ผู้เขียน หัวข้อ: // Update : สำรวจราคากระบะ 4ประตู รุ่นท๊อป ก่อนราคา Hilux Revo จะมา //  (อ่าน 20792 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เมื่อวานนี้มีราคา Hilux Revo หลุดออกมา ที่มีราคารุ่น Single Cab
579,000 บาท ไปจนถึง Double Cab จบที่ 1,200,000 บาท
ซึ่งจากที่เช็คข้อมูลแล้ว ยืนยันว่าราคาดังกล่าวนั้น " มั่ว " นะครับ

เป็นเพียงการสร้างกระแส จากเว็บต้นทาง เพื่อหลอกให้คนกดเข้าไปดู
ยังไงเรารอราคาและ Option อย่างเป็นทางการวันที่ 21 พฤษภาคมนี้
ดีกว่าครับ ช่วงประมาณ 10.30 ก็จะได้ทราบข้อมูลทั้งหมดกันแล้ว

ตอนนี้เรามาดูกันดีกว่าครับ ว่าตอนนี้ กระบะ 4 ประตู ตัวท๊อป ขับสี่
ราคาขายไปถึงไหนกันแล้วบ้าง ? (ข้อมูลอัพเดต 15 พฤษภาคม 2558)

ใครที่ติดตาม Hilux Revo อยู่ อ่านข้อมูลเบื้องต้นได้ที่นี่ครับ

หลุดใบหน้าและบั้นท้าย Toyota Hilux Revo (ไฮลักซ์ รีโว่) แบบเต็ม ๆ
http://www.headlightmag.com/toyota-hilux-revo-front-rear-leaked/

// Official TEASER - All new Toyota Hilux Revo รุ่นย่อยและสเป็คเครื่องยนต์ //
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?;topic=44352.0

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ถ้าให้เดา Revo ตัว Top คงไม่เกิน 1.1m หลอกครับ ;D

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอเดาครับ 1,099,000 ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ recycleman

ขอเดาว่าล้านกับอีกไม่ถึงแสนครับ  ::)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมจะรอซื้อกระบะ MG
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ผมจะรอซื้อกระบะ MG

ผมรอดูกระบะ ฮุนได ครับ ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Newhang

เดาว่าคงมาไม่แพงมาก ดีไม่ดีไม่เกิน 1.05ล้าน
ได้ข่าวว่ามิสซูลดราคารอแล้วหลายเดือน  มาจริงไม่รู้จะลดขนาดไหน

ออฟไลน์ rtong

ดูจากราคาตัวเก่าแล้วคงต้องบวกเพิ่มไม่น้อย
ไม่อย่างนั้นรถที่ค้างสต็อกคงขายลำบาก  ถึงแม้จะมีส่วนลดเยอะๆก็ตาม
มีโอกาสขึ้นราคาทำไมจะไม่ทำ

ออฟไลน์ ismael

ตัวทอปนะคับ

999,900

ลป.เดา
 ;D

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
รถกระบะสมัยนี้แพงมากกกกก นึกถึงตอนผมซื้อpajero sport ปี09ล้านต้นๆตอนนี้กระบะหลายตัวราคาแซงไปแล้ว  เกือบซื้อD segment ได้เลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
บวกราคาเดิม 45,000-55,000 ช่วงเปิดตัว
และจะขึ้นครั้งละ 20,000 ทุกๆเวอร์ชั่นปรับเล็กๆน้อยๆ
เดาครับ  ;D

ออฟไลน์ ipong

• **
ราคาแพงก็เรื่องนึงครับ. แต่ราคาแพงแล้วก็อยากให้พวกออฟชั่น. Safety. มาเต็มๆๆหน่อย

วันก่อนอ่านข่าว รถแคมรี่ (1,7 m) ในเวียดนามชนกับรถบัส. ในวงเวียนความเร็วแถวๆๆ60 km/hr. ปรากฏว่าผดส ในรถเล็กตายยกครอบครัว ดูรูปผมเห็นไม่ชัดว่ามีพวกแอร์แบ็ค ครบไหม   แต่รถราคาขนาดนี้แล้ว ความปลอดภัยควรจะสูงตามครับ (คหสต)

ออฟไลน์ MUK

บางรุ่นนอกจ่ายซื้อแพงแล้ว จ่ายน้ำแพงสุดๆ

ออฟไลน์ Auto

มันมี option บางตัวเพิ่มขึ้นมาด้วย    ราคาจะอยู่ที่ประมาณ ไม่เกิน 1.1 ล้านบาทครับ ผมเดาไว้ แต่ไม่ต่ำกว่าตัวเดิม 1.05 ล้าน และจะไม่ไปสูงชนกับ Ford 3.2 Wildtrack
  ยังไงรอเคาะราคาอีกที  แต่แพงขึ้นแน่เพราะอ๊อพชั่นที่เพิ่มขึ้นให้มา   แล้วก็กว่าจะจบโมเดลนี้  Hilux  ราคาตัวท๊อป 1.2 ล้าน บวก ลบแน่

รถเก๋งราคาถูกกว่าปิคอัพแน่นอน     ใครปรามาสว่าขับกระบะช่างหัวมัน เหอะ ราคากระบะตอนเดียว อ๊อพชั่นไม่มีเลย แทบจะซื้อ อิโคคาร์รุ่น ท๊อปได้แล้ว กระบะเดี๋ยวนี้โคตรแพงเลยครับ ใครมีเงินซื้อนับถือเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
โตโยต้าขายของถูกเป็นด้วยหรอ?

ออฟไลน์ delete

คุณหมูครับ ขอราคา ขับ2 ยกสูง ตัวท็อป ด้วยนะครับ ตัวนี้ น่าจะเป็นยอดขายสูงสุดของตลาดกระบะส่วนตัว

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณหมูครับ ขอราคา ขับ2 ยกสูง ตัวท็อป ด้วยนะครับ ตัวนี้ น่าจะเป็นยอดขายสูงสุดของตลาดกระบะส่วนตัว

แอบยากนะครับกลุ่มนี้ จัดรุ่นจัดสเป็คกันมาต่างกันมาก
เพราะบางยี่ห้อ รุ่นท๊อปขับ2 ก็มีแต่เครื่องตัวรอง
บางยี่ห้อ ตัวท๊อปก็เป็นเกียร์ M/T บางยี่ห้อระบบช่วยเหลือ
การขับขี่ก็ไม่ใส่มาให้เลย จับมาแต่ราคากลัวจะไม่เห็นภาพน่ะครับ

ออฟไลน์ vellcap

Ranger แพงที่สุด  แต่สิ่งที่ได้มานั้น เริศและคุ้มที่สุดครับ

Vigo นั้น  แพงแบบไร้สาระมากที่สุดแล้วครับ  รถหลักล้าน แต่แทบไม่มีอะไรเลยครับ  ESP ที่เคยมีก็ตัดทิ้ง
แอร์จาก Manual เปลี่ยนมาเป็น Auto แบบพิการ ต้นทุนเพิ่มแค่ไม่กี่บาทเถอะ
ปล.ถึงจะด่าเยอะ แต่บ้านผมก็เป็นลูกค้า Vigo 3.0 Auto 2 คันครับ   ;D ;D ;D  แต่คันต่อไป ไม่แน่ว่าจะเป็น Toyota ต่อไหม 

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
โตโยต้า(บางทีรวมถึงอีซูสุ)มันมีจุดขายอย่างอื่นที่นอกเหนือไปจากเรื่องของตัวรถด้วย
ดังนั้น คนที่สนใจเฉพาะตัวรถล้วนๆ จึงมักไม่สนใจโตโยต้า เพราะเห็นว่าราคาแพงเกินตัว
เหมือนเคยมีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ผ่านมาเมื่อไม่นาน อ่านแล้วได้สาระดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียดาย BT-50 pro ตัวท็อป

มาตายเพราะไฟหน้าไฟท้ายแท้ๆเลย ไม่งั้นกระฉูดกว่านี้

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
มีราคา 1,019,000 4×4 4ประตู 2.8 top แต่ไม่รู้ว่าเกียรอะไร

ออฟไลน์ jumpon77

ราคาในตัวท็อปน่าไม่เกินล้าน1หมีนแน่ๆครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Koong

เสียดาย BT-50 pro ตัวท็อป

มาตายเพราะไฟหน้าไฟท้ายแท้ๆเลย ไม่งั้นกระฉูดกว่านี้

แต่ผมมองว่าด้านหน้ามันถ้าไม่ใช่แค่มองผ่านๆ ยิ่งมองยิ่งสวย  ด้านหลังเฉยๆ
ที่ขายได้น้อย ผมติเรื่องภายใน ดีไซน์สวยก็จริง  แต่ออฟชั่นและสิ่งอำนวยความสะดวก ดูธรรมดาไปหน่อย   จอก็ไม่มี  คุณภาพความดูดีของวัสดุและความหรูดูมีคุณค่าเทียบกับตัวเก่าที่ผมใช้อยู่ ตัวเก่ายังดูดีกว่านิดๆ

ออฟไลน์ carenaruk

ราคาผมมองว่า บวกจากตัวเก่าประมาน3-4หมื่นคับ สรุปตัวท๊อปราคาประมาน1.04ล้าน-1.05ล้านคับ

ออฟไลน์ tanadecha

• **