ผู้เขียน หัวข้อ: รถกะบะบ่งบอกความเป็นแมน???  (อ่าน 10251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
Re: รถกะบะบ่งบอกความเป็นแมน???
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 14:55:32 »
วัดกันไม่ได้หรอกคับ ว่าใครขับเก๋งเเล้วเป็นเกย์ หรือใครขับกระบะเเล้วเป็นชาย
อยู่ที่จุดประสงค์ในการใช้งานมากกว่าคับ
ถ้าทำงานในเมือง ขับในเมือง ใช้ในเมือง ผมขอรถเก๋งดีกว่า มันคล่องตัวกว่า จอดง่ายกว่า ขับสั้นๆรถไม่โทรมมาก
เคยใช้กระบะในเมือง ขับเหนื่อยกว่าเก๋งคับ ในการเปลี่ยนเลน จอด พวงมาลัยหนักกว่า
เเต่เเน่นอนทัศนะวิสัยดีกว่าเก๋งครับ
เเต่ถ้าอยู่ชานเมือง บรรทุกบ้าง หรือไม่บรรทุก กระบะก็เป็นอีกโจทย์นึงเลยคับ เพราะรถไม่ติดมากครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Impulse

Re: รถกะบะบ่งบอกความเป็นแมน???
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 16:49:30 »
ผมยอมเป้นตุ๊ดในสายตาเธอแล้วไปหาผู้หญิงคนใหม่ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2015, 21:25:30 โดย Impulse »

ออฟไลน์ Golfpy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:07:52 »
ที่บ้านมีทั้งกะบะและเก๋ง  แต่ผมชอบขับเก๋งมากกว่า แต่ก้แมนนะ ไม่ตุ๊ดนะยะ

ออฟไลน์ Z_5

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:14:39 »
หนุ่มๆเกาหลีที่สาวๆครั่งไคล>>>>  ขับอะไรน้า
ณเดช/มาริโอ้/บอยปกณ์/เคน ธีรเดช>>>>>>> ชีวิตจริงขับรถแบบไหน
ยกเว้น ติ๊กเจษฎานะ  ที่พอจะเห็นขับกระบะบ้าง

จขกท.ลองถามแฟนดูครับ    แมนไม่แมนอยู่ที่กริยาที่แสดงออกมากกว่าครับ

ชัดเจน!! เอาไป+1000000000เลยครับเพ่ ;D ;D

คนเป็นแมนขับรถอะไรก็แมน ต่อให้บัวขาวขับมาร์ชชมพูดูยังไงก็ยังแมน

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:15:23 »
ที่บ้านมีทั้งกะบะและเก๋ง  แต่ผมชอบขับเก๋งมากกว่า แต่ก้แมนนะ ไม่ตุ๊ดนะยะ
จิงๆหราาาฮะ (-^_^-)

ออฟไลน์ Z_5

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:20:10 »
ขับกระบะ แต่ถ้าขับประเภทที่ชอบปาดซ๊ายขวา ขับไม่มีมารยาทกับเพื่อนร่วมทาง บางทีก็อยากเหวี่ยงกระโปรงให้ใส่เหมือนกันนะค่ะ.. 555

ถึงกับเหวี่ยงกระโปรงเรยหรือค่ะ น่ากัวจังงง~~~   ;D :D :o

ออฟไลน์ Z_5

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:23:27 »
ผมขับNX300h แมนป่าวหว่าชักเริ่มไม่แน่ใจ....อิ อิ ::)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:27:45 »
.
.
.
สำหรับผม ขับกระบะ = บ้านนอก

ไม่ได้รู้สึกแมนอะไรเลย
แต่ไม่ใช่ดีหรือไม่ดีนะ แค่มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:31:49 »
เบาๆลงบ้างก็ได้ครับ ตอบกระทู้เริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:37:07 »
.
.
.

แต่ไม่ใช่ดีหรือไม่ดีนะ แค่มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ

ตอบแบบนี้เล่นเอาผมหมดศรัทธาเลย ผมเข้าเวบทุกวันรู้สไตล์การตอบของแต่ละคนดี เจอแบบนี้ผมอึ้งคับ(จากที่เคยชอบสไตล์การตอบของคุน)

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:46:36 »
ผมเห็น(ความคิด)บางคน ผมนี่ ขำก๊ากเลย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 17:56:22 »
ผมขับ Jazz สีฟ้า  สูง 186 หนัก 85 ยกเวท ล่ำๆ

อันนี้คนคงมองว่าเกย์ 100% เลยป่าวครับ อิอิ   ;D ;D

ต้องบอกด้วยว่าใส่กางเกงใน Kitty 

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 18:09:08 »
.
.
.

ตอบแบบนี้เล่นเอาผมหมดศรัทธาเลย ผมเข้าเวบทุกวันรู้สไตล์การตอบของแต่ละคนดี เจอแบบนี้ผมอึ้งคับ(จากที่เคยชอบสไตล์การตอบของคุน)

นั่นไง! คืออธิบายว่าไงดี บ้านนอกในที่นี้มันคือแบบต่างจังหวัด ลุยๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี
คือผมจะใช้คำว่ายังไงดีครับ อุตสาห์พิมพ์ต่อแล้วนะว่าไม่ได้หมายถึงว่าดีหรือไม่ดีอะไรเลย
คำว่าบ้านนอกของผมมันไม่ได้มีความหมายเลวร้ายเลยนะ ต้องใช้คำว่าอะไร
ต่างจังหวัด ภูธร คือหมายถึงอะไรที่มันไม่ใช่ในเมืองน่ะ เหมือนเรามีรถเอาไว้
ออกไปใช้ที่ที่มันไม่ใช่เมือง เพราะสำหรับผมกระบะมันคันใหญ่ ขับในเมืองยาก
ที่บ้านผมก็มีครับ อย่าดราม่าสิครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 18:13:56 »
.
.
.

แต่ไม่ใช่ดีหรือไม่ดีนะ แค่มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ อ่อ เข้าใจแร้วคับ โทดทีคับ 555+ ผมผิดเอง

นั่นไง! คืออธิบายว่าไงดี บ้านนอกในที่นี้มันคือแบบต่างจังหวัด ลุยๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี
คือผมจะใช้คำว่ายังไงดีครับ อุตสาห์พิมพ์ต่อแล้วนะว่าไม่ได้หมายถึงว่าดีหรือไม่ดีอะไรเลย
คำว่าบ้านนอกของผมมันไม่ได้มีความหมายเลวร้ายเลยนะ ต้องใช้คำว่าอะไร
ต่างจังหวัด ภูธร คือหมายถึงอะไรที่มันไม่ใช่ในเมืองน่ะ เหมือนเรามีรถเอาไว้
ออกไปใช้ที่ที่มันไม่ใช่เมือง เพราะสำหรับผมกระบะมันคันใหญ่ ขับในเมืองยาก
ที่บ้านผมก็มีครับ อย่าดราม่าสิครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 18:25:39 »
.
.
.
มิเป็นไรครับ  ;D
พอดีผมพยายามไม่ใช่คำว่าต่างจังหวัด
เพราะกลัวเดี๋ยวจะดราม่ากัน แต่ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไรดี
คือเหมือนเรามีรถเก๋งไว้ใช้ในเมือง มีกระบะอีกคันเอาไว้ไปต่างจังหวัด
ใช้แบบไม่ต้องถนอมมาก ดูลูกทุ่งๆ แต่สำหรับผมมันไม่ได้ดูว่าเป็นแมนหรือเป็นเกย์น่ะ
คือผมมีเพื่อนเป็นเกย์แต่มันมีกิจการอยู่ต่างจังหวัดมันก็ใช้กระบะ
จริงๆคือรถมันต้องใช้ให้เหมาะกับโอกาสแค่นั้นเอง เคยเอากระบะ
มาขับในเมือง หาที่จอดยากมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 22:43:11 »
กะบะบ่งบอกความเป็นแมน = จะบอกยังไงดี มันไม่เสมอไปก็ไม่ใช่ จะบอกว่าใช่ก็ไม่เชิง

อารมณ์ผู้ชายที่ตัวใหญ่ๆเล่นกล้าม เพาะกายไรงี้ ลุคมันก็ดูว่าแมนถูกมั้ย(แต่จริงๆจะสีม่วงมั้ยก็ไม่รู้)

ส่วนชาวสีม่วงที่ชอบแบบนั้นแบบนี้มันแล้วแต่คนนะ รสนิยมไม่เหมือนกันครับไม่ตายตัวหรอก

100คนจะให้ชอบเหมือนกันหมดคิดเหมือนกันหมดคงเป็นไปไม่ได้ ก็คงเป็นเหตุผลเดียวกับที่แฟนจขกท.บอกว่าขับกระบะแล้วดูแมนนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 23:01:16 »
ขอขำแพ้บ   ::)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 23:08:35 »
ผมแอบตลกคนไทยที่ชอบมองเรื่องรถบ่งบอกถึงบุคลิคของคนเป็นอย่างนู้นเป็นอย่างนี้ ต่างจากเมืองนอกส่วนใหญ่ไม่ค่อยคิดเล็กคิดน้อยเรื่องนี้ครับ

ผมว่าบางคนมองแมนๆลุยๆแนวRanger Wildtrack น่าจะเห็นชัดสุดๆครับ แต่สำหรับผมไม่คิดเล็กคิดน้อยเรื่องนี้ครับแมนไม่แมนไม่ได้อยู่ที่รถอยู่ที่บุคลิกของคนนั้นๆล้วนๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 23:43:03 »
ผมอยู่บ้านนอกครับ  และขอบอกว่าคนรวยๆ แถวนี้ชอบใช้รถกระบะดัดแปลงคันละล้านอัพ (พวกฟอร์จูนเนอร์. Pajero Sport, Mu-X. Trailblazer) จะทำไงได้ล่ะครับก็เพราะรถพวกนี้พอชาวบ้านเห็นก็จะรู้ทันทีว่าเป็นคนมีฐานะ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 08:34:13 »
ผมอยู่บ้านนอกครับ  และขอบอกว่าคนรวยๆ แถวนี้ชอบใช้รถกระบะดัดแปลงคันละล้านอัพ (พวกฟอร์จูนเนอร์. Pajero Sport, Mu-X. Trailblazer) จะทำไงได้ล่ะครับก็เพราะรถพวกนี้พอชาวบ้านเห็นก็จะรู้ทันทีว่าเป็นคนมีฐานะ
เสริมอีกนิดครับมิงด้วยน่ะตัวท๊อปไม่ท๊อป

ออฟไลน์ blade

• Full Member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 10:07:58 »
ชอบการตอบแบบคุณ raygun จริงๆ
ทำให้กระทู้มีสีสัน ดี ชอบๆ เห็นมาหลายกระทู้ละ

เมื่อก่อนก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน คือ ออกแนวลูกทุ่ง
แต่พอทำงานเยอะ เยอะคนเยอะๆ มันไไม่ใช่ เพราะผมอยู่วงการก่อสร้าง
 ส่วนมากเห็นพวกเจ้าของบริษัทรับเหมารายใหญ่ๆ ก็กระบะ หรือพวกกระบะดัดแปลง ส่วนลูกน้อง ก็  BMW BENZ ACCORD CAMRY ไล่ๆกันมา

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 10:12:23 »
ผมกะน้องชายผมชอบเก๋งแฮะคันต่อไปผมอยากได้แจ๊ส ส่วนน้องสาวทั้งสองคนกลับชอบกระบะยิ่ง 4 ประตูยกสูงนี่ยิ่งใช่เลยตัวก็เล็กๆเองกระบะนี่มีแค่ Ranger WT เท่านั้นที่ผมอยากได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 12:32:47 »
บุคคลิกผมต่อให้ขับกระบะ4*4 ยกสูง สีดำด้าน ใส่ยางMudหนาๆ ใครเห็นก็ฟันธง เกย์ ตุ๊ด ชัวร์100% โดนจนชิน555

เพื่อนสาวเลยเยอะหน่อยเพราะเค้าคิดว่าเราปลอดภัย แต่...ฮ่าๆๆๆ เข้าทางโจร อิอิ

ยิ้มเลยครับ  พวกผู้หญิงหลายคนก็ชอบไปกับผมครับ    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 12:55:25 »
สำหรับผม คิดว่าก็ยังมีคนคิดว่าขับกะบะแล้วแมนอีกเยอะนะครับ สังเกตุจากขับกะบะสี่ประตูยกสูงยาง 33 ไปไหนก็ผู้หญิงมอง ผู้ชายก็มอง ส่วนเด็กชอบใจเลย เคยถามเพื่อนสาวหลายคน รถกะบะคันใหญ่แต่ง Offroad คนขับจอดลงมาซื้อของ ถ้าเป็นผู้ชายที่หุ่นดีนิดๆ เข้มๆ หนุ่มๆหน่อยก็อยากรู้จักนะ ประมาณดูอบอุ่น ใจถึง ลุยๆ เพิ่งได้
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand