ผู้เขียน หัวข้อ: Review New Vellfire 2.5 ZG Edition !!! ที่นี่ที่เดียว !!!  (อ่าน 208361 ครั้ง)

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
Re: Review New Vellfire 2.5 ZG Edition !!! ที่นี่ที่เดียว !!!
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 15:50:01 »
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ตัวไฟ DRL เราสามารถตั้งค่า เปิด-ปิด ได้หรือเปล่า
เพราะเมื่อกี้ผมขับสวนกับรถข้างบ้าน รุ่นเดียวกับ จขกท สังเกตุเห็นว่าไฟ DRL มันไม่ติด
เลยเกิดความสงสัยเฉยๆหนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: Review New Vellfire 2.5 ZG Edition !!! ที่นี่ที่เดียว !!!
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 13:22:26 »
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ตัวไฟ DRL เราสามารถตั้งค่า เปิด-ปิด ได้หรือเปล่า
เพราะเมื่อกี้ผมขับสวนกับรถข้างบ้าน รุ่นเดียวกับ จขกท สังเกตุเห็นว่าไฟ DRL มันไม่ติด
เลยเกิดความสงสัยเฉยๆหนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปิดได้ครับผม ถ้าอยากให้ติดต้องตั้งไว้ที่ Auto ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 13:30:47 »
ผมอยู่ ตจว. ห่างจาก กทม. 690 กม. แบบนี้ ต้องเลือกซื้อที่ศูนย์ หรือว่า เอาเกรย์ ครับ
แล้วรถนั่งได้จริงๆ กี่ที่นั่งครับผม  เพราะเป้าหมาายคือ 7 ที่นั่ง คือไม่รุ่นนี้ก็คงจะรอ for ใหม่และก็ Everest  หรือ pa ใหม่ครับผม
คงเป็นปีหน้าครับผม รอดูสถานการณ์ครับ
จริงๆถ้าที่ จ.ที่อยู่มีศูนย์โตโยต้า
ก็ไม่ค่อยน่าห่วงเรื่องเซอร์วิสนะครับ
เพราะเค้ารับทำหมด แต่ถ้าเกิดปัญหา
ต้องเครมขึ้นมาก็คงต้องขึ้นสไลด์มาที่เกรย์ที่ซื้อ
อันนี้สุดแล้วแต่เลยครับผม เพราะถ้าซื้อเกรย์
คงต้องรับความเสี่ยงตรงนี้ น่ะครับ ลองชั่งใจดูครับ
รถศูนย์ก็ได้สบายใจแต่หน้าตากับ Option ก็น้อย
กว่าหน่อยราคาแพงกว่านิด ต้องพิจารณาดูครับผม

ส่วนจำนวนที่นั่งนั่งได้ 7 คนครับ เบาะคู่หน้า 2
เบาะคู่กลาง 2 เบาะหลัง 3 ครับ เวลาผมไปทั้งครอบครัว
ก็ 7 คนพอดี เดินทางแบบสบายๆครับ แต่ที่วาง
กระเป๋าเดินทางจะน้อยไปหน่อยต้องยัดใต้เบาะแถว3
กับใส่ในหลุมที่ซ่อนอยู่ใต้เบาะก็พอได้อยู่ครับ

อ้อ...มีรุ่นเบาะ 8 ที่นั่งด้วยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 20:35:01 »
ขอยคุณครับ

ออฟไลน์ tamjack

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:21:28 »
ผมอ่านรีวิวนี้หลายรอบมาก พยายามตัดใจจาก VellFire

ตัวนี้  ไปดูมองคันอื่นๆ มันก็ตามไปหลอกหลอนผมทุกคืน

สุดท้ายไหนๆ ก็ตัดมันไม่ได้ เลยจัดซะจะไม่เสียใจภายหลัง

ถ้าไม่เป็นการรบกวน จขกท. จนเกินไป ผมขอ Pm

รายละเอียดและเบอร์ติดต่อเซล ผู้นำเข้าด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:58:18 »
จขกท บอกว่าช่วงล่างนิ่งดี แต่เวอร์ขั่นไทยที่พี่จิมมี่รีวิวบอกว่านิ่มไปทางย้วย แสดงว่า  เวอร์ชั่นไทยกับญี่ปุ่นข่วงล่างคนละแบบหรอครัช

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 20:50:15 »
ผมอ่านรีวิวนี้หลายรอบมาก พยายามตัดใจจาก VellFire

ตัวนี้  ไปดูมองคันอื่นๆ มันก็ตามไปหลอกหลอนผมทุกคืน

สุดท้ายไหนๆ ก็ตัดมันไม่ได้ เลยจัดซะจะไม่เสียใจภายหลัง

ถ้าไม่เป็นการรบกวน จขกท. จนเกินไป ผมขอ Pm

รายละเอียดและเบอร์ติดต่อเซล ผู้นำเข้าด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เดี๋ยวผม PM ให้นะครับ
จริงๆในส่วนของผมยังมีที่จะรีวิวต่ออีกเยอะเลย ในรูปแบบของการใช้งานจริงๆ
แต่ยังไม่ค่อยมีเวลาครับ เดี๋ยวว่างแล้วจะค่อยๆลงให้ชมกันครับ ช่วงนี้ถ่ายรูปกับ
จดรายละเอียดไว้เรื่อยๆไปก่อน  :D

จขกท บอกว่าช่วงล่างนิ่งดี แต่เวอร์ขั่นไทยที่พี่จิมมี่รีวิวบอกว่านิ่มไปทางย้วย แสดงว่า  เวอร์ชั่นไทยกับญี่ปุ่นข่วงล่างคนละแบบหรอครัช

เอ....ผมเดาว่าน่าจะเหมือนกันนะครับ เพราะทาง TMT ก็นำเข้ามาทั้งคันนะครับ
ไม่ได้มีการปรับเปลี่ยนช่วงล่างแต่อย่างใด ส่วนตัวผมว่ามันนิ่งมากนะครับแม้ผม
จะเหยียบ Top speed ผมก็ว่ามันนิ่งได้จนน่าประหลาดใจครับ หรืออาจเป็นเพราะ
ผมเปรียบเทียบกับตัวเก่าที่โคลงกว่าเห็นๆ  แต่สำหรับมาตรฐานการทดสอบ HLM ที่
พี่ J!MMY ทดสอบนั้น น่าจะใช้เกณฑ์มาตรฐานหลักของการทดสอบในรถทุกรุ่นมาประมวล
ผลก็เป็นได้ครับ (ของผมมันความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆน่ะครับ ไม่มีเกณฑ์อะไรเลยครับ)

ออฟไลน์ vellfirer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 10:07:32 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับ review อันเดียวที่เขียนจากมุมมองผู้ใช้จริงๆ  ผมขับโฉมเก่าอยู่ อ่านแล้วใจสั่นเลย
รบกวน pm รายละเอียดซื้อขาย กับผู้นำเข้าด้วยครับ

ขอถามในอีกมุมมองครับ สมมติผมเป็นผู้กำกับหนัง รถคันนี้ที่มี pre-crash safety เอาไปใช้ถ่ายหนังบู๊ไม่ได้ ใช่ไหมครับ
- ฉากพระเอกถูกใส่ร้าย ต้องขับรถหนีฝ่าด่านตำรวจ เพื่อหลบซ่อนไปหาหลักฐานพิสูจน์ตัวเอง รถไม่สามารถฝ่าแนวกั้นตำรวจไปได้ เพราะมันเบรคเองอัตโนมัติ
- ฉากพระเอกขับรถไปช่วยนางเอก เอานางเอกขึ้นรถ ผู้ร้ายใส่หน้ากากเสื้อคลุมดำถือเคียวเดินมาข้างหน้า พระเอกไม่สามารถเหยียบคันเร่งพุ่งใส่แบบไม่คิดชีวิตได้ ใช่ไหมครับ :)

คำถามสาระอื่น
1. ระบบป้องกันการออกตัวผิด Drive Start Control คืออะไรครับ
2. Pre-collision safety กับ Pre-crash safety มันต่างกันยังไงครับ
3. การ set เวลาเปิดประตู มีประโยชน์อย่างไรครับ set ครั้งต่อครั้ง หรือ set แล้วจำไปจนกว่า set ใหม่ครับ
4. ถ้าเราเอาเข้าศูนย์ toyota เขาจะคิดราคาต่างจากซื้อจาก TMT อย่างไรครับ

ออฟไลน์ bmw fin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 23:05:10 »
ผมอยู่ ตจว. ห่างจาก กทม. 690 กม. แบบนี้ ต้องเลือกซื้อที่ศูนย์ หรือว่า เอาเกรย์ ครับ
แล้วรถนั่งได้จริงๆ กี่ที่นั่งครับผม  เพราะเป้าหมาายคือ 7 ที่นั่ง คือไม่รุ่นนี้ก็คงจะรอ for ใหม่และก็ Everest  หรือ pa ใหม่ครับผม
คงเป็นปีหน้าครับผม รอดูสถานการณ์ครับ
จริงๆถ้าที่ จ.ที่อยู่มีศูนย์โตโยต้า
ก็ไม่ค่อยน่าห่วงเรื่องเซอร์วิสนะครับ
เพราะเค้ารับทำหมด แต่ถ้าเกิดปัญหา
ต้องเครมขึ้นมาก็คงต้องขึ้นสไลด์มาที่เกรย์ที่ซื้อ
อันนี้สุดแล้วแต่เลยครับผม เพราะถ้าซื้อเกรย์
คงต้องรับความเสี่ยงตรงนี้ น่ะครับ ลองชั่งใจดูครับ
รถศูนย์ก็ได้สบายใจแต่หน้าตากับ Option ก็น้อย
กว่าหน่อยราคาแพงกว่านิด ต้องพิจารณาดูครับผม

ส่วนจำนวนที่นั่งนั่งได้ 7 คนครับ เบาะคู่หน้า 2
เบาะคู่กลาง 2 เบาะหลัง 3 ครับ เวลาผมไปทั้งครอบครัว
ก็ 7 คนพอดี เดินทางแบบสบายๆครับ แต่ที่วาง
กระเป๋าเดินทางจะน้อยไปหน่อยต้องยัดใต้เบาะแถว3
กับใส่ในหลุมที่ซ่อนอยู่ใต้เบาะก็พอได้อยู่ครับ

อ้อ...มีรุ่นเบาะ 8 ที่นั่งด้วยนะครับ
วันก่อนเอา แกรนเวีย เข้าศูนย์โตโยต้าที่พืษณุโลก เค้าไม่ซ่อมให้แล้วครับ บอกเป็นนโบายบริษัทไม่ซ่อมรถเกรย์แล้ว 

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 21:02:42 »

วันก่อนเอา แกรนเวีย เข้าศูนย์โตโยต้าที่พืษณุโลก เค้าไม่ซ่อมให้แล้วครับ บอกเป็นนโบายบริษัทไม่ซ่อมรถเกรย์แล้ว
ขอบคุณครับ เดี๋ยวถึงระยะเข้าเช็ค จะลองดูครับ ว่ายังรับไหม

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 21:20:01 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับ review อันเดียวที่เขียนจากมุมมองผู้ใช้จริงๆ  ผมขับโฉมเก่าอยู่ อ่านแล้วใจสั่นเลย
รบกวน pm รายละเอียดซื้อขาย กับผู้นำเข้าด้วยครับ

ขอถามในอีกมุมมองครับ สมมติผมเป็นผู้กำกับหนัง รถคันนี้ที่มี pre-crash safety เอาไปใช้ถ่ายหนังบู๊ไม่ได้ ใช่ไหมครับ
- ฉากพระเอกถูกใส่ร้าย ต้องขับรถหนีฝ่าด่านตำรวจ เพื่อหลบซ่อนไปหาหลักฐานพิสูจน์ตัวเอง รถไม่สามารถฝ่าแนวกั้นตำรวจไปได้ เพราะมันเบรคเองอัตโนมัติ
- ฉากพระเอกขับรถไปช่วยนางเอก เอานางเอกขึ้นรถ ผู้ร้ายใส่หน้ากากเสื้อคลุมดำถือเคียวเดินมาข้างหน้า พระเอกไม่สามารถเหยียบคันเร่งพุ่งใส่แบบไม่คิดชีวิตได้ ใช่ไหมครับ :)

คำถามสาระอื่น
1. ระบบป้องกันการออกตัวผิด Drive Start Control คืออะไรครับ
2. Pre-collision safety กับ Pre-crash safety มันต่างกันยังไงครับ
3. การ set เวลาเปิดประตู มีประโยชน์อย่างไรครับ set ครั้งต่อครั้ง หรือ set แล้วจำไปจนกว่า set ใหม่ครับ
4. ถ้าเราเอาเข้าศูนย์ toyota เขาจะคิดราคาต่างจากซื้อจาก TMT อย่างไรครับ

ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้เข้ามาหน้านี้เลย ตอบช้าหน่อยไม่ว่ากันนะครับ
ขอตอบเท่าที่ลองนะครับ

มันมีเงื่อนไขของมันน่ะครับ หากวิ่งมาด้วยความเร็วระดับนึง รถมันจะไม่เบรคให้ครับ
จะเบรคในกรณีความเร็วต่ำๆน่ะครับ แล้วก็จะเบรคให้ในกรณีตั้ง RCC ไว้เท่านั้น่ะครับ
ส่วนถ้าไม่ได้ตั้ง กรณีเข้าใกล้วัตถุ มันจะมีเสียงเตือนและสัญลักษณ์แจ้งให้เบรคที่หน้าจอเท่านั้นครับ
ผมลองแล้วแต่ถ่ายรูปไม่ทันครับ ขับไปถ่ายไปไม่ได้น่ะครับ

พุ่งใส่ได้ครับ(ปิดระบบได้ครับ) แต่ถ้าเปิดระบบไว้ใกล้ชนรถมันจะเบรคให้พร้อมไฟเตือน
แล้วก็สามารถเหยียบไปต่อได้เลยครับ มันจะเบรคให้แค่รอบเดียวครับ

ดู คลิปนี้เลยครับ

ลองดูนะครับ ส่วนตัวเพิ่ม Option ตัวนี้มาคิดว่าคุ้มมากๆ

ประโยชน์คิือ ไม่ต้องหยิบรีโมทมากดครับ
มาถึงประตูเปิดให้เองเลยครับ ถือของยกขึ้นรถได้เลย
ต้อง SET ครั้งต่อครั้งครับผม

จากคันเก่าที่เข้า ค่าแรงจะแพงกว่าปกตินิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Gapzaholic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 14:56:28 »
รบกวนช่วย PM รายละเอียดผู้นำเข้า การบริการ การรับประกัน เงื่อนไขที่ได้ ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yuin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 15:51:45 »
รบกวนขอทราบ เกรย์ที่ซื้อ Vellfire และรายละเอียดให้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 19:21:50 »
ขอบคุณครับ
รบกวนขอรายละเอียดของรถทาง PM ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pui1978

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 01:13:13 »
รบกวนถามครับ
1.ไม่ทราบว่าคนนั่งแถวที่3 มีอาการโคลงมากมั้ยครับ
2.ถ้าเทียบกับโฉมที่แล้วช่วงล่างต่างกันมากมั้ย อย่างไรครับ
สุดท้ายรบกวน ขอรายละเอียดเกรย์ที่ออกพร้อมเบอร์เซลล์ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 20:36:34 »

1.ไม่ทราบว่าคนนั่งแถวที่3 มีอาการโคลงมากมั้ยครับ

แฟนผมจากที่เคยนั่งแถว 3 ในรุ่นก่อนเมารถครับลงมาปวดหัวเลย
แต่กลับรุ่นนี้ไม่เป็นครับ เดินทาง 3-4 ช.ม.สบายมากๆ ลงมาเดินฉิวเลยครับ

2.ถ้าเทียบกับโฉมที่แล้วช่วงล่างต่างกันมากมั้ย อย่างไรครับ

ความนุ่มนวลผมว่าได้ดีกว่าโฉมที่แล้วเล็กน้อยครับ
แต่เรื่องความนิ่งนี่ดีกว่าตัวเก่าเยอะมากครับ อาการโยนตัวน้อยลงชัดเจน
ขับเกิน 120 แล้วก็ยังรู้สึกไม่เหวี่ยงไม่ยวบยาบไม่เมาครับ

สุดท้ายรบกวน ขอรายละเอียดเกรย์ที่ออกพร้อมเบอร์เซลล์ด้วยนะครับ

PM ให้นะครับ

ออฟไลน์ pui1978

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 22:52:42 »

แฟนผมจากที่เคยนั่งแถว 3 ในรุ่นก่อนเมารถครับลงมาปวดหัวเลย
แต่กลับรุ่นนี้ไม่เป็นครับ เดินทาง 3-4 ช.ม.สบายมากๆ ลงมาเดินฉิวเลยครับ

ความนุ่มนวลผมว่าได้ดีกว่าโฉมที่แล้วเล็กน้อยครับ
แต่เรื่องความนิ่งนี่ดีกว่าตัวเก่าเยอะมากครับ อาการโยนตัวน้อยลงชัดเจน
ขับเกิน 120 แล้วก็ยังรู้สึกไม่เหวี่ยงไม่ยวบยาบไม่เมาครับ

PM ให้นะครับ

ออฟไลน์ THE LEGEND

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 20:46:34 »
ปัจจุบันหลังจากการใช้รถมาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ กำลังตัดสินใจซื้อครับ

เห็นรีวิวของท่านดีมากเลย

รบกวนขอทราบ เกรย์ที่ซื้อ Vellfire และรายละเอียดให้ด้วยครับ

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 08:52:41 »
ปัจจุบันหลังจากการใช้รถมาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ กำลังตัดสินใจซื้อครับ

เห็นรีวิวของท่านดีมากเลย

ตั้งแต่ใช้มาไม่รู้สึกว่า "ผิดหวัง" เลยแม้แต่นิดเดียวครับ
รถมันทำตัวได้สมราคามันมากครับ เอาซะไม่อยากจะขับคันอื่นเลย
ที่บ้านชอบกันทุกคนครับ เป็นคันแรกของบ้านที่ทุกคนเห็นตรงกันหมดครับ

ออฟไลน์ Asenter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 17:23:55 »
รบกวนขอข้อมูลเกรย์ที่ซื้อได้มั้ยครับ กำลังตัดสินใจก่อนปรับภาษีครับ

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 13:54:51 »
รบกวนขอข้อมูลเกรย์ที่ซื้อได้มั้ยครับ กำลังตัดสินใจก่อนปรับภาษีครับ
PM ไปแล้วนะครับ

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 14:20:22 »
ห่างหายไปนาน แวะเอาอัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย
จากการใช้งานจริงที่ความเร็ว 100-140 กม/ชม
ไม่มีการขับแบบประหยัดแต่อย่างใด ใช้งานจริง
เดินทางท่องเที่ยว แวะกินข้าว เข้าห้องน้ำ ลมยาง 33 ครับ
บันทึกไว้ก็เลยนำมาฝากครับ

บันทึกและผ่านการคำนวณโดย App ใน iphone ครับ
เฉลี่ยได้เท่าที่เห็นตามภาพเลยครับ

โดยส่วนตัว พอใจแล้วครับ กับรถ Size นี้ครับ

น้ำมันที่เติมเป็น Shell V-Power Nitro+ ทั้งหมดครับ ไม่เคยเติมตัวอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2015, 14:23:06 โดย Nikle_pk »

ออฟไลน์ 3ku7f

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 17:08:40 »
จะเบรคในกรณีความเร็วต่ำๆน่ะครับ แล้วก็จะเบรคให้ในกรณีตั้ง RCC ไว้เท่านั้น่ะครับ
ส่วนถ้าไม่ได้ตั้ง กรณีเข้าใกล้วัตถุ มัน

ตั้งค่าตรงไหนเหรอครับ RCC รถผมได้มาตอนแรกๆพอใกล้ๆกำแพงรถมันก็หยุดเอง แต่พอมาวันนี้รถไม่เบรคให้เลยครับ มีวิธีการเซ็ตยังไงบ้างครับ

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 10:13:13 »
ส่วนถ้าไม่ได้ตั้ง กรณีเข้าใกล้วัตถุ มัน

ตั้งค่าตรงไหนเหรอครับ RCC รถผมได้มาตอนแรกๆพอใกล้ๆกำแพงรถมันก็หยุดเอง แต่พอมาวันนี้รถไม่เบรคให้เลยครับ มีวิธีการเซ็ตยังไงบ้างครับ

น่าจะเข้าใจผิดแล้วครับ
RCC คือ เรด่าห์ครูซคอนโทรล เอาไว้ในกรณีต้องการขับรถแบบไม่ต้องเหียบคันเร่ง
และมันจะมีเรด่าห์ถ้าคันหน้ารถเราเบรค มันก็จะทำการเบรคให้อัตโนมัติครับ

ส่วนกรณีโรงรถใกล้กำแพง ระบบ Precrash มันจะทำงานอยู่แล้วครับ
สั่งปิด-เปิด ไม่ได้ เว้นแต่ไปแตะเบรคก่อนถึงระยัมัน ระบบจะยกเลิกครับ
ทดลองใหม่โดยไม่ต้องแตะเบรคครับ รถหยุดให้แน่นอน ถ้ามีระบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ nom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 16:24:36 »
รบกวนช่วย PM รายละเอียดผู้นำเข้า การบริการ การรับประกัน เงื่อนไขที่ได้ ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ moorestreet

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 04:44:30 »
สนใจจะซื้อ Vellfire ครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ขอรายละเอียดของศูนย์ที่ซื้อได้ไหมครับ
ราคาและ options ของรถที่ซื้อครับ
ชื่อของเซลล์ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BENZ_XERXES

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 10:58:48 »
รูปหน้าแรกไม่ขึ้นแล้วครับ

รบกวน pm เกรย์ที่ออกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2016, 13:53:28 โดย BENZ_XERXES »

ออฟไลน์ KaTing

• Newbie
  • *
Re: Mini Review !!! New Vellfire 2.5 ZG Edition !!! ที่นี่ที่เดียว !!!
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 16:40:52 »
สวยมากครับ ค่าตัวเท่าไหร่ครับผม

คันนี้ผมเพิ่ม ระบบควบคุมความเร็วแบบปรับความเร็วอัตโนมัติ ACC
PRE-COLLISION SAFETY & RADAR CRUISE CONTROL
พร้อมทั้ง ระบบป้องกันการชน Pre-crash safety

และไม่เอา Auto Start Stop เพราะไม่ชอบ อารมณ์ ติดๆดับๆน่ะครับ

Option ละ 50,000 บาทครับ

พร้อมกับเพิ่มจอจาก 7 นิ้วที่แถมทั่วไปในจอหน้า และ 12 นิ้วในจอกลางเป็น
จอหน้า Alpine ขนาด 8 นิ้ว + Navi และ จอกลางขนาด 15.6 นิ้ว ครับ

ฟิลม์ที่แถม 3 M ธรรมดา ก็เพิ่มเป็น Crystaline

เบ็ดเสร็จจบราคาที่ 3.3 M ครับผม

สอบถามหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่านี่ออกรถจากศูนย์ไหนหรอครับ เพราะว่ากำลังสนใจรถสเปคแนวๆนี้พอดีครับ

ถ้าสะดวกก็ส่งมาทางPMก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BoonnooB

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 21:02:22 »
รบกวนเจ้าของกระทู้ PM รายละเอียด เบอร์ติดต่อเซลล์ให้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ