ผู้เขียน หัวข้อ: CX-5 ปรับโฉมในต่างประเทศเมื่อปลายปีที่ผ่านมา แต่ในไทยจะเป็นเวอร์ชั่นปรับมากกว่า  (อ่าน 5619 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
จากข่าวของ Manager ครับ

ผมก็เลยสงสัยว่า ที่ไทยจะนำเข้ามา จะปรับอะไรให้มากกว่าที่ MC ไปแล้ว

มีใครพอทราบบ้างครับ

ที่มา
http://manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9580000051886

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
นี่ MC ไปแล้วหรอครับ ผมเหนภายใน ไม่เปลี่ยนเลย

ออฟไลน์ beerrl

เคยอ่านข่าวว่า Mazda มาเลย์จะขึ้นline ผลิต cx5 minor change ประมาณ Q3-Q4 ปีนี้ครับ
ดังนั้น อย่างเร็วจะปรับมาเมืองไทยก็ต้องมีปลายปีนี้ หรือ ต้นปีหน้าครับ
ดูจากหน้าตาก็น่าจะมีเพิ่ม daytime led ตรงไฟ แบบ mazda3 ภายในก็คงมีจอยcontrol แบบ3 แต่สิ่งที่อยากให้ปรับปรุงคือ เบาะนั่งหลังให้นั่งสบายกว่านี้หน่อยจะดีมากครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
นี่ MC ไปแล้วหรอครับ ผมเหนภายใน ไม่เปลี่ยนเลย
เปลี่ยนตัวโช้คสปริง กับร่องเกียร์เป็น piano black ครับ อย่างเรียกว่า mc จะดีกว่า. อิอิ

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
เมืองนอกอฟชั่นล้นอยู่แล้ว จากข่าวปรับภายนอกถายในนิดหน่อย ลดเสียงในห้องโดยสาร

แต่ของไทยไฟหน้าไฟท้ายต้องมา ซันรูฟต้องมา!!!! นอกนั้นแล้วแต่ความกรุณามาสด้าไทยแลนด์

ออฟไลน์ Newhang

mazda ตัวที่นำเข้ายังไม่ค่อยน่าเป็นห่วงเท่าไหร่ครับ
แต่ mazda ที่ผลิตในไทยเนี่ย ตัดจนน่าเกลียด มิหนำซ้ำยังตั้งราคาสูงอีกด้วย

ผมว่า cx5 คงมีอะไรดีๆ เซอร์ไพซ์แน่นอน

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
อยากได้เบาะหลังเอนได้ แต่คงไม่มีมาให้หร๊อก T.T
呵呵呵

ออฟไลน์ xman2029

mazda ตัวที่นำเข้ายังไม่ค่อยน่าเป็นห่วงเท่าไหร่ครับ
แต่ mazda ที่ผลิตในไทยเนี่ย ตัดจนน่าเกลียด มิหนำซ้ำยังตั้งราคาสูงอีกด้วย

ผมว่า cx5 คงมีอะไรดีๆ เซอร์ไพซ์แน่นอน

อันนี้จริงครับ mazda ไทยตัดจนน่าเกลียดแถมราคาสูง ทำยังไงตัวเองเป็นเจ้าตลาด ขนาดผมใช้แต่ mazda มาตลอดยังหนักใจกับ mazda ไทยเลย