จากนั้นก็จัดการธุระ.....................เป็นอันเรียบร้อย 5555555555555555+

ออฟไลน์ Naeky

เคยตอนสองสามปีที่แล้ว สมัยเรียนมัธยมที่ราชบุรี

ผมใช้ Jazz 88แรงม้า ส่วนเพื่อนใช้ Camry 2.4Q

ขับมาด้วยกันหลังจากที่ไปทานส้มตำต่างอำเภอ

จุดหมายคือที่โรงเรียน พอผมปวดขึ้นมาทุกอย่างก็รีบไปหมด

เหยียบสุดทีนเลยคร้าบ มีกี่คันผมแซงหมด คัมรี่เพื่อนตามไม่ทันกันเลย

มาถึงโรงเรียน มันต่างชมแจ๊สผมกันใหญ่ "รถเล็ก ๆ แต่มันแรงจริง ๆ " หารู้ไม่กรูปวดขี้ไม่ไหวแล้ว

555+  CVT นี่แหละอัตราเร่งที่ต่อเนื่องอันเป็นประโยชน์ 555+ ว่าแต่ พี่เป็นคนราชบุรีเหมือนผมเลย

ออฟไลน์ Naeky

โห่ะ ๆ ไปไหวจะ Clear

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เหม็นโคตรๆ กระทู้นี้

ไม่เคยอ่ะ ส่วนมากอั้นเก่ง ก็เดินลมปราณย้อนกลับไว้ดิ เอามาปล่อยที่บ้าน

ที่อั้นๆไม่อยู่กันนี่ แสดงว่า หูรูดไม่ดีชัวส์ 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

เหม็นโคตรๆ กระทู้นี้

ไม่เคยอ่ะ ส่วนมากอั้นเก่ง ก็เดินลมปราณย้อนกลับไว้ดิ เอามาปล่อยที่บ้าน

ที่อั้นๆไม่อยู่กันนี่ แสดงว่า หูรูดไม่ดีชัวส์ 5 5 5

อั้นมากมะเร็งสำใส้ใหญ่ ริชชี่ นะคร๊าบ
ถ้าไม่ใช่น้ำยังเอาอยู่แต่ท้องเสียสิ อู๊ยยยยๆๆๆ คิดม่ายออก