ผู้เขียน หัวข้อ: // หลุดรุ่นย่อย Hilux Revo - ผลิตเต็มพิกัด เตรียมส่งลูกค้าทันทีทั่วประเทศ //  (อ่าน 37737 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
พวกช่วงสั้น เค้าเอาไว้ทำอะไรครับ ลูกค้ากลุ่มไหน

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
ตอนเดียว2.8 4x4 ในที่สุดก็มา :-*
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
พวกช่วงสั้น เค้าเอาไว้ทำอะไรครับ ลูกค้ากลุ่มไหน

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ตัวธรรมดากับตัวplus ความยาวตัวรถและระยะฐานล้อต่างกันประมาณเท่าไหร่ครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ H3T

ตอนเดียว 4x4 2.8 ราคา 6 กลาง ๆ

เดี๋ยวรอดูไฮไลท์รุ่น 4 ประตูครับ ทั้งตัวเตี้ยและตัวสูง

ออฟไลน์ vellcap

กำลังสงสัยพวกอุปกรณ์ การตกแต่งในแต่ละรุ่นครับ  Airbag มีคู่หน้าทุกรุ่น  ABS  ก็คาดการณ์ว่าน่าจะมีในทุกรุ่นนะครับ

ถ้าเทียบกับ Vigo champ รุ่นปัจจุบัน

รุ่น Smart Cab

J            =  J Standard   เน้นถูก
J Plus     =  J  
E           =  E  เพิ่ม ไฟตัดหมอกหน้า  กันชนหลัง  
G           =  G เพิ่ม  ESP , Traction Control , DVD

รุ่น Prerunner

J Plus   =  E (เฉยๆ)  แต่คงตัดอะไรออกอีกซักหน่อย  คู่แข่งมันน่าจะเป็น  Ranger Hirider XLS , Navara Calibre S , D-Max Hilander L , Triton Plus GLX
E         =  E ABS  เพิ่มพวกกล้องมองหลัง , DVD , ไฟหน้า LED
G         =  G เพิ่ม  ESP , Traction Control , Navi , Side Airbag , ไฟหน้า LED , DRL

ชักอยากรู้รุ่น 4 ประตูแล้วสิครับ   ;D ;D ;D
อดทนๆ อีก 10 วันเอง  :'( :'( :'(  

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ตอนเดียว 2.8 4x4 น่าสนนะครับ
ไร้คู่แข่ง

ยังมีคู่แข่งอยู่นะครับ
ISUZU D-MAX SPARK 4x4 3.0 VGS
D-MAX 2.5VGS 4x4 ครับเครื่อง 3.0 เป็นตัวขับ 2
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ jumpon77

Re: // หลุดรุ่นย่อย Hilux Revo - ผลิตเต็มพิกัด เตรียมส่&#
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 23:14:57 »
ทีแน่ๆๆHilux Revo จะมีเครีองดีเชลเทอร์โบแปรผันครบทุกรุ่นเทอร์โบในรุ่นเฉพาะรุ่นเครีอง2.4จะมีแรงม้า2แบบเหมีอนนาวาร่าแน่ๆๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2015, 23:18:08 โดย jumpon77 »
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Tan Int

แอบหวังลึกๆ ว่ารุ่น Plus ช่วงยาวจะขยายความกว้างตัวรถด้วย ไม่งั้นรูปร่างมันจะขัดหูขัดตามาก
และถ้า Toyota จะใจดียัด VSC ให้ในรุ่นย่อย G ด้วยจะดีมาก

เดี๋ยวๆ สเปกขั้นต่ำเครื่อง 2.4 150 แรงม้า 343 นิวตันเมตร เอามาลงตัวเตี้ยทุกรุ่นด้วยนี่มันกันเลยทีเดียว
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ vashali

• Newbie
  • *
smart cap ตัวเตี้ย 2.4 at จะมาไหมครับ

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
เหลือแต่ราคาละว่าจะเท่าไหร่
ถ้าเหมือนตอน Vigo สิบปีที่แล้วเปิดตัวมาถูกกว่า Tiger จะนับถือมาก

ออฟไลน์ Devill_PRO

• Jr. Member
  • **
ไร้คู่แข่ง

ยังมีคู่แข่งอยู่นะครับ
ISUZU D-MAX SPARK 4x4 3.0 VGS
D-MAX 2.5VGS 4x4 ครับเครื่อง 3.0 เป็นตัวขับ 2

มีจริงๆด้วยครับ แต่ไม่เคยเห็นวิ่งเลย
เคยเห็นแต่ ไทรทันตัวเก่านะครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ช่างแตกต่างจาก ฟอร์ด เหลือเกินเปิดตัวเป็นชาติแต่ความพร้อมไม่มี

คงจะรอดูคู่แข่งตัวสำคัญตัวนี้อยู่แระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 07:35:30 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ johnlee

แอบหวังลึกๆ ว่ารุ่น Plus ช่วงยาวจะขยายความกว้างตัวรถด้วย ไม่งั้นรูปร่างมันจะขัดหูขัดตามาก
และถ้า Toyota จะใจดียัด VSC ให้ในรุ่นย่อย G ด้วยจะดีมาก

เดี๋ยวๆ สเปกขั้นต่ำเครื่อง 2.4 150 แรงม้า 343 นิวตันเมตร เอามาลงตัวเตี้ยทุกรุ่นด้วยนี่มันกันเลยทีเดียว

[/quote

ก็ไม่เท่าไรนะ เพราะนาวาร่า 2.5 นั้น 163 ม้า 6MT แรงบิด 403 นิวตัน  ตั้งแต่รุ่นตอนเดียว อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ในที่สุดก็มีหัวเดียว 4*4 แถมมีตัว 2.8 ด้วย
เอาไปทำรถบ้านเคลื่อนที่ดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้าพร้อมส่งมอบขนาดนี้ ก็สมควรเป็นเจ้าตลาดต่อไป

ออฟไลน์ carbonblack

• Newbie
  • *
เปิดตัวเสร็จ ส่งมอบรถเลย สงสัยจะให้โปรดักเป็นตัวโฆษณาประชาสัมพันธ์ ตัวมันเองด้วย เอาไปจอดที่ไหน ใครๆก็รุมดูรุมถาม....มั้ง

ออฟไลน์ dht_tubes

งานนี้โตโยต้ารุกหนักมาก

ยี่ห้ออื่น เหนื่อยกันอีกหลายปีแน่ๆ

โดยเฉพาะอีซูซุ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ต้องอย่างนี้สิครับเปิดตัวพร้อมขายพร้อมส่งมอบกันเลย วิสัยพ่อค้าจริงๆ ไม่ใช่เปิดตัวแล้วจองจนลืมยังไม่ได้รถเลยขายกันแบบอินดี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ JAAP01

ไร้คู่แข่ง
รู้สึก Isuzu มี 3.0 4x4 ตอนเดียวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไร้คู่แข่ง
รู้สึก Isuzu มี 3.0 4x4 ตอนเดียวด้วยนะครับ

ของ D-max จะมีรุ่นย่อยดังนี้ครับ

Single Cab ( Spark )

2.5 กระบะพื้นเรียบ
2.5 Cab-Chassis
2.5 B
2.5 S
2.5VGS S
3.0VGS B
2.5VGS B 4x4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 13:45:30 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ tsubasa

อยากให้ตัวเบนซิน ทำเกียร์ auto ขับ 2 ในรุ่น 4 ประตูยกสูงด้วยจัง

np72

• บุคคลทั่วไป
สรุป imt เป็นระบบ auto rev match สินะ

มีระบบนี้ในกระบะเลยหรอ โหดมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แรงม้าเพิ่มนิดเดียว เพราะ 1KD ล็อตสุดท้ายไปถึง 171ม้า 5สปีด

ประเด็นคือแรงบิดนี่แหละ 450 สำหรับ AT แล้วมาแต่รอบต้น ไม่อยากจะคิดเลย

ส่วน 2.7 ต้องพิสูจน์ตัวเองแล้วครับเกิดมาเพื่อแก๊สแต่ตอนนี้แก๊สแพงน้ำมันถูก เพราะอัตราการกินเดิมๆโหดไม่แพ้พวกหกสูบเลย

ออฟไลน์ madboy

ช่างแตกต่างจาก ฟอร์ด เหลือเกินเปิดตัวเป็นชาติแต่ความพร้อมไม่มี

คงจะรอดูคู่แข่งตัวสำคัญตัวนี้อยู่แระ

ไม่ต้องรอก็ได้มั้งครับ พี่ส่งเร็วๆก็ได้ครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แรงม้าเพิ่มนิดเดียว เพราะ 1KD ล็อตสุดท้ายไปถึง 171ม้า 5สปีด
ประเด็นคือแรงบิดนี่แหละ 450 สำหรับ AT แล้วมาแต่รอบต้น ไม่อยากจะคิดเลย

รอดูเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Darkart

ไร้คู่แข่ง

ของ D-max จะมีรุ่นย่อยดังนี้ครับ

Single Cab ( Spark )

2.5 กระบะพื้นเรียบ
2.5 Cab-Chassis
2.5 B
2.5 S
2.5VGS S
3.0VGS B
2.5VGS B 4x4

เพิ่มเติมจากคุณหมู นิดหนึ่งนะครับ
ISUZU D-MAX SPARK 3.0 VGS  4x4 มีครับ
http://isuzudmaxsuperdaylight.com/#spark
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
สอบถามสักนิดครับ ว่าทำไมเค้าถึงไม่ทำตัว2.4 ขับ4. แบบเล็งฟอร์ไว้ แต่อยากได้เครื่อง2.4 มากกว่า เพราะคิดว่าน่าจะพอ(เคยขับVigo เกียร์ธรรมดาตัว2.5 ผมว่ามันก็แรงแล้วถ้า). แต่เห็นออกมาทีไรต้องตัวเครื่องท๊อปทุกทีถึงจะมี4x4

เค้ามีเหตุผลอะไรไหมครับ นอกจากposition ทางการตลาด

ขอบคุณครับ