ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครขับรถโดยไม่มีประกันภัยไหมครับ  (อ่าน 8103 ครั้ง)

ออฟไลน์ U

• Newbie
  • *
   คนที่ผมรู้จักก็ใช้รถหรูmitsuoka galue แต่ไม่ต่อประกันพี่อีกคนใช้camryก็ไม่ต่อ ผมก็เป็นอีกคนไม่เสียดายเงินซื้อรถแต่พอจะจ่ายค่าประกันทำไมมันเสียดายค่าประกันจังเลยคงเป็นเพราะผมโชคดีไม่ค่อยได้ใช้จนรถที่บ้านก็ย้ายมาชั้น3พลัสหมด.  แต่ตอนนี้ลังเลครับเหลือF30. 316. ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะต่อประเภทไหน ขอเพื่อนๆช่วยให้คำแนะนำพร้อมค่าเบี้ยคร่าวๆด้วยนะครับว่าคิดกันอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: มีใครขับรถโดยไม่มีประกันภัยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 08:17:09 »
คนที่ผมรู้จักใช้ Camry กับ Altis รถแกไม่มีประกันซักคัน แกบอกว่าเสียดายเงินถ้ามีปัญหาขึ้นก็คุยเป็นเคสๆไปแล้วก็เอาไปทำอู่แถวบ้านที่แกรู้จัก

แต่ถ้าให้อุ่นใจหน่อยก็ ชั้น3 ไว้ก็ดีนะถ้าคนไม่มีลู่ทางหรือไม่มั่นใจ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Re: มีใครขับรถโดยไม่มีประกันภัยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 08:20:20 »
ถ้าเสียดายเงิน ก็ 3+ เป็นอย่างน้อยครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ครับ ต่อให้ระวังแค่ไหน

เราไม่ชนเขา เขาก็มาชนเรา (3+ คลอบคลุมรถ ชน รถเท่านั้น)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 08:21:09 »
ผมเคย ลองไม่ต่อประกัน 3 ปีติตดต่อกันเลย
แต่ขับไปก็ระวัง ไป

มีความระวังมากขึ้นมาก
ไม่เคยชนนะตอนไม่ต่อประกัน

แต่หลังจากให้ลูกน้องขับ ต่อชั้นสามไว้
ชนตลอดเลย  :-\ :-\
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 08:28:47 »
มีชั้น 3 ไว้ดีกว่านะครับ

อย่างน้อยเวลาเกิดเหตุเราได้มี ประกันเราไว้เถียงกับคู่กรณีบ้าง

รึเกิดคนรถที่แพงกว่าขึ้นมา อย่างน้อยก็ซ่อมรถคนอื่นได้แน่นอน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:01:30 »
รถทุกคันในบ้านผมอย่างน้อยต้องชั้น3ไว้ก่อนครับ แต่ไม่เคยใช้เลยครับ ทำไว้เผื่อไปเกิดอะไรหนักๆคู่กรณีจะได้ไปซ่อมเลย คุ้มแค่สองสามพันกว่าบาท   แต่ถ้ารถใหม่ๆผมทำชั้น1ไว้ก่อนครับระยะแรกๆ
กลัวไปจิ้มตูดรถหรูหราเอา อิอิ ทำ3ไว้สบายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2015, 09:05:59 โดย csamabat »
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:04:42 »
ใช้ประกันชั้น 1 ทุกคัน พึ่งมาเริ่ม 3 ปีที่แล้ว ที่ไม่ต่ออายุประกัน ครับ
มีประกันหรือไม่มีประกัน ขับรถไม่ประมาท ดีที่สุดครับ
เดี๋ยวนี้ขับรถช้าลงมากกกกกก แล้วครับ แต่ไม่เกะกะชาวบ้านนะครับ
ให้ทางได้ให้ทางเลย ครับ เดี๋ยวนี้หาน้ำใจบนท้องถนนยากมากขึ้น
แค่เปิดไฟเลี้ยว พวกก็เร่งคันเร่ง ปืดดดขึ้นมาปิดจังหวะทันที แล้วก็ขับแบบกินลมต่อ
มื่อก่อนโกรธจะต้องปาดเอาคืน แต่เดี๋ยวนี้ ช่างมัน (ถือโอกาสบ่นซะเลย นะครับ)

ออฟไลน์ fishery

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:09:47 »
ประกันชั้น1 ถ้าพอไหวก็น่าจะทำไว้นะคับ

เล่าเรื่องของผม ทำประกันชั้น1 มาตั้งแต่ป้ายแดง จนเข้าปีที่7 เสียดาย เพราะไม่เคยเคลมเลย ตัดสินใจไม่ทำ
หลังจากนั้น 2เดือน หลับใน ลงข้างทาง ซ่อมไป 2.5แสน นี่มันอะไรกัน!!!
จากแค่ประหยัดค่าประกันหมื่นกว่าบาท กลายเป็นเสีย 2.5แสน เกิดครั้งเดียว เห็นเลยว่าคุ้ม
แต่เซ็งที่ทำมา 6ปี ประมาณ 9หมื่นบาท ไม่ได้ใช้ ซวยจิงๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:29:59 »
รถผมประกันชั้น1มาตลอดครับ ตั้งแต่ขับคันนี้มาเพิ่งชนรถด้วยกันอยู่ครั้งเดียว ที่เหลือเป็นรอยเล็กๆน้อยๆตลอด

แต่ ถ้าเราขับรถไปชนกับพวกไม่มีประกันนี่ปวดกบาลมากครับ ถ้าเรามีประกันก็โอเค ให้ประกันไปเคลียร์ แต่ถ้าไม่ ก็คงต้องถึงโรงพัก

ออฟไลน์ kpar

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:46:33 »
ไม่ได้ทำประกันครับ 10 ปีแล้ว ไม่มีชนอาจเป็นเพราะเราระวังมากขึ้น มีสติมากขึ้น ขับไม่จี้ เว้นระยะห่างไว้มากหน่อย ขับไม่เร็ว  มีแต่เค้ามาชน

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:47:26 »
ชนรถด้วยกันยังซ่อมได้..ชนคนขึ้นมาล่ะยุ่งคครับ
ต้องคิดเผื่อกรณ๊เหตุการมีคนตายด้วยครับ...มีชั้น 1 ประกันจ่ายค่าชดเชยตามสัญญานะครับ
ไม่มีประกัน เรารับผิดชอบไหวรึเปล่า  ฟ้องร้องกัน เรียกแค่ 5 แสนก็อ่วมแล้วครับ
ผมต่อชั้น 1 ทุกปี เผื่อกรณีค่ารักษาพยาบาลและกรณ๊เสียชีวิตครับ ;)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:07:20 »
ผมว่าประกันภัยนี่ควรทำนะครับ ทั้งรถ ทั้งคน และ ทั้งบ้าน

เมื่อเดือนก่อนโรงงานผมที่อุบลโดนพายุซัดหลังคาปลิว ดีนะที่มีประกัน ไม่งั้นอ่วมแน่

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:12:44 »
ผมไม่ชอบลุ้นแบบนั้นครับ
รถผมต้องมีทุกคัน ไม่มีคำว่าขาด
ชนต้นไม้ ชนเสาไฟ ตายเองผมรับได้
แต่ถ้าชนคนแล้วเค้าตาย ผมตาย แล้วไม่มีใครรับผิดชอบต่อจากสิ่งที่ผมทำ ผมรับไม่ได้ครับ
อย่างน้อย อุบัติเหตุไม่อยากให้เกิด แต่ถ้าเกิด คนที่โดนผมกระทำควรได้รับค่าสินไหม รับการดูแลบ้าง
ในกรณีผมตายไปแล้ว ไม่สามารถชดเชยความผิดที่ผมก่อไว้ได้

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:19:05 »
คิดในทางแย่ๆคับ
สิบล้อชนตูด รถเราพังเกือบครึ่งคัน คนขับหนี เจ้าของรถไม่ยอมจ่าย
รถยังต้องผ่อน แค่คิดก็ล้าแล้วคับ กว่าจะเรียกร้องได้
ประกันความเสี่ยงไว้ดีกว่าคับ ขับดียังไง ก็มีคนขับไม่ดี
ใช้ถนนอย่างระมัดระวังคับ

ออฟไลน์ thesun

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:23:18 »
ผมครับ 555

กระบะ 4 ประตูปี 2006 กับเก๋ง 2000cc ปี 2011สองคันไม่เคยทำประกันตั้งแต่ซื้อมือสองเงินสดมา
ก็ขับปกติครับ อยู่ ตจว ระวังอย่าไปชนเค้าแค่นั้น ปกติขับไม่เร็วและค่อนข้างระวังพอสมควร
ขับไปทำงาน 30-40 กิโล ไปห้าง ไปซื้อแกง อยู่แค่นี้ ออก ตจว ขึ้นเหนือปีละครั้ง 700-800 กิโล

ถ้าทำงานใน กทม ผมคงต้องทำประกันแหละเพราะรถเยอะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:25:14 »
ถ้ามั่นใจว่ารับผิดชอบได้ ในกรณีที่คุณผิด หรือมั่นใจว่าเรียกร้องจากฝ่ายที่ละเมิดคุณได้ ก็ไม่มีปัญหาครับ แล้วแต่คนจะจัดการ

ออฟไลน์ Micjty

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:36:01 »
บ้านผม2คัน
08 Honda Accord ไม่ทำประกันครับ
15 Honda Odyssey ก็ไม่ทำประกันเช่นกันครับ ตอนซื้อเค้าแถมมาให้ก็ขอเปลี่ยนเป็นส่วนลดเงินสดแทน ;D

ไม่เคยชนใครครับ มีแต่นานๆทีเค้ามาชนเราครับ

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:44:56 »
ต่อประกันชั้น1ตลอดครับ  ไม่รู้เพราะความซวยหรือยังไง ประกันขาด 1-2 เดือน(โดนมา3ครั้ง)มีอุบัติเหตุทุกครั้ง หลังจากนั้นต่อก่อนจะหมดตลอด

ออฟไลน์ Tiger3539

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 11:00:39 »
ผม เคยคิดว่า

เพราะรถมีประกัน ทำให้คนขับไม่ค่อยระวัง ทำให้เกิดเหตุบ่อยๆ
เพราะคิดว่า เดียวประกันเคลียร์
เลยทำให้ขับโดยไม่ระวัง และไมาสนใจใคร
ถ้าการจ่ายเป็นแบบ ประกันจ่ายบางส่วน คนขับจ่ายบางส่วน

อาจจะทำให้คนขับระวังขึ้น
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 11:04:54 »
ผมว่ายังไงก็ควรมีติดไว้หน่อยนะครับ บางครั้งเราอยู่เฉยๆ ก็มีคนมาชนได้ เวลามีปัญหา ให้ประกันคุยกัน จะง่ายกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 11:06:59 »
มีบ้างไม่มีบ้างครับ คันที่มีไม่เคยเกิดอะไรเลยคันที่ไม่มีไปเฉี่ยวนิดหน่อยหมดไปพันนึง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 11:16:05 »
ไม่ชอบทำประกันแนะนำซื้อรถมือสองจ่ายเงินสดอย่าให้คนขายรู้ชื่อที่อยู่เรา ไม่ต้องโอนไม่ต้องต่อทะเบียน
เฉียวชนเล็กน้อยเคลียหน้างานประกันฝั่งโน้นเรียกมาเท่าไรจ่ายครึ่งเดียวมันไม่เอาช่างมัน
อย่าให้ข้อมูลอะไรกับมัน บอกไปฟ้องเอาตัวคัยตัวมันจบ ตามไม่เจอคับชื่อยังเจ้าของเดิม
ซื้อมาแบบให้เซ็นโอนลอย

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 11:34:05 »
ส่วนตัวไม่ค่อยอยากจับรถไม่มีประกัน ชอบคิดไปเองว่า เดี๋ยวเผลอไปขับชนท้าย Benz BM รุ่นแพงๆ แล้วชีวิตจะอับเฉา...

แฟนเก่าขับแอคคอร์ด ไม่มีประกัน นางให้ขับ ขับแค่ครั้งเดียวก็ไม่เอาแล้ว รู้สึกเกร็ง เดี๋ยวขับชนขึ้นมาเค้าต้องจ่าย โดนด่าตายเลย 5555555555+ ขับของตัวเองมีประกันสบายใจ แต่ก็เสียดายเงินอ่ะแหละ แต่ก็ประกันความเสี่ยงในกรณีหากเกิดมีชนหนักอะไรประมาณนี้ค่ะ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 11:54:48 »
เคยอยู่1อาทิตย์ประกันขาดพอดียังไม่ได้ต่อ

ขับแบบลูกแมวเหมียวมาก 555+

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:08:42 »
รถผมทำประกัน3+เฉพาะรถที่วิ่งบ่อยๆเท่านั้น ที่เหลือไม่ทำซักคัน ชนเต็มที่ก็แค่เฉี่ยวๆจ่ายเงินค่าซ่อมให้คู่กรณียังไงก็ยังถูกกว่า
ไม่ชอบทำประกันแนะนำซื้อรถมือสองจ่ายเงินสดอย่าให้คนขายรู้ชื่อที่อยู่เรา ไม่ต้องโอนไม่ต้องต่อทะเบียน
เฉียวชนเล็กน้อยเคลียหน้างานประกันฝั่งโน้นเรียกมาเท่าไรจ่ายครึ่งเดียวมันไม่เอาช่างมัน
อย่าให้ข้อมูลอะไรกับมัน บอกไปฟ้องเอาตัวคัยตัวมันจบ ตามไม่เจอคับชื่อยังเจ้าของเดิม
ซื้อมาแบบให้เซ็นโอนลอย
ถ้าตามไปที่เจ้าของเก่า เจ้าของเก่าเอาใบซื้อขายยืนยันคุณก็โดนอยู่ดี แล้วการที่ไม่รับผิดชอบนี่โคตรแย่เลยครับ อย่าทำเลยครับผมเกลียดการกระทำแนวนี้มากไม่ต่างอะไรกับชนแล้วหนีเลย

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:22:50 »
สำหรับผม

ขับดีหรือไม่ดี ระวังหรือเปล่าไม่เกี่ยวกัน
ยังไงก็ต้องถนอมไม่อยากชนไม่อยากเสียเวลาอยู่แล้ว

แต่มีกฎของบ้านรถทุกคันต้องทำชั้น1โดยเฉพาะรถส่งของ
(ถ้ายังทำได้ หรือย่างน้อยต้องขั้น3สำหรับรถเก่าหรือรถใช้น้อยบางโอกาส)
ถือเป็นความรับผิดชอบต่อส่วนรวมครับ อุบัติเหตมันเกิดได้เสมอ

รถผมเองซ่อมได้ รถเค้าก็ไปซ่อมเบิกประกันเค้าเอา
ที่คำนึงสุดคือความเสียหายที่นอกจากรถครับ
เผื่อชนเสาไฟฟ่าบ้านใครร้านก๊วยเตี๊ยว มีคนบาดเจ็บหรือตาย

ถ้าใครคิดว่าเกิดเหตุแล้วชดใช้ต่อคู่กรณีได้หรือชดใช้ต่อความเสียหายอื่ยๆได้ไหว
แล้วไม่ทำก็เป็นสิทธิครับ แต่ถ้าซวยก็ต้องรับเองนะครับกรรมใครกรรมมัน

ค่าประกันชั้นสามหลักร้อยหลักพันถูกกว่าค่าน้ำมันเครื่อง

ยิ่งถ้าคิดว่าบนท้องถนนมีคนที่ไม่ทำประกันแม้แต่ชั้น3อยู่บนถนนร่วมกัน
ยิ่งต้ิงทำชั้น1ครับขี้เกียจทะเลาะ มีอะไรให้ประกันไปคุยเอารถเราซ่อมเองจบสบายๆ
ไม่ต้องไปลุ้นว่าคู่กรณีจะว่าไง เราไปของเราแล้วจบเรื่อง ได้ใช้รถต่อไม่ต้องหงุดหงิด
ค่าซ่อมพวกรถยุโรปเด๋วนี้ฝากระโปรงอลูมิเนียมบุบนิดเดียวต้องเปลี่ยน เซนเซอหักตัวนึง
ก็แทบจะคุ้มแล้วครับ ปีหน้าเบี้ยจะขึ้นก็เปลี่ยนประกันก็ได้

ออฟไลน์ nachi

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:28:32 »
รุ่นน้องที่ทำงานพอประกันหมดไม่ยอมต่อบอกว่ารถเก่าแล้ว(แต่ยังทำชั้น1ได้อยู่)
หลังจากนั้น1เดือนขับรถหลุดโค้งลงข้างทางรถเละทั้งคันค่าซ่อม2แสน ส่วนตัวมันเจ็บหนักมาจนทุกวันนี้เวลาหายใจจะเจ็บหน้าอกแปล๊บๆตลอด นี่แหละกับคำว่าไม่เคยชนไม่เคยขับรถประมาทเลยไม่ต่อชั้น1 พอผลออกมาแบบนี้ก็สายไปแล้ว

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:34:36 »
ควรทำประกันอย่างน้อยชั้น 3 ครับ ราคา 2พันกว่า  ไม่ถือว่าแพงนะ  เมื่อเทียบกับความคุ้มครองที่ได้รับ ที่บอกกันว่าไม่มีประกันขับระวังขี้น ผมคิดว่าไม่จริงนะ ถึงมีประกันก็ต้องระวังเหมือนกัน เพราะเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา รถเราก็ต้องเขาอู่ซ่อมเหมือนกัน  

เดี๋ยวนี้รถที่ราคาแพงๆ วิ่งกันเต็มถนน  ไปเฉียวชนเข้า ก็ต้องจ่ายหลักพัน หลักหมื่นกันแล้ว ยิ่งไปชนเอาพวกรถหรู โคมไฟ รถแพงๆ อาจเจอดวงละหลายหมื่น หรือ หลักแสน เช่น พวก benz bmw  ไฟหน้า ข้างละแสนกว่า  ไฟหลังข้างละ 2 หมื่นกว่า โดนเข้าไปจุกเลยนะ  

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 12:58:08 »
ควรทำประกันอย่างน้อยชั้น 3 ครับ ราคา 2พันกว่า  ไม่ถือว่าแพงนะ  เมื่อเทียบกับความคุ้มครองที่ได้รับ ที่บอกกันว่าไม่มีประกันขับระวังขี้น ผมคิดว่าไม่จริงนะ ถึงมีประกันก็ต้องระวังเหมือนกัน เพราะเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา รถเราก็ต้องเขาอู่ซ่อมเหมือนกัน  

เดี๋ยวนี้รถที่ราคาแพงๆ วิ่งกันเต็มถนน  ไปเฉียวชนเข้า ก็ต้องจ่ายหลักพัน หลักหมื่นกันแล้ว ยิ่งไปชนเอาพวกรถหรู โคมไฟ รถแพงๆ อาจเจอดวงละหลายหมื่น หรือ หลักแสน เช่น พวก benz bmw  ไฟหน้า ข้างละแสนกว่า  ไฟหลังข้างละ 2 หมื่นกว่า โดนเข้าไปจุกเลยนะ  

ไฟท้ายข้างละสองหมื่นไม่มีใครเปลี่ยนให้หรอกครับ ของผมw212 ถอยชนประกันยังให้ไฟท้ายปลอมมาเลย (ไม่มีตราbenzที่ไฟท้าย) อย่างดีหน่อยก็อาจจะหามือสองญี่ปุ่นเปลี่ยนให้

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 13:12:20 »

ไฟท้ายข้างละสองหมื่นไม่มีใครเปลี่ยนให้หรอกครับ ของผมw212 ถอยชนประกันยังให้ไฟท้ายปลอมมาเลย (ไม่มีตราbenzที่ไฟท้าย) อย่างดีหน่อยก็อาจจะหามือสองญี่ปุ่นเปลี่ยนให้

เปลี่ยนของแท้ให้ครับถ้าประกันซ่อมศูนย์เบนส์ วิริยะ
W204 ผมไหลไปจูบตูดกระจังหน้าดาวไฟหน้าร้าว โครงกันชนบุบ
กันชนฉีก ฝากระโปรงบุบ เปลี่ยนใหม่หมดทุกชิ้นของเบนส์ครับ
ของบีเอ็มAxa รถF30ผมกระบะที่บ้านถอยมาจูบกระจังหน้าหักตราเบี้ยวฝากระโปรงบุบเซนเซอหัก
เปลี่ยนใหม่ทุกชิ้น แค่นี้ผมว่าหลายหมื่นแล้ว 
ถ้าเราทำชั้น1มาตลอดส่วนใหญ่ไม่ยึกยักหรอกครับ

ยกเว้นรถเก่า ประกันซ่อมอู่ หรือชนกับประกันชั้นสามเค้าจะให้เข้าอู่เค้า ผมก็เคยเจอครับจะให้เอาของก้อปมาใส่
แต่ผมตรวจของก่อน คุยกันดีๆ ให้ประกันเราไปต่อรองเอาเพราะของเราชั้น1ก็ยอมใช้ของใหม่ให้ครับ

ของบางอย่างหาอะไหล่เก่าก็ใช่ว่าจะง่ายนะครับ แต่ยอมรับครับบางทีประกันเองนี่แหละแสบใช่เล่น