ผู้เขียน หัวข้อ: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ----  (อ่าน 21582 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ--
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 19:36:47 »
เห็นด้วยครับ porsche ไม่เคยทำรถสวยๆ
(อย่าเพิ่งถล่มผมนะ นี่ไม่ได้คิดไปเองคนเดียว ลองดูสื่อนอกเค้าก็พูดในแนวเดียวกัน)
มากันคนละสายกับพวก bentley aston martin maserati ที่เน้นดีไซน์สวยหยาดเยิ้มมาก่อน
แต่ถึงยังไงมันก็ดูมีคาแรกเตอร์ของแบรนด์ มีความเท่ ดูแล้วใช่เลยว่าเป็น porsche
บวกกับความเจ๋งของรถอีกหลายอย่าง ใครๆก็ใฝ่ฝันถึงจะไม่หล่อเท่าไหร่ก็เหอะ
ผมกลับมองว่า bentley / RR นี่แหละไม่สวยกว่า Porsche หลายขุม ไม่ชอบที่สุดในโลกก็ว่าได้

อาจเป็นเพราะผมตาไม่ถึงเอง (แต่เคยเห็นสาวๆเขาเดินผ่านไม่สนใจไปเลยเหมือนกัน ในใจก็นึก คันละ20 30ล้านเลยนะเธอ) ถ้าประสบการณ์มากกว่านี้คงมองออกว่าสวยกับเขามั่ง

RR นี้ต้องมีที่จอดให้มันเฉพาะถึงจะสวยครับ ไปจอดข้างถนน มันก็แค่รถดูทึมๆน่ากลัวๆกระจังหน้าโตๆเหลี่ยมๆเหมือนผีสิงคันนึง (ในสายตาแฟนผม เสียหมาเลย)
ส่วน Bentley ผมไม่ชอบไฟท้ายมัน ทุกคันเลย แต่ด้านหน้าชอบมาก ชอบทุกรุ่นเลย
H.

ออฟไลน์ Mr.Chaw

• Jr. Member
  • **
Re: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ----
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 19:38:25 »
ผมว่าจะไม่ตอบละนะ แต่อดใจไม่ไหว 555
เอาจริงๆผมก็ไม่ชอบนะครับตอนแรก ผมว่าด้านหน้า มันเหมือนจิ้งจกนะ โดยเฉพาะรถของผมเองนี่หล่ะ ตระกูล 996 986 นี่ชัดเลย
ใครว่า กบ ผมว่า จิ้งจก จิ้งเจ๋นน น่าจะเหมือนกว่าครับ ด้านหน้าเนี่ย 55

แต่พอใช้ไปนานนาน มันก้สวยไปเรื่อยๆนะครับ คือรายละเอียดในการดีไซนเค้าดีตั้งแต่พื้นฐาน นะผมว่า เลยไม่ต้องมาติดสเกิรต หรือกระจังหน้าแต่งมากมาย
เรียบๆ โค้งๆไปง่ายๆ ดูนานๆแล้วไม่เบื่อ

สำหรับผมแล้ว 911 สวยด้านหลัง โดยเฉพาะเสา C ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเค้าอยู่แล้ว มองมุมเฉียงๆด้านหลัง กะด้านข้าง ยิ่งสวย
Boxster สวยด้านข้างจาก air intake ซึ่ง 911 ไม่มี (ยกเว้น มีโบ) และต้องเปิดประทุนด้วยจะสวยขึ้น
Pana นี่ผมให้ด้านหน้าเฉียงๆเท่านั้นที่สวย ด้านหลังผมว่ายังไม่ลงตัว เสา C ก็ไม่สวยแล้วเพราะมันไม่ลาด แบบ 911

ส่วน Cayenne กะ Macan นี่ผมว่า สวยทั้งคันนะครับแต่สวยแบบกลางๆ ไม่ได้มีมุมที่สวยสุดๆ แบบด้านบน
แต่ขายดีที่สุดแน่นอนด้วย function การใช้งาน

อีกครั้งครับ ความสวยเป็นมุมมองเฉพาะบุคคล แต่สมรรถนะ นั้นสามารถเทียบวัดได้ครับ

ปล. ผมว่า Porsche นี่ยังไม่ใช่ระดับเดียวกับ Aston, Bentley หรือ ลัมโบ ครับ ราคาที่ ตปท นี่ชัดเลย
Own : Porsche Boxster 986 MT
Drive : +Volvo S80 D4 +Toyota Fortuner
Drove : Honda Accord Euro CL9, Volvo 960, Volvo S80 D5, Toyota Prado J120
Want : Porsche C2 996 MT

onnonn

• บุคคลทั่วไป
Re: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ----
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 20:23:02 »
ผมชอบแต่ 911 เท่านั้น โชคดีที่ผมจะมี 930 Carrera ที่จะเป็นมรดกทอด สุดท้ายคงจะมาถึงผมสักวันหนึ่ง (ในใจอยากได้เดี๋ยวนี้เลย)

ปล. อย่าเคืองผมนะ ผมเป็นคนนึงว่าที่คิดว่า CLA มันดูตลก เหมือนเอาคนน้ำหนักร้อยกิโลสักสามคนไปนั่งท้ายจนตัวถังเบี้ยว จนหน้ารถเชิด แบบจะเชิดไปไหน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2015, 20:32:57 โดย ceedee »

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 20:31:49 »
ผมชอบแค่ 2 รุ่นนี้

ส่วนตัวผมเองสมัยเด็กๆ เคยเห็นรูป 911 (คันบน)
ก็รู้สึกว่า รถรุ่นนี้ดูแล้วไม่สวยเลยแต่ทำไมเป็นรถในฝันของใครๆหลายคน
พอเริ่มขับรถ ไปเจอตัวจริงบนถนน ดูไปดูมาผมว่ามันสวยคลาสสิคมากๆเลยนะ
โดยเฉพาะด้านท้าย ตอนขับรถตามหลัง แหม เซ็กส์ซี่มากๆเลยครับ
ไม่อยากเชื่อว่าออกแบบมานานหลายสิบปี อมตะมากๆ

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 20:50:32 »
งงกับ จขกท.
ตอนคนอื่นเค้าว่าแบรนด์ตัวเอง ก็ของขึ้น ไปว่าเค้าอย่างงู้อย่างงี้ แล้วก็มาตั้งกระทู้เอง
ก็เหมือนเห็นเมียชาวบ้าน แล้วก็มาโพนทะนา ว่าเมียคนนู้นคนนี้ไม่สวย
ของ ของไคร ไครก็รัก    เหมือนตอนที่ จขกท. ของขึ้นละครับ

แล้วไอ้ที่บอกว่า  ขำก๊าก กับ โหล ไม่สมควรจอด
มันก็ดูแย่ไม่ต่างกันเลย

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 20:53:03 »
นึกว่าคิดอยู่คนเดียว 555 ผมก็คนนึงที่ไม่ชอบยี่ห้อ Porsche, Bentley เพราะทรงมันออกคลาสสิค ส่วนตัวชอบ Lamborghini, Ferrari ทรงเท่ๆ คมๆมากกว่า
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 21:00:09 »
ไม่รู้สึกครับ ผมว่าสวย โดยเฉพาะ Cayenne  อยากจะมีรถโหลๆแบบนี้จอดที่บ้านซักคัน  ;D

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 21:13:01 »
ผมชอบแต่ 911 เท่านั้น โชคดีที่ผมจะมี 930 Carrera ที่จะเป็นมรดกทอด สุดท้ายคงจะมาถึงผมสักวันหนึ่ง (ในใจอยากได้เดี๋ยวนี้เลย)

ปล. อย่าเคืองผมนะ ผมเป็นคนนึงว่าที่คิดว่า CLA มันดูตลก เหมือนเอาคนน้ำหนักร้อยกิโลสักสามคนไปนั่งท้ายจนตัวถังเบี้ยว จนหน้ารถเชิด แบบจะเชิดไปไหน  ;D
.
.
.
ไม่เคือง ไม่โกรธครับ ออกจะเห็นด้วยด้วยซ้ำ
หน้ามันเชิดจริงๆ แต่ผมซื้อมันเพราะเครื่องล้วนๆครับ
ถ้าสวยนี่ห่างไกลจาก 420i เยอะครับ

ผมอ่านแล้วแยกแยะได้ครับ ว่าใครวิจารย์แบบคนที่ชอบรถด้วยกัน
หรือจงใจกวนทีนคนอื่น ส่วนบางคนที่แยกแยะไม่ได้
คงเป็นที่ปมด้อยของเค้าเอง ไม่ว่ากันครับ ;D

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 21:15:45 »
ผมก็ไม่ค่อยชอบครับ ไม่ชอบรถที่ดีไซน์แบบนี้ โดยเฉพาะ cayanne ผมไม่ชอบเลยจริงๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น นี่ก็เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ  ;D

ออฟไลน์ CATM96

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 21:38:21 »
ส่วนตัว ชอบ panamera กับ ชาเย็น ครับ ส่วน 911 ผมกลับเฉยๆ  ;D (จริงๆถ้าเป็น 428i gran coupe นี่ชอบสุดและ)

ออฟไลน์ nest@cm

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 22:34:57 »
ไม่มีปัญญาซื้อรถระดับนี้แน่ครับ ไม่ว่าชาตินี้และชาติหน้า  แต่ผมว่ามันก็สวยทุกรุ่นละครับ แล้วแต่มุมมองความชอบหรือรสนิยม ของแต่ละคนครับ   และที่ผมชอบเป็นพิเศษก็   911  gt 3 สุดยอดรถhardcore  ของแท้   ผู้มีสโลแกนว่า   โหด ดิบ เถื่อน    เห็นฝรั่งมั่งค่า   วิ่งทดสอบกันวิ่ง 200 เข้าโค้ง สบายๆ มาก  และเขาบอกว่า   911 gt 3 คือ รถsport ที่ขับดีที่สุดในโลก  ที่พร้อมจะรับประทาน พวก supercar อย่าง เฟอร์รารี่ แลมโบ ได้ทุกเมื่อในวิธีทางโค้ง  และเท่าที่ตามอ่านหนังสือฝรั่ง พวก car evo  มานาน ทั้งอ่านฟรีที่ซีเอ็ดหรือซื้อมาที่บ้าน  จัดสุดยอดรถประจำปีเมื่อไหร่ ถ้ามีการส่ง 911 เข้าประกวด ก็เตรียมขึ้นที่ 1 ของโพเดิยม กันเลยทีเดียว  ซึ่งหากรถไม่ดีจริงก็คงไม่ทำให้พวกนักทดสอบรถยกให้เป็นที่ 1  ในตองอูอย่างแน่แท้  ดังนั้น หน้าตาย่อมไม่ใช่ประเด็นสำหรับคนที่อยากได้รถดี แต่สำหรับผม บอกตงไม่มีปัญญา   ;D ;D

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 22:40:54 »
เย้ ในที่สุดก็เจอคนคิดเหมือนผม

กบ ไม่เคยสวยในสายตา ผมเลย ทั้งๆที่ผมเป็นคนคลั่งไคล้รถมา
ชอบสุดๆนี่ ก็เป็นกระทิง ครับ

แต่ถ้มีเงินเหลือๆ ซื้อไว้เก็บสะสม ก็คงเป็น Aston martin
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 22:55:02 »
หน้าตาแต่ละรุ่นเค้าบ้องแบ๊วคิกขุตาโตแป๋วแหววราวกับกบน้อย......แต่ปอร์ชแต่ละรุ่นนี่คุณภาพมันร้ายประดุจ poison dart frog แท้ๆที่มีสีสันสวยสดใสตาโตน่าเอ็นดูแต่พิษของมันคนตัวโตๆแตะนิดเดียวก็ตายได้ง่ายๆ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 23:24:43 »
ในความคิดของผม ผมว่า porsche เป็นรถที่มีความ classic ถ้าเทียบกับ Lambo/ Ferrari
Porsche เหมือน Aston martin เหมือน Bentley ที่คง ความ classic ใน การออกแบบไว้
มันไม่ได้เน้น ความโดดเด่นมากเกินไป ครับ นี่คือ style Europe แต่เด่นด้วยเส้นตัวรถ เน้น ความปราณีต
เมื่อก่อน benz ก็ ทำแบบนี้ แต่หลังๆ เละไปแล้ว ออกใหม่ แบบทิ้งรุ่นเก่าตายไปเลย  

แต่ถ้าแนว Jap โฉบเฉี่ยว สวย แต่ ไม่ classic

ทีนี้ชอบหรือไม่ ต้องแล้วแต่ครับ แต่สำหรับ ผม ผมคิดว่า porsche มันเยอะกินไป  ถ้าซื้อ มันไม่เด่นมาก เหมือนเมื่อก่อน แล้ว
แต่อย่างว่าหละครับ ถ้ารถ sport super car porsche ก็ดี ที่สุด เพราะจุกจิกก็น้อย ทนก็ทน .. แค่อะไหล่แพงจัง และพอเยอะ ราคาขายต่อก็ตก

ผิดกับ Jap sport car... ราคา ตกทีนึง แต่ค้างยาว เลย..  GTR / NSX / Supra  

ออฟไลน์ g_abac

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 23:34:26 »
ผมชอบพวก GT3
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ bluelawn

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 23:38:58 »
คันอื่นผมเฉยๆครับยกเว้น สองคันนี้  :o :o

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 23:44:17 »
สวยหลายรุ่นผมชอบ 918 macan panamera แต่รุ่นที่เหลือไม่ค่อยชอบครับ Targa, boxster นี่ไม่สวยเลยผมดูยังไงก้ไม่มีราคาแต่คนชอบก้เยอะครับ ทุกยี่ห้อครับ

ผมว่าบางรุ่นสวยไม่สวยอย่าง BMW 4, i8 ผมก้มองว่าสวยมาก 3,7 ผมว่าก้ไม่สวยเท่าที่ควรอย่าง MB ก้เหมือนกันครับ C สวยดี CLS สวยมาก GLA ก้สวยแต่พอเป็น

E, CLA, S บางคันผมนึกว่า Brio ครับ 5555 ส่วนเรื่อง Supercar parking ผมไม่เห็นด้วยไม่ว่ากรณีใดๆจะ P1, Veneno, Hypersport มันเป็นเรื่องของคนที่ขับคับมี

ปัญญาซื้อรถมีปัญญาหาที่จอดให้ได้ครับ คนที่ควรจะได้คือ disabilities กับ คนที่มาก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2015, 08:14:06 โดย AkE »

AuNaraKa

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 23:58:51 »

.
.
.
ไม่เคือง ไม่โกรธครับ ออกจะเห็นด้วยด้วยซ้ำ
หน้ามันเชิดจริงๆ แต่ผมซื้อมันเพราะเครื่องล้วนๆครับ
ถ้าสวยนี่ห่างไกลจาก 420i เยอะครับ

ผมอ่านแล้วแยกแยะได้ครับ ว่าใครวิจารย์แบบคนที่ชอบรถด้วยกัน
หรือจงใจกวนทีนคนอื่น ส่วนบางคนที่แยกแยะไม่ได้
คงเป็นที่ปมด้อยของเค้าเอง ไม่ว่ากันครับ ;D

แหมท่าน Raygun บางท่านอาจจะออก Porsche เพราะเครื่องล้วนๆ เหมือนกันนะ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 00:00:19 »
จริงๆตอนแรกผมก็ไม่ชอบรูปลักษณ์มันเหมือนกัน ยิ่งดู Top Gear เจอพิธีกรบรรยายแล้วยิ่งแบบว่ามันแย่ขนาดนั้นเลยหรือนี่
แต่ไปๆมาๆ ทั้ง2คัน มันมาอยู่ที่บ้านผมได้ไงไม่รู้เหมือนกันครับ555
เรียกว่าไม่สวยก็อาจจะจริงครับ แต่ก็อะครับรถแต่ละคันก็มีเสน่ห์ของมันครับ
อาจจะเพราะว่ามันตอบโจทย์ความพึงพอใจส่วนบุคคลครับ ^^
ปล.คงเหมือนกับการเลือกคู่ครองมั้งครับ 555+ :)

คอนฯ BSB สนุกไหมครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 00:05:45 »
เรื่องความสวยนี่นานาจิตตังครับ ทุกยี่ห้อมีทั้งสวยและไม่สวย

แต่ถ้าถามผมเรื่องดีไซน์ ผมสำหรับporscheแล้วผมขอใช้คำว่ามีเสน่ห์ดีกว่าครับ

มันอาจจะเส้นสายไม่คมเหมือนSuper carแบรนด์อื่น แต่เส้นสายมนๆแบบนี้แหละครับมองแล้วไม่เบื่อแม้ว่าจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Imperatoris

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 00:57:23 »
สำหรับผมๆว่างานออกแบบ Porsche ดูเรียบๆและคล้ายกันเกินไปฮะ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ก็มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองดี 55
สำหรับผมๆชอบงานออกแบบของ Maserati, Aston Martin มากกว่าฮะ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2015, 00:59:28 โดย SunnyDay »

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 01:26:07 »
Porsche รุ่นใหม่ๆผมรู้สึกเฉยๆครับ แต่ถ้ารุ่นเก่าๆผมว่าสวย
呵呵呵

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 01:35:06 »
cayenne - ชอบรุ่นปัจจุบัน ต้องสีดำเท่านั้นด้วย!!
panamera - เห็นแล้วหู้ววว ใหญ่ดีจัง แต่ให้ซื้อคงไม่ครับ
cayman - 987 ต้องแต่ง techart และก็ 981 ได้ทุกสี
boxter - ไม่เคยชอบเลย ผมว่ามันตลก
911 - ชอบ 993 997 991 แต่ว่าต้องเป็นรุ่นใหญ่น๊ะครับ พวก turbo turbo S หรือไม่ก็ไป gt2 gt3 แต่ถ้าหากเป็น carrera เฉยๆ ผมว่ามันตลก
macan - ไม่เคยอยู่ในสายตาเลยครับ

ผมเป็นคนนึงที่อาจจะแปลก lambo ไม่เข้าตาเลยครับ ferrari ที่เข้าตามี 458 spider และ F12 ชอบ SLS และก็ aston martin มากกว่า

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 03:05:43 »
ถ้าให้เลือกซื้อเอง

Sedan : Jag
SUV : Range Rover
Coupe' : 911 cabriolet

สวยแบบ " ผู้ดี๊ผู้ดี!!!! "
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 07:31:20 »
ผมว่าดีไซน์ได้อมตะและมีเอกลักษณ์ดีครับ และเป็นรถที่ดีดัวย
ค่าดูแลไม่ต่างจาก benz bm เลยถ้าเข้าอู่

แต่ผมก็คงไม่ซื้อครับ supercar คันแรกถ้าจะซื้อยังไงก็ต้องม้า
ตอนนี้ขอเล่น Bm ให้สุดๆก่อน แก่กว่านี้ค่อยขยับ
M power Thailand
M5 e60 V10

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:21:05 »

.
.
.

แหมท่าน Raygun บางท่านอาจจะออก Porsche เพราะเครื่องล้วนๆ เหมือนกันนะ

เดี๋ยวท่าน เราแยกแยะกันนิดนึงก่อนนะครับ
ผมพูดถึงการออกแบบตัวรถ ไม่ได้พูดถึงคนซื้อเลย ผมเคารพทุกการตัดสินใจ
ของเจ้าของเงินครับ เค้าซื้อเค้าต้องเห็นว่ามันมีดี ไม่ว่าทางใดทางนึง
ซึ่งตรงนี้แต่ละคนไม่เหมือนกัน จะซื้อเพราะเครื่อง หรือซื้อเพราะเมียบังคับ
มันก็เหตุผลทั้งนั้น อันนี้มาคุยแลกเปลี่ยนกันถึงเรื่องการออกแบบ
ที่คงที่ไม่เปลี่ยนแปลงของมัน ซึ่งประเด็นนี้เค้าคุยกันทั่วโลกนะครับ
ไม่ใช่มีแต่เฉพาะผมกับอีกหลายๆท่านในนี้ที่รู้สึก Porsche มันเป็นรถประเภท
ถ้าไม่ชอบก็เกลียดเลยอยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องเครื่องอันนี้ชัดเจนว่าของเค้าดีอยู่แล้วครับ  ;D

AuNaraKa

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:46:11 »

.
.
.

เดี๋ยวท่าน เราแยกแยะกันนิดนึงก่อนนะครับ
ผมพูดถึงการออกแบบตัวรถ ไม่ได้พูดถึงคนซื้อเลย ผมเคารพทุกการตัดสินใจ
ของเจ้าของเงินครับ เค้าซื้อเค้าต้องเห็นว่ามันมีดี ไม่ว่าทางใดทางนึง
ซึ่งตรงนี้แต่ละคนไม่เหมือนกัน จะซื้อเพราะเครื่อง หรือซื้อเพราะเมียบังคับ
มันก็เหตุผลทั้งนั้น อันนี้มาคุยแลกเปลี่ยนกันถึงเรื่องการออกแบบ
ที่คงที่ไม่เปลี่ยนแปลงของมัน ซึ่งประเด็นนี้เค้าคุยกันทั่วโลกนะครับ
ไม่ใช่มีแต่เฉพาะผมกับอีกหลายๆท่านในนี้ที่รู้สึก Porsche มันเป็นรถประเภท
ถ้าไม่ชอบก็เกลียดเลยอยู่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องเครื่องอันนี้ชัดเจนว่าของเค้าดีอยู่แล้วครับ  ;D

แซวเล่นหล่ะครับ ท่าน  :D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 12:44:42 »
ส่วนนึง ผมไม่ชอบรถเครื่อวางท้ายด้วยแหละ ผมว่ามันพื้นฐานน่ากลัว  :(
ตัววางกลางของพอช มันก็ยังดูน้ำหนักลงท้ายเยอะอยู่ดี
H.

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 13:04:28 »
ผมชอบทุกรุ่นเลยนะครับ สวยดี

ยิ่ง 911 ผมว่ายิ่งเปลี่ยน ยิ่งสวย แหมจะเหมือนโครงเดิมทุกอย่าง แต่ก็ค่อยๆปรับโฉมมาเรื่อยๆ

ส่วน Panamera ตัวนี้บางมุมไม่สวย

ส่วนภายใน รุ่นใหม่ๆ ผมว่าทำได้ดีมากๆ ส่วนทุกรุ่นเลย

คิดแล้ว อิจฉาคนมีเงินจริงๆเลย  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 13:06:18 »
ส่วนนึง ผมไม่ชอบรถเครื่อวางท้ายด้วยแหละ ผมว่ามันพื้นฐานน่ากลัว  :(
ตัววางกลางของพอช มันก็ยังดูน้ำหนักลงท้ายเยอะอยู่ดี

ตอนเด็กๆผมก็คิดงี้เหมือนกันครับ คือตอนนั้นไม่เข้าใจเลยว่าทำไม porsche
ต้องรักษาเอกลักษณ์ที่มันไม่ดีเอาไว้ด้วย ยิ่งเมื่อก่อนไม่มีหม้อน้ำยิ่งแล้วใหญ่
แต่หลังๆก็ค่อยๆกลืนน้ำลายตัวเองมาเรื่อยๆ แต่เรื่องเครื่องวางท้ายคงเปลี่ยนยาก
คือผมแค่รู้สึกว่าการพัฒนารถ มันควรจะวิ่งไปหาส่งที่ดีที่สุดโดยไม่มีข้อจำกัด
อย่าง Ferrari ที่เครื่องวางหน้า เค้าก็ยังมาทำเครื่องวางกลาง
(หลังๆ porsche ก็ลองมั่งแต่ขายไม่ดี) แต่พอโดมาก็เข้าใจว่ามันก็คงมีกลุ่มคนที่ชอบ
อะไรที่มันไม่ค่อยเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน ซึ่งก็คงเป็นคนละทางกับเราครับ  ;D