ผู้เขียน หัวข้อ: ดู Vios ตัวแรกมือสอง มีแต่ออโต้ เกียร์ธรรมดาน้อยจัง  (อ่าน 3231 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีเข้าไปเช็คดูรถมือสอง สนใจ vios มือสอง แต่ปัญหาคือ มีแต่เกียร์ออโต้เกลื่อนเลย เกียร์ธรรมดาน้อยมากๆๆ  เลยอยากถามหน่อยครับ เกียร์ออโต้ตัวนี้ การตอบสนองดีไหมครับ จุกจิกไหม แล้ว เกียร์ธรรมดา ไม่ดีหรือครับ ทำไมคนใช้น้อยจังเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

การตอบสนองเกียร์ออโต้ดีใช้ได้ อาจจะไม่ได้เทพแต่มันทำได้ดีเกินกว่าที่คิดว่าเกียร์ 4 สปีดบ้านๆทำได้นิดหน่อย เรื่องจุกจิกไม่เคยเห็นใครบ่นนอกจาก
บางคันใช้ไปซัก 200000-250000 เกียร์พังต้องเปลี่ยนใหม่
เกียร์ธรรมดามีน้อย อาจจะในกรุงเทพ ลองมาต่างจังหวัดดูครับ เยอะ ครึ่งต่อครึ่งเลยมั้ง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เกียร์ออโต้ลูกนี้ใช้ยันลูกบวชน่ะครับ รถแม่ผมวิ่งยาวๆ ตจว ตอนนี้ 210,000km ก็ยังชิลด์ๆครับ
แต่ของพี่สาวเป็น mt ขับสนุกกว่า at มากครับ แรงดึงคนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ Auto

สมัยนี้หาคนขับเกียร์ธรรมดายากแล้วครับ  คนส่วนใหญ่ก็ซื้อแต่ป้ายแดงเกียร์ออโต ยากจะหาเกียร์ธรรมดา   การตอบสนองไม่เร็วไม่ช้าปัญหาเกียร์น้อยมาก

ออฟไลน์ Devil13

รถเก๋งคนต้องการความสะดวกสบายครับ เพราะฉนั้นน้อยคนที่จะใช้ MT
คนที่ใช้เก๋ง M/T พวกนี้สายซิ่งครับ สภาพเค้าใช้มาโหดกว่า A/T แน่นอน
และอีกอย่างเก๋ง M/T โดนกดราคายับ บางทีเค้าอาจทำใจไม่ขายดีกว่า เลยหายากครับ

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
การตอบสนองเกียร์ก็ปกติ แต่ข้อดีอยู่ที่เฟืองท้ายครับ
รุ่นนี้อัตราทดจะต่ำกว่ารุ่นหลัง ๆ นิดหน่อย ทำให้เวลาเดินทางไกล รอบเครื่องต่ำลง ประหยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เกียร์ AT ตัวนี้เป็นเทคโนโลยีของปี 2020 ที่เอา Toyota ลงทุนใส่ให้ลูกค้าตั้งแต่ปี 2003 นะ

หมดปัญหาเรื่องอะไหล่หายากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2015, 09:30:54 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ตจว อาจจะพอมีขายมากกว่า กทม แถมวิ่งน้อยกว่าด้วย
เคยเจอที่ สุรินทร์ 50,000 โล MT เด็ด

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ส่วนใหญ่ออกแต่ออโต้ครับ เกียร์ธรรมดานานๆ จะขายได้คันนึง คนที่จะขับธรรมดาส่วนใหญ่จะเป็นพวกชอบเอารถไปแต่ง ชอบลากรอบ ชอบแรงกระชาก มันได้ฟิลลิ่ง
แต่ผมเห็นที่โตโยต้าชัวร์ ลาดกระบังนะครับ มีโชว์อยู่คันนึง สภาพยังดีอยู่นะครับ น่าจะขับมา 7 หมื่นโล มีประกันให้ 1 ปี ผมว่าตรงนี้แหละที่ทำให้น่าซื้อหน่อย มีการประกันให้ แพงกว่าสักหน่อยก็โอเคครับ ซื้อความสบายใจ และเข้าใจว่าเขามีตรวจสภาพรถก่อนเอามาขาย ดังนั้นผมเชื่อว่าเชื่อถือได้ดีกว่าเต๊นข้างนอกครับ ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ lacked

สัดส่วนเกียร์ธรรมดาน้องมากๆ ครับ พอมาเป็นมือสองยิ่งน้องเข้าไปอีก
แล้วคนใช้เกียร์ธรรมดามักจะอยู่นอกเมืองครับ พวกนี้ใช้รถยาวๆ ครับไม่เปลี่ยนรถบ่อย

เกียร์ธรรมดาประหยัดน้ำมันมาก ขึ้นเขา ลงเขา เร่งแซง สั่งได้ดั่งใจเพราะคนขับทำเอง

ออฟไลน์ H.

เกียร์ AT ตัวนี้เป็นเทคโนโลยีของปี 2020 ที่เอา Toyota ลงทุนใส่ให้ลูกค้าตั้งแต่ปี 2003 นะ

หมดปัญหาเรื่องอะไหล่หายากเลย
ลากยาวว่างั้น  ;D
H.

ออฟไลน์ lufy

เกียร์ธรรมดามีแต่คนไม่ค่อยนิยม เด๋วนี้รถออโต้อยากสับเกียร์ mt ต้องต่างคนต่างออกค่าแรงสับนะครับ เมื่อก่อนฝ่ายที่เป็นเกียร์ธรรมดาต้องออกให้เพราะออโต้แพงกว่า โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว